TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho hỏi chút

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.04K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 120 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình mới sinh được hơn 1 tháng, nhưng từ khi mang bầu thì vùng bẹn cứ bị thâm đi, bây giờ trông tệ lắm, mất mỹ quan kinh khủng . Các mẹ có cách nào cải thiện được tình trạng này không? Hình như cũng có 1 số loại kem làm trắng vùng này, nhưng mình không biết loại nào hiệu quả và mua ở đâu, hoặc đi các beauty saloon có giải quyết được không??? Help help...
    Me and you and the "dog" named Boo
    gkhYp7

0989994399

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 222 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mebooboo ko cần fải thoa kem, cứ an tâm nuôi con nhé rồi bạn sẽ thấy các vùng bẹn sẽ hết thâm mà trắng trở lại bình thường. Trong thời gian này bạn đang cho con bú thì ko nên dùng kem.
    Hân Hân
    :554:
    [SAAj
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 120 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ôi, có thật thế không? khoảng sau bao lâu thì trắng lại hả chị??? Cả cái đường sọc ở bụng cũng thế chứ hả chị ơi???
    gkhYp7

0989994399
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBooBoo
    ôi, có thật thế không? khoảng sau bao lâu thì trắng lại hả chị??? Cả cái đường sọc ở bụng cũng thế chứ hả chị ơi???
    Có người còn bị thâm cả nách, cổ, và những vùng da có nhiều nếp gấp. Bạn yên tâm dần dần da sẽ trở lại trạng thái bình thường, thời gian hơi lâu khoảng chừng 1 năm gì đấy. Nuôi con mọn thì không thể sốt ruột được đâu vì sẽ nhiều thứ xấu đi lắm.
    • 110 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông
    Có người còn bị thâm cả nách, cổ, và những vùng da có nhiều nếp gấp. Bạn yên tâm dần dần da sẽ trở lại trạng thái bình thường, thời gian hơi lâu khoảng chừng 1 năm gì đấy. Nuôi con mọn thì không thể sốt ruột được đâu vì sẽ nhiều thứ xấu đi lắm.
    Mẹ Bi & Bông ơi, có phải bạn tên là Nga, người Nam Định ko?
    Nếu ko phải thì cho mình xin lỗi nhé.
    • 14 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang an vu
    Mẹ Bi & Bông ơi, có phải bạn tên là Nga, người Nam Định ko?
    Nếu ko phải thì cho mình xin lỗi nhé.
    Tớ đã nhắn tin cho bạn rồi đấy.
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, Mẹ Tý con muốn hỏi các Mẹ có ai có kinh nghiệm trong việc mua kem tẩy lông không thì bảo cho mẹ Tý con với.Khi còn là sinh viên đua đòi theo chúng bạn nhổ "tơ trời", hậu quả là bây giờ nách vừa đen, lỗ chân lông lại to,ở nách lại còn lồi lên 1 cục trông rất mất thẩm mỹ.Cachs đây 1 năm mẹ Tý con có dùng kem tẩy lông của VICHY, nhưng cảm thấy không hài lòng lắm.Baay giờ muốn đổi sang loại khác nhưng không biết nên dùng loại nào.Thaays quảng cáo ở thẩm mỹ viện số 1 Hoà Mã có bán loại kem giá 390K nhưng lại phải đun đun nấu nấu, mất thời gian quá. Các mẹ ai biết loại nào tốt thì bảo mẹ Tý con với.
    • 157 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Lúc mới sinh xong da tớ cũng bị thâm nhiều nơi, ban đầu cũng lo lắng lắm nhưng chẳng dám dùng mỹ phẩm gì vì đang cho bé bú mà. Thế rồi theo thời gian các vết thâm đó mờ dần , kết luận được là " bệnh không chữa mà tự khỏi ". Vì thế mà nếu có ai bị thế thì đừng lo và cũng đừng dùng mỹ phẩm lung tung nhé. Hãy dành thời gian chăm sóc cho em bé để các bé yêu mẹ nhiều hơn và thỉnh thoảng lại thỏ thẻ : " Mẹ ơi !Trong mắt con mẹ bao giờ cũng là người đẹp nhất "
    Chẳng tình thương nào to lớn hơn cho bằng tình yêu thương con đã trao cho mẹ
    • 368 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBooBoo
    Mình mới sinh được hơn 1 tháng, nhưng từ khi mang bầu thì vùng bẹn cứ bị thâm đi, bây giờ trông tệ lắm, mất mỹ quan kinh khủng . Các mẹ có cách nào cải thiện được tình trạng này không? Hình như cũng có 1 số loại kem làm trắng vùng này, nhưng mình không biết loại nào hiệu quả và mua ở đâu, hoặc đi các beauty saloon có giải quyết được không??? Help help...
    Mình cũng giống bạn đấy, cái đó gọi là bị nám do thay đổi sắc tố lúc có bầu thôi, theo thời gian sẽ tự hết thôi mà, như mình đây bận lo cho con quá chẳng để ý đến thế là nó tự mất từ bao giờ í bấy giờ mặc áo dây vô tư luôn nè :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 120 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 121688272
    Các Mẹ ơi, Mẹ Tý con muốn hỏi các Mẹ có ai có kinh nghiệm trong việc mua kem tẩy lông không thì bảo cho mẹ Tý con với.Khi còn là sinh viên đua đòi theo chúng bạn nhổ "tơ trời", hậu quả là bây giờ nách vừa đen, lỗ chân lông lại to,ở nách lại còn lồi lên 1 cục trông rất mất thẩm mỹ.Cachs đây 1 năm mẹ Tý con có dùng kem tẩy lông của VICHY, nhưng cảm thấy không hài lòng lắm.Baay giờ muốn đổi sang loại khác nhưng không biết nên dùng loại nào.Thaays quảng cáo ở thẩm mỹ viện số 1 Hoà Mã có bán loại kem giá 390K nhưng lại phải đun đun nấu nấu, mất thời gian quá. Các mẹ ai biết loại nào tốt thì bảo mẹ Tý con với.
    Cái đó gọi là wax chứ không phải kem tẩy lông đâu bạn ạ. Theo tớ, wax tuy hơi phức tạp hơn nhưng hiệu quả hơn, wax xong vùng da cũng trắng và mịn hơn nhiều
    gkhYp7

0989994399
    • 13 năm
    • 1,365 Bài viết

• 1,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hân Hân
    Mebooboo ko cần fải thoa kem, cứ an tâm nuôi con nhé rồi bạn sẽ thấy các vùng bẹn sẽ hết thâm mà trắng trở lại bình thường.
    Không an tâm được đâu Hân Hân ơi, vì có người hết nhưng có người không hết. Đúng là rất mất thẩm mỹ. Có mẹ nào biết loại kem gì cải thiện được tình trạng thâm đó không?
    Tất cả vì con em chúng ta