TIN TÀI TRỢ.

Chân giò chống nhăn có thật sự hiệu quả?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.42K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 2,836 Bài viết

• 1,430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamdong Xem bài viết
    không biết kết quả thế nào nhưng mình thấy khả quan lắm các mẹ ah.mình mua 1 nửa cái chân giò,phần dưới có móng ấy nhé.0,5kg mang về chặt nhỏ,cho khoảng 3-4 lit nước ninh cả buổi sáng,đến khi còn 1/2 chén nước trong nồi,chắt ra đựng vào lọ sach nhưng nhớ là để khi nó đông lại như mỡ mới đạy nắp và để vào ngăn mát tủ lanh nhé.sau đó mỗi tối lấy ra 1 lương vừa phải cho vào nồi cơm hấp lại 1 chút cho nó tan ra,để 1 lát cho nó đặc lại 1 chút,phết đều lên mặt,có cảm giác căng da mặt thích lắm,mình sẽ kiên trì vì rẻ tiền mà bổ sung collagen,
    chị ơi, chị kiên trì làm 1 tháng có kết quả báo cho chị em để mình cùng ninh chân giò làm đẹp nhé ^^ Chờ tin chị!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chắc em cũng giống chị,không dám bỏ ra vài trăm để mua 1 lọ kem chống nhăn mà k biết nó có tác dụng không?nếu k có thì sẽ rất tiếc tiền,mà có giảm đi nữa thì hết rồi mua thêm lọ nữa dưỡng cũng là 1 vấn đề nan giải đúng không?nên tại sao ta không tận dụng những thứ xung quanh mình?theo chị biết từ trước đến giờ thì pp này nghe khả quan nhất,em hãy dùng xem kiên trì sẽ có kết quả,vừa rẻ tiền,k hại da dùng được lâu dài.chúc em luôn xinh đẹp
    e hiện h chưa đi làm nên chẳng có tiền thiệt c ah, hic. e mới bôi dầu oliu lên vùng mắt + lông mi dc khoảng gần 2 tuần, nhăn thì chưa giảm, nh mà lông mi có dài ra ( e review như vậy mà các chị khác nói e "chém"-theo e dc biết ở ngoài HN "chém" là " nổ" hic!), có bạn còn dưỡng dài mi = vaselin cũng hiệu quả nữa. Mà c xài kem Pond thấy tốt hả c? e qua bên topic " Chống lão hóa da" các mẹ khen quá trời. E cũng đang tính mua kem chống lão hóa vùng mắt của nó.
    • 637 Bài viết

• 2,874 Được cảm ơn

Chưa đến lúc phải dùng đến nhưng mừ biết thêm một kinh nghiệm làm đẹp an toàn. Đánh dấu biết đâu đến lúc cần đến. Cảm ơn các mẹ nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,483 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hóng hớt

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 1,401 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamdong Xem bài viết
    hehe,bạn này chắc chưa có dg và không phải đi chợ? chân giò nếu mình mua mỗi phần dưới thì 45k/1kg.còm cả chân thì đắt hơn,ninh khoảng 3-4 tiếng lâu hơn càng tốt.khi nào thấy còn 1 ít nước thì thôi,mà khi sôi thì mình vặn mức nhỏ nhất,nếu tiếc thì mình ninh bằng than,nhà mình vẫn có củi nên k lo gì vấn đề này.
    cho em hỏi là mình đổ 3-4 lít nước, nấu cho đến khi cô đặc còn khoảng 1/2 chén thì lấy ra. chén này là bát ăn cơm phải ko mẹ nó????
    • 1,506 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Em cũng oánh dấu hóng hớt, chưa nhăn lắm, nhưng sẽ thử xem sao
    th_Untitled-1copy
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi87 Xem bài viết
    e hiện h chưa đi làm nên chẳng có tiền thiệt c ah, hic. e mới bôi dầu oliu lên vùng mắt + lông mi dc khoảng gần 2 tuần, nhăn thì chưa giảm, nh mà lông mi có dài ra ( e review như vậy mà các chị khác nói e "chém"-theo e dc biết ở ngoài HN "chém" là " nổ" hic!), có bạn còn dưỡng dài mi = vaselin cũng hiệu quả nữa. Mà c xài kem Pond thấy tốt hả c? e qua bên topic " Chống lão hóa da" các mẹ khen quá trời. E cũng đang tính mua kem chống lão hóa vùng mắt của nó.
    em ngây thơ quá,vào topic của ponds k khen ponds chả nhẽ lại đi khen hãng khác,sao mà em có kem dùng thử.........
    mình mới đang dùng thử thôi bạn ạ,nhưng mấy bữa sáng bôi mật ong,tối rửa sạch bôi chân giò để 30p-1 tiếng sau đi rửa.trước khi ngủ dùng kem ponds thì thấy cũng ổn hơn,da đỡ khô và vết nhăn mờ hơn.
    hihi mình là người hà nội mà cũng k biết từ chém là gì hihi....

@oanh kiều:chén là bát ăn cơm bạn ah.
    @zinzin2012:công trình của mình bị sụp đổ vì mấy hôm trước trời trở nồm,mới ra ngoài này ở cùng bố mẹ nhà không có tủ lạnh thế là nóng lên các em ý tan ra thành nước hỏng........huhu.muốn làm lại nhưng dạo này bận ,lại sợ thời tiết nên ngại quá.nếu mình có tủ lạnh thì không vấn đề gì,hic chán quá.nghĩ đến lần đầu tiên bôi thấy nó căng hết da mặt mà thèm quá.........
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,483 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị chị, mình cho vô tủ lạnh nó đông lại như mỡ đông àh
    Mà em nghĩ, chân giò chắc là mình cần cái keo keo , collagen của nó. Dzậy thì mình dùng hẳn...da heo luôn đi, toàn keo keo và colagen thôi, vì chân giò thì còn lẫn này lẫn kia vô, dùng hẳn da heo cho nó nhiều

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Em mình nói không phải colagen đâu, mà là pectin.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 138 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

là cái chất nhầy chõ hạt quả bưởi , hình như k có td chống nhăn da thì phải
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 138 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Các mẹ cũng nên uống 2l nước mỗi ngày đảm bảo độ ẩm của da , chứ da khô là dễ bị nhăn nhất .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,483 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi macmannhi Xem bài viết
    Em mình nói không phải colagen đâu, mà là pectin.
    ý tớ nghĩ là chân giò nó giống da heo í, da heo nhìu hơn,hihihihi, nói thế thôi chứ tớ cũng chả bik cái chân giò là cái gì, hixx, toàn ăn thịt thôi

• 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

chân giò chủ yếu tốt nhất là phần dưới móng đó các bạn ah,một lần mình nghe bs nói là móng giò con heo nái rất tốt cho da
    @tepy141:mình cũng muốn uống nước lắm nhưng cơ thể k có nhu cầu,đặt kế hoạch 2 ngày lại wen,có cách nào để bổ sung lương nước cần mỗi ngày mà k phải gắng gượng k các bạn ơi
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2