TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ bí quyết làm đẹp da không cần kem trộn!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.15K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ cùg chia sẻ bí quyết nha. E năm nay 20t, da e từ nhỏ tới lớn thuộc loại da ngăm. E cũg đã sử dụg qa nhìu loại mỹ phẩm.
    - Face: da mặt e thuộc dạg da dễ bị nổi mụn. Có tg e bị nổi nhìu tới mức chẳg mún ra đườg gặp ai. Tuy bây g thì đỡ hơn nhìu rồi, nhg cũg vẫn còn và e k dám sử dụg mỹ phẩm gì cho da mặt. Đợi đến khi điều trị hết mụn thì e mới sử dụg lại mỹ phẩm dưỡg da. Trước đó, e cũg có xài qa nhìu loại kem face nên da mặt e g cũg thuộc loại trắg.
    - Body: Cái này e cũg đag rất qan tâm. E đã từg tắm trắg khoảg 1-2 lần và cũg đã xài qa các loại kem body mấy chị bán hàg qa FB cũg khá uy tín, da e cũg có cải thiện đág kể. Nhg chắc do e k kiên trì sử dụg và cũg có phần là vì sợ da bị bào mỏg nên e bỏ k xài từ khoảg hơn nửa năm nay. Khoảg 1 thág gần đây, e bắt đầu dưỡg da lại nhg e chỉ mún sử dụg nhữg loại làm từ thiên nhiên hay nhữg loại k có nhìu hoá chất hại da. E mua chai dầu olive extra virgin về pha với sữa tắm để tắm 1-2 lần/ngày, tối sau khi tắm e thoa serum dưỡg da nivea, ság dậy tắm xog e sử dụg chai chốg nắg và làm trắg da của vaseline. Da e cũg có ság lên và cực kỳ mịn nha các mẹ nhg chắc do nhữg cái từ thiên nhiên cần tg nên e cũg rág kiên trì thêm 1 tg nữa xem ntn. Gần đây, các chị trên wtt có nói bột đậu đỏ xài cũg thích lắm nên e cũg đag tính mua thử về xài vì dầu olive e cũg vừa hết. Mẹ nào có kinh ngiệm mấy chuyện dưỡg da này có hiệu qả rồi thì chia sẻ cho e thêm nha. Nhìn da nhìu người g trắg bóc làm e mê qá!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

K có mẹ nào chia sẻ với e ạ ((

• 81 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangoan Xem bài viết
    K có mẹ nào chia sẻ với e ạ ((

chào bạn.
    mình cũng dùng dầu oliu như bạn được 2 năm rồi, phải nói da cải thiện rõ luôn.
    mình năm nay gần 40 tuổi nhưng da mịn và mát. bất kỳ ai khi chạm vào da mình đều khen da mịn và rất mát. mình tắm xong cũng dưỡng bằng nivea như bạn vậy. ngày trước da khô và hơi đen nhưng từ 2 năm nay thì rất hài lòng về làn da. chúc bạn sẽ vừa ý khi dùng dầu oliu
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E đang tắm bằng bột đậu đỏ trộn với đậu xanh nửa mục đích chính là để nhả nắng nhưng mới tắm đc 2 lần thôi chưa thấy gì hết

• 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ms_saigon Xem bài viết
    chào bạn.
    mình cũng dùng dầu oliu như bạn được 2 năm rồi, phải nói da cải thiện rõ luôn.
    mình năm nay gần 40 tuổi nhưng da mịn và mát. bất kỳ ai khi chạm vào da mình đều khen da mịn và rất mát. mình tắm xong cũng dưỡng bằng nivea như bạn vậy. ngày trước da khô và hơi đen nhưng từ 2 năm nay thì rất hài lòng về làn da. chúc bạn sẽ vừa ý khi dùng dầu oliu
    Đúg r mẹ nó oy, da cải thiện hẳn về độ mềm mượt, nhg da mẹ ms_saigon có trắg ság hơn đc chút nào k?

• 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 261191minhhanh Xem bài viết
    E đang tắm bằng bột đậu đỏ trộn với đậu xanh nửa mục đích chính là để nhả nắng nhưng mới tắm đc 2 lần thôi chưa thấy gì hết
    Da mẹ minhhanh tự nhiên là trắg hay ngăm vậy? Mẹ nó có xài thêm gì để thoa dưỡg da hằg ngày k?