TIN TÀI TRỢ.

Cách làm kem trộn spa trắng da an toàn hiệu quả

• 34 Lượt chia sẻ
  • 127K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 483 Bài viết

• 1,385 Được cảm ơn

Nguyên liệu:
    - Cám gạo 1kg
    - Sữa tươi không đường
    - Thuốc Asprin dạng vỉ - (1 vỉ/ 10 viên). Lưu ý thuốc phải bóc màng bao bên ngoài, chỉ sử dụng bột thuốc bên trong .
    - Sữa tắm trắng da chiết xuất từ sữa dê (khoảng 200ml).
    Cách làm:
    Trộn đều tất cả các thành phần ở trên thành 1 hỗn hợp sệt sệt. Sau đó, cho vào lọ đậy kín nắp, bảo quản trong ngăn mát của tủ lạnh.
    Khi tắm, bôi hỗn hợp trên lên toàn bộ body (trừ phần mặt nhé). Để chúng lưu lại trên sau khoảng 20 - 30 phút thì tắm bằng nước ấm sạch, bạn sẽ thấy da sáng và bóng dần lên.

Ngoài ra , nếu có thời gian bạn hãy bôi kèm kem trộn làm trắng tại nhà theo công thức sau để da bạn được dưỡng ẩm và làm trắng hiệu quả hơn

Nguyên liệu:
    - Kem dưỡng trắng da toàn thân - 1 chai 200ml
    - Thuốc Asprin dạng vỉ (1 vỉ/ 10 viên). Lưu ý thuốc phải bóc màng bao bên ngoài, chỉ sử dụng bột thuốc bên trong.
    - Kem chống rạn da cho bà bầu . Cái này bắt buộc phải có để cho da trắng đều màu không bị loang lổ
    - Kem sâm dưỡng da - 3 hộp
    Cách làm:
    Cho tất cả các thành phần ở trên vào cối của máy xay sinh tố để hỗn hợp được xay nhuyễn mịn.
    Sau khi hỗn hợp nhuyễn mịn thành 1 dung dịch sệt sệt thì cho vào lọ thủy tinh hoặc chai nhựa tốt bảo quản trong tủ lạnh ngăn mát. Nếu để bên ngoài nhiệt độ phòng mà quá cao sẽ làm hỗn hợp bị chảy nước và dễ bị hỏng.

Sau khi tắm với hỗn hợp kem tắm trắng thì lau khô người và thoa kem ngay . Bạn sẽ thấy da bạn sáng hơn sau lần đầu tắm .

Lưu ý : khi sử dụng kem trộn tắm và dưỡng trắng các bạn hạn chế ra nắng trực tiếp . Nếu có việc phải ra ngoài tiếp xúc với ánh nắng thì hãy che chắn kỹ lưỡng .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cach này ăn nắng ghê ghớm lun mình đã thử ùi giờ hối hận ghê
    • 483 Bài viết

• 1,385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvy2010 Xem bài viết
    cach này ăn nắng ghê ghớm lun mình đã thử ùi giờ hối hận ghê
    Loại kem trộn nào cũng bắt nắng hết chị ơi, có lưu ý rồi mà. Em thấy ct này dễ làm mà thành phần ko hại cho da nên share với các mẹ, Nhưng hiệu quả thì ko nhanh bằng các CT từ thuốc tây, thuốc tẩy, và các loại mỹ phẩm bán sẵn rồi trộn vào đâu nhé
    • 483 Bài viết

• 1,385 Được cảm ơn

Có 1 cách nữa chắc các mẹ dễ làm hơn, đó là lấy 1 hộp sữa chua + 5,6 giọt nước cam (Đừng lạm dụng nước cam nhiều vì rất dễ gây kích ứng da) trộn thành 1 hỗn hợp rồi thoa vòng tròn lên vùng da sạm màu (theo mình thì nên bôi toàn thân ), để 15' rồi tắm lại với nước ấm (có vài giọt tinh dầu)
    • 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

E thấy nó cũng được nhưng mà cái kem chống rạn da nó đắt quá các chị ơi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ có biết cách pha kem lột da không ạh

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

E biêt có 2 loại 1 loại cần trùm loại k
    • 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

E biêt có 2 loại 1 loại cần trùm loại k
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 73 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hì, nghe các chị nói vậy em cũng không dám xài!hic
    • 483 Bài viết

• 1,385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngantran0101 Xem bài viết
    Hì, nghe các chị nói vậy em cũng không dám xài!hic
    Mình không có thời gian trộn, mình chỉ tắm trắng, rồi dùng kem dưỡng cho mặt và body thôi, trong quá trình dùng, mình cho vài giọt tinh dầu, da trắng mà mịn như da em bé rồi ^^
    Các phương pháp trên rất an toàn, đọc thành phần, hầu hết đều từ thiên nhiên, các mẹ lo lắng điều gì?
    • 483 Bài viết

• 1,385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuongllinh Xem bài viết
    Các mẹ có biết cách pha kem lột da không ạh

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Lột da không được khuyến khích đâu nhé, chịu khó tắm trắng rồi dưỡng đi, hoặc uống Colagen hoặc viên tatiomax thuốc uống dạng gel đóng trong viên nang làm trắng da với thành phần chính là glutathione ý, chứ lột da rất có hại về sau này. Cái gì nhanh quá cũng không tốt đâu mẹ nó nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh moi dung ct1 theo.nhung so ko giam dung nua.cnhan cua minh la.da khong trang du chi o nha.dung lan 1ko sao.lan 2 vung bt .lan 3 tro di thay rat va co dau hieu noi mun so wua bo lun
    • 177 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Công thức làm sữa tắm hay đó chứ, để em làm thử...bthuong e tắm với oliu hòa chung sữa tắm, da có mịn nhưng mà lông mọc nhiều quá, hix
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytranglovelove Xem bài viết
    Công thức làm sữa tắm hay đó chứ, để em làm thử...bthuong e tắm với oliu hòa chung sữa tắm, da có mịn nhưng mà lông mọc nhiều quá, hix
    Chính xoát đó! dầu oliu và sữa tắm là lông mọc thôi rồi, nhưng được cái là mịn màng da lắm các mẹ à.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn.kem Ultra Pure thuộc dòng kem cốt cao cấp của Thái Lan.b tham khảo thử nhé.sau 1 tuần sử dụng sẽ thấy hiệu quả rõ rệt.đảm bảo ko ăn nắng,có mẫu dùng thử.nếu thấy ok b sử dụng lâu dài cho da thêm trắng và mịn nhé.hàng nhập khẩu 100%.ko có chất tẩy hoặc thành phần hại da.nếu nói sai sẽ hoàn tiền ạ.các bạn call hoặc sms 0948422112 để mình tư vấn nhé.đảm bảo các bạn sẽ hài lòng với sản phẩm đã mua ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 84 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

chị ơi dùng Asprin hại da và bắt nắng cực kì đấy đừng dại
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sao các mẹ không uống bột trắng da đó , an toàn hiệu quả , giá thành cũng ok , vùa đẹp da , vừa tốt cho sức khỏe nữa chứ, e đang dung dong collagen colly pink 6000mg chính hãng thái lan nè , dung hơn 1 tháng rồi , da sáng hẳn , mịn và hết thâm mụn.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy trong công thức có aspirin là biết da bắt nắng cỡ nào rùi, mà nó cũng là chất hóa học chứ có phải từ thiên nhiên đâu nhỉ? Đâu thể gọi là 100% từ tự nhiên đc.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bột đó mua ở đâu thế ạ? giá thế nào vậy bạn ơi? nghe cũng tò mò quá. dùng khoảng bao lâu thì thấy trắng thế?