Trước khi đi ngủ là thời gian rất cần thiết để bạn chăm sóc da của mình. Vì trước khi đi ngủ da bạn cần được thư giãn cũng như cung cấp dưỡng chất cần thiết vào ban đêm. Bạn cần thực hiện các tiến trình sau để chăm sóc da trước khi đi ngủ nhé!
2_OFIP
Luôn rửa mặt trước khi ngủ để tẩy trang, bụi bặm và cặn bã khác. Rửa mặt khi đi ngủ, để dưỡng ẩm có nhiều thời gian phát huy hiệu quả hơn.

Vùng da quanh mắt rất dễ bị nếp nhăn và sẫm màu hơn bất kì vùng da nào khác. Vì vậy, khi ngủ, bạn nên dùng một loại kem chống lão hóa ở vùng da xung quanh mắt.
Trước khi đi ngủ, cách thư giãn hay nhất là ngâm mình trong bồn nước ấm. Từng noron thần kinh của cơ thể sẽ được làm dịu một cách nhẹ nhàng khiến bạn thấy cực kỳ thoải mái.
1-1369273373_500x0

Một mẹo nhỏ mách bạn là hãy cho vài thìa dấm trắng hoặc một ít vỏ cam quýt phơi khô vào bồn nước ấm để ngâm mình, làn da sẽ mềm mại hơn nhiều.
Trước khi ngủ uống một cốc sữa không giúp bạn dễ dàng vào giấc ngủ hơn thế nó còn có tác dụng giảm cân. Sữa rất giàu canxi, uống sữa trước khi đi ngủ có thể thúc đẩy hấp thụ canxi. Protein trong sữa giúp đốt cháy lượng mỡ thừa của cơ thể.
uong-sua-truoc-khi-ngu

Hãy dành một chút thời gian để mát xa da đầu giúp lưu thông máu tốt hơn, không chỉ tốt cho trí não, tinh thần mà còn tốt cho tóc. Việc lặp đi lặp lại các động tác xoa bóp làm tăng khả năng hấp thụ chất dinh dưỡng của tóc, làm giảm rụng tóc
Vì da chân, da tay không có tuyến dầu nên chúng có xu hướng dễ bị khô hơn và do đó nhanh già hơn. Thế nhưng, trong nhiệm vụ chăm sóc da để duy trì sự trẻ trung, chị em thường bỏ qua da tay và da chân của mình.
Để chăm sóc da tay, chân, chị em có thể sử dụng các sản phẩm kem dưỡng da vào buổi tối trước khi đi ngủ. Lời khuyên cho bạn là bạn nên sử dụng thêm các loại kem dưỡng trắng da toàn thân có nhiều thành phần thiên nhiên thì tốt hơn.