Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm: Trị sạch mụn viêm thành mảng sau 2 tháng

• 3.67K Lượt chia sẻ
  • 149K Lượt đọc
  • 498 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hayeuyeu Xem bài viết
    Trong lúc trị mụn, ngoại trừ uống thuốc chị k dùng gì hết. Rửa mặt bằng nước lạnh thôi. Nhưng bây giờ trị thâm chị tự ý mua Acnes C10 bôi, thấy cũng k bị sao, mà vết thâm mờ rõ. Em k cần dùng SRM tẩy tế bào chết gì đâu. Vì lúc này da bị mụn, tổn thương nhiều, tẩy làm gì em.
    Bác sĩ khám từ 2 giờ chiều đến 9 giờ tối. từ thứ 2 tới thứ 7. Mà em đi khám lần đầu tiên thì nên đi trước 2h, BS vừa mở của thì em vào luôn, vì ở đây người ta khám cho bệnh nhân cũ hết mới khám bệnh nhân mới. Mấy hôm trc chị đi tâm 7h tối thấy có nhiều người chờ từ 3 giờ chiều mà vẫn chưa được khám cơ.
    Dạ,Chị có địa chỉ chính xác không chị? Sdt bs càng tốt. Em chưa hình dung được chỗ đó ở đâu ntn cả,sợ xuống đó lơ ngơ rùi lai về không nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 157 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GauAka Xem bài viết
    Dạ,Chị có địa chỉ chính xác không chị? Sdt bs càng tốt. Em chưa hình dung được chỗ đó ở đâu ntn cả,sợ xuống đó lơ ngơ rùi lai về không nữa
    Số điện thoại BS thì chị k có. Địa chỉ cụ thể cũng k bit. hehee.
    Vậy nè. EM xuống Biên Hòa, em hỏi đường tới UBND Tỉnh ở đâu (không thì hỏi BV Đa khoa Đồng Nai) tới đó có cái bùng binh (ngã 3 í, nhưng lại có bùng binh ) rồi em đi vòng cái bùng binh để rẽ trái. Rồi em đi theo đường đó, đi cũng k xa lắm, em nhìn phía bên phải (là bên đường em đi) em nhìn thấy cái cà phê Thủy Sơn (ở đó nhiều caphee lam nha: cai nào cung bắt đầu bằng chữ thủy hết) Em vô đó gửi xe rồi đi bộ sang đường là nhà BS đó. Bác sĩ tên Nguyễn Đắc Dụng (nhưng lad BS nữ nha) nhìn nhà BS thì giống ngày xưa lắm. BS này khám tè le hết (nám, chào, dị ứng, nói chung là da liễu). Em đi sớm thì k phải chờ lâu. EM đi tầm 2h30 trở đi là chờ mòn mỏi. Vì có lần chị đi giờ đó (mặc dù là người cũ)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 157 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Với lại ở Biên Hòa k giống trên SG đâu, em biết địa chỉ nhiều khi tìm k ra đâu. vì hỏi tên đường ít người bít, ít người để í. Kiểu như giờ hỏi c đường đến UBND tỉnh chị còn bít chứ hỏi c đi tới đường CMT8 ở đâu thì chịu. Nên em chịu khó hỏi. Em chỉ hỏi cái UBND thôi, còn cái cà phê Thủy Sơn thì em chịu khó nhìn nha, vì nó k có nổi tiếng lắm. Người ta chỉ biết cf Thủy Tùng thôi. Nhưng đi qua Thủy Tùng, rồi thủy gì gì đó nữa mơi tới Thủy Sơn nha. Hehehee
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Với lại ở Biên Hòa k giống trên SG đâu, em biết địa chỉ nhiều khi tìm k ra đâu. vì hỏi tên đường ít người bít, ít người để í. Kiểu như giờ hỏi c đường đến UBND tỉnh chị còn bít chứ hỏi c đi tới đường CMT8 ở đâu thì chịu. Nên em chịu khó hỏi. Em chỉ hỏi cái UBND thôi, còn cái cà phê Thủy Sơn thì em chịu khó nhìn nha, vì nó k có nổi tiếng lắm. Người ta chỉ biết cf Thủy Tùng thôi. Nhưng đi qua Thủy Tùng, rồi thủy gì gì đó nữa mơi tới Thủy Sơn nha. Hehehee
    Dạ em cảm ơn chị nhé :*:*:*:*:*:*
    Để bữa nào em ráng khăn gói làm 1 chuyến mới được
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 157 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Dạ em cảm ơn chị nhé :*:*:*:*:*:*
    Để bữa nào em ráng khăn gói làm 1 chuyến mới được
    Nếu đi vào thứ 7 và e k tìm ra đường thì e liên lạc chị, nếu chị k bận gì (thường thì c k bận gì) chị dẫn e đi (thứ 7 chị ngỉ làm)
    • 152 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

[QUOTE=hayeuyeu;32885063]Nếu đi vào thứ 7 và e k tìm ra đường thì e liên lạc chị, nếu chị k bận gì (thường thì c k bận gì) chị dẫn e đi (thứ 7 chị ngỉ làm) [
    B oi. B dừng thuốc dc blau ùi. Sau khi dừng có lên mụn trở lại k. M từng có làn da k cần camera 360 mà bây giờ nhìn mụn không. M cũng ở Biên Hòa. m có trị mụn của 1 cô trên Hố Nai nhưng m thấy k ổn cho lắm Uống thuốc mấy tháng ùi mà k đỡ. Nếu b đã dừng thuốc mà k lên mụn lại chắc m xuống chỗ đó chữa quá. Thank b
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Gauaka oi, di chung ko? minh cug dang muon di kham day vi thay ko co iso, ma iso thi minh cach roi
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

A quên, hayeuyeu cho mình hỏi khám lần đầu có cần xét nghiệm máu ko? Từ SG ra tới DN mà phải đi xét nghiệm nữa thì ôi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 157 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

[QUOTE=thaonguyenxinh24;32886049]
    Nếu đi vào thứ 7 và e k tìm ra đường thì e liên lạc chị, nếu chị k bận gì (thường thì c k bận gì) chị dẫn e đi (thứ 7 chị ngỉ làm) [
    B oi. B dừng thuốc dc blau ùi. Sau khi dừng có lên mụn trở lại k. M từng có làn da k cần camera 360 mà bây giờ nhìn mụn không. M cũng ở Biên Hòa. m có trị mụn của 1 cô trên Hố Nai nhưng m thấy k ổn cho lắm Uống thuốc mấy tháng ùi mà k đỡ. Nếu b đã dừng thuốc mà k lên mụn lại chắc m xuống chỗ đó chữa quá. Thank b
    Mình thì mới ngưng được 2 tháng thôi, nhưng cái Chị Bác sỉ làm cùng chị mình thì ngưng đc gần 1 năm rồi, chị ấy cũng thỉnh thoảng mọc 1,2 cái, Nhưng chị ấy bảo chị ấy hài lòng lắm rồi, vì từ khi học cấp 2 chị ấy đã bị mụn rồi. Bị kinh khủng luôn (giờ hơn 30t ròi), nhìn thấy ghê lắm. Nên giờ c ấy vẫn uống kẽm và các vitamin C, PP để ngừa mụn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 157 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi flowriver Xem bài viết
    A quên, hayeuyeu cho mình hỏi khám lần đầu có cần xét nghiệm máu ko? Từ SG ra tới DN mà phải đi xét nghiệm nữa thì ôi
    Không xét nghiệm gì cả bạn ơi. Khám lẹ lắm. Chí có cái chờ tới luotj thì lâu thôi
    • 152 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

[QUOTE=hayeuyeu;32887071]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaonguyenxinh24 Xem bài viết
    Mình thì mới ngưng được 2 tháng thôi, nhưng cái Chị Bác sỉ làm cùng chị mình thì ngưng đc gần 1 năm rồi, chị ấy cũng thỉnh thoảng mọc 1,2 cái, Nhưng chị ấy bảo chị ấy hài lòng lắm rồi, vì từ khi học cấp 2 chị ấy đã bị mụn rồi. Bị kinh khủng luôn (giờ hơn 30t ròi), nhìn thấy ghê lắm. Nên giờ c ấy vẫn uống kẽm và các vitamin C, PP để ngừa mụn.
    B oi. B có facebook k? cho m xin nick để nói chuyện nha. M vừa mới hết thuốc xuống khám lại cô ở Hố Nai lại cho thuốc cũ docycilin , medi rose. M uống cả tháng dạng thuốc này rùi mà cũng vẫn vậy. M muốn hết mụn và làn da quay trở lại ban đầu . Mất tự tin kinh khủng. M cám ơn bạn nhiều lắm.
    • 152 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

nếu bạn ngại chia sẻ nick thì bạn đây là Facebook của mình. bạn chỉ cần nhấn sdt này là ra Face của mình. 01234576951. cám ơn b
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi flowriver Xem bài viết
    Gauaka oi, di chung ko? minh cug dang muon di kham day vi thay ko co iso, ma iso thi minh cach roi
    Mình đang đi trị mụn ở thẫm mỹ viện trên sg, mình lỡ mua phiếu tới hết tháng rùi nên mình đi ở đây tới tháng sau mới định xuống đó
    Bạn ở quận nào á?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 157 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

[QUOTE=thaonguyenxinh24;32887751]

B oi. B có facebook k? cho m xin nick để nói chuyện nha. M vừa mới hết thuốc xuống khám lại cô ở Hố Nai lại cho thuốc cũ docycilin , medi rose. M uống cả tháng dạng thuốc này rùi mà cũng vẫn vậy. M muốn hết mụn và làn da quay trở lại ban đầu . Mất tự tin kinh khủng. M cám ơn bạn nhiều lắm.
    Mình nói với bạn chuyện này, tính giữ kín nhưng thôi sẽ nói luôn. Anh mình là Bác sĩ đa khoa ở BV thống nhất (anh rể, nhưng thân nên mình hay gọi là anh mình) lúc mình bị mụn, anh cũng lo lắng và ke đơn cho mình uống Docycilin trong 1 tuần. Chị gái mình (cũng là Bác sĩ) bảo là: Sao a cho uống thuô này, đây là kháng sinh có tác dụng tốt nhất với bênh tả mà, chứ ít tác dụng với bệnh về da. Chị k cho mình uống kêu đi BS này khám đi. Nhưng mình sợ anh buồn (kiểu như bụt nhà k thiêng đó) nên mình vẫn uống (uống kèm với Vta C, Pp, E) 1 tuần, trong quá trình uống mình mệt mỏi kinh khủng, và thật sự là k khỏi. Chị mình kêu thuốc đó uống vào mệt lắm. Sở dĩ mình k muốn kể chuyện này, vì anh làm ben chuyên ngành của anh rất giỏi, nhưng khám mụn lại cho Docycilin k khỏi. hêhê. sợ anh đọc được lại bảo mình di kể xấu anh. Nên bạn đừng uống docycilin nữa. hihhih. Còn cái medi rose thì mình k biết nó. ihihiih
    À, mình viết nhầm ở trên, mình uống thuôc được 2 tháng cho trị mụn, giờ mình qua tuần thư 4 của trị thâm rồi nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 157 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình tìm sdt này thấy fb của nam, k biết của bạn k nên mình k nt. hic
    nếu bạn ngại chia sẻ nick thì bạn đây là Facebook của mình. bạn chỉ cần nhấn sdt này là ra Face của mình. 01234576951. cám ơn b
    • 152 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình tìm sdt này thấy fb của nam, k biết của bạn k nên mình k nt. hic
    Đúng ùi tên F là Nguyễn Hưng. Bạn thấy thì kết bạn giùm m nha. Chăc xuống chỗ b khám mụn quá. Chứ m mất tự tin lắm . Chồng m thì k 1 cục mụn nào vợ thi lặn cục này lên cục kia. B nói thì m mơi nói chứ đúng là uống cái này người mệt lắm. M uống docycilin cả 3 tháng liên tục rồi. Uống chung với L--cystine và zinc. Khoảng 1 tháng nay m mới chuyển qua docycilin và medi rose. b oi m đang uống thuốc này k bít xuống Biên Hòa khám rùi uống thuốc bác sĩ bạn nói có sao k nữa. .
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 157 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Đúng ùi tên F là Nguyễn Hưng. Bạn thấy thì kết bạn giùm m nha. Chăc xuống chỗ b khám mụn quá. Chứ m mất tự tin lắm . Chồng m thì k 1 cục mụn nào vợ thi lặn cục này lên cục kia. B nói thì m mơi nói chứ đúng là uống cái này người mệt lắm. M uống docycilin cả 3 tháng liên tục rồi. Uống chung với L--cystine và zinc. Khoảng 1 tháng nay m mới chuyển qua docycilin và medi rose. b oi m đang uống thuốc này k bít xuống Biên Hòa khám rùi uống thuốc bác sĩ bạn nói có sao k nữa. .
    bạn ở gần thì lên Bác sĩ khám đi bạn, bạn hỏi coi uống có sao k. Coi thời gian thải loại thuốc đó là bao lâu. Nhưng mình nghĩ bạn chấm dứt uống thuốc đó luôn đi bạn. Vì lúc bị mụn, anh mình cũng chỉ kê cho mình uống 1 tuần thôi, k cho uống lâu, vì nó k tôt. bạn có thể tham khảo thông tin phía dưới í.
    Phải tránh dùng doxycyclin trong thời gian dài vì có thể gây bội nhiễm.Tránh phơi nắng kéo dài vì có thể mẫn cảm với ánh sáng khi dùng doxycyclin.Phải uống viên nén với tối thiểu một cốc nước đầy, và ở tư thế đứng, để tránh loét thực quản, hoặc để giảm kích ứng đường tiêu hóa.
    • 152 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

bạn ở gần thì lên Bác sĩ khám đi bạn, bạn hỏi coi uống có sao k. Coi thời gian thải loại thuốc đó là bao lâu. Nhưng mình nghĩ bạn chấm dứt uống thuốc đó luôn đi bạn. Vì lúc bị mụn, anh mình cũng chỉ kê cho mình uống 1 tuần thôi, k cho uống lâu, vì nó k tôt. bạn có thể tham khảo thông tin phía dưới í.
    Phải tránh dùng doxycyclin trong thời gian dài vì có thể gây bội nhiễm.Tránh phơi nắng kéo dài vì có thể mẫn cảm với ánh sáng khi dùng doxycyclin.Phải uống viên nén với tối thiểu một cốc nước đầy, và ở tư thế đứng, để tránh loét thực quản, hoặc để giảm kích ứng đường tiêu hóa.
    Thank b nhiều
    • 152 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

B oi. M tính chiều nay xuống chỗ bác sĩ b nói. Chắc đi từ 1h vừa đi vừa kiếm. Nhưng ngại cái đợi lâu thui. Vì có con ở nhà. Người mới như m k bit có phải đợi lâu k nữa. M mong đợi Facebook của b mà k thấy b kết bạn.
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đang đi trị mụn ở thẫm mỹ viện trên sg, mình lỡ mua phiếu tới hết tháng rùi nên mình đi ở đây tới tháng sau mới định xuống đó
    Bạn ở quận nào á?
    Mình ở Thủ Đức. Mình đi rồi vì cũng nôn hết mụn hihi.