Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

cách trị mụn thâm và se nhỏ lỗ chân lông

• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.41K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Năm nay em 17t. Da em trắng nhưng lỗ chân lông rất to, nhiều dầu, mọc nhiều lông nữa, trên mặt không có nhiều mụn nhưng rất nhiều vết thâm nâu với đỏ, nhìn rất ghê. Trước nghe bạn giới thiệu pond's dùng thử thì thấy bớt thâm nhưng được 1 thời gian thì nổi ửng đỏ rất nhiều, thế là ngưng ngay. sau đó chuyển sang dùng olay nhưng không thấy hiệu quả gì. sau đó lại ham hố theo trào lưu xài cám gạo thi thấy da sần sùi và nổi mụn. bây giờ em muốn cải thiện da thì phải làm sao đây, da em khá nhạy cảm, mong các bác tư vấn giúp.
    Mỹ Lữ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em lấy cánh hoa hồng ,đun sôi vs nuoc đến khi cánh nát ra .Rồi e lấy bông tẩy trang ,thấm va0` nuoc h0a hong .Da vua trang mịn ,mà giúp se lỗ chân lông .Vì da nhạy cảm nên e đừng dùng mĩ phẩm ,dùng đồ tự nhiên thôi .E thử cách này xem .Sẽ c0' hiệu quả đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YuMy.93 Xem bài viết
    em lấy cánh hoa hồng ,đun sôi vs nuoc đến khi cánh nát ra .Rồi e lấy bông tẩy trang ,thấm va0` nuoc h0a hong .Da vua trang mịn ,mà giúp se lỗ chân lông .Vì da nhạy cảm nên e đừng dùng mĩ phẩm ,dùng đồ tự nhiên thôi .E thử cách này xem .Sẽ c0' hiệu quả đấy
    chị ơi, mỗi lần như thế thì mua vs lượng hoa như thế nào, nấu vs bao nhiu nước và bao lâu ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em dùng toner giấm táo hàng ngày nhé, chị dùng theo hướng dẫn của 1 bạn blogger tên Oanh được vài tháng nay thấy giảm thâm, giảm nhờn mà lcl cũng se khít bớt đấy. Ngoài ra em đắp thêm mặ nạ mật ong + sữa chua+ giấm táo tuần 2-3 lần là được.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

giống mình quá , da mình bị dị ứng với các loại my phẩm dạng dưỡng ẩm từ olaz của đức hay kem quá bình thường vitamin e. đắp mặt nạ nào cũng k hợp.chán quá có tiền làm đẹp cxung k được. có bạn nào còn cách khác không giúp với ạ
    • 138 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

da tớ lúc trc cũng đẹp lắm, sau ham hố theo phong trào mua bộ xương rồng của skinffod xài, mẹ ơi, tự nhiên bị ngứa rồi nổi mụn quá trời, dùng sao cũng k hết, tớ trị mụn đủ loại dùng Avene, Nego, Yves đều k dc hix, sau lên diễn đàn thấy có mẹ tư vấn dùng bột matcha nguyên chất đắp mặt, thấy bớt mụn và mờ vết thâm nhiều lắm, h tớ dang dùng kèm với bộ dưỡng da của Shiseido, trộm vía là k có dị ứng và ngứa như những sản phẩm khác, đồ Nhật dùng tốt thật chứ h cứ ráng xài cho da đẹp lại thôi hihi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

em mới 17tuổi mà đã dùng pond với olay rồi,cái này chỉ dùng khi trên 20 tuổi thôi nên bị dị ứng là phải ,tốt nhất là cứ uống nhiều nước rồi ăn nhiều rau hoa quả là da sẽ đẹp ngay thôi
    • 474 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Hy_An Xem bài viết
    em dùng toner giấm táo hàng ngày nhé, chị dùng theo hướng dẫn của 1 bạn blogger tên Oanh được vài tháng nay thấy giảm thâm, giảm nhờn mà lcl cũng se khít bớt đấy. Ngoài ra em đắp thêm mặ nạ mật ong + sữa chua+ giấm táo tuần 2-3 lần là được.
    E nè c ơi Bữa nay rảnh lướt webtretho định cm chia sẻ mà c đã comment đúng ý e rùi, hihi