TIN TÀI TRỢ.

Các phương pháp làm trắng da an toàn tại nhà

• 6.76K Lượt chia sẻ
  • 89.4K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 127 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

(Webphunu.net) - Không cần tốn kém với dịch vụ tắm trắng đắt đỏ tại spa mà vẫn thu được kết quả như ý và vô cùng an toàn, hãy thử những công thức tắm trắng bằng sữa dưới đây nhé!
    Mùa hè đến cũng là lúc chị em có nhu cầu làm trắng da rất cao. Chính vì vậy những cách tắm trắng da toàn thân tại nhà vừa an toàn lại vừa hiệu quả được rất nhiều người quan tâm.
    Sữa từ xa xưa đã được các mĩ nhân nổi tiếng sử dụng để tắm trắng. Ngày nay, tại các spa làm đẹp cũng nở rộ dịch vụ tắm trắng bằng sữa. Nhưng nếu bạn có thời gian và yêu thích làm dẹp, sao bạn không thử tắm trắng ngay tại nhà mình với sữa tươi, sữa chua và một vài nguyên liệu vô cùng dễ kiếm khác nhỉ?
    Dưới đây là một vài công thức tắm trắng giúp bạn có một làn da trắng mịn không tì vết. Hãy cùng thử nhé!
    Tắm trắng bằng chanh và sữa tươi
    Chanh giúp làm sạch sâu, tái tạo tế bào mới đồng thời đem đến cảm giác dễ chịu và sảng khoái., Kết hợp cùng sữa tươi có tác dụng dưỡng trắng và làm mịn giúp bạn sở hữu làn da căng mịn, sáng bóng.
    Nguyên liệu:
    - 250ml sữa tươi (không đường)
    - 2 thìa mật ong
    - 1 thìa nước cốt chanh
    tam-trang1
    Thực hiện:
    - Trộn hỗn hợp chanh và mật ong (đối với da khô chỉ nên pha 1 thìa nước cốt chanh)
    - Cho hỗn hợp vào 250ml sữa tươi.
    - Khuấy đều các nguyên liệu.
    - Thấm hỗn hợp lên bông tắm và thực hiện các thao tác tắm như bình thường.

Tắm trắng bằng bạc hà, sữa chua
    Lá bạc hà không chỉ làm sạch, sáng da mà còn giúp da săn chắc hơn.
    Nguyên liệu:
    - 1 bát con lá bạc hà
    - 1 thìa dầu oliu
    - 1 hộp sữa chua không đường
    Thực hiện:
    - Nghiền nát hoặc xay nhuyễn lá bạc hà rồi trộn với 1 thìa dầu oliu, 1 hộp sữa chua.
    - Thoa hỗn hợp lên cơ thể, sau 15 phút tắm lại với nước ấm.
    tam-trang3

"Sữa tắm" cà rốt và sữa chua
    Hỗn hợp này vừa làm sáng da, vừa giúp da căng mịn.
    Nguyên liệu:
    - 1 củ cà rốt
    Thực hiện:

- Xay nhuyễn cà rốt với sữa chua không đường.
    Đu đủ, sữa tươi
    Nguyên liệu:
    - 1/2 quả đu đủ chín
    - 100ml sữa tươi không đường
    tam-trang2

Thực hiện:
    - Nghiền nhuyễn đu đủ rồi trộn với sữa tươi.
    - Thoa hỗn hợp có thể, để 20 phút rồi tắm lại với nước ấm.
    - Thực hiện 2 lần/tuần bạn có thể làn da trắng hồng rạng rỡ.

Mình đọc và thấy những cách này cũng dễ làm; Không biết có chị em nào đã từng làm qua hay có phương cách nào khác tốt hơn cho mình xin ý kiến cùng chia sẻ

Chủ đề bạn cần quan tâm:

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cũng hay đấy chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 127 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Mặt nạ cho da trắng mịn tự nhiên
    (Tapchilamdep) - Bạn có biết thiên nhiên luôn ưu ái tặng cho con người cả một kho mỹ phẩm với chất lượng tuyệt hảo và hầu như không gây tác dụng phụ
    .
    attachment

Nước gạo

Hãy dùng nước gạo để rửa mặt mỗi ngày vào buổi sáng với nước gạo, bạn đã có hoàn toàn tự tin với làn da trắng, loại nước rửa mặt tự nhiên này không có một chút hóa chất nào nên kể cả da nhạy cảm vẫn hoàn toàn yên tâm khi sử dụng cách làm đẹp này.

Mặt nạ mướp

1 quả mướp tươi (mướp hương là tốt nhất), chọn quả nào nhỏ, đặc ruột, ít hạt (cho đặc, dễ đắp). Gọt vỏ, xay nhuyễn bằng máy xay sinh tố. Lấy ra đắp trực tiếp lên mặt (Bạn không nên dùng giấy đắp mặt hoặc khăn mỏng vì hỗn hợp này khá đặc, khó thấm qua giấy hoặc khăn). Đắp 30 phút rồi rửa mặt bằng nước ấm, sau đó rửa qua bằng nước lạnh.
    Tần suất đắp: 2-3 lần/ tuần. Nếu da bạn hơi sậm màu và không sáng thì sẽ nhận rõ vẻ trắng sáng, mịn màng của làn da bằng cách làm trắng da tự nhiên này.

attachment

Củ dền
    Dùng bông thấm dịch ép củ dền lên mặt rồi thoa đều. Đợi khô sau 2 phút tiếp tục thấm nước lần 2, sau đó nằm thư giãn trong 15 phút. Rửa lại với nước ấm. Cách này áp dụng mỗi ngày hai lần sẽ thấy có sự thay đổi rõ rệt, làn da trở nên mịn màng, sáng bóng hơn.
    attachment

Dầu oliu
    Đun cách thủy dầu oliu ở nhiệt độ 37 độ, sau đó dùng bông thoa dầu lên mặt trong vòng 10 phút và rửa lại với nước ấm.

Với những bạn ít có thời gian, có thể trộn sữa tắm hoặc sữa rửa mặt với vài giọt oliu để tắm hoặc tẩy trang mỗi ngày sẽ có tác dụng làm mịn da, giúp da sáng đẹp rất tốt. Ngoài ra, dùng dầu oliu tẩy trang cũng giúp làm giảm mụn đầu đen đi trông thấy.
    attachment

Nước ép dưa leo
    Công dụng: Làm lành da, mát da, làm trơn nhẵn và sáng da, giảm vết nhăn và tàn nhang.
    Cách pha chế: Mài dưa leo bằng bàn nạo (hoặc có thể xay bằng máy sinh tố), dùng miếng vải xô ép lấy nước cốt.
    Cách dùng: Hằng ngày dùng bông gòn thoa đều nước ép dưa leo lên mặt. Có thể để nguyên không cần phải rửa lại bằng nước sạch.
    attachment

Mặt nạ từ đậu phụ.
    Dằm nát 1 miếng đậu phụ, dùng vải satin lọc khô nước, cho thêm 15g bột mỳ và 5g mật ong vào trộn đều, đắp lên mặt, giữ khoảng 20 phút sau thì rửa mặt. Có tác dụng làm da sáng, bóng, thu nhỏ lỗ chân lông.
    attachment
    zPJjp7 IbqUp7
    • 49 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Theo minh duoc biet cach tam sua tuoi voi chanh 1 thoi gian thi da cung trang nhung voi dieu kien la ban chat da thuoc loai trang, va voi bat ky loai tam trang nao cung phai che nang can than. Neu ai co y dinh tam trang du o hinh thuc nao thi cung nen can nhac that ky!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thích cách 2, lá bạc hà, sữa chua, oliu...chưa thử lần nào, để zìa thử xem hiahia
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa tắm" cà rốt và sữa chua
    Hỗn hợp này vừa làm sáng da, vừa giúp da căng mịn.
    Nguyên liệu:
    - 1 củ cà rốt
    Thực hiện:

- Xay nhuyễn cà rốt với sữa chua không đường.
    em đang thử cách này nè !!
    chờ hiệu quả
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cả nhà ơi.ở nhà em có dùng cái cám gạo ạ.em trộn với mật ong sữa tươi k đường và 1 nửa quả chanh để tắm.em thấy da sáng lên tắm xong mịn lắm nhưng oái ăm là cái nào tẩy làm da sáng thì nó cũng có tác hại là bắt nắng lắm luôn.mng giúp em là cách nào để trống nắng tốt và tư vấn giúp em chọn loại kem trống nắng tốt với.em cảm ơn cả nhà nhiều ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

oánh dấu cho bà xã
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình da cũng thuộc loại ngăm ngăm rồi...Chả biết dùng mấy cách này có hiệu quả không?? mẹ nào thử rồi thì cho chúng mình kinh nghiệm với nhé...!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tắm trắng tự nhiên thì an tâm nhưng lâu trắng và bắt nắng lắm các mẹ ạ.Tắm xong phải giữ da và dùng kem chống nắng. Mà nhé,không phải da nào cũng tắm trắng như nhau được đâu,với loại da khác nhau nên áp dụng các khác nhau không là dễ nổi mụn đấy ạ. Nhà e cũng thích trắng lắm nên cũng hay xem tư vấn các kiểu Nhà e hay xin tư vấn của chi này này,các mẹ vào link để được tư vấn miễn phí nhá http://www.facebook.com/BodyUs?ref=hl
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[Mình đang dùng chống nắng Cathy L-gluta magic,chống nắng tốt mà có tác dụng makeup luôn.Kem này thì đi biển và đi bơi,đi dưới nắng gắt cả tiếng không lo cháy và bắt nắng,mỗi tội là lúc thoa kem phải thoa siêu đều tay M mua ở shop Lavande này này
    http://www.facebook.com/BodyUs?ref=h...;29196473]cả nhà ơi.ở nhà em có dùng cái cám gạo ạ.em trộn với mật ong sữa tươi k đường và 1 nửa quả chanh để tắm.em thấy da sáng lên tắm xong mịn lắm nhưng oái ăm là cái nào tẩy làm da sáng thì nó cũng có tác hại là bắt nắng lắm luôn.mng giúp em là cách nào để trống nắng tốt và tư vấn giúp em chọn loại kem trống nắng tốt với.em cảm ơn cả nhà nhiều ạ.[/QUOTE]
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 39 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hic , em cũng thấy vậy, trắng càng nhanh lại càng nhanh đen
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 10030821 Xem bài viết
    [Mình đang dùng chống nắng Cathy L-gluta magic,chống nắng tốt mà có tác dụng makeup luôn.Kem này thì đi biển và đi bơi,đi dưới nắng gắt cả tiếng không lo cháy và bắt nắng,mỗi tội là lúc thoa kem phải thoa siêu đều tay M mua ở shop Lavande này này
    http://www.facebook.com/BodyUs?ref=hlQUOTE=Ziczax;29196473]cả nhà ơi.ở nhà em có dùng cái cám gạo ạ.em trộn với mật ong sữa tươi k đường và 1 nửa quả chanh để tắm.em thấy da sáng lên tắm xong mịn lắm nhưng oái ăm là cái nào tẩy làm da sáng thì nó cũng có tác hại là bắt nắng lắm luôn.mng giúp em là cách nào để trống nắng tốt và tư vấn giúp em chọn loại kem trống nắng tốt với.em cảm ơn cả nhà nhiều ạ.
    [/QUOTE]
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

phương pháp này mình cũng đã làm rồi và cũng thấy có hiệu quả, nhưng phương pháp tắm trắng " ruột" tại nhà của mình là sử dụng cám gạo với sữa tươi không đường, có thể cho thêm một vài thìa nước cam vắt hoặc không.

Tắm xong cảm thấy da rất mịn và sờ vào rất thích, trong khoảng 1 vài tuần là bạn thấy hiệu quả. Mình thề là các bạn làm sẽ thấy thích thậm chí có tuần mà ngày nào cũng muốn tắm vì tắm xong thấy vừa mịn vừa trắng.
    Đây là phương pháp mà mình hay làm nên mình cung muốn chia sẽ cho các mẹ làm đẹp!
    Anh-bia-Me
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 10030821 Xem bài viết
    Tắm trắng tự nhiên thì an tâm nhưng lâu trắng và bắt nắng lắm các mẹ ạ.Tắm xong phải giữ da và dùng kem chống nắng. Mà nhé,không phải da nào cũng tắm trắng như nhau được đâu,với loại da khác nhau nên áp dụng các khác nhau không là dễ nổi mụn đấy ạ. Nhà e cũng thích trắng lắm nên cũng hay xem tư vấn các kiểu Nhà e hay xin tư vấn của chi này này,các mẹ vào link để được tư vấn miễn phí nhá http://www.facebook.com/BodyUs?ref=hl
    Mình thấy tắm trắng tự nhiên thì luôn an toàn hơn, nếu dùng mỹ phẩm thì xem như tẩy da thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu da ngăm quá bạn tắm trắng tại nhà trước 1,2 lần đi, sau đó thì dưỡng kem và mỗi tuần thì sd nguyên liệu tự nhiên
    • 1,019 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

đơn giản mà lại hiệu quả