TIN TÀI TRỢ.

CÁCH CHỮA DA KHI XÀI KEM có chưa corticoid (Part 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.62K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 71 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các chị,

Chã là Topic (part 1) của em được các chị quan tâm rất nhiều nên em xin mạn phép được tổng hợp tất cả mọi bí quyết của các chị đã chia sẻ với em trong thời gian qua để mọi người cùng nhau làm da mình đẹp hơn nhé !!!

Vâng !!! Trước khi vào chủ đề chính cho em xin phép được đưa tình trạng da của em ở part 1 vào để chị em mới đọc có thể tìm hiểu kỹ hơn nhé !!! link part 1: https://www.webtretho.com/forum/f3268...icoid-1927940/ --- ( Các chị em chịu khó click 1 phát để đọc nhé... copy qua đây dài thôi rồi) ^_^

Và chủ đề chính của em ngày hôm nay, đây là những cách em đã thử qua + một số bước và cách các chị em trên diễn đàn đã chia sẻ (em cũng thử luôn) --> kết quả vượt mong đợi nhé !!!

Bước đầu tiên, dừng kem đang xài liền - ngay - và lập tức (đừng tiếc tiền mua mắc mà ráng xài nha chị em!!!)

Bước tiếp theo, áp dụng 1 số cách của chị em đã chia sẻ sau đây:

Cách 1: rửa mặt với nước muối pha thiệt là loãng (2 lần/ tuần) --> cảm giác sẽ hơi rát khi rửa... nhưng sẽ giúp giảm độ ngứa cho dễ ngủ

Cách 2: uống trà xanh, bột sắn, (bất cứ gì làm mát, thanh lọc cơ thể) để thanh nhiệt và giải độc... giúp tống 1 phần corticoid ra khỏi bề mặt da (cách này do chị Minh Phương vtv2 bày đấy!!!) (uống 2 lần/ngày: trưa và tối trước hoặc sau khi ăn cơm)

Cách 3: sử dụng dầu dừa ( cái này tại mình nghĩ da bong tróc nên nó khô da, nên mình bôi dầu dừa để cân bằng độ ẩm cho da ). - Phần này lưu ý, da chị nào đổ dầu nhiều quá thì hạn chế sử dụng nhé

Cách 4: Che chắn kỹ lưỡng khi ra đường... không được để da phải chịu thêm 1 tý tổn thương nào từ môi trường bên ngoài nữa, vì lúc này da của chúng ta quá yếu mà

Cách 5: Áp dụng có chọn lọc các cách sử dụng nguyên liệu thiên nhiên để da dần hồi phục như mặt nạ, chống nắng.... (áp dụng có chọn lọc nhé, do em bị vậy nên cách nào em cũng thử láng)

Bước tiếp nữa, sau khoảng 2,3 tuần hoặc lâu nhất là 4 tuần, da của các chị sẽ có khuynh hướng phục hồi, nhưng thời điểm này da của chị sẽ rất khô do bị mất nước (corticoid làm đọng nước -> da đẹp như da em bé; hết corticoid->tuột nước--> da khô queo luôn).... Vì vậy, bước này rất quan trọng, các chị phải làm sao để giữ ẩm được cho da của mình thì tình trạng cai nghiện corticoid của các chị mới có thể được giải quyết.

Note: Dưỡng ẩm ở đây k phải là mấy chị đi mua những sản phẩm đắt tiền water ... gì gì đó để tiếp nước cho da (tốn kém lắm), các chị có thể tự tìm 1 loại sữa rửa mặt dưỡng ẩm để sử dụng hàng ngày (thường thì ở Việt Nam do khí hậu nóng ẩm, nên sữa rửa mặt k dưỡng ẩm đâu; các chị tìm các sản phẩm của HQ - thời tiết lạnh -> da khô --> sửa rữa mặt dưỡng ẩm là tốt nhất); k cần đắt quá ... tầm 200k/1 tuýp xài khoảng 3,4 tháng gì đó... là ok rồi đó...

Bước cuối cùng, nhìn lại da của mình sau 4 tuần chăm sóc theo những cách trên xem nào !!!

Em chỉ sử dụng những cách đó thôi mà da em bây giờ khỏi chê nhé ... nạn nhân của kem trộn đây

Cám ơn các chị đã đọc bài viết của em !!!

P/s: Bài viết với nội dung chia sẻ, em k buôn bán gì cả nên mọi người khỏi phải lo em câu view nhé !!!

Hình đính kèm này là hình vừa kết thúc chiến dịch cai nghiện corticoid --> nói không với 360 nên chị em yên tâm, dù sao da mình cũng bị, làm liều như em, biết đâu đẹp lên sao hơi mụn tý nhưng cũng được :P
    Hình đính kèm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 125 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thank bạn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)