TIN TÀI TRỢ.

Các phương pháp dưỡng da & trang điểm dành cho da dầu < tầng 9> nhé!!! ^^

• 2 Lượt chia sẻ
  • 200K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alisiameo Xem bài viết
    có ai sài bb cream coogi ko nà, mình mới xem trên web chũ thấy sale tới 60%, 1 tuýp 50ml có 9900w, mà mua set 2 tuyp 1+1 thì còn 17900W, hic, ko biết nhà mình có ai nhận oder em này ko nhỉ
    em hỏi Susi_korea bên lcm rùi, bạn ấy chịu nhận giá 1tuýp 50ml 250k, 2 tuyp 460k, ship về sài gòn 20k, ai share với em 1 tuyp ko ạh, tính ra có 240k/ 1 tuýp trong khi mấy chị bên muare bán có sẵn tuýp 30ml là 300k, tuyp 50ml là 350k, ai share phụ với em với
    Để em post thông tin em này lên, iupooh đã review sơ wa nhưng ko thik lắm vì tông hồng chỉ dành cho da tông hồng chứ ngoài ra mọi thứ của nó đều tốt dv nhà dầu mình nha (em nghĩ vậy )

Theo lời bạn XL bên ttvnol thì bn ấy từng sữ dụng wa missha , The face shop Hydro Splash với quick & clean, skinfood Mushroom , Skinfood Aloe ,Skin 79 Diamond : innisfree Trouble care và coogi thì bn oánh coogi điểm cao nhất, cho tròn điểm:cool:
    bn ấy review như sau ưu điểm : - che phủ rất tốt , dễ blend và rất mịn
    - Màu đẹp và dễ dùng , không bị trắng quá nhưng chỉ dành cho da sáng , lúc apply lên nhìn da hồng hào tỉnh táo
    - Kiềm dầu khá
    - Last long
    - Rẻ mà tốt ( hồi tớ mua là có 270k nhưng hình như lúc ý có đợt sale off )
    Nhược điểm : - Không tự nhiên lắm , rất giống foundation nhưng cá nhân tớ thấy vẫn tự nhiên hơn dùng foundation ( tớ dùng MAC và HD smashbox )

mà em coogi này còn là 1 trong top 5 favourite của Kimoko- queen of bb cream nữa chứ, search review nước ngoài toàn khen, ko chê, nếu chê chỉ là là ko dành cho da khô, với da vàng thôi, chứ da hồng thỉ thik lắm, Highly recommend cho da dầu yahoooooo

hic, mà nói túm lại là em cần người share với em ạh ai thương tình nhập hội với em đi

ps: mod ơi em ko buôn bán đâu, chỉ là rủ rê nhập bọn thôi, mod đừng kill em

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 221 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pisu_2012 Xem bài viết
    sieuthiNHANH2010122535851nmnhmgu4yw1145731

Khoe 3 em yêu mới về tới nhà. BB mới của BVP, Pooh đã review ở trang 2 nên Pi ko múa rìu qua mắt thợ nữa. Pi review về em lấp lỗ chân lông của BVp và base của NR.
    Về em bloom bebe base của NR: Pi khá vừa ý vì nó hiệu chỉnh sắc da của Pi khá tốt, làm da Pi bớt đỏ. Tuy nhiên nó không kiềm dầu. Nhưng cũng ko có nghĩa là gây dầu vì Pi dùng nó kèm với BB NR 2 tiếng rồi ko đổ dầu, trong điều kiện nóng nực. Rất thích :Battin ey:
    Về Pore cover balm của BVP : là bạn đồng hành của những người có LCL to như Pi và chị Jerry. Dùng sau base và trước BB, da mượt mà mướt mát như chưa có LCL vậy. Rất thích :Battin ey:
    haha, sắp có ng tốn tiền nữa rùi. Chị đọc xong còn mê nói j Jerry. Hũ đóa nhiu xèn Pi ơi?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,864 Bài viết

• 1,482 Được cảm ơn

Về Pore cover balm của BVP : là bạn đồng hành của những người có LCL to như Pi và chị Jerry. Dùng sau base và trước BB, da mượt mà mướt mát như chưa có LCL vậy. Rất thích
    Ôi, Pi ôi!!!niềm đau chôn dấu của chị!!!!:Sad::Crying:
    hxVSukuDp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,690 Bài viết

• 8,855 Được cảm ơn

em hỏi Susi_korea bên lcm rùi, bạn ấy chịu nhận giá 1tuýp 50ml 250k, 2 tuyp 460k, ship về sài gòn 20k, ai share với em 1 tuyp ko ạh, tính ra có 240k/ 1 tuýp trong khi mấy chị bên muare bán có sẵn tuýp 30ml là 300k, tuyp 50ml là 350k, ai share phụ với em với
    Để em post thông tin em này lên, iupooh đã review sơ wa nhưng ko thik lắm vì tông hồng chỉ dành cho da tông hồng chứ ngoài ra mọi thứ của nó đều tốt dv nhà dầu mình nha (em nghĩ vậy )

Theo lời bạn XL bên ttvnol thì bn ấy từng sữ dụng wa missha , The face shop Hydro Splash với quick & clean, skinfood Mushroom , Skinfood Aloe ,Skin 79 Diamond : innisfree Trouble care và coogi thì bn oánh coogi điểm cao nhất, cho tròn điểm:cool:
    bn ấy review như sau ưu điểm : - che phủ rất tốt , dễ blend và rất mịn
    - Màu đẹp và dễ dùng , không bị trắng quá nhưng chỉ dành cho da sáng , lúc apply lên nhìn da hồng hào tỉnh táo
    - Kiềm dầu khá
    - Last long
    - Rẻ mà tốt ( hồi tớ mua là có 270k nhưng hình như lúc ý có đợt sale off )
    Nhược điểm : - Không tự nhiên lắm , rất giống foundation nhưng cá nhân tớ thấy vẫn tự nhiên hơn dùng foundation ( tớ dùng MAC và HD smashbox )

mà em coogi này còn là 1 trong top 5 favourite của Kimoko- queen of bb cream nữa chứ, search review nước ngoài toàn khen, ko chê, nếu chê chỉ là là ko dành cho da khô, với da vàng thôi, chứ da hồng thỉ thik lắm, Highly recommend cho da dầu yahoooooo

hic, mà nói túm lại là em cần người share với em ạh ai thương tình nhập hội với em đi

ps: mod ơi em ko buôn bán đâu, chỉ là rủ rê nhập bọn thôi, mod đừng kill em
    tớ cũng thích nhg tớ ở hn cơ, mà da tớ xỉn màu, hơi vàng, chứ ko hồng hào :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,089 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang.van.anh Xem bài viết
    chị ơi chị lên mạng search, ko phải em kẹt ^^ nhưng mà QH giờ có đại lý ở HCM,HN,HD rồi đó chị ^^ chị cứ gọi cho cái chị ở trong HCM sẽ đưa chị địa chỉ cụ thể nơi tiện cho chị nhất hoặc ship hàng cho chị
    Tks em nha.
    Nhưng em ơi, chị search mãi mà ko ra. Em cho chị sdt đại lý của QH cái chị trong SG đc hem? Hic, phiền em. Tks e nhiều lắm hen.
    Không thay đổi được người thì bản thân mình thay đổi vậy (...w...)
    Link những bài thuốc hay của bochipchip
    Nhà sumi, mọi người gé chơi nhé
    KbhsradKbhsp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jerrytran Xem bài viết
    Về Pore cover balm của BVP : là bạn đồng hành của những người có LCL to như Pi và chị Jerry. Dùng sau base và trước BB, da mượt mà mướt mát như chưa có LCL vậy. Rất thích
    Hihi, em quên mất giá rồi, em mua lúc nó sale nên ko nhớ, khoảng 200k thui
    Ym : Pisu_2012
    Em có ước mơ, và em dám làm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyBéo Xem bài viết
    tớ cũng thích nhg tớ ở hn cơ, mà da tớ xỉn màu, hơi vàng, chứ ko hồng hào :Crying:
    oh vậy sài sẽ hơi bị hồng so với da thật rùi, có lẽ ko tự nhiên lắm, giải pháp là uýnh lun cho cổ lun , mà susi cũng ở hà nội đó, mà h bạn ấy đang ở đồng nai, bạn liên lạc thử xem
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,864 Bài viết

• 1,482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumj Xem bài viết
    Tks em nha.
    Nhưng em ơi, chị search mãi mà ko ra. Em cho chị sdt đại lý của QH cái chị trong SG đc hem? Hic, phiền em. Tks e nhiều lắm hen.
    chị ơi, chị quay lại tr1 em có post đc cty của nó rồi đó, nếu chị ko đến đc cty thì chị lấy địa chỉ đó cho anh gú gồ sẽ ra đc trang web, vì nêu thông tin ng bán sẽ bị xóa mất bài ngay chị ah.
    Endy ơi: cái gel Clean & clear trị mụn của em chị thấy thuyduong mua rẻ bán đó, em gú gồ típ nha, 180k đó em gái!
    hxVSukuDp7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,690 Bài viết

• 8,855 Được cảm ơn

oh vậy sài sẽ hơi bị hồng so với da thật rùi, có lẽ ko tự nhiên lắm, giải pháp là uýnh lun cho cổ lun , mà susi cũng ở hà nội đó, mà h bạn ấy đang ở đồng nai, bạn liên lạc thử xem
    bạn cho mình nik và số đt bạn đó nha :Battin ey: mình đang băn khoăn giữa em coogi và Blemish lab vì da mình khá nhiều mụn, Blemish lab cũng của NR, ko bít có dc sale ko :Sigh: chẳng hiểu sao mình ko xem dc trang web của NR
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyBéo Xem bài viết
    bạn cho mình nik và số đt bạn đó nha :Battin ey: mình đang băn khoăn giữa em coogi và Blemish lab vì da mình khá nhiều mụn, Blemish lab cũng của NR, ko bít có dc sale ko :Sigh: chẳng hiểu sao mình ko xem dc trang web của NR

bạn search nick susi_korea để ua coogi nha bạn, còn NR thì bạn hỏi korea_beautyshop bên muare nha, bữa mình hỏi NR mà dong bb colagen thì sale 220k đo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,483 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

====> hóng chai này, trước sau gì cũng phải cướp nó

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 281 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumj Xem bài viết
    Tks em nha.
    Địa chỉ: 740/22 Sư Vạn Hạnh, p12,Q.10,TP.HCM

Điện Thoại:0909-027-424 | 0906-740-755
    đây chị. mod ơi đừng khóa mỏ em
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,864 Bài viết

• 1,482 Được cảm ơn

Dạo này trời se se rửa mặ xong mà hem kịp bôi kem dưỡng là y như rằng mặt căng căng khó chịu ghê!!:Worried:
    hxVSukuDp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

Đua đi chị
    @ Cả nhà : em định order coty nhũ về, nhưng mà phí ship cao quá, có ai share với em không? Khoáng 10 người là ok.
    Em xin review coty nhũ : sáng hơn, nhũ mịn cực dùng hightlight rất thích, khoảng tối thì dùng coty vàng. Kiềm dầu siêu hơn coty vàng cả nhà nhé. Ưu điểm là nhũ mịn tới nỗi chỉ thấy mặt sáng chứ ko hề bóng bóng. Mại dooooooooooooo
    http://www.walgreens.com/store/c/cot...315368-product
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

Dạo này trời se se rửa mặ xong mà hem kịp bôi kem dưỡng là y như rằng mặt căng căng khó chịu ghê!!:Worried:
    Chuyển qua tẩy trang bằng olive đi chị, giờ em cũng phải tẩy trang bằng olive vì trời lạnh quá, da khô
    • mmi
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pisu_2012 Xem bài viết
    Trâm ơi, tưởng tượng kinh quá. Mua bàn chải ở medicare ý, có hơn 20k à
    Em lon ton vô medicare mua bàn chải -> hết hàng. lon ton qua big c, gặp cái bàn chải, mừng húm (3 mươi mấy k) huhu, nó cứng còn hơn cái bàn chải đánh răng của em, cố gắng thật nhẹ nhàng rồi mà rửa xong cái mặt rát ko chịu được. Chắc em chuyển nó sang chà tay chân quá. Vậy cái bàn chải trong medicare có mềm ko các chị? chị nào đã mua ở big c rồi cho em kinh nghiệm với ạh.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mmi Xem bài viết
    Em lon ton vô medicare mua bàn chải -> hết hàng. lon ton qua big c, gặp cái bàn chải, mừng húm (3 mươi mấy k) huhu, nó cứng còn hơn cái bàn chải đánh răng của em, cố gắng thật nhẹ nhàng rồi mà rửa xong cái mặt rát ko chịu được. Chắc em chuyển nó sang chà tay chân quá. Vậy cái bàn chải trong medicare có mềm ko các chị? chị nào đã mua ở big c rồi cho em kinh nghiệm với ạh.
    Bnà chải ở Medicare rất mềm em ạ
    • 391 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

[QUOTE=LyBéo;15446514]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rainy_logy Xem bài viết
    tớ đi chỗ bác Bảo cao bá quát ý, chả thấy hiệu quả j hết :RollingEy: trị mụn ko dứt, còn nếu chỉ đến xông mặt thì càng ko nên, thà đi spa ng ta chăm sóc còn kĩ hơn, tất nhiên spa giá tiền nó khác hẳn, nhg mình dc cảm giác da mặt mình dc chăm sóc, chứ ở chỗ bác bảo...hút mụn đầu đen trên mũi còn qua loa (==!)
    tớ chỉ đi xông 1 tuần 1 lần nhưng chẳng bh hút mụn đầu đen cả, vì lcl t cũng bé sợ hút nó lại to ra. Xông thì cảm giác cho mặt nó đỡ nặng nề thui. Đợt trc chữa ở đấy uống thuốc xong thì da đẹp, xong giờ sau 3,4 tháng ngừng thuốc mặt lại lên rồi. đang tìm cách chữa trị khác
    • 1,198 Bài viết

• 1,414 Được cảm ơn

Pola hem tìm được bàn chải trong Mediacare nên sử dụng luôn bàn chải đánh răng vừa hết hạn sử dụng, mềm và khá là thik:Silly:
    • 964 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

tui thì thấy dùng bàn chải thấy mụn có vẻ được đẩy lên đó :Silly: rùi đắp cao bí đao cho nó lên hẳn ,nhất là mụn vùng mũi