TIN TÀI TRỢ.

Chăm sóc làn da, cơ thể bằng các loại nước trái cây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 868 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 67 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Hè nóng bức làm da dẻ em xuống sắc quá các mẹ ạ, mụn nổi tùm lum khắp mặt, em có dùng sữa rửa mặt và trị mụn các thứ nhưng không thấy tác dụng mấy, công việc của em khá bận và ko thể ko dùng mỹ phẩm nữa. Đi khám thì bác sỹ bảo em bị nóng trong, tốt nhất là chữa trị từ trong ra, nhưng mà em sợ uống thuốc lắm, vì em sợ ảnh hưởng nội tiết ạ. Nên em chỉ cố gắng uống nhiều nước, ăn nhiều rau và hoa quả thôi. Có 2 cái em định hỏi các mẹ đấy là:

Một là em cũng không khéo tay lắm nên cũng chỉ biết làm sinh tố công thức rập khuôn kiểu: hoa quả+sữa+nước cốt dừa, ăn mãi cùng nhàm, mà lại ko ngon tuyệt như ngoài hàng, các chị có bí kíp hay các công thức gì hay ho, độc đáo chia sẻ cho em với ạ. Có công thức làm mocktail nữa thì càng hay ạ, vì em cực kết món này mà ko biết cách pha chế :Crying:

Hai là ngày trc' em cũng hay đi uống sinh tố, mocktail ngoài hàng nhưng từ ngày đọc mấy bài về hoa quả bầm dập và TQ các thứ em cũng hơi sợ, các mẹ có biết cửa hàng nào khu Hoàn Kiếm - HBT bán sinh tố, mocktail ngon, bổ đảm bảo mà rẻ rẻ một tí thì giới thiệu cho em để em tranh thủ uống buổi trưa. Em làm ở trên mạn này ạ.

Cám ơn các mẹ nhiều :Rose::Rose::Rose:
    Years go by will I still be waiting for... somebody else to understand
    Years go by if I'm stripped of my beauty and... the orange clouds raining in my head
    Years go by will I choke on my tears till finally there is... nothing left

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 67 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

huhu, không ai giúp em à?
    Years go by if I'm stripped of my beauty and... the orange clouds raining in my head
    • 1,403 Bài viết

• 1,238 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hứ, công thức thì phải mua chứ đi xin ai cho hử, nhóc có mua không anh bán cho.
    • 7,234 Bài viết

• 4,894 Được cảm ơn

Chị thì thường hay uống nước sinh tố nhưng ngại làm vì không có nhiều time, nên chị tìm được 1 nơi mà có thể giao hàng được tận nhà mà chất lượng vẫn tốt, e thử tham khảo xem nhé: 046.684.8308
    Nếu có kết quả tốt thì báo cáo nhé. :Smiling:
    Rồng nhỏ, mẹ yêu con hơn yêu chị Nhím và mẹ Mong con luôn cảm nhận được tình yêu của mẹ và chị dành cho con.
    Park_Shi_Hoo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nếu bạn nổi mụn thì mình khuyên bạn nên ngừng mỹ phẩm đang sử dụng 1 thời gian đi, khi nào hết mình tính tiếp.:Battin ey:

Có 1 giải pháp chữa cháy kịp thời thôi. Bạn nhờ ai đó mua dùm củ khoai tây. Khi nào nhà nấu cơm thì lấy khoai tây ra để chung ( dạng như hấp ) với cơm, để khoai tây chín, nghiền ra rồi đắp mặt + sữa tươi không đường. Đắp 2 lần/ tuần.

Cách này vừa hạn chế mụn vừa giúp da sáng mịn đó bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 458 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

sáng xay bỏ vào bình giữ lạnh cùng vài cục đá mang đi trưa uống vẫn ngon tốt , mình làm hoài cho xã mang đi.
    bạn cứ cho vài loại trái ( chuối + táo ; chuối + dâu đỏ ; hay thanh long + dứa ; đu đủ + lê ; xoài + ...) cùng 1 ít nước cam vắt , xay lên cho 1 hũ yaourt kefir không đường của vinamilk hoặc yaourt gì cũng được xay chung rồi cho vài cục đá cho mát.
    uống cũng ngon lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 67 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

em nghe nói là nước ép, xay hoa quả tươi không nên để gần đá chỉ nên để trong hơi lạnh thôi vì đá sẽ làm phân hủy vitamin... trong hoa quả rất nhanh chóng (đại khái thế), mà em đi làm thì kiếm đâu ra hơi lạnh chứ, hức

cám ơn chị nhimxu, giao hàng tận nơi thật à chị, có trong giờ hành chính ko nhỉ? để mai em gọi điện thử xem họ có những thứ gì, giá cả thế nào... mà cửa hàng của họ ở đâu chị? có web gì ko để em tham khảo với!!!
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bạn nổi mụn thì mình khuyên bạn nên ngừng mỹ phẩm đang sử dụng 1 thời gian đi, khi nào hết mình tính tiếp.

Có 1 giải pháp chữa cháy kịp thời thôi. Bạn nhờ ai đó mua dùm củ khoai tây. Khi nào nhà nấu cơm thì lấy khoai tây ra để chung ( dạng như hấp ) với cơm, để khoai tây chín, nghiền ra rồi đắp mặt + sữa tươi không đường. Đắp 2 lần/ tuần.

Cách này vừa hạn chế mụn vừa giúp da sáng mịn đó bạn.

chị ơi sữa tươi ko đường mua ở đâu ạ?
    em ko ở HN nên ko bít mua tn? mà có đắt ko chị? chị cho em bít bn xiền chị nhá
    gấuconchc
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hè nóng bức làm da dẻ em xuống sắc quá các mẹ ạ, mụn nổi tùm lum khắp mặt, em có dùng sữa rửa mặt và trị mụn các thứ nhưng không thấy tác dụng mấy, công việc của em khá bận và ko thể ko dùng mỹ phẩm nữa. Đi khám thì bác sỹ bảo em bị nóng trong, tốt nhất là chữa trị từ trong ra, nhưng mà em sợ uống thuốc lắm, vì em sợ ảnh hưởng nội tiết ạ. Nên em chỉ cố gắng uống nhiều nước, ăn nhiều rau và hoa quả thôi. Có 2 cái em định hỏi các mẹ đấy là:

Một là em cũng không khéo tay lắm nên cũng chỉ biết làm sinh tố công thức rập khuôn kiểu: hoa quả+sữa+nước cốt dừa, ăn mãi cùng nhàm, mà lại ko ngon tuyệt như ngoài hàng, các chị có bí kíp hay các công thức gì hay ho, độc đáo chia sẻ cho em với ạ. Có công thức làm mocktail nữa thì càng hay ạ, vì em cực kết món này mà ko biết cách pha chế

Hai là ngày trc' em cũng hay đi uống sinh tố, mocktail ngoài hàng nhưng từ ngày đọc mấy bài về hoa quả bầm dập và TQ các thứ em cũng hơi sợ, các mẹ có biết cửa hàng nào khu Hoàn Kiếm - HBT bán sinh tố, mocktail ngon, bổ đảm bảo mà rẻ rẻ một tí thì giới thiệu cho em để em tranh thủ uống buổi trưa. Em làm ở trên mạn này ạ.

Cám ơn các mẹ nhiều
    chị ơi chị có thể uống các loại lá cây ấy, mát lắm chị ạ
    bình thường mùa hè da em cũng mịn lắm vì em chăm ương nước mát từ lá dấp tanh (lá dấp cá) đó ạ,hình như nhiều ngừoi dị ứng lắm nhưng em thỳ quen rồi nên thấy dễ uống lắm, hoặc các chị có thể mua lá rau ngót sạch hoặc rau má uống nhé, cứ duy trì đều đặn thỳ ko bao giờ lo mụn đâu ^^
    ai có cách j hay hay nữa bày cho em nhớ :557::557:
    gấuconchc
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 67 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauconchc Xem bài viết
    chị ơi sữa tươi ko đường mua ở đâu ạ?
    em ko ở HN nên ko bít mua tn? mà có đắt ko chị? chị cho em bít bn xiền chị nhá
    ủa? mình tưởng sữa tươi ko đường nhiều chứ nhỉ? như Vinamilk hay TH true milk đó, cái này có dùng đc ko nhỉ? :Thinking:

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauconchc Xem bài viết
    chị ơi chị có thể uống các loại lá cây ấy, mát lắm chị ạ
    bình thường mùa hè da em cũng mịn lắm vì em chăm ương nước mát từ lá dấp tanh (lá dấp cá) đó ạ,hình như nhiều ngừoi dị ứng lắm nhưng em thỳ quen rồi nên thấy dễ uống lắm, hoặc các chị có thể mua lá rau ngót sạch hoặc rau má uống nhé, cứ duy trì đều đặn thỳ ko bao giờ lo mụn đâu ^^
    ai có cách j hay hay nữa bày cho em nhớ :557::557:
    bạn ơi, pha kiểu gì hay là cứ luộc như luộc rau hả bạn? mấy loại lá, rau trên mình ko quen uống lắm, mình thường uống nước quả nhiều hơn
    ở HN vừa bụi bẩn thời tiết lại dở dở ương ương nữa, ko có khô như SG nên mình da mình xấu ghê lắm, có lẽ mình phải tạm ngưng mỹ phẩm thật để chăm sóc lại cho da tốt hơn, ăn uống thật điều độ vào vậy