TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ cách đơn giản làm nhỏ lỗ chân lông ở mặt sau 1-2 tuần (da còn trắng và mịn hơn rất nhiều)

• 637 Lượt chia sẻ
  • 63.7K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước đây, mặt mình mụn nhiều nên khi hết mụn mặt không đẹp tí nào. Da mặt lỗ chân lông to, có vết thâm... nói chung là rất xấu. Đi đâu cũng phải trang điểm, mặt mộc nhìn chán đời ghê gớm
    Mình cũng chịu khó đắp mặt nạ, chườm đá, bôi chanh các kiểu nhưng không ăn thua, thậm chí chườm đá làm mặt mình đỏ lựng rất lâu

Nhưng nay mặt mình đỡ nhiều rồi, chia sẻ với các mẹ bí quyết đắp mặt đơn giản cực kỳ, không tốn kém tí nào.
    Nguyên liệu gồm
    - 3 thìa tinh bột nghệ nghiền thật mịn
    - 1 thìa cám gạo (hoặc dùng bột nghệ cũng được)
    - 1/2 thìa vitamin E (khoảng 5 viên nang vitamin E)
    - Mật ong
    - 1/2 thìa dầu oliu
    - Mẹ nào có sữa non loại xịn thì cho 1 ít vào cực thích luôn
    Các mẹ trộn đều lên, mật ong cho vừa phải để hỗn hợp sệt sệt thôi rồi cho hộp, có thể làm nhiều bỏ tủ lạnh cũng được vì không hỏng đâu
    Khi dùng thì lấy ra, cho thêm 1 thìa sữa tươi, vài giọt chanh trộn đều, đắp 20-30p rồi rửa sạch bằng nước ấm.
    Mình 1 tuần đắp 3-4 lần, mới đắp được 2 tuần mà thấy lỗ chân lông nhỏ đi đáng kể, da mịn, đàn hồi tốt mà trắng hơn nữa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 146 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị ơi chị trị mụn tnào v ạ
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tầm 23t trở ra thì mụn mình tự hết, giờ thỉnh thoảng lên mụn nhưng cứ đắp bột nghệ là hôm trước hôm sau nó xẹp gần hết
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

yêu thế. Hnao phải thử mới được
    • 1,197 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mẹ nào cho em xin địa chỉ mua tinh bột nghệ uy tín với ạ.
    0_dte122233345666777888
    • 16,165 Bài viết

• 1,443 Được cảm ơn

Chả hiểu mọi ng mua toàn 600k/kg em mua 1tr/kg mà hàng em thấy dùng ok cực luôn ấy
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn bạn vì chia sẻ bổ ích
    • 87 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chả cầu kì vậy, Da mình cứ mụn cứ sạm là mình đắp nha đam thôi. hiệu quả mà da lại căng bóng hết mụn nữa chứ. ^^
    • 118 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em bị dị ứng với nghệ thì phải làm sao hả các mẹ ơi, help meeeeeeeeeeeeeeee huhu
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu bị dị ứng nghệ thì cứ thử yến mạch trộn với sữa tươi cũng đc. Cách này hiệu quả không kém mà còn ko bị vàng mặt sau khi đắp giống nghệ.