TIN TÀI TRỢ.

Cách trị nám hiệu quả

• 12 Lượt chia sẻ
  • 4.97K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bên dưới là CÁCH TRỊ NÁM HIỆU QUẢ share với mọi người:
    Nám da dù không có tác hại gì với cơ thể, tuy nhiên sẽ làm mất tự tin khi giao tiếp với mọi người. Một số phương pháp trị nám da hữu hiệu bằng tự nhiên bạn có thể áp dụng với làn da của mình.
    Cách 1 : Lấy nước vo gạo để lắng 10 phút, bỏ nước bên trên, nha đam (lô hội) tươi lấy nhựa nhớt bên trong, trộn đều hai thứ với một lượng bằng nhau để dùng trong ngày. Buổi tối trước khi đi ngủ, rửa mặt bằng nước hoa hồng, lau khô. Thoa nước cốt lô hội và gạo lên mặt, để vậy đến sáng dậy mới rửa sạch mặt. Ngoài công dụng trị nám da, phương pháp này còn trị tàn nhang, trị mụn và giúp da mịn màng.
    Cách 2: Làm mặt nạ từ chuối chín:
    Lấy 1 quả chuối chín, nghiền nhuyễn trộn với 1 hộp sữa chua. sau đó bạn dùng đắp lên mặt, để khoảng 15 - 20 phút bạn rửa sạch mặt bằng nước lạnh.
    Lưu ý: Trước khi đắp mặt nạ bạn nên rửa mặt bằng nước ấm, sau khi gỡ mặt nạ bạn nên rửa sạch với nước lạnh. Sau mỗi lần đắp mặt nạ bạn nên dùng kem dưỡng ẩm. Vì thường sau khi mình đắp mặt nạ, mặt mình thường căng bóng dễ bị khô da.
    Chữa bệnh bằng phương pháp tự nhiên có những ưu điểm nhất định. Tuy nhiên bạn có thể kết hợp với một số loại mỹ phẩm cao cấp để giúp da khoẻ, trắng sáng hơn như Idealist Even Skintone Illuminator của Estee Lauder hay dòng sản phẩm trị nám của Shisheido..để vẻ đẹp người phụ nữ ngày càng được tôn vinh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,983 Bài viết

• 3,434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caryhoa Xem bài viết
    Bên dưới là CÁCH TRỊ NÁM HIỆU QUẢ share với mọi người:
    Nám da dù không có tác hại gì với cơ thể, tuy nhiên sẽ làm mất tự tin khi giao tiếp với mọi người. Một số phương pháp trị nám da hữu hiệu bằng tự nhiên bạn có thể áp dụng với làn da của mình.
    Cách 1 : Lấy nước vo gạo để lắng 10 phút, bỏ nước bên trên, nha đam (lô hội) tươi lấy nhựa nhớt bên trong, trộn đều hai thứ với một lượng bằng nhau để dùng trong ngày. Buổi tối trước khi đi ngủ, rửa mặt bằng nước hoa hồng, lau khô. Thoa nước cốt lô hội và gạo lên mặt, để vậy đến sáng dậy mới rửa sạch mặt. Ngoài công dụng trị nám da, phương pháp này còn trị tàn nhang, trị mụn và giúp da mịn màng.
    cách 1 , t k đồng ý do " bỏ nước bên trên " nghĩa là lấy phần lắng ở dưới đúng k ? mà gạo bây giờ bán toàn phun chống mốc + bụi bẩn đầy, nó lắng xuống hết dưới khi vo gạo. Dùng hỗn hợp đó dễ gây mụn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ăn uống cũng là một cách điều trị nám hiệu quả đó Bạn có thể ăn tất cả các loại thực phẩm tốt cho da và cho cơ thể, không cần phải kiêng cữ, chỉ cần bạn ăn nhiều rau và hoa quả. Cung cấp cho cơ thể các chất vitamin C, beta carotene, vitamine E, selenium. Uống nhiều nước, ngủ đủ giấc,…
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 269 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongkha85 Xem bài viết
    Để trị nám da mặt, bạn cần ăn uống nhiều rau, hoa quả, bổ sung vitamin C, beta carotene, vitamin E, selenium, giữ tinh thần thoải mái để tránh xa được hiện tượng nám. Ngoài ra, bạn có thể sử dụng một số loại mặt nạ từ thiên nhiên giúp tẩy mờ các vết nám. Có thể kết hợp thêm việc sử dụng mỹ phẩm, với tô thì tôi đang sử dụng thêm Idealist Even Skintone Illuminator của Estee lauder
    Sao lại có 2 trả lời giống nhau ở 2 nick khác nhau thế nhỉ ???
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anny_linh Xem bài viết
    Phương pháp điều trị nám lành tính dành cho làn da Châu Á: Nhau thai cừu, vàng nguyên chất và hoa cỏ.
    Vàng, nhau thai cừu và tinh chất thảo dược được hòa quyện vào nhau với tỉ lệ thích hợp có tác dụng kỳ diệu trong việc loại bỏ những vết nám lâu năm và đậm màu, đồng thời dưỡng da trắng hồng tự nhiên. Thai cừu là nguyên liệu làm đẹp chứa một loại protein đặc biệt quý hiếm và hơn 30 amino acid khác có tác dụng đặc biệt trong việc loại bỏ nám và vết thâm.Vàng nguyên chất giúp da săn chắc, tạo độ sáng và mịn cho da. Đây là nguyên liệu làm đẹp đã được các nữ hoàng Ai Cập cổ đại (Nefertifi, Cleopatra) dùng như một bí quyết để da luôn láng mịn và óng ánh không tì vết. Sự kết hợp đặc biệt của nguyên liệu vàng và nhau thai cừu giúp lấy tận gốc chân nám ra khỏi bề mặt da, đồng thời bảo vệ da luôn săn chắc và bóng khoẻ. Tinh chất hoa cỏ, thảo dược với 20 loại quý hiếm (nhân sâm, chân trâu, hổ phách, …) sẽ loại bỏ các lớp tế bào chết, cứng, da thô sần trên bề mặt da, nuôi dưỡng.các tế bào da non nhanh chóng phát triển, thay thế các tế bào già cỗi và các tế bào da nám vừa bị loại bỏ. Các dưỡng chất protein trong nhau thai cừu sẽ làm mềm bề mặt da, kích thích các vi mạch máu dưới da, thúc đẩy quá trình tái tạo làn da mới, trả lại cho bạn làn da mượt mà tươi sáng. Đặc biệt, bạn sẽ được tiếp tục masage mặt bằng phấn hoa tươi nguyên chất theo công thức bí truyền, làm khỏe, dưỡng sâu tận lớp màng đáy của da và tăng độ trắng sáng tự nhiên cho da.
    Chị ơi, thế chị đã làm qua phương pháp này chưa chị? Vì em cũng đang bị nám , và đi tư vấn ở mọt trung tâm được họ giới thiệu cho chương trình này, có kèm thêm kén tằm vàng gì đó... Nhưng em ko biết kết quả có cao ko, chị nếu làm rồi thì chia sẻ với em giúp nhé.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tina.nguyen1983 Xem bài viết
    Chị ơi, thế chị đã làm qua phương pháp này chưa chị? Vì em cũng đang bị nám , và đi tư vấn ở mọt trung tâm được họ giới thiệu cho chương trình này, có kèm thêm kén tằm vàng gì đó... Nhưng em ko biết kết quả có cao ko, chị nếu làm rồi thì chia sẻ với em giúp nhé.
    Mình đang điều trị đến ngày thứ 7 rồi, vì khi đến thấy họ giới thiệu đây là chương trình mới nhất và không có thẩm mỹ nào có, thành phần điều trị đều triết xuất từ các loại nấm, mình thấy hiệu quả lắm đấy.
    • 49 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mình cũng thấy vậy. trước chị mình bị nám điều trị bác sĩ bên spa pensilia bác sĩ khuyên chị mình bôi HGF cũa mỹ dòng dược và uống collagen của Nhật và mình cũng uốngmình thấy da mình căng độ đàn hồi da tốt hơn còn chị mình thì da sang thấy rõ luôn và da tóc móng cũng ok hơn ...nên mình nghĩ tốt hơn mình nên chọn sản phẩm của những nới uy tín của bác sĩ đưa ra thì sẽ an toàn hơn
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chị mình cũng điều trị ở pensilia rùi..kết wả ok lắm ak...
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng SỮA ONG CHÚA LINH NHÂM an toàn, hiệu quả nè bạn , Nhiều người đc rồi đó
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100008453085279