Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chi phí trị mụn ở bác sĩ Lãnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.64K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bị mụn từ năm cấp 2. Đi khám ở viện da liễu nhiều lần không khỏi. Thi đại học xong em được chị họ dẫn đến chữa mụn ở cửa hàng trên Hàn Thuyên ( bây giờ chuyển về Hào Nam rồi ạ). Họ nặn mụn rồi cho em đập mấy loại kem lên mặt. Mụn giảm đi rất nhiều, da em trắng lên trông thấy. Nhưng chữa ở đó phải đi dưỡng thường xuyên và không được ngừng bôi kem. Lúc chữa xong thì mặt em vẫn nổi mụn. Gần như lần nào đến dưỡng cũng phải nặn mụn (hiếm khi đến đấy họ ko nặn mụn cho em), chưa kể kem ở đó làm bong da mặt lúc nào cũng trắng bệch. Em chữa được 2 năm rồi nhưng 2 tháng gần đây em không đi làm mặt ở đó, cũng ko bôi kem nữa thì da lại lên rất nhiều mụn. Nếu em chữa tiếp ở đó chắc là phải đi chữa cả đời quá! Em xem các topic trước thấy có địa chỉ trị mụn ở bác sĩ Lãnh. Nhưng rất phân vân về chuyện giá cả. Topic cũ cũng đc mở gần 2 năm rồi nên em lập topic mới để hỏi mọi người xem chi phí chữa mụn hiện giờ chỗ bác sĩ Lãnh tăng lên như thế nào? Mong mọi người giúp em.
    P/S: cả nhà cho em hỏi luôn là chữa mụn ở bác sĩ Lãnh có hết luôn thâm không và nếu chữa được thì chữa cả mụn cả vết thâm thì thường trong vòng bao nhiêu lâu?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 41 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hix, tớ nghĩ là cửa hàng đó đã chữa mụn cho bạn bằng loại thuốc chứa nhiều corticoid, vì hoạt chất này làm giảm mụn và trắng da rất nhanh, nhưng dùng quá dài ngày thì có thể gây tình trạng phụ thuộc thuốc (nếu ngừng dùng bạn sẽ lại mọc nhiều mụn hơn). Hơn nữa, dùng dài ngày loại thuốc này còn gây nhiều tác dụng phụ như là: khô da, rụng tóc...,thậm chí tệ hơn:teo da, loãng xuơng,hỏng răng. Hoạt chất này có trong khá nhiều loại thuốc trị mụn (điển hình là loại kem trộn tự chế từ aspirin và vitamin E mà nhiều bạn dùng). Thế nên, các loại thuốc trị mụn bạn chỉ nên dùng trong 2 tuần thôi, nếu vẫn ko khỏi thì bạn nên đi khám nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn nên tập trung nhiều vào phương pháp ăn uống, sinh hoạt. Các loại thuốc chỉ nên dùng một vài lần, dùng quá nhiều lần lặp lại không tốt cho sức khoẻ. Đặc biệt với loại thuốc uống và tiêm làm thay đổi nội tiết, còn nhiều vấn đề phải bàn lắm.
    Cách trị mụn bằng miếng dán mụn, an toàn tuyệt đối, không bị sẹo https://cachtrimun.us. favicon0934-487120