Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cách giảm nhờn cho da mùa hè :"> Hiệu quả nhanh.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.28K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    Mình thuộc tuýp da dầu, rất dầu, ngày xưa lúc nào mặt cũng bóng nhẫy lên, ra đường không rửa mặt được nên dùng phim thấm dầu thấm đẫm cả 2 3 tờ 1 lần mặt mới khô ráo bt . Trải qua rất nhiều lần trải nghiệm "khử" dầu, từ lựa chọn srm cho da dầu, rồi da bt, rồi toner các loại đủ cả, ai chỉ gì làm nấy mà tình hình ko khá khẩm hơn, rồi còn kem kiềm dầu, có makeup thì "được dạy" phải dùng primer gel trong kiềm dầu, nhưng hiệu quả chỉ trong 15p đầu, sau khi da đổ dầu dưới lớp primer đó tình hình còn tệ hại hơn. Da mặt nặng ì chỉ muốn gột rửa ngay lập tức *sosad*.
    Cuối cùng mình khám phá ra 1 cách mà chính mình lúc đầu còn không tin, rằng....phản khoa học, đó là: từ bỏ tất tần tần hóa chất cho mặt, từ srm, toner, dưỡng ngày đêm ba chấm và ba chấm. Lúc đầu khá ngại nhưng cũng phải thử vì...hết cách rồi .
    Hàng ngày, khi ngủ dậy và trước khi đi ngủ mình chỉ dùng nước ấm pha muối để rửa mặt mà thôi. Lúc đầu mình nghĩ da dầu, nhiều bụi bẩn nếu ko dùng srm trừ khử nó thì da sẽ cộm lên vì hàng tấn bụi bặm mất. Nhưng sau 2 ngày sử dụng cách trên, da mình giảm dầu hẳn 8 90% @.@ không thể tin nổi phải không @.@ h mình không phải kè kè phim thấm dầu nữa. Muốn có hiệu quả, các bạn kiên trì rửa sáng tối nha, các bạn chỉ cần đun sôi nước với muối rồi để còn hơi ấm rửa mặt ( kết hợp luôn khử khuẩn cho da khỏi bị mụn khi đun sôi nước ). Các bạn sẽ thấy nó không sạch bông kin kít như khi rửa bằng srm đâu, nhưng như thế để giữ lại lớp dầu tự nhiên cho da, cho da đừng tiết dầu quá mức nữa. Các bạn thử đi nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 166 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Dung muối lâu ngày có bị đen k bạn? bạn có dùng kem chống nắng khi ra ngoài k?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vy.91