TIN TÀI TRỢ.

Các mom cùng nhau vào đây trao đổi vè làm đẹp bằng các loại mặt nạ thiên nhiên nhé.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6,970 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

Mình tìm mãi mà không thấy top nói về cách làm mặt nạ thiên nhiên.
    nên mình mạn phép mở top này, các mom vào đây trao đổi nhé.
    Mình rất thích làm mặt nạ bằng lô hội và khoai tây, mom nào có cao kiến gì hay mách thêm mình với nhoa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 560 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Em thì da hỗn hợp nhờn vùng T, tháng này e tự chế làm mặt nạ sữa chua không đường+ nghệ tươi giã nát + mật ong + chanh 2 ngày 1 lần , kết quả cũng ok lắm, da mặt mịn , bớt mụn, mờ vết thêm ....nói chung là e hợp với mặt nạ này, đang suy nghĩ tự chế loại mặt nạ khác nữa nè hihii:Silly:??? Àh em đang nghiên cứu cái mặt nạ bột đâu xanh xay , nghe nhiều chị trên này khen lắm rooling:
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6,970 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

Mặt nạ trắng da
    - 1 củ khoai tây
    - 2 hoặc 3 thìa cà phê sữa tươi
    Chọn một củ khoai tây vừa, rửa sạch, đem hấp cách thuỷ. Khi chín bạn nghiền ra và trộn với sữa tươi. Lượng sữa vừa đủ để làm hỗn hợp dính sền sệt, đắp lên mặt trong 20 phút rồi rửa sạch bằng nước ấm. Bạn sẽ ngạc nhiên với làn da sáng và mịn ra trông thấy, chỉ nên dùng 2 lần trong tuần.

Mình đang làm mặt nạ này, nhưng mình luộc khoai tây chín đc không các mom?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 213 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

ôi một thời gian em cũng dùng mặt nạ này nhưng thấy nó bắt nắng quá, bi giờ chung thủy với em lô hội, vừa rẻ vừa mịn hi hi:Smiling:
    Tình yêu bắt đầu bằng nụ cười :Smiling:, lớn lên bằng nụ hôn :561:và thường kết thúc bằng nước mắt :Crying:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,625 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DH_85 Xem bài viết
    Em thì da hỗn hợp nhờn vùng T, tháng này e tự chế làm mặt nạ sữa chua không đường+ nghệ tươi giã nát + mật ong + chanh 2 ngày 1 lần , kết quả cũng ok lắm, da mặt mịn , bớt mụn, mờ vết thêm ....nói chung là e hợp với mặt nạ này, đang suy nghĩ tự chế loại mặt nạ khác nữa nè hihii:Silly:??? Àh em đang nghiên cứu cái mặt nạ bột đâu xanh xay , nghe nhiều chị trên này khen lắm rooling:
    Thế sau đó mặt có vàng ko hả mẹ nó ?? Làm cách nào để tay cũng ko bị vàng lúc chế biến?? Mẹ nó kể chi tiết thêm nhá. Thanks.
    CopyofAnhTin U3igp7

Photo-0044CR3Qm7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 568 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoSieuIn Xem bài viết
    ôi một thời gian em cũng dùng mặt nạ này nhưng thấy nó bắt nắng quá, bi giờ chung thủy với em lô hội, vừa rẻ vừa mịn hi hi:Smiling:
    Đang trị mụn thì có dùng mặt nạ lô hội được ko bạn ơi?
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,229 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Da em dầu vùng chữ T, mũi nhiều mụn đầu đen, gần đây trên trán và 2 bên má bắt đầu cũng xuất hiện. Các mẹ mách cho em xem nên chế mặt nà nào với!?
    @DH -85: Chị bạn mình bảo làm khoai tây tốt hơn bột đậu xanh bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 560 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tin Tin Xem bài viết
    Thế sau đó mặt có vàng ko hả mẹ nó ?? Làm cách nào để tay cũng ko bị vàng lúc chế biến?? Mẹ nó kể chi tiết thêm nhá. Thanks.
    Em dùng : 2 thìa cà phê sữa chua ko đường
    1 củ nghệ tươi nhỏ gọt vỏ dập nát
    2,3 giọt chanh
    1 thìa mật ong

Trộn đều ( kĩ phần này )hỗn hợp trên rồi thoa lên mặt vừa thoa vừa matxa cho thấm vào da, xong thoa lên 1 lớp nữa rồi để khô nửa tiếng, hay 1 tiếng ( em để lung tung do quên) xong rửa mặt bằng nước ấm xong rửa lại lần nữa bằng nước lạnh da mặt không bị vàng 1 tí nào cả mà em chỉ thấy da mình sạch và mịn thôi àh rooling: , chỉ có lúc gọt vỏ nghệ tươi thì tay có bị vàng , nhưng em tắm xong qua đến ngày mai là hết àhonttella:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hì hì mình có công thức nhỏ dành riêng cho bản thân thấy chị em chia sẽ mình cũng chia sẽ .....với mình thì công dụng nhưng với chị em khác mình không giám đảm bảo nha

Da mình thuộc dạng nhờn khi sớm ngũ dậy và trưa chùi thì rất khô và rát , và da lúc trước khá nhiều mụn

Mỗi sáng mình dùng : 1 lá nha đam khoảng ( 3g) tách võ cẩn thận chỉ còn cơm bên trong
    và với sữa chua không đường (2g) , trộn 2 loại ấy trong đêm để trong tủ lạnh. Sáng mình đắp lên mặt tầm 20' ( sau khi đã vệ sinh cá nhân ^^ ) . Rồi mình rửa rạch với nước. mình làm được 1 năm nay và da mình bớt mụn hẵn còn những vết thâm cũng mờ dần đi .

Hơi cầu kì mà tốn thời gian nhưng hiểu quả thì khá tốt ( với da của mình )

góp vui thôy !
    :LoveStruc:
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6,970 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

Chỉ mình cách làm nha đam đi các mom. Mình chỉ gọt sạch bên ngoài sau đó cắt nhỏ và đắp thui. Có cách nào nữa không các mom ui?
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6,970 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phạm Phương Thảo Xem bài viết
    Hì hì mình có công thức nhỏ dành riêng cho bản thân thấy chị em chia sẽ mình cũng chia sẽ .....với mình thì công dụng nhưng với chị em khác mình không giám đảm bảo nha

Da mình thuộc dạng nhờn khi sớm ngũ dậy và trưa chùi thì rất khô và rát , và da lúc trước khá nhiều mụn

Mỗi sáng mình dùng : 1 lá nha đam khoảng ( 3g) tách võ cẩn thận chỉ còn cơm bên trong
    và với sữa chua không đường (2g) , trộn 2 loại ấy trong đêm để trong tủ lạnh. Sáng mình đắp lên mặt tầm 20' ( sau khi đã vệ sinh cá nhân ^^ ) . Rồi mình rửa rạch với nước. mình làm được 1 năm nay và da mình bớt mụn hẵn còn những vết thâm cũng mờ dần đi .

góp vui thôy !
    Mẹ nó ơi. vậy có trắng lên không mẹ nó.?
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,229 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phạm Phương Thảo Xem bài viết

góp vui thôy !
    Hic, vậy bạn dậy từ mấy giờ sáng? Mình thức khuya được chứ dậy sớm ko nổi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,048 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

em đang nghiên cứu mặt nạ đất sét :Laughing::Laughing::Laughing:đang thử nghiệm trên...em rooling:
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    https://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 173 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

♥DH_85: Mitao sẽ thử cách bạn chỉ coi sao há. À thay vì dùng nghệ tươi ( lách cách với bẩn tay khi gọt nghệ) thì bạn có thể dùng tinh bột nghệ xem, cái này cũng giúp da căng, mịn hơn cộng thêm là trị thâm sau mụn đó.
    Thấy nhìu người khen nha đam quá chừng, hum nào mitao mua 1 cây về dùng thôi :Battin ey:
    • 203 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Da em khá là mịn màng, chỉ có chút mụn đầu đen ở mũi thôi. Nhưng mà nước da em xanh lắm, có cách nào làm cho nó hồng hào lên không ạ, và có loại nào chữa được tận gốc cái mụn đầu đen thì tốt quá. Hic. À mà em ngày nào cũng dùng kem chống nắng, các chị có biết loại nào che được mụn đầu đen thì mách cho em với nhé. Thank mọi người nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 302 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Mình hay đắp bằng bơ xay với sữa tươi ko đường, thấy cũng thích lắm :cool:
    Good things come to those who can wait...
    Better things come to those who believe...
    Best things come to those who NEVER GIVE UP!!!

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi. vậy có trắng lên không mẹ nó.?
    Công thức này chỉ làm da mịn hết vết thâm, dữ nguyên màu sắc của da bạn ^ ^

Hic, vậy bạn dậy từ mấy giờ sáng? Mình thức khuya được chứ dậy sớm ko nổi
    mình đi làm lúc 7h nên sáng mình phải thức dậy lúc 6h.
    10' : vệ sinh cá nhân
    20' : đắp mặt
    10' : trang phục
    20' : tới chổ làm

hì hì tùy theo thời gian đi làm của mẹ mà điều chĩnh thời gian, dậy sớm 20' thù chắc thay đổi tí được mà hì hì
    :LoveStruc:
    • 167 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pillory Xem bài viết
    em đang nghiên cứu mặt nạ đất sét :Laughing::Laughing::Laughing:đang thử nghiệm trên...em rooling:
    HEHE, tớ dũng mặt nạ đất sét nhưng ko phải nguyên chất ạ, mà là mỹ phẩm của Menard, dùng mấy cái khác đều ko thích bằng, được cái tiện, chẳng phải pha chế gì, thời sinh viên còn có thời gian chứ bi giờ 1 nách 2 đứa, cứ nghĩ đến làm mặt còn ngại huống chi...
    • 167 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bapmelovely Xem bài viết
    Mình hay đắp bằng bơ xay với sữa tươi ko đường, thấy cũng thích lắm :cool:
    Đúng là dùng bơ tươi với sữa thích thật, hic, nhưng mà đấy là làm ở hiệu gội đầu, giờ cái hiệu gần nhà chẳng có loại mặt nạ thiên nhiên gì cả, chán
    • 1,075 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

công nhận là đắp các loại mặt nạ tự chế thích thật,nghe các bạn bàn mặt nạ nha đam sao thấy khoái quárooling:nhưng mà...lười lắm..với lại thấy nhớt nhớt ghê ghê:RaisedEye.Mình thì khoái nhất là mặt nạ khoai tây+sữa chua hay mật ong và mặt nạ sữa chua hay sữa chua+mật ong.Sau khi tẩy tế bào chết trên mặt xong mình dùng mặt nạ đắp lên mặt thu giãn trong khoảng 20' rồi rửa lại với nước sạch..thấy da mình đầy sức sống,sờ vào mát rượi,chỉ muốn..cắn thôi:Laughing:.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3