TIN TÀI TRỢ.

Chị nào có cách trị hôi nách tốt không? Em ko chịu nổi nữa rồi

• 2 Lượt chia sẻ
  • 190K Lượt đọc
  • 252 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 50 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi chẳng có gì nghiêm trọng đâu bạn ạ, bạn ra hàng khô mua cục phèn chua làm nhẵn đi rồi cho anh ấy lăn nách sau khi tắm, đảm bảo hết mùi 100% luôn nhé, nếu không có phèn cục thì mua phèn bột về xát sau khi tắm nhé. Ngoài ra những ai bị hôi chân ấy, dùng nửa muôi phèn bột pha với nước ấm ngâm chân trong vòng 30 phút, chỉ cần 1 lần là hết 80% mùi, làm thêm vài lần nữa là có hiệu quả đến vài tháng luôn. Chồng mình trước kia cứ mỗi lần về đến nhà, tháo giầy ra là mùi bốc ra khắp nhà, nhưng làm cách này xong thì hết mùi luôn đấy!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BatieYogurt Xem bài viết
    Chị ơi có 1 cách trị hôi nách rất hữu hiệu mà e thấy có rất nhiều người thành công tuy nó hơi rườm rà phải đun nấu tốn công 1 tý nhưng lại hiệu quả vô cùng đó là phèn chua đấy chị ạ . Tuy nhiên phèn chua chĩ giữ được mùi hôi tạm thời chứ ko hết được và chĩ khữ mùi chứ ko làm khô thoáng . E có người thân bị căn bệnh này . Sau khi tìm hiễu thì anh ấy đã mua vẹ sài và rất rất hiệu quả . E cam đoan với chị luôn á :-) Tên loại lăn đó là PERSPIREX giá hơi chát khoảng 400k nhưng sữ dụng lâu . Dạng nước 2-3 ngày mới sữ dụng lại . Chị có thể search Google để tìm hiễu :-)
    bạn nói đúng đấy..SP perspirex rất hiệu quả, mình mua có 370k àh má có 20ml ah..(tiền nào quả nấy nha bạn) nếu mùi nặng thì 2 ngày dùng lại..bạn thử mua đi.
    • 179 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đây là cách cực kỳ đơn giản mà em đang làm mỗi ngày và cũng đã chia sẻ với nhiều chị em, ai cũng nói là hết mùi, hơn những thế vùng nách còn sáng ra. Trước em cũng có mùi lắm, thập chí lăn nách xong 1 lúc lại thấy chíu khọ rồi ^^nhưng h thì em còn chả phải đi mua thăn lăn nach nữa ^^ hihi

Mỗi lần tắm xong, chị lau khô vùng nách rồi lấy chanh, hoặc quất xát vào , không phải rửa lại bằng nước. 1 ngày có thể làm 1 hoặc 2 lần. đảm bảo khi ra mồ hôi cũng ko có mui khó chịu.
    Nếu xát thấy xót thì chị vát chanh/quất (chỉ cần 1/4 quả 1 lần thôi),vắt ra 1 cái bát con, rồi lấy bông tẩy trang thấm vào, lau vào vùng nách khô.

Nhũng sản phẩm sữa tắm càng thơm càng mùi , nên chị tốt nhất là ko dùng sữa tắm cho vùng nách, chỉ cần rửa sạch bằng nước thường là được. CHú ý đặc biệt không bao h được sịt nước hoa vào nách đâu chị nhé !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em thấy chẳng mấy có cách nào hiệu quả mấy. quan trọng là tắm rửa sạch sẽ, lăn khử mùi là được, nếu một người có mùi hôi thì rất khó để chữa khỏi vì nó là do tuyến mồ hôi của mỗi người
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 156 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuem01 Xem bài viết
    Em mới cưới được 2 tháng. Hồi trước lúc chưa cưới anh ý còn hay xịt nước hoa với lăn nách. Giờ cưới về không thèm làm gì luôn. huhu. Góp ý thì anh ý bảo cứ kệ đi. Cơ mà em không chịu nổi. Ai có cách nào trị hôi nách không? Giúp em với
    cái này dùng phèn chua đó bạn ơi, mình thấy ở quê mẹ mình mỗi lần tắm xong, lấy cục phèn (lựa cục nào trơn láng) chà chà vô nách. Mẹ không bao giờ dùng lăn khử mùi, vậy là vừa rẻ vừa nhanh, lại trị hôi nách nữa
    • 228 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Cách dùng phèn chua của chị này hiệu quả này. nhà em không có ai bị viêm màng cánh nhưng mà cách này mẹ em bầy được cho bao nhiêu người. tự tin hẳn đấy. mà rất đơn giản luôn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gdthuyngan Xem bài viết
    Ôi chẳng có gì nghiêm trọng đâu bạn ạ, bạn ra hàng khô mua cục phèn chua làm nhẵn đi rồi cho anh ấy lăn nách sau khi tắm, đảm bảo hết mùi 100% luôn nhé, nếu không có phèn cục thì mua phèn bột về xát sau khi tắm nhé. Ngoài ra những ai bị hôi chân ấy, dùng nửa muôi phèn bột pha với nước ấm ngâm chân trong vòng 30 phút, chỉ cần 1 lần là hết 80% mùi, làm thêm vài lần nữa là có hiệu quả đến vài tháng luôn. Chồng mình trước kia cứ mỗi lần về đến nhà, tháo giầy ra là mùi bốc ra khắp nhà, nhưng làm cách này xong thì hết mùi luôn đấy!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình thấy tắm sạch sẽ rồi chịu khó sát chanh vào nách là đỡ ngay ý mà, khỏi phải cầu kì. Chanh có mùi thơm dễ chịu lắm hihi
    • 47 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

trapha thoa vào nách thì nó thoáng không ra mồ hôi, dạng bột nhưng về lâu thì nách sẽ bị thâm đen, mình lúc trước đã dùng bị thâm đen tới giờ k dùng nữa thì bớt thâm
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em thấy nhiều người cũng khuyên dùng phèn chua lắm, nhưng nếu a nhà chị ko chịu khó thì chỉ có cách là cứ mua lăn nách về xong đi đâu cũng bắt mang theo người. e thấy bạn e hay dùng loại Nivea men silver , thấy đỡ mùi, lại thơm dễ chịu. Nhưng cái này cũng ít thì phải, vì phải là loại silver mới thơm, nên lần nào mò đi mua cũng phải mua mấy lọ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thì cho chồng e tắm bằng nước trà tươi nấu đặc. Hết mùi toàn cơ thể.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy dùng chanh tươi rất hiệu quả nhưng ngày nào chị cũng phải bắt anh nhà tắm sau đó cắt đôi quả chanh xát vào rồi dùng lăn khử mùi nữa là ok.
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

làm như mẹ nhóc-coi ấy bạn ah
    Mình cũng xài Trapha đấy, đảm bảo vừa rẻ vừa hiệu quả mà mình nghĩ loại bột trapha này chắc cũng được sản xuất có cả phèn ở trong đó rồi ý, bôi vào lập tức hết mùi và người khác đi qua cũng ko biết là mình dùng khử mùi luôn ý, vì nó không để lại các mùi hương như mấy loại lăn nách khác.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 918 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

tắm xong xát chanh vô nách hoặc xát phèn chua vô là khỏi.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có cách này đơn giản mà dễ dùng nè, khi đi tắm dội nước xong rồi cắt 1 lát chanh, chà vào nách (vì chanh có tính sát khuẩn cao, lại k làm đen nách nữa) để im khoảng 1 phút rồi rửa sạch, tắm lại bình thường với xà phòng. Mình vẫn dùng thường xuyên,1 ngày 1 lần thôi
    • 77 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì thấy dùng phèn chua hay chanh gì đó chỉ được tầm vài tiếng rồi thôi à. Mình cũng từng lặn lội trên google để giải quyết vấn đề này. Tuy là mùi của mình thì nhẹ nhưng mình cũng muốn biến mất hết cho rồi.

Nếu để tránh mùi, hạn chế mồ hôi ấy, bạn tìm mua Perspire X, cái này lăn khử mùi, nó là dạng thuốc thì phải, ko thơm như mấy cái lăn mùi của mấy hãng, nhưng kềm được tới mấy ngày lận, như mình thì tầm 3-4 ngày, còn nặng chắc mình nghĩ cũng 2 ngày, vậy còn đỡ hơn là được có mấy tiếng như mấy chai kia.

Sau này thì mình tìm được một loại khác nữa: Isao Machii, cái này người ta bảo là trị luôn, xài chừng 3 sản phẩm là khỏi, mình cũng đang xài đây, cũng kềm được tới mấy ngày lận, còn hết hẳn hay ko thì mình chưa dám nói vì mình mới xài tới sp thứ 2 thôi, giá thì mình mua là 200/lọ (10ml thôi à), nhưng mà vì 1 tuần xài có 2 lần nên cũng lâu hết lắm. Mình vừa đặt hàng tiếp rồi, dùng hết 3 lọ coi sao. Ví dụ có ko hết hẳn thì mình cũng xài tiếp, vì ít ra cũng hạn chế mùi tới mấy ngày, xài mấy tháng mới hết cái lọ bé bé đó, đỡ phiền phải xài thường xuyên, với lại nó nguồn gốc thảo dược, ko màu ko mùi, nên mình cũng thích. Mà mình gọi đt thắc mắc thì cũng được trả lời tận tình lắm. Hi vọng là sau 3sp hết hẳn luôn thì tốt quá. Nó có bán sp cho nữ, cho nam, mùi hôi chân nữa đó.

Lên google search đi, rồi gọi đt đặt hàng, cái đó ở HN, nếu ko phải ở HN thì kêu người ta ship vào, thanh toán lúc nhận hàng luôn, trả thêm ship 30k (mình mới order cách đây vài ngày) thấy cũng tiện.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo mình biết thì chỉ cần lấy chanh xát mỗi ngày , khoảng 2 tuần là khỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ax mà lười thì khó mà dùng các biện pháp cầu kỳ được. Tối đến bạn dùng mỹ nhân kế nũng nịu "anh để em tắm cho", sau đó muốn làm gì là tùy bạn
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn cứ mua sap Secret của Mỹ, mùi nhẹ nhàng, giá khoảng 6-8 chục ngàn đồng mà sử dụng gần cả năm. Tắm sạch sẽ rồ lăn, mồ hôi ít chỉ cần lăn 1 lần. Không phải tốn nhiều tiền và mất công.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hix... anh xã mình thì điệu hết bít... ko bị hôi nhưng ra đường là phải lăn lăn... xịt xịt...
    • 1,581 Bài viết

• 2,720 Được cảm ơn

Lấy cồn 90 độ, bông y tế, thấm đẫm lau sạch nách trước khi tắm. Diệt trùng hiệu quả thế nên cũng diệt mùi tốt nữa!
    Cồn nên thay tuần 1 chai vì cồn dể bay hơi.