TIN TÀI TRỢ.

Cách nào trị mụn mọc trên trán??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là em không hiểu tại sao mà khắp nơi trên mặt em không chỗ nào có mụn ngoại trừ trên trán. Mụn mọc dày lun, mụn bọc có, mụn cám có. Cứ hễ sờ tay lên thì ôi thôi là nản. Nhiều lúc đội nón bảo hiểm phải lấy nón áo khoác trùm lên chứ nếu không nó đụng phải mụn thì đau lắm ạ.
    Mọi người có cách nào giúp em với, tình trạng này chỉ mới xuất hiện khoảng 1, 2 tháng gần đây thôi, chứ dạo trước thì không có như vậy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 152 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

nếu bạn bị nhiều quá thì mình nghĩ bạn nên đi bác sĩ da liễu đi, mình cũng bị mụn cũng nhiều lắm nhưng mình xài dưỡng da tẩy tế bào chết kết hợp ăn ngủ nghỉ hợp lý là 3-4 tháng sau mình hết ùi, chứ nghe bạn tả sao mình cảm tưởng là bạn bị nặng lắm ah' >"<
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 105 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi The_girl Xem bài viết
    Tình hình là em không hiểu tại sao mà khắp nơi trên mặt em không chỗ nào có mụn ngoại trừ trên trán. Mụn mọc dày lun, mụn bọc có, mụn cám có. Cứ hễ sờ tay lên thì ôi thôi là nản. Nhiều lúc đội nón bảo hiểm phải lấy nón áo khoác trùm lên chứ nếu không nó đụng phải mụn thì đau lắm ạ.

Mọi người có cách nào giúp em với, tình trạng này chỉ mới xuất hiện khoảng 1, 2 tháng gần đây thôi, chứ dạo trước thì không có như vậy.
    Giống m trước đây. B dùng nạ bắc đi. Và ngưng tất cả mỹ phẩm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 77 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi The_girl Xem bài viết
    Nàng nên thay áo gối thường xuyên nhé.
    Nếu để tóc mái thì nên kẹp nó lên hoặc cắt phéng nó đi Gốc tóc ra nhiều dầu, mồ hôi lắm đấy nhé.
    Hơn nữa, dù thế nào cũng không được đưa tay "bẩn" lên sờ mụn => càng làm tình hình diễn biến đáng sợ hơn
    Nàng nên tìm hiểu một số trung tâm trị mụn uy tín xem sao nhé.!!!
    • 84 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

hỏng thật vài tháng nay mình mọc mụn cám trên trán,càng ngày càng nhiều, không biết tại sao, nhưng mà thói quen ngồi làm việc 1 tay rảnh, hay đưa lên sờ và cậy mụn, thành ra càng ngày càng lắm thì phải, nhưng khốn nỗi là sờ mụn thành thói quen ròi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 449 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mẹ nó có để mái không nếu có thì cặp nó lên nhé vì tóc là 1 nguyên nhân dẫn đến mụn mọc trên trán nhiều đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng bị tình trạng tương tự như thế

Mình đã dùng thuốc Diffren + ăn ngủ hợp lý (sáng sớm dạy sớm tập thể dục) thì mụn đã khỏi.

Mình thấy cái yếu tố ăn ngủ hợp lý cực kỳ cần thiết và quan trọng luôn ý

Chúc bạn mau mau khỏi mụn nheee