TIN TÀI TRỢ.

Chân giò chống nhăn có thật sự hiệu quả?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.44K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

da mình rất nhăn và khô nhiều.mình luôn tìm mọi cách xem làm sao để giảm bớt nếp nhăn.tình cờ mình đọc được bài nói là chân giò ninh thành cao sẽ trị được vết nhăn.mình rất háo hức ngày mai sẽ mua về làm luôn,nghe nói sau 15 ngày đến 1thang các vết nhăn sẽ giảm rõ rệt.mình lập topic này với mong muốn ai có kinh nghiệm gì trong chuyện này xin chỉ giáo thêm.và sau khi dùng có kết quả mình sẽ lên báo cáo với các mẹ.các mẹ đợi tin tốt nhé,nếu hiệu quả thật thì đúng là 1 kem quá rẻ tiền rồi nhỉ,chúc cả nhà luôn xinh đẹp.hi vọng 1 tháng nữa mình sẽ có thể tự tin khi cười.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Hà hà, tớ có đuôi mắt rất dài. Hôm qua em gái tớ đọc xong bài báo đấy cũng bảo làm theo. Nó học công nghệ sinh học nên nó bảo là "về lý thuyết" thì đúng đấy. ^^
    • 53 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamdong Xem bài viết
    da mình rất nhăn và khô nhiều.mình luôn tìm mọi cách xem làm sao để giảm bớt nếp nhăn.tình cờ mình đọc được bài nói là chân giò ninh thành cao sẽ trị được vết nhăn.mình rất háo hức ngày mai sẽ mua về làm luôn,nghe nói sau 15 ngày đến 1thang các vết nhăn sẽ giảm rõ rệt.mình lập topic này với mong muốn ai có kinh nghiệm gì trong chuyện này xin chỉ giáo thêm.và sau khi dùng có kết quả mình sẽ lên báo cáo với các mẹ.các mẹ đợi tin tốt nhé,nếu hiệu quả thật thì đúng là 1 kem quá rẻ tiền rồi nhỉ,chúc cả nhà luôn xinh đẹp.hi vọng 1 tháng nữa mình sẽ có thể tự tin khi cười.
    Cách làm như thế nào? Bạn post lên để mọi người cùng thử làm xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 437 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Mình cũng có đứa bạn dùng phương pháp này nhưng mà chỉ theo được 1 năm thôi vì cứ phải đun đun nấu nấu, được 1 thời gian thì ngán rồi bỏ, vậy là đẹp được tiếp thêm chừng 2 tháng rồi trở lại như cũ bạn ah.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 9 năm
    • 2,836 Bài viết

• 1,430 Được cảm ơn

tớ nghĩ ăn chân giò ==> béo => mặt tròn phúng phíng => hết nhăn, hí hí
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,791 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Em từng đọc cái món này lâu lắm rùi,cái này là món ăn dưỡng da của người Hoa, em chỉ nhớ mang máng đúng là trong chân giò nó có chất keo j j đấy chống nhăn da nhưng thực tế em k bik. Ngày nào cũng ăn chắc ngán chết lại béo nữa:Smiling:
    • 2,037 Bài viết

• 4,930 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pe_niky Xem bài viết
    Em từng đọc cái món này lâu lắm rùi,cái này là món ăn dưỡng da của người Hoa, em chỉ nhớ mang máng đúng là trong chân giò nó có chất keo j j đấy chống nhăn da nhưng thực tế em k bik. Ngày nào cũng ăn chắc ngán chết lại béo nữa:Smiling:
    Mình nghĩ chủ top đang nói về việc ninh giò làm kem dưỡng da chứ ko phải ninh để ăn. Mà mình nghĩ giò nó béo thế thì vừa bôi vừa ăn kiểu gì mặt cũng mượt mà hơn, vì đc bổ sung chất béo cả trong lẫn ngoài mà. Có điều nếu vừa bôi vừa nghĩ đây vốn là cái giò heo thì cũng kinh kinh.
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ngoài cách này ra có cách nào chống và làm giảm nhăn da k ạ? e mới 23t mà bầu mắt dưới có nếp nhăn rùi, huu. h buôi tối e bôi dầu oliu lên, k biết có tác dụng j k
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

không biết kết quả thế nào nhưng mình thấy khả quan lắm các mẹ ah.mình mua 1 nửa cái chân giò,phần dưới có móng ấy nhé.0,5kg mang về chặt nhỏ,cho khoảng 3-4 lit nước ninh cả buổi sáng,đến khi còn 1/2 chén nước trong nồi,chắt ra đựng vào lọ sach nhưng nhớ là để khi nó đông lại như mỡ mới đạy nắp và để vào ngăn mát tủ lanh nhé.sau đó mỗi tối lấy ra 1 lương vừa phải cho vào nồi cơm hấp lại 1 chút cho nó tan ra,để 1 lát cho nó đặc lại 1 chút,phết đều lên mặt,có cảm giác căng da mặt thích lắm,mình sẽ kiên trì vì rẻ tiền mà bổ sung collagen,
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hikarivn Xem bài viết
    Mình cũng có đứa bạn dùng phương pháp này nhưng mà chỉ theo được 1 năm thôi vì cứ phải đun đun nấu nấu, được 1 thời gian thì ngán rồi bỏ, vậy là đẹp được tiếp thêm chừng 2 tháng rồi trở lại như cũ bạn ah.
    mình nghĩ là k vất vả quá,vì có dung dịch đó bỏ vào tủ lạnh,khi dùng lấy 1 ít ra bôi thôi,sao lại sau 2 tháng là như cũ nhỉ?chắc bạn ấy bỏ quăng luôn k dưỡng loại nào nữa,vì cái này bổ sung collagen mà k phải từ mỹ phẩm nên mình nghĩ sẽ rất an toàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender85 Xem bài viết
    Mình nghĩ chủ top đang nói về việc ninh giò làm kem dưỡng da chứ ko phải ninh để ăn. Mà mình nghĩ giò nó béo thế thì vừa bôi vừa ăn kiểu gì mặt cũng mượt mà hơn, vì đc bổ sung chất béo cả trong lẫn ngoài mà. Có điều nếu vừa bôi vừa nghĩ đây vốn là cái giò heo thì cũng kinh kinh.
    đúng đó chị,chả kinh ti nào đâu vì 1 lát là có khô hết và kéo căng da mặt lên,k mùi gì,dễ chịu hơn trứng gà vì trứng gà cứ tanh tanh hehe
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi87 Xem bài viết
    ngoài cách này ra có cách nào chống và làm giảm nhăn da k ạ? e mới 23t mà bầu mắt dưới có nếp nhăn rùi, huu. h buôi tối e bôi dầu oliu lên, k biết có tác dụng j k
    chắc em cũng giống chị,không dám bỏ ra vài trăm để mua 1 lọ kem chống nhăn mà k biết nó có tác dụng không?nếu k có thì sẽ rất tiếc tiền,mà có giảm đi nữa thì hết rồi mua thêm lọ nữa dưỡng cũng là 1 vấn đề nan giải đúng không?nên tại sao ta không tận dụng những thứ xung quanh mình?theo chị biết từ trước đến giờ thì pp này nghe khả quan nhất,em hãy dùng xem kiên trì sẽ có kết quả,vừa rẻ tiền,k hại da dùng được lâu dài.chúc em luôn xinh đẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,483 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế mình ninh lên rùi hạn sử dụng bao lâu nhỉ.

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    thế mình ninh lên rùi hạn sử dụng bao lâu nhỉ.
    chừng đó như mình ninh thì dùng chỉ 10 ngày là hết,mà để tủ lạnh thì mình nghĩ cả tháng vẫn ok,vì nó đặc như bánh đúc ấy,mùa này lạnh nữa thật tuyệt
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

mà chân giò heo nái càng tốt nhé,là heo đã đẻ rồi đó các bạn ,k thì heo thường cũng được
    • 1,401 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

úi chị ơi, thế bôi lên mặt xong đợi nó khô rồi rủa đi thì có cần dùng srm nữa ko? hay dùng nước thường thôi? nó có nhờn kiểu nỡ mỡ dầu dầu ko chị?
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhkiều Xem bài viết
    úi chị ơi, thế bôi lên mặt xong đợi nó khô rồi rủa đi thì có cần dùng srm nữa ko? hay dùng nước thường thôi? nó có nhờn kiểu nỡ mỡ dầu dầu ko chị?
    mình thì chỉ dùng nước thường thôi,vì nếu dùng sữa thì lại mất hết dinh dưỡng trên mặt,hihi...mà để nửa tiếng sau,lớp đó khô lại căng hết da mặt lên thích lắm mà mình rửa dễ dàng sạch không thấy nhớt gì cả
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,483 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chân giò đắt ko nhỉ? Ninh mấy tiếng nhỉ?chắc hết bình ga quá, hixx

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    chân giò đắt ko nhỉ? Ninh mấy tiếng nhỉ?chắc hết bình ga quá, hixx
    hehe,bạn này chắc chưa có dg và không phải đi chợ? chân giò nếu mình mua mỗi phần dưới thì 45k/1kg.còm cả chân thì đắt hơn,ninh khoảng 3-4 tiếng lâu hơn càng tốt.khi nào thấy còn 1 ít nước thì thôi,mà khi sôi thì mình vặn mức nhỏ nhất,nếu tiếc thì mình ninh bằng than,nhà mình vẫn có củi nên k lo gì vấn đề này.
    • 501 Bài viết

• 1,631 Được cảm ơn

Thích quá, em chờ xem mẹ Lamdong làm có hiệu quả ko thì e làm cho mẹ em, da mẹ em lớn nên cũng khô rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2