Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm chữa trị da bị dính kem trộn

• 148 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tự dưng hôm qua có topic của bạn Mai gì đó về kem trộn hot quá nên hôm nay mình nổi hứng viết 1 bài về Tổng hợp những loại kem trộn mình biết được + kinh nghiệm của mình về việc chữa trị làn da bị dị ứng kem trộn.
    Ai biết thêm loại nào bổ sung cho tớ nha. Tsb chứ tớ public cả mấy hàng tớ mua phải nữa, các bạn tránh xa ra nhé.
    A. CÁC LOẠI KEM TRỘN HAY TRÁ HÌNH KEM TRỘN
    1. St Darfour - Đây là cái kem tớ mua của chị Vivian Nguyen (Nguyễn Thùy Dương). Kem này t mua hơn 2 triệu 1 cặp ngày và đêm. Lúc mới bôi tớ tưởng thần dược các ấy ạ =))))))). Da tớ trắng bóc, rồi mịn, căng bóng. T sướng lắm. T còn sợ chị ý không bán nữa rồi tớ mua của ai =)))). T bôi kem ấy hơn 1 năm, tổng cộng 3 cặp kem ngày đêm tất cả. Rồi 1 ngày kem hết, tớ chưa kịp mua vì đang đi du lịch, tự dưng 1 tuần liền t thấy da tớ nổi mụn, rồi bị khô, quanh miệng mẩn đỏ, tớ lại tưởng do thời tiết. Sau về t hỏi bà chị tớ, bà ý hỏi mày dùng kem gì, cho xem thành phần với cái lọ kem. Bà ý bảo thôi em ơi, em dùng kem trộn cao cấp rồi . Tàn đời tập 1 (
    2. Đủ các loại kem Frozen: của bà Linh Phạm gì đó
    3. Kem Diamond (không nhớ của ai)
    4. Liberty (Trang venus)
    5. Kem gì ốc sen Snail White hay sao ý
    6. Queen Perfect (của Thúy Kami)
    7. Kem YVIE mới ra rất nổi (của Tường Vy) cũng trộn luôn nhé
    6. Mấy loại mặt nạ ngủ Ele, Kiss....
    Tất cả những loại này bạn bè tớ đều bị dính phải, đã comment phản ánh, nhưng bị xóa đi . Đa số là họ tự tạo feedback ảo và xóa hết feedback xấu đi. Mà một lọ kem như này không có rẻ đâu nha. Mấy loại này có loại hơn 1tr như St Darfour và YVIE đều trên 1tr luôn.
    Ai biết bổ sung thêm nha
    B. QUY TRÌNH CHỮA TRỊ DA CỦA TỚ.
    Tâm lý có bệnh vái tứ phương thật không sai, sau quả St Darfour thần thánh kia tớ bắt đầu bị các biểu hiện sau đây : Da khô tróc luôn (Bản thân da tớ là da hỗn hợp thiên khô nữa), tróc cả vẩy ra ngoài, đặc biệt quanh miệng, mụn nhỏ li ti nhưng không nặn ra được, đỏ quanh miệng và mũi. Trán mọc mụn li ti. Phần quanh miệng là thảm họa nhất luôn hix. Các bước chữa trị của tớ đây
    Bước 1: Tớ thì không có công cuộc cai kem =))). Tớ sợ phát là dừng luôn, dừng ngay lập tức luôn. Thế là tan nát cõi đời =))). Mà tớ nghĩ là dừng luôn đi ấy. Đau một lần rồi thôi. Nhiều bạn nói dùng dãn ra. Sai bét, tiếp thêm chất độc cho da à. Đằng nào cũng xấu rồi thì chấp nhận luôn đi để mà chữa cho hết.
    Bước 2: Tớ đi khám bác sĩ da liễu. Bác soi xong nói da tớ nhiễm chì cấp độ trung bình, chắc bạn Mai hôm qua bị cấp độ nặng. Bác sĩ kê đơn thuốc cho tớ và cho tớ cả thuốc bôi nữa. Tớ tin lắm, mất hơn 2 triệu cả khám lẫn thuốc uống hơn 1 tháng không đỡ. Chỉ thấy đỡ mụn nhưng không bớt khô với mụn ẩn. Chán nản cùng cực luôn.
    Bước 3: Tớ cuống lên hỏi han, pm khắp nơi. Được một chị trong cơ quan cho số 1 chị bán thuốc Nam, tớ mua 1 lúc 5 lọ là 1 liều với 10 hộp mát gan của chị ý về uống. Tớ ở HN, chị ấy ở SG. T bảo chị ý ship thuốc ra cho tớ. Ơn trời là sau 2 tuần t thấy mặt t đỡ khô hẳn, mụn cũng không còn. Mà tớ uống chăm lắm frown emoticon. Tớ uống liên tục thuốc mát gan 3 gói/ngày. Rồi uống nước, uống rau má. Sau hơn 1 tháng chăm chỉ da tớ đỡ hơn đến 80% rồi.
    Bước 4: Trong lúc uống thuốc, chị ấy có dặn tớ mấy điều.
    - Không được dùng bất cứ loại gì trong khi da đang tổn thưởng (kể cả sữa rửa mặt và toner)
    - Uống thật nhiều nước và thuốc mát gan
    - Không trang điểm và đặc biệt sờ tay vào da
    - Không soi gương quá nhiều để tránh bị tổn thương tâm lý =)))))))))))
    Giờ thì da tớ đỡ rất nhiều rồi. Tớ đã bắt đầu dùng lại mỹ phẩm được, tớ có mấy danh sách những loại dùng an toàn cho da sau tổn thương đây :
    1. SRM : Cerave hay Kose của Nhật.
    2. Toner: Thayer (màu hồng cho da khô), hay Lotion của Hada Labo hàng nội địa Nhật
    3. Serum: Tớ dùng serum của Úc, Laviena ( có bà chị bán),
    4. Kem dưỡng da cừu của Úc vì nó nhẹ và an toàn ( da tớ giờ chỉ còn hơi khô thôi mà)
    Trang điểm thì tớ giờ chỉ dám dùng của Baby Pink của Nhật (ko chì, dùng được cho cả trẻ con). À, TỚ HIGHLY RECOMMEND MỌI NGƯỜI DÙNG ĐỒ CỦA NHẬT HÀNG NỘI ĐỊA. THẬT SỰ DÙNG RẤT SẠCH VÀ AN TOÀN
    <3. Ai có thêm kinh nghiệm gì thì bổ sung cho em nha <3
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũg từng xài kem trộn. nhưng may mắn là k sao cả. da còn mịn và đẹp ra nữa. mình xài 2 tháng thì bỏ

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ừa, thế là bạn may măn hơn nhiều người rồi đó, t sài hơn 1 năm cơ .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em ơi thuốc mát gan như thế nào hả em .thuốc viên hay là thuốc lá khi uống thì mụn giảm dần hay mọc hàng loạt giông như dùng thuốc tây
    • 6,258 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Mình chưa dùng kem trộn lần nào, thấy các mẹ kêu nguy hiểm nên cũng chẳng dám.
    npk12345

Never Give Up!
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

kem diamon beauty của vi nguyễn á

Gởi từ ứng dụng Webtretho của matkhau77
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C trị khoảng bao lâu v c , chắc tinh thần tồi tệ lắm c nhỉ , bh các bước skincare của c chỉ dưỡng ẩm thôi ạ ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bonteddy
    • 102 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    GIỚI THIỆU GROUP CHẤT VỀ TRI THỨC BẢO VỆ DA VÀ CAI NGHIỆN STEROID

Hiện tại mình có một group chia sẻ tri thức xịn về corticoid với link như sau: https://www.facebook.com/groups/corticoid/

Thực trạng: Ở Việt Nam người bị dính kem trộn, hoặc các sản phẩm dính kem trộn quá nhiều. Thậm chí, không chỉ là kem, mà các loại thuốc uống, thuốc chống nẻ, thuốc chống nứt đầu ti... và kể cả bác sĩ cũng kê đơn có steroid cho bệnh nhân suy tuyến thượng thận. Đây là một vấn nạn vì chỉ sau một thời gian, da sẽ nghiện steroid còn bệnh nhân sẽ suy tuyến thượng thận và nhiễm khuẩn nhiễm trùng dễ dàng.

Steroid là lĩnh vực khó, tới mức ở Việt Nam, không có bác sỹ nào chuyên trách về steroid, và cũng rất hiếm hoi trên thế giới có bác sỹ nghiên cứu về vấn đề này.

Mình và các bạn bên Trung tâm Bảo tồn và Phát triển Dược liệu đã cùng nhau nghiên cứu các tài liệu khoa học từ Viện Y khoa quốc gia Hoa Kỳ, và Diễn đàn cải nghiện Steroid Quốc tế ITSAN để đem đến cho những người bị nhiễm steroid từ kem trộn, từ các vấn đề khác được tiếp cận các nghiên cứu quốc tế, có được các góc nhìn khoa học và trung lập, các phác đồ đã được thử nghiệm hiệu quả cũng như các ví dụ thành công.

Việc mình cần nhờ các bạn như sau: Các bạn biết ai là người bị suy tuyến thượng thận, nạn nhân kem trộn thì có thể giới thiệu cho họ group này.

Về phần mình có kinh doanh gì không thì KHÔNG, hiện tại group này được lập hoàn toàn là phi lợi nhuận. Một dự án cho đi để cộng đồng hưởng lợi nhé!
    Để hiểu về tôi: https://hangphuong.mangduoclieu.vn
    Thiền cùng với tôi: https://anwis.org
    Tham gia cùng tôi: https://mangduoclieu.vn
    Hợp tác cùng tôi: https://wecvietnam.org