TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi, cho em hỏi: uống collagen, sữa ong chúa, omega 3 thì dùng của hãng nào, loại nào là tốt nhất ạ? Mẹ nào biết tư vấn cho em được ko ạ? Cảm ơn

• 4 Lượt chia sẻ
  • 56.6K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 152 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ainhi1108 Xem bài viết
    ban oi, collagen loai tot nhat la collagen dang nuoc cua Shiseido ah, me minh 48t roi, uong collagen toi thang thu 2 la da thay da cang va dep ra roi do ^^~ no cung co nhieu loai lam nhu DHC, meiji, nhung minh thay collagen cua Shiseido la hieu qua tot nhat day
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 105 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ainhi1108 Xem bài viết
    E thấy neocell collagen+c dang gel ok ak c. A e đi mỹ mua về mẹ e ún dc 2 chai r. 52t mà nhìn mơn mởn
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn sử dụng vào mục đích gì?
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JulieLe1 Xem bài viết
    ban oi, collagen loai tot nhat la collagen dang nuoc cua Shiseido ah, me minh 48t roi, uong collagen toi thang thu 2 la da thay da cang va dep ra roi do ^^~ no cung co nhieu loai lam nhu DHC, meiji, nhung minh thay collagen cua Shiseido la hieu qua tot nhat day

Dạ vâng, e cảm ơn ạ
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthihuyen.vtm Xem bài viết
    Bạn sử dụng vào mục đích gì?

Dạ vâng, e muốn chăm sóc da của bên ngoài và bên trong c ạ e sắp lấy chồng, e nghe ng ta bảo bây giờ lo bồi bổ dần dần để sau này có sinh con, hạn chế bị nám da hay cái chứng liên quan làm da xấu đi, koc òn căng mịn và hồng hài như thời con gái nữa. Nên e muốn tìm đến collagen, omega 3 và sữa ong chúa. E có chị chồng ở Mỹ, tìm đc hãng gì loại nào e nhờ chị ấy mua dùm nhưng search gg thì quá nhiều mẫu mã, e ko biết chọn loại nào ạ.
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thì sử dụng dang viên của hãng neocell collagen + Vitamin C, kết quả cũng rất tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,622 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

Collagen : Nhật.
    Sữa ong chúa, omega của Úc nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 608 Bài viết

• 1,390 Được cảm ơn

Collagen, sữa ong chúa, w-3 không giúp ích nhiều cho da đâu bạn. Hype thôi. Collagen là tốt cho tóc & móng. Sữa ong chúa là tốt cho hệ miễn dịch, còn w-3 là tốt cho tim mạch & sk nói chung. Trong 3 loại thì tớ khuyên bạn uống w-3, của Carlson loại 1000 mg hay 1250 mg tùy bạn, 1 ngày 1 viên là ok rồi. Nói chị bạn mua trên mạng rẻ hơn trong tiệm. Còn bạn muốn uống thêm collagen hay royal jelly để gọi là biết thì cứ thử thôi. Thực phẩm bổ sung đánh vào tâm lý chị em nói chung để bán cho được hàng mà. Chủ yếu là mình ăn whole foods chứ supplements thì như cái tên nó í, bổ sung thêm thôi, không phải là thần dược hay cái mà mình sử dụng chính để khỏe mạnh, đẹp lên
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Collagen thì mình không biết, nhưng sữa ong chúa có thể chọn Sữa ong chúa Golden Health của Úc ^^!
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em trước đây cũng dùng nhìu loại thực phẩm cho da lắm đấy chị mà chẳng thấy khá hơn lên mấy. Nhưng từ lúc dùng sữa ong chúa tươi thấy tốt lắm chị, tối là e đắp mặt nạ, ngày uống sữa ong chúa với mật ong thấy hiệu quả hẳn da e bớt sạm, mịn màng và hồng hào lên hẳn đấy.
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

collagen thì e ko dùng, cơ mà omega 3 với cả sữa ong chúa thì e toàn dùng của New Zealand thôi (cũng có thể cùng là loại của Úc mà mọi người dùng vì 2 nước ý nó gần nhau, dễ nhầm lẫn) anh em đi du học bên ý, mà mấy cái này với cả kiwi, táo, cherry bên ý rẻ lắm, về đến mình thì đắt gần chết
    • 290 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Về da thì em thấy dùng nhau thai cừu là tốt, cứ dùng mí loại uy tín của Úc là đc, đợt em cả mẹ dùng 3, r tháng là thấy da hồng hào hẳn. Ngoài ra mọi người khuyên ăn yến sào cũng lành và tốt, đẹp da, dùng đc cả khi bầu bí, cơ mà hơi đắt
    • 60 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thấy collagen Shiseido cũng được đó. Phù nữ bên Nhạt họ uống đều mỗi ngày như thuốc bổ.Chị mình uống thấy cũng đẹp lắm. mua hàng ở đây nè collagennhatban.com
    • 1,463 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Đầu tiên nếu cảm thấy mình ăn uống ko thể đủ chất, thì nên bổ sung thực phẩm chức năng

Thứ 2 tùy cơ địa mỗi người chứ ko phải cái nào cũng tốt cho tốt cả mọi người. Có người vẫn bị dị ứng .

1. Collagen: Shishedo của Nhật hoặc Neocell của Mỹ ( dạng nước , bột, viên)

2. Sữa ong chúa: dạng tươi tốt hơn dạng viên, dạng tươi thì mua của công ty Như Thủy, dạng viên thì mua của Úc ( ko mua hàng viên tại VN giả của TQ rất nhiều, thị trường Uc cũng có hàng nhái nhé)

Uống thì uống 1 thứ thôi, nhiều thứ nó đánh nhau, dư chất lại đau dạ dày thêm đấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JulieLe1 Xem bài viết
    Mẹ nó oy, có thể cho mình xin địa chỉ chỗ bán k? Hàng trôi nổi nhiều quá mình k biết mua ở đâu cho chất lg cả ==
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heagle Xem bài viết
    E thấy neocell collagen+c dang gel ok ak c. A e đi mỹ mua về mẹ e ún dc 2 chai r. 52t mà nhìn mơn mởn
    Em cũng đang tập hơp thêm 1 số thông tin về mấy loại này. tk mẹ nhé
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu chị duoi 30t thì nên uống sữa ong chúa hay omega3 để bổ sung chất thôi, trên 30t thì da lão hóa, nhất là sau khi sinh rất dễ xuống sức và sắc nữa nên nhanh chóng bị lão hóa hơn thì lúc đó nên uống collagen để chống lão hóa da, em thì sinh con rồi nên uống collagen luôn, em uống loại astalit collgen của Nhật, của Nhật thì uống thấy tốt nhất với giá cả lại hợp với người châu Á mình hơn, chủ yếu em uống để giảm vết rạn ở bụng và đùi với sẹo lõm trên mặt do hồi xưa bị mụn nặng
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đang uống sữa ong chúa healthy care thấy tốt, giá phù hợp lại an toàn nữa. 2 con rùi, đợt trước thức khuya nhiều, da nhăn nheo giờ uống thấy căng mịn hơn, nếp nhăn cũng giảm.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên uống sữa ong chúa tươi là tốt nhất, mình uống gần 1 năm nay rồi, da mình lúc trước ngăm đen và ko mịn mà còn có dấu hiệu lão hóa nữa. Nhờ người bạn chỉ cho uống sữa ong chúa nên giờ da mình hồng hào, căng mịn, da sáng hơn trước nhiều. mình tìm hiểu thấy trong sữa ong chúa cũng có thành phần collagen đó bạn. cũng may là mình tìm đc nơi uy tín để mua sữa ong chúa. nếu bạn cần thông tin thì mình hướng dẫn cho.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3