TIN TÀI TRỢ.

Các mẹo nhỏ để chăm sóc sức khỏe và sắc đẹp!!!!!

• 2.32K Lượt chia sẻ
  • 34.1K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 375 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Thỉnh thoảng đọc trên các topic, mình tình cờ phát hiện được những mẹo làm đẹp, chăm sóc sức khỏe... nho nhỏ các mẹ chia sẻ mà mình chưa biết. Và mình nghĩ biết đâu cũng có những mẹ chưa biết như mình nên lập ra topic này để cả nhà cùng nhau trao đổi nhá (ko biết có bị trùng với topic nào ko ta:Thinking! Thiên hướng của topic là những cách chăm sóc, làm đẹp cơ thể đơn giản (tớ là chúa lười:Sigh, tự nhiên (hạn chế mĩ phẩm, hóa chất:coolhiệu quả (từ thực tế các mẹ đã làm:LoveStruc nhé! Mong cả nhà cùng ủng hộ!:Rose:

Mở hàng, tớ nói về chuyện rửa mặt bằng nước muối loãng. Từ khi đẻ xong, da mặt tớ nhờn quá và nổi mụn nữa, thế là mẹ tớ bảo hàng ngày nên cho một nhúm muối vào chậu rửa mặt 2 lần sáng và tối. Làm như thế một thời gian (khoảng 3-4 tuần) thì thấy da nhẵn hơn, ko nhờn, ko mụn.
    Đọc trên net thì thấy bảo là sau khi rửa nước muối nên rửa lại mặt bằng nước thường nhưng tớ thì ko rửa lại. Ko biết các mẹ khác thì sao? Mà thấy bảo rửa bằng nước muối da sẽ đen đi nhưng tớ thì ko thấy đen đi gì cả, hay tại da mình ko bắt nắng nhẩy!:Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 375 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Có chị em nào hay phải tự cạo lông mày tại nhà ko nhỉ? Tớ thấy nếu cạo mà dùng kem bôi trước khi cạo thì vẫn bị rát da lắm, dùng xà phòng thì trơn - sợ cạo trượt bay cái lông mày thì toi:Sick:, còn nếu dùng kem bọt thì lại ko nhìn rõ cái lông mày để mà cạo cho chuẩn! Thế là hôm tớ ra cạo ngoài hàng gội đầu thì thấy cô chủ dùng chút phấn rôm trẻ em thoa lên 2 lông mày và da xung quanh rồi mới cạo. Xong thấy ko hề bị rát, rất dễ chịu! Thế là về nhà từ đó áp dụng luôn! Các mẹ thử xem sao nhé!:Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 288 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamasa Xem bài viết
    Có chị em nào hay phải tự cạo lông mày tại nhà ko nhỉ? Tớ thấy nếu cạo mà dùng kem bôi trước khi cạo thì vẫn bị rát da lắm, dùng xà phòng thì trơn - sợ cạo trượt bay cái lông mày thì toi:Sick:, còn nếu dùng kem bọt thì lại ko nhìn rõ cái lông mày để mà cạo cho chuẩn! Thế là hôm tớ ra cạo ngoài hàng gội đầu thì thấy cô chủ dùng chút phấn rôm trẻ em thoa lên 2 lông mày và da xung quanh rồi mới cạo. Xong thấy ko hề bị rát, rất dễ chịu! Thế là về nhà từ đó áp dụng luôn! Các mẹ thử xem sao nhé!:Rose:
    da em đang bị thâm mụn,lông mặt ra đầy,muốn đi cạo lông mặt nhưng lại sợ dị ứng,chắc em cũng phải tự lấy dao và kem cạo râu của chồng tự xử tại nhà luôn quá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 375 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kuterabbitbaby Xem bài viết
    da em đang bị thâm mụn,lông mặt ra đầy,muốn đi cạo lông mặt nhưng lại sợ dị ứng,chắc em cũng phải tự lấy dao và kem cạo râu của chồng tự xử tại nhà luôn quá
    Có dao cạo dành riêng cho các bà cạo lông mặt đấy bạn. Ngày xưa mình ko biết, mượn dao cạo râu của thằng em, đau mà dễ bị sứt mặt lém, hix:Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 165 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

khổ thân 2 mẹ.mặt e ko có lông mặt.nhưng cạo nt dễ nhiễm trùng lại mọc cứng và đen hơn đấy ạ
    Hy vọng là giấc mơ của một người đang thức !!!
    • 2,037 Bài viết

• 4,929 Được cảm ơn

topic này hay, hey ya kéo lên
    • 5,044 Bài viết

• 8,522 Được cảm ơn

Nhân tiện đây cho e hỏi cái dao cạo mặt ngoài tiệm hay dùng mua ở đâu ah?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Em thì vote cho CBĐ, rửa mặt bằng đỗ xanh xay (ngâm nước trước khi rửa 10p), tắm bằng đỗ xanh xay hoặc gạo xay ngâm sữa không đường (ngâm sữa trước khi tắm 1h)!
    Tẩy da chết bo đì thường xuyên cũng rất có tác dụng nữa các chị, da mềm, trẻ hơn hẳn nếu kiên trì! Túm lại, theo em làm đẹp là phải kiên trì! :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 375 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender85 Xem bài viết
    topic này hay, hey ya kéo lên
    Thanks bạn, ko thấy mấy người hồi âm nên tớ định để cho topic chìm luôn, may quá!

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangphuong12 Xem bài viết
    Có ở đây nè http://www.shopnhat.com.vn/?Module=5&products_id=653
    Tớ ko ở Vn nên ko biết cửa hàng, chỉ biết chỗ bán hàng qua mạng (mình đang ở Nhật nên biết website này thôi chứ ko phải buôn bán hay quảng cáo gì đâu Mod nhé)
    • 2,037 Bài viết

• 4,929 Được cảm ơn

Mình thì tâm đắc với vụ bôi mỡ trăn triệt lông. Bạn nào amazon thì thử đi nhé, ko hết hẳn cũng đỡ đc kha khá đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 127 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Có mẹ nào đang bầu mà bị mụn đầu đen nhiều như em ko? e bị mụn đầu đen từ cả chục năm nay rồi. Càng ngày nó càng nhiều hơn. Mà e lại trang điểm thường xuyên, giữ gìn mặt mũi lúc nào cũng rất sạch sẽ. Thế mà cứ nhô lên cả trăm cái mụn gai gai ở mũi, nhìn phát bực. Thi thoảng nặn ra, hoặc lột, hoặc dùng nhíp nhổ cho đỡ ngứa mắt, sau đó lại bôi thuốc hoặc bôi chanh và nước hoa hồng cho lỗ chân lông thu lại.
    Nhưng kiểu gì thì kiểu nó vẫn xuất hiện lại. Chán lắm ý.
    2e1Mp7
    :Angel::Angel::Angel::Angel::Angel:
    wAhMp7
    • 1,727 Bài viết

• 4,702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi agatha Xem bài viết
    Có mẹ nào đang bầu mà bị mụn đầu đen nhiều như em ko? e bị mụn đầu đen từ cả chục năm nay rồi. Càng ngày nó càng nhiều hơn. Mà e lại trang điểm thường xuyên, giữ gìn mặt mũi lúc nào cũng rất sạch sẽ. Thế mà cứ nhô lên cả trăm cái mụn gai gai ở mũi, nhìn phát bực. Thi thoảng nặn ra, hoặc lột, hoặc dùng nhíp nhổ cho đỡ ngứa mắt, sau đó lại bôi thuốc hoặc bôi chanh và nước hoa hồng cho lỗ chân lông thu lại.
    Nhưng kiểu gì thì kiểu nó vẫn xuất hiện lại. Chán lắm ý.
    càng lột càng nhiều thôi, bạn dùng bột đậu xanh rửa mặt xem, nếu hợp thì giảm mụn đầu đen rất tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 127 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nách đen nữa chứ
    2e1Mp7
    :Angel::Angel::Angel::Angel::Angel:
    wAhMp7
    • 5,194 Bài viết

• 1,917 Được cảm ơn

Cạo lông mặt như thế liệu có bị mọc lại cứng và đen hơn ko ?
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • 531 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết mẹo thu nhỏ lỗ chân lông k nhỉ, lỗ chân lông của mình ngày càng to, đánh phấn cũng như k đánh đều xấu quá, cám ơn các mẹ trước nhé
    Ba công chúa của mẹ

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 375 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 500xoi5000la Xem bài viết
    Em thì vote cho CBĐ, rửa mặt bằng đỗ xanh xay (ngâm nước trước khi rửa 10p), tắm bằng đỗ xanh xay hoặc gạo xay ngâm sữa không đường (ngâm sữa trước khi tắm 1h)!
    Tẩy da chết bo đì thường xuyên cũng rất có tác dụng nữa các chị, da mềm, trẻ hơn hẳn nếu kiên trì! Túm lại, theo em làm đẹp là phải kiên trì! :LoveStruc:
    Bạn làm theo cách của bạn 500xoi5000la này này. Đỗ xanh rang đó tốt cho se khít chân lông (èo, mỗi tội ngại rang):cool:. Cách nữa là có thể dùng nước cốt chanh thấm đều lên vùng lỗ chân lông to, vỗ đều rồi rửa lại bằng nước. Nhưng nhớ là đừng rửa bằng nước nóng nhé, rửa bằng nước lạnh bình thường thôi! Làm như vậy rồi 1 tháng nữa lên topic báo cáo thành tích nhá!:Smiling:
    • 2,037 Bài viết

• 4,929 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zero_to_hero Xem bài viết
    càng lột càng nhiều thôi, bạn dùng bột đậu xanh rửa mặt xem, nếu hợp thì giảm mụn đầu đen rất tốt.
    Chị ơi bột đậu xanh làm khô da, thích hợp cho da nhờn thôi phải ko? Da e vốn ko nhờn, dùng cái này có ổn ko ạ, hay là thành da khô?
    • 2,037 Bài viết

• 4,929 Được cảm ơn

Sao đìu hiu vậy trời? Quét mạng nhện nào.
    Từ trước giờ mỗi lần nặn mụn xong, là mình lại rửa, lau vết nặn bằng oxy già hoặc cồn iot. Nhưng thường những vết nặn hơi to thì lâu se, lâu lành, cứ rỉ huyết tương nhờn nhờn, mà da mình lại độc nên có khi còn bị mưng mủ, lại phải nặn, rửa... một vài lần thì cái chỗ đó tan nát, lúc khô thành vảy thì to hơn cái mụn ban đầu nhìu. Mà oxy già còn dễ tạo vết thâm lâu mờ nữa. Hôm nay mới học được 1 mẹo đơn giản mà hay cực, hehe, đó là rửa nước muối. Nặn mụn xong dùng bông sạch, chấm rửa chỗ nặn bằng nước muối pha hơi đậm, rồi để khô tự nhiên, chỗ nặn se khô lại rất nhanh, mà vết sưng cũng dịu, xẹp liền. Khi khô rồi có thể chấm nước muối lên vài lần như vậy nữa để vô trùng vùng da đó. (Thật ra mẹo mình học đc là dùng nc muối pha loãng thôi, nhưng mình thử pha đậm thì thấy hiệu quả hơn nhiều)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 431 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangphuong12 Xem bài viết
    cái này siêu thị bán đầy mà ss
    cơ mà e hỏi khí ko phải chứ sao các ss lại có thể cạo lông mặt được nhỉ? e tưởng chỉ đàn ông mới cạo thôi chứ:RollingEy: cạo rồi nó mọc lên đen xì thì sao , hic
    • 288 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

mình cạo lông mặt mỗi tháng đó chứ,kô đen đâu.Nhưng dạo này mặt mụn nhiều nên kô dám ra ngoài cho ng ta cạo,lông mày mọc quá trời mà chưa dám đi tút lại nữa,mà có cạo lông mặt ở nhà thì kô biết lông mày xử như thế nào nữa
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2