TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có ai biết mặt nạ nào trị mụn+trắng da mà thường sử dụng vào trước khi ngủ ấy (có thể bảo quản được nha) tksss

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tình hình là đang là hè nên da mặt em nó nổi nhiều mụn(mụn cám.mụn đầu đen,mụn trứng cá).Các mẹ có ai biết loại mặt nạ nào vừa trị mụn mà vừa làm trắng da dành cho da dầu ko? .Ngày nào cũng sử dụng được (sử dụng vào buổi tối trước khi ngủ ấy ) +có thể bảo quản nữa nha(Tại em suốt ngày đi học nên ko có thời gian để ngày nào cũng làm mặt nạ hết).Mong các mẹ nhiệt tình giúp em.tksssss hết cho nhữg ai có ý kiến

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,791 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Chị wa nhà Skinfood nhờ tư vấn xem,chắc sẽ có sp phù hợp í.Mask Skinfood nổi tiếng mà:Smiling:
    • 129 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

bạn dùng cao sâm hoặc cao bí đao được các chị khen nhiều,tớ cũng mún bon chen mà sợ thời gian đầu nổi mụn nhìu nên vẫn còn lăn tăn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 614 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Mình cũng dùng thử cao bí đao rồi, được 3 ngày nó cũng nổi mụn tùm lum nên sợ, chưa dám thử lại. Chả bít làm tn để cái mẹt nó đỡ cả. haiz chán ném ý
    • 129 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

em thì lại hay bị nổi mụn đầu đen vs mụn đỏ to lắm,sợ dùng cao bí đao thời gian đầu nổi tè le chả bit sao nữa,cũng cần xíu gan hihi,chứ nghe mọi ng khen cao bí đao da nào hợp vs đắp chăm chỉ sẽ trắng ra và mịn lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,791 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

dùng cbđ cũng ok,các chị đừng sợ nó nổi.K nổi như cơm cháy đâu,cứ vài cái mụn thay phiên nhau mà nổi có cái đang sưng đắp xong rùi tự nhiên xẹp lun k cần ngại đâu ạ.Em ở nhà rảnh tự nấu cao xài lun,ra ngoài mua cao đặc wá nên em k ưng ý lắm sợ bị chảy da:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ủa cao đặc đắp bị ...chảy da hả? Lylys cũng ham hố cao bí đao lắm,dưng mừ cũng sợ nổi mụn. Mà thà mình có cỗ máy thời gian mình biết chắc nó nổi mụn rồi sẽ láng đẹp đi , đàng này mình nổi mụn mà ko bik "hậu mụn" nó sẽ như thế nào, lỡ nó ko hết mà càng bùng nổ..... sẹo chi chít. toàn mụn mủ nát bét cái mặt.... chắc lylys tự tử quá.

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 129 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    ủa cao đặc đắp bị ...chảy da hả? Lylys cũng ham hố cao bí đao lắm,dưng mừ cũng sợ nổi mụn. Mà thà mình có cỗ máy thời gian mình biết chắc nó nổi mụn rồi sẽ láng đẹp đi , đàng này mình nổi mụn mà ko bik "hậu mụn" nó sẽ như thế nào, lỡ nó ko hết mà càng bùng nổ..... sẹo chi chít. toàn mụn mủ nát bét cái mặt.... chắc lylys tự tử quá.
    đấy tớ là tớ sợ thế đấy,da tớ bị mụn thì k sao nhưng hay để lại sẹo thâm lắm dù nặn hay k nặn cũng để lại ,nên thấy khen thì ham chứ chưa dám khuân về dùng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lylys đang chờ có dịp nào mà dc nghỉ ở nhà khoảng 2,3 tháng í, rùi dùng,có nổi mụn cũng ở nhà thôi ,ko đi đâu hết thì may ra, chứ giờ ngày nào cũng phải đi, mà ra ngoài là phải tí son, tí phấn cho vui

• 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Theo mình được biết nếu bị mụn thì bạn đừng đắp mask nhiều, sử dụng các thành phần thiên nhiên như nha đam (lô hội), nước cốt rau diếp cá hay rau sam, nghệ tươi là tốt nhất!

Cũng lăn tăn trên mạng rữa mặt bằng cám gạo, mụn nổi li ti ghê lắm, 3 mask mình kê trên thì tương đối thích hợp cho da nhạy cảm và da mụn, nghệ tươi còn có tác dụng làm trắng da, chữa thâm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    về phần nha đam thì bạn nào dùng hợp sẽ mát mẻ , láng mịn da mặt lắm í
    nhưng nha đam thì có bạn ko hợp ,cũng giống như nghệ có bạn hợp có bạn ko hợp
    hôm bữa lylys ra tiệm thuốc mua hộp vitamin obimin í (lạc đề tí, thuốc dành cho bà bầu,lylys ko bầu mà uống luôn, da hồng hào ra), thấy có cái bà kia mặt đỏ + đen ,sự kết hợp giữa màu đỏ và đèn bên má và trán.i ra hiệu thuốc kêu thuốc uống,cô bán thuốc hỏi sao mặt bị gì ghê vậy ,bả kiu bả đắp nha đam bị dị ứng. Còn con em họ lylys thì chị nó cực hợp nha đam, mát mẻ, bản thân lylys chưa đắp nha đam bao giờ,

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 437 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Da mụn thì bạn nên đắp mặt nạ dùng chuyên cho da mụn. Vì đối với da mụn thay vì dưỡng ẩm và cung cấp nhiều chất dinh dưỡng cho da mụn thì tác dụng của nó lại là kháng viêm, giúp giữ da sạch, bớt dầu mà không bị khô nhám.
    Trắng da thì nếu không dùng được kem dưỡng nhiều do da mụn, bạn có thể uống thêm pure W của SSD ... để giúp da chống nắng và thâm sạm.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tksss ý kiến các mẹ .Mẹ n2o biết chỉ em vs tksss 10 cái
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,791 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Cái vụ đắp nha đam mọi ng phải gọt vỏ rửa sạch nhé,vì cái nhựa của nó độc lắm chỉ xài cái gel ở trong thui

Còn toner diếp cá thì nghe rất hợp với da mụn,bn search cách làm toner đó nhé.Mih thấy các chị khen cái đó lắm
    • 1,527 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đang cần, đánh dấu để học hỏi kinh nghiệm
    • 129 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con_ong_cham_chi Xem bài viết
    với nhu cầu của các ấy thì tớ giới thiệu laọi mặt nạ bột kháng khuẩn của Bellewave. Trong đó có thành phần C, Canxi, vi tảo, và oxy gì đó. Giá 256k đắp được 6-7 lần. Dùng loại này thì mê mệt luôn, mặt tráng, mềm, mịn mà lại sạch mụn đầu đen. Mình cũng đang dùng cái tinh chất trị mụn cám và se khít lỗ chân lông của hãng này. Mụn đầu đen bong hết ra sau 1 tuần dùng, mình dùng thường xuyên được 1 tháng rồi, sau đợt mụn đầu bong hết thì đến giờ vẫn chưa thấy mụn khác lên.
    bạn ơi sp đó là gì thế? nghe mà ham

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    lylys đang chờ có dịp nào mà dc nghỉ ở nhà khoảng 2,3 tháng í, rùi dùng,có nổi mụn cũng ở nhà thôi ,ko đi đâu hết thì may ra, chứ giờ ngày nào cũng phải đi, mà ra ngoài là phải tí son, tí phấn cho vui
    cái nì giống tớ nè,tớ đi ra ngoài cũng phải tí tint,tí phấn,tí má hồng mới tung tăng nhong nhong được,bởi vậy cứ mong mỏi được ở nhà 3 4 tháng để dưỡng da :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con_ong_cham_chi Xem bài viết
    với nhu cầu của các ấy thì tớ giới thiệu laọi mặt nạ bột kháng khuẩn của Bellewave. Trong đó có thành phần C, Canxi, vi tảo, và oxy gì đó. Giá 256k đắp được 6-7 lần. Dùng loại này thì mê mệt luôn, mặt tráng, mềm, mịn mà lại sạch mụn đầu đen. Mình cũng đang dùng cái tinh chất trị mụn cám và se khít lỗ chân lông của hãng này. Mụn đầu đen bong hết ra sau 1 tuần dùng, mình dùng thường xuyên được 1 tháng rồi, sau đợt mụn đầu bong hết thì đến giờ vẫn chưa thấy mụn khác lên.
    Cái này mua ở đâu vậy ấy ời
    • 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

up up
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 801 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanhlovely Xem bài viết
    nghệ tươi còn có tác dụng làm trắng da, chữa thâm
    cái này thì hoàn toàn sai
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 366 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mụn đầu đen, lỗ chân lông to, nhiều dầu....ĐÓ là vấn đề của mình, hic...BS Da Liễu đang cho bôi Locacid (0,05% tretionin) mỗi ngày, có tác dụng làm bong lớp sừng sần sùi, bong cồi mụn đen trong từng lỗ chân lông --> lỗ chân lông sẽ sạch, bớt nhờn, tự nhiên sẽ co lại. KQ da trắng mịn, hết mụn. Mình đang bôi, thấy có bớt mụn đầu đen nhưng phải kiên trì. Còn mask thì mình dùng loại thiên nhiên: chuối sứ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2