TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ các mẹ cách dưỡng trắng da mẫn cảm vô cùng đơn giản và hiệu quả của em!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 190 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 125 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm hè em đi biển về ăn nhiều hải sản, da bị ăn nắng, mặt em bắt đầu bị rám nắng, mẩn đỏ, sau đó là những ngày sần sùi ác mộng luôn. Em hoảng quá đi tìm kem dưỡng trắng, dưỡng da dị ứng nhưng thoa loại nào lên qua 1 đêm cũng ngứa đỏ thêm, sợ quá tưởng... xong đời rồi chứ! Cuối cùng bà chị dâu đã cứu em. Chỉ đang dùng loại dưỡng trắng, giữ ẩm từ sữa dê nên thấy da em ghê quá cho em dùng thử. Lúc đầu em cũng sợ dị ứng nhưng thấy có thành phần sữa dê nên cũng an tâm dùng thử. Thoa lên mặt em thấy mát, massage thêm chút như chị ấy hướng dẫn thì thấy trên da xuất hiện nhiều giọt sữa nhỏ lấm tấm, các nốt mẩn mát dịu, da sáng lên chút nên em xài luôn. Mới 1 tháng mấy nốt mụn ban đỏ biến mất, da đỡ khô mà mịn với trắng hơn. Em chỉ dùng trước khi đi ngủ, rửa mặt sạch, lau lại với nước hoa hồng rồi thoa lên, massage 1 lúc sau đó vỗ nhẹ là xong. Thi thoảng em cũng tẩy tế bào chết rồi mới thoa thấy hiệu quả hơn. Giờ em tự mua xài luôn rồi da sáng và mịn lắm ạ, hiệu hơi khó nhớ chút vì dài quá, em phải nhìn hộp để gõ ra đây cho các mẹ Naturalth Goat Milk Premium Cream của mỹ phẩm TONYMOLY Hàn nhé. Hãng này trước kia em thấy mấy mẹ hay dùng son của nó lắm. mẹ nào da như em thì thử xem, sẽ có kết quả đó, hihi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 806 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hcichi dùng mỹ phẩm là phải hết sức cẩn thận, tìm hiểu nguồn gốc rõ ràng rồi mới nên thử, giờ mình thấy nhiều laọi mỹ phẩm, bán tràn lan ngoài thị trường, giả thật lẫn lộn, mẹ nó nên cẩn thận
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy nhiều mẹ dùng mỹ phẩm kém chất lượng bị dị ứng, mẩn đỏ, sưng mặt...nhiều khi còn bị nặng hơn, lại phải đi khám da liễu. Nên trước khi dùng, các mẹ nên thử phản ứng trước ở 1 vùng da rồi hãy sử dụng và tìm hiểu về nguồn gốc xuất xứ của sản phẩm, không lại vác thêm bực mình vào người, hic
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

mình sau khi sinh xong tình trạng da rất xấu các mẹ ạ, da sần sùi không láng mịn, sạm đen và có nhiều nốt ban đỏ, nhưng do có con nhỏ nên không có thời gian chăm sóc nhiều, có lúc muốn đi spa để cải thiện nhưng cứ lẩn quẩn với con cái nên không thể nào có thời gian
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dophuogthao Xem bài viết
    hcichi dùng mỹ phẩm là phải hết sức cẩn thận, tìm hiểu nguồn gốc rõ ràng rồi mới nên thử, giờ mình thấy nhiều laọi mỹ phẩm, bán tràn lan ngoài thị trường, giả thật lẫn lộn, mẹ nó nên cẩn thận
    thật đó, giờ mỹ phẩm giả cứ tràn lan làm mình rất sợ, nhiều khi mua hộp kem của nhãn hàng rất nổi tiếng nhưng xài không hiệu quả, hỏi lại và nhìn kỹ thì thấy mua nhầm hàng giả..hix..tiền mất tật mang các mẹ ạ
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình thì các bạn mua mỹ phẩm nên chú ý nhiều đến nguồn gốc xuất xứ, thành phần và công dụng đừng tham rẻ mà mua mấy sản phẩm trôi nổi trên mạng. Mình rút ra một kinh nghiệm là mọi sự thay đổi tích cực của làn da đều phải trải qua một chu kì sinh học, sự chăm sóc cả bên trong và bên ngoài. Hơn thế nữa các bạn nên dùng những hàng mỹ phẩm có thương hiệu trên thị trường và nên mua hàng ở những nơi có uy tín hoặc các showroom chính hãng ý. Trước đến giờ thì mình chỉ trung thành với thương hiệu tonymoly thôi. Tuy giá hơi đắt một chút nhưng công nhận là tiền nào của ấy
    • 473 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vào hóng các nàng vụ dưỡng da này, da mình ngày xưa mịn màng tự nhiên nên mình không có xài m4a phẩm gì, nhưng sau tuổi 30 da mình kah1 xuống cấp, tàn nhang và sạm da xuất hiện nên mình lo lắng lắm, muốn tìm hiểu mỹ phảm để xài nhưng không biết dùng loại nào an toàn
    • 473 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kieudiem.vcu Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của mình thì các bạn mua mỹ phẩm nên chú ý nhiều đến nguồn gốc xuất xứ, thành phần và công dụng đừng tham rẻ mà mua mấy sản phẩm trôi nổi trên mạng. Mình rút ra một kinh nghiệm là mọi sự thay đổi tích cực của làn da đều phải trải qua một chu kì sinh học, sự chăm sóc cả bên trong và bên ngoài. Hơn thế nữa các bạn nên dùng những hàng mỹ phẩm có thương hiệu trên thị trường và nên mua hàng ở những nơi có uy tín hoặc các showroom chính hãng ý. Trước đến giờ thì mình chỉ trung thành với thương hiệu tonymoly thôi. Tuy giá hơi đắt một chút nhưng công nhận là tiền nào của ấy
    đúng rồi ạ, mỹ phẩm uy tín, rõ nguồn gốc xuất xứ thành phần là tốt nhất, bên ngaòi giờ bán mấy cái kem trộn do mấy em hot gỉl tự pha chế..hix..chả biết trộn cái gì vào mà cứ bán ầm ầm, người mua thì cũng nườm nượp..ghê quá. Để mình tìm hiểu nhãn hàng tonymoly như mẹ nó nói thử xem
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut1983 Xem bài viết
    đúng rồi ạ, mỹ phẩm uy tín, rõ nguồn gốc xuất xứ thành phần là tốt nhất, bên ngaòi giờ bán mấy cái kem trộn do mấy em hot gỉl tự pha chế..hix..chả biết trộn cái gì vào mà cứ bán ầm ầm, người mua thì cũng nườm nượp..ghê quá. Để mình tìm hiểu nhãn hàng tonymoly như mẹ nó nói thử xem
    TONYMOLY là thương hiệu mỹ phẩm trang điểm của Hàn Quốc, có nhiều các mặt hàng và các mặt hàng đều được chiết xuất từ những thành phần có chất lượng rất cao
    http://tonymolyvn.com.vn/
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

vào hóng các nàng vụ dưỡng da này, da mình ngày xưa mịn màng tự nhiên nên mình không có xài m4a phẩm gì, nhưng sau tuổi 30 da mình kah1 xuống cấp, tàn nhang và sạm da xuất hiện nên mình lo lắng lắm, muốn tìm hiểu mỹ phảm để xài nhưng không biết dùng loại nào an toàn
    phụ nữ sau 30 thì da có nhiều vấn đề lắm ạ, lão hóa da thì ai cũng sợ nên việc dùng mỹ phẩm để cải thiện da là điều bắt buộc. Mặc dù con cái lu bu bận rộn nhưng cũng phải chăm sóc bản thân cho tươm tất chút..hii
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy bác chủ thớt có nhắc đến cái kem goat milk cream từ sữa dê. Dạo này tony cũng quảng cáo tùm lum cả mà chưa biết công dụng thế nào. Dùng có ok không bác, mặt em khô và nhiều nám quá trời
    thuylinh.kino
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy bảo cái kem chủ thớt dùng ở trên có mờ nám, dưỡng trắng đó mẹ nó. Không biết công dụng thể nào để rinh em ấy về. Dạo này da dẻ xuống cấp quá ạ
    thuylinh.kino
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi omachi Xem bài viết
    Hôm hè em đi biển về ăn nhiều hải sản, da bị ăn nắng, mặt em bắt đầu bị rám nắng, mẩn đỏ, sau đó là những ngày sần sùi ác mộng luôn. Em hoảng quá đi tìm kem dưỡng trắng, dưỡng da dị ứng nhưng thoa loại nào lên qua 1 đêm cũng ngứa đỏ thêm, sợ quá tưởng... xong đời rồi chứ! Cuối cùng bà chị dâu đã cứu em. Chỉ đang dùng loại dưỡng trắng, giữ ẩm từ sữa dê nên thấy da em ghê quá cho em dùng thử. Lúc đầu em cũng sợ dị ứng nhưng thấy có thành phần sữa dê nên cũng an tâm dùng thử. Thoa lên mặt em thấy mát, massage thêm chút như chị ấy hướng dẫn thì thấy trên da xuất hiện nhiều giọt sữa nhỏ lấm tấm, các nốt mẩn mát dịu, da sáng lên chút nên em xài luôn. Mới 1 tháng mấy nốt mụn ban đỏ biến mất, da đỡ khô mà mịn với trắng hơn. Em chỉ dùng trước khi đi ngủ, rửa mặt sạch, lau lại với nước hoa hồng rồi thoa lên, massage 1 lúc sau đó vỗ nhẹ là xong. Thi thoảng em cũng tẩy tế bào chết rồi mới thoa thấy hiệu quả hơn. Giờ em tự mua xài luôn rồi da sáng và mịn lắm ạ, hiệu hơi khó nhớ chút vì dài quá, em phải nhìn hộp để gõ ra đây cho các mẹ Naturalth Goat Milk Premium Cream của mỹ phẩm TONYMOLY Hàn nhé. Hãng này trước kia em thấy mấy mẹ hay dùng son của nó lắm. mẹ nào da như em thì thử xem, sẽ có kết quả đó, hihi.
    Mẹ nó da bị kích ứng mà vẫn dùng được sp này ạ. còn trắng và mịn hơn ạ. Mẹ nó cho em cái địa chỉ để em qua tham khảo sp với. Ở đây người ta có cho thử sp không mẹ nó. Mặt em dùng kem trộn nổi mụn quá trời đất không có cách này ngưng được. Cho em xin địa chỉ ngay và luôn nhé
    minhphuong.cindy
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinh.kino Xem bài viết
    Em thấy bác chủ thớt có nhắc đến cái kem goat milk cream từ sữa dê. Dạo này tony cũng quảng cáo tùm lum cả mà chưa biết công dụng thế nào. Dùng có ok không bác, mặt em khô và nhiều nám quá trời
    Mình cũng dùng Naturalth Goat Milk Premium Cream, kem này chứa 60% thành phần là sữa dê New Zealand + các hạt massage từ vàng nên có tác dụng dưỡng trắng, bổ sung ẩm, ngăn ngừa nếp nhăn. mình xài rất ok bạn ạ, mình cùng được 1 tháng mà thấy hiệu quả khá rõ rệt
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong.cindy Xem bài viết
    Mẹ nó da bị kích ứng mà vẫn dùng được sp này ạ. còn trắng và mịn hơn ạ. Mẹ nó cho em cái địa chỉ để em qua tham khảo sp với. Ở đây người ta có cho thử sp không mẹ nó. Mặt em dùng kem trộn nổi mụn quá trời đất không có cách này ngưng được. Cho em xin địa chỉ ngay và luôn nhé
    bạn ở đâu, đường link này có ác địa chỉ showroom nè, chỗ nào tiện thì ghé xem thử nhé http://www.tonymolyvn.com.vn/noi-dung/40/showroom.html
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Da trắng, ước mơ của phụ nữ châu Á chúng mình ...
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hiện em đang dùng son của Tonymoly thấy khá hài lòng, chất dưỡng nhiều, làm môi không bị khô, còn kem Naturalth Goat Milk Premium Cream chưa dùng bao giờ, vì chưa hiểu các thành phần của em ý thế nào?
    • 473 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    bạn ở đâu, đường link này có ác địa chỉ showroom nè, chỗ nào tiện thì ghé xem thử nhé http://www.tonymolyvn.com.vn/noi-dung/40/showroom.html
    hay quá, Cần Thơ có nè. Mua ở mấy showroom thích lắm, được tư vấn nhiệt tình và ko phải sợ hàng giả
    • 473 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Da trắng, ước mơ của phụ nữ châu Á chúng mình ...
    đúng ạ..hiii..gì chứ trắng là nhìn thich, không cần biết mặt xinh mặt đẹp thế nào nhưng nhìn sơ mà thấy trắng trẻo mịn màng không vết tích gì là thích ngay hà
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.ngankhanh Xem bài viết
    Hiện em đang dùng son của Tonymoly thấy khá hài lòng, chất dưỡng nhiều, làm môi không bị khô, còn kem Naturalth Goat Milk Premium Cream chưa dùng bao giờ, vì chưa hiểu các thành phần của em ý thế nào?
    Tonymoly là thương hiệu mỹ phẩm trang điểm chất lượng cao của Hàn Quốc mà, Tonymoly có rất nhiều sản phẩm phù hợp với làn da người Châu á, mình đang dùng Naturalth Goat Milk Premium Cream nè, kem dưỡng da cao cấp cải thiện nếp nhăn + làm trắng Chứa 60% thành phần sữa dê từ New Zealand đó bạn