Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chăm Sóc Da - Ngôi nhà chung cho các chị em.

• 724 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 193 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Em lập chủ đề này để mọi người cùng nhau chia sẻ sản phẩm đang dùng và kinh nghiệm Chăm Sóc Da ạ. Làn da rất quan trọng đối với chị em phụ nữ chúng mình, chẳng vậy mà ông bà ta thường nói "Nhất dáng, nhì da" còn gì.

Em xin có đôi dòng giới thiệu về tuổi, loại da, và khí hậu nơi em ở. Em năm nay 26 tuổi. Da em thuộc loại hỗn hợp, nhạy cảm. Em hiện đang ở Cali - Mỹ khí hậu mùa hè khoảng 30-35 độ, mùa đông khoảng 10-15 độ, khí hậu khô chứ không ẩm như ở Việt Nam.

Hằng ngày em đều thực hiện các bước chăm sóc da đều đặn buổi sáng khi vừa thức dậy và buổi tối trước khi đi ngủ.

1/ Rửa mặt : Em dùng loại Philosophy Purity Made Simple. Rửa rất sướng cả nhà ạ. Da mềm mượt và sạch hết cả phấn trang điểm. Da em là da nhạy cảm mà xài vô tư. Em lúc nào cũng mua luôn bình to nhất 32 oz (950 ml) cho lợi tiền.

2/ Mia Clarisonic : Thấy mấy bạn trên các diễn đàn Mỹ ca ngợi em nó quá nên em cũng tò mò rước về. Đúng là lời đồn không sai. Da căng mịn và sạch lỗ chân lông hơn nhiều so với rửa bằng tay. Bàn chải xoay xoay massage da mặt thích lắm cả nhà ạ. (Em chỉ dùng buổi tối)

3/ Tẩy tế bào chết : Natural Aqua Gel là best seller ở Nhật. Em phải đặt mua trên web của Nhật. Tuần dùng 1-2 lần. Dùng xong da mềm như da em bé.

4/ Nước hoa hồng : Lancome Tonique Douceur Alcohol-free. Không có chất cồn nên k hại da. Giúp làm sạch và mềm da, để chuẩn bị cho bước kem dưỡng. Em mua luôn bình to nhất 3.5 oz (400 ml).

5/ Serum : Lancome Genifique. Em dùng cũng được gần 1 năm rồi. Em để ý dùng thời gian lâu dài thì lỗ chân lông nhỏ hẳn, và da mềm mịn hơn. Giá hơi chat nhưng mà vì sự nghiệp làm đẹp phải chấp nhận thôi hihihi. Loại này em cũng mua bình to nhất 2.5 oz (75ml) cho lợi tiền.

6/ Kem dưỡng mắt : Em dùng 2 loại khác nhau. Ban ngày dùng Clinique All About Eye, vì em trang điểm mắt hằng ngày nên dùng loại Clinique nhẹ để không làm bóng chảy lớp phấn mắt. Ban đêm em cần dưỡng đặc hơn nên dùng Shiseido Benefiance Concentrated Anti-Winkle Eyecream.

7/ Lotion dưỡng : Lancome Bienfait Aqua Vital. Đúng với cái tên của nó. Lotion này mềm nhẹ như nước, nên thấm và da cực nhanh. Tác dụng giữ ẩm và dưỡng là chính, không có tác dụng chống nhăn. Bạn nào bị mụn thì yên tâm là không sợ bị bí lỗ chân lông nhé.

Từ trái sang phải : sửa rửa mặt Philosophy, Tẩy tế bào chết Natural Aqua Gel, Nước hoa hồng Lancome, Serum Lancome Genifique, Lancome Bienfait Aqua Vital Lotion.

Skincare

Mia Clarisonic

MiaClarisonic

Từ trái qua phải : Kem dưỡng mắt Clinique All About Eye và Kem dưỡng mắt Shiseido Benefiance Concentrated Anti-Winkle Eyecream.

Eyecream

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 377 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Đánh dấu theo dõi topic chia sẻ của chị nè, e rất thích chăm sóc da và làm đẹp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

dang dau cai nao
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ,em là thành viên mới xin chia sẻ với các bẹ kinh nghiệm làm đẹp của em để các mẹ tham khảo nha.riêng em thì rất mê và ưa chuộng dùng những sản phẩm từ thiên nhiên chứ em hiếm khi dùng kem dưỡng da lắm ạ.
    - 2 ngày 1 lần(đôi khi vui thì ngày 1 lần mà buồn thì vài này mới đắp 1 lần các mẹ ạ ) em đắp mặt nạ bằng bột gỗ đàn hương nguyên chất pha với 1 chút sữa tươi 100% không đường và 1 chút mật ong kết quả là hết mụn da mịn màng mà chưa hề có một chút nếp nhăn nào(nay em đã 31 tuổi rồi - hơi tự hào 1 chút vì mấy em trẻ tuổi hơn em cả gần 10 tuổi làm cùng đã có nếp nhăn chút chút ).
    -1 tuần em tự tẩy tế bào chết bằng dầu dừa pha với mật ong đánh đều hỗn hợp này rồi bôi lên mặt và cổ rồi nhẹ nhàng xoa theo vòng tròn
    Các mẹ biết không,em thuộc hàng da nhờn nên dễ bị mụn lắm,mà cái tội hay ngứa tay cho lên mặt nhưng từ ngày gửi bạn là người Ấn mua giùm bột gỗ đàn hương da em hết mụn luôn,hôm nào có cái mụn bự thiệt bự là em không quên đắp mặt nạ đâu vì đảm bảo sáng mai cái mụn to đùng kia sẽ xẹp luôn mà em khỏi cần bôi bất kỳ loại kem trị mụn nào
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e đang dùng 1 bình olay nè chị, có ng bạn ở Mỹ tăng, xài ok lắm, chị biết loại đó ko?e mún dùng tiếp mà sắp hết rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 193 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoxinh2012 Xem bài viết
    e đang dùng 1 bình olay nè chị, có ng bạn ở Mỹ tăng, xài ok lắm, chị biết loại đó ko?e mún dùng tiếp mà sắp hết rồi
    Em phải bé nhoxinh hỏi hàng chị bên facebook k vậy? Loại Olay mà em nói phải loại lotion có kèm chống nắng phải không (chị đính kèm hình bên dưới)? Em vào mục rao vặt của chị (link ở phần chữ ký) nói chuyện nhé. Sợ nói ở đây mod không cho.

olay-complete-spf-15-lotion-4oz-1
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cái này đúng rồi đó chị ơi, e dùng sắp hết ròi? mún mua tiếp, nếu mà chị nhập về thì bao h e có, giá bn chị, dùng loại này sáng da ghê lun, thích qá đi :P
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 193 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Hôm nay em sẽ review về các loại kem dưỡng tay mà em đã dùng qua. Em nghĩ kem dưỡng tay cũng rất quan trọng vì mắt, cổ, bàn tay là 3 bộ phân thể hiện tuổi tác rõ nhất ở người phụ nữ.

1/ Philosophy Hands of Hope : em yêu nhất loại này. Em thường sơn móng tay nên các phần da xung quanh móng tay thường bị khô và xướt. Sau khi dùng bàn tay mềm mượt dễ chịu hẳn. Loại này vừa dưỡng tay vừa dưỡng móng, một công đôi việc cả nhà ạ. Em này không có mùi thơm nên sẽ k bị lấn át mùi nước hoa. Em thường dùng em nó sau khi rửa tay xong, và buổi tối trước khi đi ngủ. (10/10 điểm)

2/ Loccitane : em này dùng cũng tốt, nhưng giá chát nhất trong 4 loại em sử dụng. Theo em thì nó không tốt bằng loại của Philosophy. (8/10 điểm)

3/ The Body Shop Hemp Hand Protector : em này dùng cũng ok, nhưng lại bị nhờn, mà em không thích nhờn chút nào. Mùi thì khó chịu, nếu có dùng chắc chỉ dùng buổi tối thôi. (6/10 điểm)

4/ Bath and Body Works : loại này thơm tuyệt, hương thơm thì hơn hẳn 3 loại trên. Nhưng tác dụng dưỡng không bằng 3 loại trên. Giá có vẻ mềm hơn các loại kia. (6/10 điểm)

handcream
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 244 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Đọc qua thấy chị xài Lancome rửa mặt, không biết mọi người thế nào chứ e dùng Lancome nổi mụn, toàn mụn bọc mới ghê chứ. Không dám cố dùng hết, còn đến 2/3 thì bỏ đấy, giờ không dùng chuyển sang Clinique rồi, mà chai rửa mặt của LANCOME đắt chát, nghĩ đến vẫn xót, về đến VN còn đủ thứ tiền ship vào, hic hic.
    zXmrp7

29387_392560902889_732762889_4668024_2414514_n
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 193 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamata Xem bài viết
    Đọc qua thấy chị xài Lancome rửa mặt, không biết mọi người thế nào chứ e dùng Lancome nổi mụn, toàn mụn bọc mới ghê chứ. Không dám cố dùng hết, còn đến 2/3 thì bỏ đấy, giờ không dùng chuyển sang Clinique rồi, mà chai rửa mặt của LANCOME đắt chát, nghĩ đến vẫn xót, về đến VN còn đủ thứ tiền ship vào, hic hic.
    Chị đang xài sửa rửa mặt Philosophy Purity Made Simple mà em. Trước đây chị cũng xài Lancome rửa mặt, thấy rửa cũng ok lắm, mà giá chat nên chị đổi rồi.
    Thật ra dưỡng da thì da mỗi người mỗi khác. Có những loại người khác dùng đẹp da lắm, mà mình mua về dùng xong da thấy gớm luôn. Cơ địa mỗi người mỗi khác mà. Bởi vậy phải thử hết loại này tới loại khác mới tìm ra loại nào hợp với da của mình được.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 193 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trái dừa rất có lợi cho việc chăm sóc sắc đẹp đối với phụ nữ đó cả nhà ạ. Ở VN cả nhà mình tha hồ uống nước dừa tươi vừa ngon vừa rẻ nhé.

Da trắng dáng thon với dừa tươi

Dừa không chỉ để giải khát trong ngày hè nóng bức mà còn có tác dụng làm đẹp.
    Hơn nghìn năm trước, các thợ săn, chiến binh, ngư dân ở vùng nhiệt đới như Đông Nam Á, các hòn đảo Nam Thái Bình Dương và Nam Mỹ đã uống dừa để giải khát cũng như duy trì sự sống trong các chuyến đi xa.
    Vào chiến tranh thế giới thứ hai, nước dừa đôi lúc được truyền thẳng vào tĩnh mạch của người lính khi không đủ huyết thanh cấp cứu.

Ngày nay, khoa học đã khám phá thêm nhiều công dụng của nước dừa đối với sức khỏe và làn da như tăng cường trao đổi chất, chống ô-xy hóa, giải độc cho cơ thể, kháng khuẩn…Rất nhiều ngôi sao thích giải khát bằng nước dừa để duy trì hình thể cũng như da mặt tươi tắn, mịn đẹp như Sienna Miller, Elle Macpherson, Claudia Schiffer, Gisele Bundchen, Agyness Deyn…
    Hãng kinh doanh nước dừa Vita Coco của Anh có doanh thu tăng 1200% một năm. Madona cũng mạnh dạn đầu tư một triệu đô-la Mỹ vào một hãng kinh doanh nước dừa.
    Cung cấp năng lượng và trị bệnh cho cơ thể
    Nước dừa tươi là thức uống tăng lực thiên nhiên cho những người hay vận động. Với thành phần 94% là nước, nước dừa rất giàu Vitamin B, khoáng chất, enzyme, các hormone thực vật và chất điện giải.
    Đặc biệt, một quả dừa có lượng ka-li gấp đôi một quả chuối và gấp 10 lần thức uống thể thao. Nhờ vậy, dừa có thể giúp bạn giải khát nhanh gấp 15 lần so với bất kỳ loại thức uống thể thao nào trên thị trường. Tuy nhiên, do hàm lượng natri thấp, nước dừa không phải là lựa chọn tốt nhất cho người đang tập luyện nặng.
    Ngoài ra, ka-li đóng một vai trò quan trọng đối với sức khỏe tim mạch. Thiếu chúng bạn sẽ bị huyết áp cao. Vì vậy hãy uống nước dừa để điều hòa tim mạch.
    Loại nước giải khát này còn làm tăng lượng cholesterol có lợi HDL, duy trì sức khỏe tim mạch. Khi tiết trời nóng bức, sau khi tập thể dục, bạn nên uống 1-2 ly nước dừa mỗi ngày để có thể tăng cường trao đổi chất, cung cấp nước và cân bằng độ Ph cho cơ thể.

Thực phẩm giảm cân và dưỡng nhan sắc
    Chứa ít đường, ít chất béo và không có cholesterol nhưng vẫn giàu dinh dưỡng, nước dừa là nước uống lý tưởng cho người đang ăn kiêng. Ngoài ra, nước dừa có chứa chất cytokinin và a-xit lauric có thể hạn chế lão hóa, duy trì sự săn chắc và giữ ẩm cho các mô liên kết.
    Nước dừa không chỉ có lợi cho sức khỏe và nhan sắc của bạn, từ xưa đến nay, tinh dầu chắt lọc từ loại trái cây này cũng là nguồn nguyên liệu làm đẹp quý giá cho con người.
    Dầu dừa là một bí quyết làm đẹp của phụ nữ xưa. Họ dùng nó để tạo kiểu tóc hay làm kem dưỡng da và môi. Chúng cũng được dùng để làm dầu massage cho cơ thể.
    Hơn thế, dầu dừa còn có tác dụng làm mềm da nên được các hãng mĩ phẩm sử dụng làm thành phần chế tạo lotion dưỡng da. Bên cạnh đó, thêm dầu dừa vào kem dưỡng da cùng với đường còn dùng để tẩy tế bào chết.
    Bạn cũng có thể sứ dụng cơm dừa tươi làm mặt lạ giảm nhờn và lấy lại sự tươi mát cho da mặt. Hãy nằm thư giãn, đắp cơm dừa lên mặt trong vòng 20 phút rồi rửa bằng nước ấm.

Ngoài ra, bạn còn có thể dùng nước dừa tươi thoa lên vùng da có mụn, thâm nám, nếp nhăn trước khi đi ngủ. chúng sẽ giúp cải thiện tình trạng da đáng kể, trở lên sạch mụn, mềm mại và mịn màng hơn.
    Nhiều chị em còn đun dầu dừa cùng với chanh rồi hòa thêm nước hoa nhài để làm thành loại dầu gội đặc biệt, giúp tóc có hương thơm quyến rũ và nuôi dưỡng mái tóc bóng khỏe.
    3 điều có thể bạn chưa biết về dừa
    1. Dừa chứa nhiều chất điện giải, là những loại muối cơ thể (như magnesium, calcium…) rất cần cho cơ bắp, giúp cơ thể bù lượng nước đã mất và lập lại cân bằng sau khi vận động.
    2. Nước dừa chứa axit lauric, một chất có trong sữa mẹ. chúng giúp kháng khuẩn, virus và chống lại nhiễm trùng đường ruột.
    3. Tên tiếng anh của dừa là Coconut, bắt nguồn từ chữ coco trong tiếng Tây Ban Nha và Bồ Đào Nha có nghĩa là “mặt khỉ”. Khi những người thám hiểm Tây Ban Nha và Bồ Đào Nha thấy ba đốm tròn ở chóp quả dừa trông như mặt chú khỉ nên đã đặt tên cho loại quả này là coconut.
    (Theo Herworld)

coconut

Nguồn : http://www.tinmoi.vn/Da-trang-dang-t...-02536434.html
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 193 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Mấy bữa nay không biết có phải do em mỗi ngày uống một bịch nước dừa không mà thấy da dẻ mịn màng. Em làm biếng chặt dừa nên mua nước dừa tươi đóng hộp cho tiện. Mấy sao Hollywood cũng đua nhau uống nước dừa đó ạ.

Em mua loại vita coco, thấy nó ghi 100% nước dừa tươi nên cũng yên tâm

coconutjuice

Sao Hollywood cũng uống em nó nhé.

madonna-coconut-water

rihana
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

chào cả nhà, mình cũng là mem ở đà nẵng, chia sẻ cùng với các mẹ ở Đà Nẵng về dưỡng da. Bản thân mình cũng dùng dầu dừa để làm đẹp. Dùng xong da không rít mà trơn mượt thick lắm. Đợt đi picnic của Công ty mình vừa rồi may mà mình có bôi qua dầu dừa nên không bị ăn nắng lắm, chứ mấy đứa cơ quan mình da cháy sạm nhìn ghê lắm. Mình công nhận trong các loại từ trước giờ mình dùng shisedo, ohui, skinfood thì thik nhất sản phẩm tự nhiên.
    Dầu dừa mình tự làm nên an toàn mình cũng có thể cho bé nhà mình uống để tăng sức đề kháng nữa. Đôi điều chi sẻ cùng các bạn
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,401 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamkhang09 Xem bài viết
    chào cả nhà, mình cũng là mem ở đà nẵng, chia sẻ cùng với các mẹ ở Đà Nẵng về dưỡng da. Bản thân mình cũng dùng dầu dừa để làm đẹp. Dùng xong da không rít mà trơn mượt thick lắm. Đợt đi picnic của Công ty mình vừa rồi may mà mình có bôi qua dầu dừa nên không bị ăn nắng lắm, chứ mấy đứa cơ quan mình da cháy sạm nhìn ghê lắm. Mình công nhận trong các loại từ trước giờ mình dùng shisedo, ohui, skinfood thì thik nhất sản phẩm tự nhiên.
    Dầu dừa mình tự làm nên an toàn mình cũng có thể cho bé nhà mình uống để tăng sức đề kháng nữa. Đôi điều chi sẻ cùng các bạn
    bôi dầu dừa như thế nào để tránh nắng hả mẹ nó ơi?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 193 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Thích quá chị nhỉ. Em trước giờ chỉ mới uống nước dừa chứ chưa thử dùng dầu dừa để bôi lên tóc hoặc lên da. Ở VN mình dừa tươi rẻ mà ngon chị nhỉ. Ở bên em ngoài chợ bán $2/trái, mà k chặt dùm mình. Em làm biếng chặt nên phải uống nước dừa hộp, chứ thật ra dừa tươi từ trái mới là số 1.
    • 104 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Dầu dừa mình tự làm nên an toàn mình cũng có thể cho bé nhà mình uống để tăng sức đề kháng nữa.
    Đôi điều chi sẻ cùng các bạn
    Bạn ơi,mấy girl ở nước ngoài bôi dầu dừa lên da trước khi ra nắng để làm nâu da chứ bôi dầu dừa trước khi ra nắng k có tác dụng chống nắng đâu mà ngược lại đó ah.mẹ mình hồi đọt tháng 3,tháng 4 năm ngoái dầu dừa đang là best-seller cũng chăm chỉ bôi trét lắm,top to toe luôn.trước khi ra nắng còn bôi đầy 2 chân bây h thì...2 cẳng chân xạm hằn so với da body nhìn mắc cười lắm.Còn bạn có lẽ chưa dùng nhiều cho nên chưa thấy tác dụng như vậy.
    Ah còn chuyện cho bé nhà bạn uống dầu dừa cũng nên coi lại vì mình cũng có time trộn dầu dừa vào cháo cho bé nhà mình ăn nhưng sau này biết là dd có tác dụng giảm cân nên mình stop lun,hú hồn!
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đúng rồi bạn, nước ngoài họ bôi dầu dừa lên da cũng giống như một loại kem bảo vệ da khỏi tia tử ngoại vì khả năng kháng khuẩn và chống ôxi hóa của dầu dừa giúp ngăn ngừa những tổn hại của da do ánh nắng mặt trời. Nếu bạn không có lớp màng bảo vệ thì da còn bị kinh khủng hơn, cháy sạm, bong tróc da ra...
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E cũng hik chăm sóc da lắm, da mặt e ko đc đẹp lắm ạ, hix. Vào đây hóng kinh nghiệm of các chị!!
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chia sẻ các bạn cách mix hỗn hợp scrub tại nhà, những ai bị da sần vỏ cam dùng rất chi là ok nhé, mình đã thử nghiệm rồi, thik cực kỳ luôn
    Hỗn hợp bao gồm:
    coffe + đường đen (trọng lượng bằng nhau khoản 4 muỗng canh xay mịn) + dầu nền (oliu, dừa hoặc jojoba khoảng 4 muỗng) + tinh dầu gừng hoặc nghệ (3 giọt)
    trộn đều tất cả sp nếu cảm thấy thiếu chưa đủ ướt coffe và đường bạn có thể cho thêm dầu nền nhé. Trộn tất cả và cho vào lọ thủy tinh dùng dần cũng được. Mùi thơm ngọt, ngửi là mún ăn liền, hihihihi
    Trứoc khi sử dụng làm ướt người và xoa nhẹ nhàng từ dưới lên, chà kỹ vùng gót chân và đầu gối chân và tay, vùng bụng trở lên xoa nhẹ nhàng và xoay tròn nhé. mát xa khoảng 10p và xả nước. Mình thì xả nước xong không tắm lại bằng xà bông (Bạn nào không thích thì cứ tắm sữa tắm bình thường nhé). Trên người vẫn còn ẩm thì cho một ít dầu dừa vào lòng bàn tay xoa đều và thoa lên người sau đó mới dùng khăn tấm thấm thấm cho khô.
    vậy là xong các bước chăm sóc da của mình. chia sẻ cùng các bạn.
    • 1,351 Bài viết

• 2,106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị chủ Top cho e hỏi máy rửa mặt Clarisonic c mua bao nhiêu tiền vậy, e cũng tính mua 1 cái để rửa mặt cho sạch bã nhờn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2