Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho ý kiến sử dụng bột nghệ để dưỡng da.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.27K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Em được bà ngoại gửi từ ngoài quê vô cho nữa ký bột nghệ tinh. Xã em bị đau dạ dày mãn tính nên có lấy uống nhưng mỗi ngày có 1 muỗng cafe chút xíu nên vẫn còn rất nhiều ạ. Nửa ký thì không biết khi nào xã em mới uống hết, bột nghệ tinh nên em cũng thấy xót của. Em nghe bột nghệ có thể dùng dưỡng da mà không biết nên làm như thế nào cho nó hiệu quả. Các mẹ ai dùng qua rồi cho em xin cách dùng nhé.
    Cám ơn các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 474 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

chị trộn với sữa chua k đường và mật ong làm mặt nạ ấy ạ. Em thấy dùng thì cũng thích, nhưng mà khi đắp xong rửa hoài mặt vẫn vàng vàng. E phải thoa thêm dầu ô liu, lát sau rửa lại mới sạch. Nói chúng là kỳ công lắm ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthuyoanh Xem bài viết
    chị trộn với sữa chua k đường và mật ong làm mặt nạ ấy ạ. Em thấy dùng thì cũng thích, nhưng mà khi đắp xong rửa hoài mặt vẫn vàng vàng. E phải thoa thêm dầu ô liu, lát sau rửa lại mới sạch. Nói chúng là kỳ công lắm ạ
    Cám ơn bạn Oanh nhé. Mình nghe nói nghệ có tác dụng liền sẹo. Mà như mấy loại sửa rửa mặt nghệ cũng có đề cập đến khả năng này. Bạn dùng thấy có hiệu quả không. Nhìn da mặt bạn mịn đẹp thế
    • 98 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chị lấy lòng đỏ trứng ( 1 quả) 1 muỗng sữa chua bột nghệ, thêm 1 nhúp muối nhỏ, trộn lên, đắp 20' rồi rửa bằng nước ấm.
    kết quả mỹ mãn luôn! em học theo chị trang lala ak,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lemyhien261293 Xem bài viết
    chị lấy lòng đỏ trứng ( 1 quả) 1 muỗng sữa chua bột nghệ, thêm 1 nhúp muối nhỏ, trộn lên, đắp 20' rồi rửa bằng nước ấm.
    kết quả mỹ mãn luôn! em học theo chị trang lala ak,
    Cám ơn bạn nha. Cơ mà da mặt mình tối màu, liệu làm cái này nó có trắng/sáng lên k hay chỉ làm mềm mịn da hả bạn. Với cả cho mình hỏi thêm là bao lâu làm 1 lần, dùng nhìu nghệ có bị vàng da k nhỉ
    • 98 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

3 lần/ tuần nha chị, da sang lên, mịn màng, vết thâm đỡ lám chị.
    không vàng da tý nào hết do có lòng đỏ trứng ak
    đắp thử 1 tuẩn thấy đẹp thì review cho chị em mừng nha chị
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yenmy85 Xem bài viết
    Cám ơn bạn nha. Cơ mà da mặt mình tối màu, liệu làm cái này nó có trắng/sáng lên k hay chỉ làm mềm mịn da hả bạn. Với cả cho mình hỏi thêm là bao lâu làm 1 lần, dùng nhìu nghệ có bị vàng da k nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ô xờ kê mình sẽ thử
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Làm đẹp da thì phải dưỡng từ bên trong cơ các mẹ ạ . bên ngoài đắp thì đẹp bên ngoài thôi . để giúp da đẹp hơn vẫn cần bên trong , uống Tinh nghệ kèm với đắp bột nghệ sẽ cho hiệu quả tốt hơn đó
    Trai - Nhưng chưa bao giờ Hỏng
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrGaubeo Xem bài viết
    Làm đẹp da thì phải dưỡng từ bên trong cơ các mẹ ạ . bên ngoài đắp thì đẹp bên ngoài thôi . để giúp da đẹp hơn vẫn cần bên trong , uống Tinh nghệ kèm với đắp bột nghệ sẽ cho hiệu quả tốt hơn đó
    Em có xem thử giá tinh nghệ hiện nay. Thấy giá khó tin thế nào đó mẹ nó ạ. Giá bột nghệ nguyên chất bà ngoại nhà em mua tại nhà người ta làm đã là 400k một kg rồi. Mà tinh nghệ có 550k một kg thì em thấy hơi sợ. Không biết đó là tinh nghệ hay bột sắn nữa
    • 66 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

mình toàn dùng lòng đỏ trứng gà + mật ong + tinh bột nghệ...dùng da cũng mịn màng.tuần mình dùng 3 buổi kết hợp với xông hơi và tẩy da chết.trước mặt bì bì và xạm nhưng giờ cũng cải thiện đc đôi chút rồi.nhưng bạn phải kiên trì chứ nó ko sáng ra ngay luôn đc đâu.chúc bạn thành công nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthuyoanh Xem bài viết
    Nếu vàng thì Oanh xem lại tinh bột nghệ có nguyên chất không nhé. Bột nghệ thì vàng còn tinh nghệ đã tách dầu thì k hề vàng nhé. Nhà mình có làm tinh nghệ, và mình vẫn trộn mặt nạ tinh nghệ bán cho khách, chưa có bạn nào phản hồi là bị vàng da cả.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em có xem thử giá tinh nghệ hiện nay. Thấy giá khó tin thế nào đó mẹ nó ạ. Giá bột nghệ nguyên chất bà ngoại nhà em mua tại nhà người ta làm đã là 400k một kg rồi. Mà tinh nghệ có 550k một kg thì em thấy hơi sợ. Không biết đó là tinh nghệ hay bột sắn nữa
    Yenmy oi, để làm tinh bột nghệ cần tới 30kg nghệ tươi, nhà mình làm bán 1,1tr cơ. Nếu giá rẻ thế thì phải xem lại rùi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halovesun Xem bài viết
    Nếu vàng thì Oanh xem lại tinh bột nghệ có nguyên chất không nhé. Bột nghệ thì vàng còn tinh nghệ đã tách dầu thì k hề vàng nhé. Nhà mình có làm tinh nghệ, và mình vẫn trộn mặt nạ tinh nghệ bán cho khách, chưa có bạn nào phản hồi là bị vàng da cả.
    Ai nói với bạn là tinh nghệ đã tách dầu thì ko hề vàng . trong củ nghệ, tách đc ra thành tinh nghệ như vậy là người ta chỉ lấy mỗi curcumin thôi . mà chính curcumin là thành phần tạo ra màu vàng của củ nghệ. nghệ càng vàng thì curcumin trong nghệ càng cao.

Nếu tinh nghệ nào mà ko có màu vàng thì đó là tạp chất nhé mẹ halovesun, còn cái phần ngon nhất dùng để làm đẹp và chữa bệnh là curcumin thì bị tách ra hết rồi và mang đi sử dụng chữa bệnh rồi . vậy là ko có tác dụng nhé.

Giờ em thấy nhiều mẹ sử dụng Nano curcumin để làm đẹp,vì curcumin bình thường thì ít tan trong nước. người ta phải dùng công nghệ nano để làm tăng độ tan của curcumin do đó mới đạt đc hiệu quả cao nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình xài bột nghệ với sữa tươi đc đúng 1 lần , rửa mặt xong mịn thật nhưng nó cứ vàng vàng sao í , giờ mình chuyển qua đắp yến mạch + sữa tươi hoặc khoai tây sữa tươi , đơn giản và làm nhanh các chị ah! khoai tây chỉ cần bỏ vào lúc cơm gần chín , hấp 1 lúc là nó mềm ngay. da mặt cứ gọi là ửng hồng ^^!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Nói chung là ko an toàn lắm . các loại tinh bột nghệ mà mua trong các viện nghiên cứu của nhà nước thì còn tin tưởng được chứ mua ở ngoài thì nhiều khi ko thể tin được đâu mẹ nó ạ.
    em có nghiên cứu rất nhiều về nghệ. trong thành phần của nghệ tốt nhất là Curcumin thì nó lại ko tan trong nước hoặc rất ít tan nên nếu muốn có tác dụng thì phải dùng liều rất cao và rất tốn kém .

hiện tại trên thị trường có sản phẩm nano curcumin làm tăng độ tan và hấp thu tốt. cái này làm dưới dạng viêm nang mềm rất dễ uống nè. ko phải dùng tinh bột nghệ nữa. vì nó tốt hơn tinh bột nghệ đến 40 lần ^ ^ mẹ nó tìm kiếm và thử xem nhé. làm đẹp thì làm đẹp từ trong bao giờ cũng bền hơn . làm đẹp bên ngoài mà bên trong vẫn còn mầm mống và gốc thì nó cũng sẽ mọc ra và phát triển thôi các mẹ ạ
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Em được bà ngoại gửi từ ngoài quê vô cho nữa ký bột nghệ tinh. Xã em bị đau dạ dày mãn tính nên có lấy uống nhưng mỗi ngày có 1 muỗng cafe chút xíu nên vẫn còn rất nhiều ạ. Nửa ký thì không biết khi nào xã em mới uống hết, bột nghệ tinh nên em cũng thấy xót của. Em nghe bột nghệ có thể dùng dưỡng da mà không biết nên làm như thế nào cho nó hiệu quả. Các mẹ ai dùng qua rồi cho em xin cách dùng nhé.
    Cám ơn các mẹ nhiều
    Da mịn đi trông thấy ngay từ lần đầu tiên đắp mặt lạ tinh bột nghệ nguyên chất. Chỉ cần bạn kiên trì đắp đủ 3 lần/1 tuần + uống mỗi ngày da bạn sẽ trở lên mịn màng, trắng hồng một cách tự nhiên. Phụ nữ ngoài 30 tuổi làn da rất dễ dàng bị lão hoá bởi hoá chất có trong kem, phấn các bạn sử dụng trước đó. Chính vì vậy hãy làm đẹp bằng món quà từ thiên nhiên ban tặng các bạn nhé.

-Curcumin trong Tinh Bột Nghệ có tác dụng làm trắng sáng da, mờ nám, trị thâm do mụn, trị sạch mụn, phù hợp với các loại da.

Muốn Mua: để lại [ Số Điện Thoại ]+[ số kg ]
    -Gọi Đe Đat Hang:
    0948631990
    Giao hàng toàn quốc và Thu tiền tại nhà hoac Gui Vao tai Khoan
    Đam Bao Hàng Nguyên Chất 100% Khong Co Chat Phu Gia.

CÔNG THỨC uống: pha 3 thìa cafe tinh bột nghệ+1 thìa mật ong+ 200ml nước để nguội uống trước hoặc sau ăn 30'

CÔNG THỨC đắp mặt nạ: chuẩn bị:
    +2 thìa cafe tinh bột nghệ
    +1 thìa cafe mật ong nguyên chất
    (có thể bỏ qua nếo da hay dị ứng)
    +3 thìa cafe sữa chua không đường.
    +1 Bát con + thìa canh

-Cách làm:
    Cho sửa chưa và mật ong vào bát đánh đềo để mật ong hoà vào sữa chua, sau đó cho tinh bột nghệ vào dùng thìa đánh đến khi hỗn hợp sánh mịn.

-Cách đắp mặt:
    Rưa sạch mặt, sau đó massage da mặt để khô nước tự nhiên, tiếp đến đắp mặt trong vòng 20' tránh vùng da quầng mắt, sau đó rửa sạch với nước, lau khô, sau đó dưỡng da bằng dầu dừa hoặc kem dưỡng da để qua đêm. Hỗn hợp đã pha bỏ ngăn mát sử dụng đc 7 ngày. Tuần đắp 3 lần.

*Ngoài ra các bạn có thể đắp mặt kết hợp cùng mặt nạ tinh bột nghệ theo các công thức sau:
    1. Tinh bột nghệ + sữa tươi
    2. Tinh bột nghệ + mật ong + sữa chua
    3. Tinh bột nghệ + nước cốt dưa leo
    4. Tinh bột nghệ + nước cốt cà chua
    5. Tinh bột nghệ + nước cốt dâu tây
    6. Tinh bột nghệ + dầu oliu
    7. Tinh bột nghệ + lòng trắng trứng gà
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình dùng tinh bột nghệ trộn với sữa chua k đường đắp mặt trong suốt 6 tháng mà k thấy có sự chuyển biến k biết bởi vì da mình trắng sẵn hay do k hợp.bột nghệ mình mua 1 triệu 1kg nhé!sau đó chán quá mình pha nước uống cho nhanh.hiện tại mình đang dùng nghệ tươi ngâm mật ong để 1 tháng lấy ra mátxa mặt mỗi ngày 5-10p.thấy da mịn,trắng hồng mà lại k tốn kém.😊😊😊

Gởi từ ứng dụng Webtretho của honghai040
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dùng bột nghệ hay tinh bột nghệ thì tốt vậy các chị? e thấy nhiều loại quá
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimnha102 Xem bài viết
    dùng bột nghệ hay tinh bột nghệ thì tốt vậy các chị? e thấy nhiều loại quá
    giờ cũng nhiều loại nên rất khó phân biệt lắm, bạn chọn sản phẩm tinh bột nghệ của viện khoa học mà dùng, sản phẩm của nhà nước nên mình tin tưởng được chứ không như mấy thương hiệu khác bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị dùng tinh bột nghệ trộn sữa chua không đường là tốt nhất để đắp mặt nạ ấy ạ. tinh bột nghệ chỉ cần rửa nước ấm là hết vàng. và tinh bột nghệ tác dụng cũng tốt hơn bột nghệ vì đã có chiết suất hết bã rồi, lọc thành phần tốt nhất để thành tinh bột nghệ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2