TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho em hỏi mua kem ARCHE PEARL CREAM ở đâu ạ ? và dùng kem này có tốt không?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 48.9K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em mới mua của đứa bạn 1 hộp kem arche pearl cream dùng thì thấy da mặt có sáng hơn và thấy dùng khá tốt , không có kích ứng da. nhưng vì laọi kem này rất ít người sử dụng mà thấy có hiệu quả đứa bạn em bán 80k/1 hộp, lcus đầu em tưởng rẻ nào ngờ dùng đc chưa đến 3 tuàn đã thấy hết, nên tính ra vẫn đắt
    em có tham khảo vài topic khác thì thấy các mẹ bảo kem này rẻ lắm, nhưng em không biết mua ở đâu?
    có mẹ nào biết chỗ mua chỉ em với ạ ? và các mẹ cho ý kiến xem dùng xem này có thực sự tốt k ạ ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh k bết kem này là của hãng nào SX ở nước nào, bạn chỉ giúp mình đcj k
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

kem này của Thái Lan bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 445 Bài viết

• 660 Được cảm ơn

Chị bị mua quá đắt rồi, kem này mua 1 lố là 12 hộp giá chỉ hơn 100k tí tẹo thôi.
    Thật ra nó cũng là 1 dạng kem face, nhưng bh ít người thoa lên face lắm, thường dùng để làm nguyên liệu kem trộn thôi.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunluv Xem bài viết
    Chị bị mua quá đắt rồi, kem này mua 1 lố là 12 hộp giá chỉ hơn 100k tí tẹo thôi.
    Thật ra nó cũng là 1 dạng kem face, nhưng bh ít người thoa lên face lắm, thường dùng để làm nguyên liệu kem trộn thôi.
    bạn biết mua ở đâu k ? chỉ mình với , mà làm kem trộn body à bạn ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sammie300592 Xem bài viết
    em mới mua của đứa bạn 1 hộp kem arche pearl cream dùng thì thấy da mặt có sáng hơn và thấy dùng khá tốt , không có kích ứng da. nhưng vì laọi kem này rất ít người sử dụng mà thấy có hiệu quả đứa bạn em bán 80k/1 hộp, lcus đầu em tưởng rẻ nào ngờ dùng đc chưa đến 3 tuàn đã thấy hết, nên tính ra vẫn đắt
    em có tham khảo vài topic khác thì thấy các mẹ bảo kem này rẻ lắm, nhưng em không biết mua ở đâu?
    có mẹ nào biết chỗ mua chỉ em với ạ ? và các mẹ cho ý kiến xem dùng xem này có thực sự tốt k ạ ?

hình như bạn là Cass, chắc bạn mua của e Linh Jae gì rồi đúng không?
    Thanh lý 3 chai : SRM + nước hoa hồng + kem dưỡng ẩm Sothys Paris của Pháp giá 400k/3 chai

call : 0186 841 0390
    yahoo : li.kiss
    link đây ạ : https://bit.ly/12gKwIW
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

kem này bạn ra mấy chỗ chuyên bán nguyên liệu kem trộn gọi tên là AC thái!! kem này dùng ok lắm ^^ giá tầm 15k trở xuống à bạn mua mắc r
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

eo oi, e vừa mua 120k. k thể chịu đựng nổi. đã thế lại còn đọc tác hại của nó nữa. E đi chết đây. e bôi được 3-4 hôm r.
    :Battin ey: Vừa già - Vừa xấu - Vừa đầu gấu - Vừa ham chơi :Battin ey:
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 299 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Các mẹ cẩn thận dùng kem Arche này nhé. Kem này hiện đã nàm trong danh sách hàng cấm bán, ảnh hưởng tới sk của người sử dụng của bộ Y dược Thái Lan. Kem này bên Thái giá buôn re lắm, c hỉ 2-3k/ hộp thôi, về VN thì bị đẩy giá kinh khủng, có bạn bán tận 8- 90k. hix hix
    Ngoài kem này ra thì em còn biết 1 số loại hàng cấm bên Thái đang được bán tràn làn ở VN, đó là kem nhau thai cừu và kem ngọc trai lá sen tuyết nữa.
    Vì sao em biết thông tin này, bởi vì em biết tiếng Thái, hay mày mò xem các loại mỹ phẩm bên Thái nên dò ra danh sách các loại hàng cấm. Các mẹ cẩn thận nha, kẻo sau này lại hối hận đấy. Bên Thái họ ko dùng mấy loại này đâu, chỉ thấy sx lén lút rồi xuất sang các nước như VN, Lào, Campuchia thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em mới qua tuổi 18t thôi ạ... em cần sự giúp đỡ của các chị. E muốn tìm 1 sản phẩm dưỡng trắng da an toàn,hiệu quả,giá cả phù hợp và quan trọng là ngưng dùng cũng ok ko làm sao hết ạ. . Tình hình là em cũng điệu lắm,nên đã tập tành make up từ năm lớp 11 ạ. Da em thì ko biết phải nói thế nào,hình như cũng có dầu ở cánh mũi nhưng phải nói là da em khá ok,ko có mụn,ko sẹo ko vết thâm gì hết,tóm lại là "ko tì vết",ko có lỗ chân lông to gì cả. Da ko có khuyết điểm và ngày xưa da em cũng trắng lắm,nhưng do đi nắng nhiều nên bị sạm đen đi ạ T.T Bây giờ lại ko đều màu nữa,má trắng,trán đen vs mắt thâm. huhuhu. Cấp 2 e ko dùng dưỡng da gì,ko dùng mỹ phẩm dù chỉ là sữa rửa mặt. Lên lớp 10 e chỉ dùng kem dưỡng hazeline ngọc trai loại 50g ý ạ,màu trắng hồng ý,e dùng 1 ngày 1 lần. Đến năm lớp 11 e mới bắt đầu dùng mỹ phẩm,nhưng dùng rất ngu vì e đánh phấn trực tiếp vào mặt mà ko dùng lót nền tí nào,cũng chả bao giờ dưỡng da và tẩy trang. huhu. May mà da em chắc nó cũng khỏe nên thấy ko bị làm sao hết. Lúc đầu em dùng phấn geo,sau đó lại đổi sang essence,thậm chí có lúc em còn dùng phấn fake 1 ( do bị lừa ạ ). Đến giờ da em vẫn ko sao,chỉ sạm đi thôi ạ chứ ko bị dị ứng hay mụn nám gì. Mãi đến dạo gần đây,cách đây 2 tháng em mới bắt đầu dùng bb cream rồi mới đánh phấn. Mà em đánh phấn hàng ngày ý ạ. Và em vẫn chưa dùng sản phẩm dưỡng da nào. Bây giờ em muốn dùng kem dưỡng da trắng da mà tốt,ko hại da,ngưng dùng ko làm sao để đỡ phải trang điểm ạ . Và cũng nói vs các chị là mùa hè em ra đường ko hề che chắn 1 tí nào cả,mặc áo cộc tay mà ra nắng ko mũ nón khẩu trang gì. Tại e ko chịu đc nóng ạ. .
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dolzlazy Xem bài viết
    Em mới qua tuổi 18t thôi ạ... em cần sự giúp đỡ của các chị. E muốn tìm 1 sản phẩm dưỡng trắng da an toàn,hiệu quả,giá cả phù hợp và quan trọng là ngưng dùng cũng ok ko làm sao hết ạ. . Tình hình là em cũng điệu lắm,nên đã tập tành make up từ năm lớp 11 ạ. Da em thì ko biết phải nói thế nào,hình như cũng có dầu ở cánh mũi nhưng phải nói là da em khá ok,ko có mụn,ko sẹo ko vết thâm gì hết,tóm lại là "ko tì vết",ko có lỗ chân lông to gì cả. Da ko có khuyết điểm và ngày xưa da em cũng trắng lắm,nhưng do đi nắng nhiều nên bị sạm đen đi ạ T.T Bây giờ lại ko đều màu nữa,má trắng,trán đen vs mắt thâm. huhuhu. Cấp 2 e ko dùng dưỡng da gì,ko dùng mỹ phẩm dù chỉ là sữa rửa mặt. Lên lớp 10 e chỉ dùng kem dưỡng hazeline ngọc trai loại 50g ý ạ,màu trắng hồng ý,e dùng 1 ngày 1 lần. Đến năm lớp 11 e mới bắt đầu dùng mỹ phẩm,nhưng dùng rất ngu vì e đánh phấn trực tiếp vào mặt mà ko dùng lót nền tí nào,cũng chả bao giờ dưỡng da và tẩy trang. huhu. May mà da em chắc nó cũng khỏe nên thấy ko bị làm sao hết. Lúc đầu em dùng phấn geo,sau đó lại đổi sang essence,thậm chí có lúc em còn dùng phấn fake 1 ( do bị lừa ạ ). Đến giờ da em vẫn ko sao,chỉ sạm đi thôi ạ chứ ko bị dị ứng hay mụn nám gì. Mãi đến dạo gần đây,cách đây 2 tháng em mới bắt đầu dùng bb cream rồi mới đánh phấn. Mà em đánh phấn hàng ngày ý ạ. Và em vẫn chưa dùng sản phẩm dưỡng da nào. Bây giờ em muốn dùng kem dưỡng da trắng da mà tốt,ko hại da,ngưng dùng ko làm sao để đỡ phải trang điểm ạ . Và cũng nói vs các chị là mùa hè em ra đường ko hề che chắn 1 tí nào cả,mặc áo cộc tay mà ra nắng ko mũ nón khẩu trang gì. Tại e ko chịu đc nóng ạ. .

Hi bạn dolzlazy, chị mình là bác sĩ da liễu, bà ý có bí quyết trộn kem dưỡng, bản thân mình đang dùng thấy rất tốt (bạn có thể xem avatar của mình ý) nên bán ra để mọi người cùng dùng. Kem mình có tác dụng dưỡng da, làm mờ vết thâm, thay kem nền trang điểm, chống lão hóa, và đặc biệt kích trắng da an toàn. Vì là bí quyết riêng và mỗi loại da thì có công thức trộn kem khác nhau nên nếu bạn có nhu cầu thì pm cho mình: 0934448908 để mình tư vấn rõ hơn về da bạn nhé. Mình tên là Quyên. Chúc bạn tìm được sp như ý
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 97 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cái kem này là AC thái giờ người ta toàn dùng trong kem trộn body chứ không dùng cho mặt nữa rồi, 1 dạng kem trộn đấy bạn à. Mặt tiền là quan trọng nên đừng dùng mấy cái kem này làm gì.
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keodang1987 Xem bài viết
    https://www.webtretho.com/forum/f69/c...khong-1488277/
    Bên mình bán arche thái nhập luôn có 100k 1 lố, arche thái nhượng quyền việt nam có 80k 1 lố. Bạn mua 80k 1 hộp là quá cao rồi, hiện nay do hút hàng, nhập kho khăn nên giá có tăng chút đỉnh
    cho e số đt c với.. e mún lấy kem này ạ
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sammie300592 Xem bài viết

Bạn này mua quá đắt rùi......
    NGUYÊN LIỆU KEM TRỘN, KEM FACE, KEM TRẮNG DA SPA: www.facebook.com/bichngoc8x
    • 442 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Theo chị... kem này rất tốt... cách nay 3- 40 năm người ta đã dùng rồi, hiệu quả lắm....
    Bản thân chị dùng kem này điều trị cho đùi mình bị phỏng , khi có hiện tượng lên da non là bắt đầu dùng, nhờ nó mà giờ chị có thể mặc quần shot5 ngắn thaỏi mái, ko ai biết từng bị phỏng nặng cả...

Đặc biệt là mụn thâm, dùng kem này hiệu quả lắm...

Kem này có tiếng lâu rồi, là kem thái có tinh chất ngọc trai.... nếu em dùng hợp da thì cứ tiếp tục dùng....
    https://www.webtretho.com/forum/f231/...-tuoi-1241361/

Măm măm MONA tối và tập pilates

https://www.webtretho.com/forum/f69/pilates-pro-316917/

Đang tham gia hội MONA

Đánh dấu ngày 28/2 là 57 kg

2/3 : 55 kg

1 / 4 : 54 kg
    25/4 : 52 kg

DS nhà may vá :
    https://docs.google.com/spreadsheet/...kE&pli=1#gid=0
    • 2,542 Bài viết

• 3,262 Được cảm ơn

Kem này chỗ nhà mik bán 20k 1 hộp,mik hay mua về,bôi body
    bôi lotion rồi bôi cái này lên,trắng,mịn
    Không cần dùng kem trộn
    Fire,fire fireman
    Anh sẽ xóa tan ngọn lửa trong em,anh sẽ lạnh như một que kem...
    Anh sẽ là người hùng của em
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình mua có 8k
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ratchanee Xem bài viết
    Các mẹ cẩn thận dùng kem Arche này nhé. Kem này hiện đã nàm trong danh sách hàng cấm bán, ảnh hưởng tới sk của người sử dụng của bộ Y dược Thái Lan. Kem này bên Thái giá buôn re lắm, c hỉ 2-3k/ hộp thôi, về VN thì bị đẩy giá kinh khủng, có bạn bán tận 8- 90k. hix hix
    Ngoài kem này ra thì em còn biết 1 số loại hàng cấm bên Thái đang được bán tràn làn ở VN, đó là kem nhau thai cừu và kem ngọc trai lá sen tuyết nữa.
    Vì sao em biết thông tin này, bởi vì em biết tiếng Thái, hay mày mò xem các loại mỹ phẩm bên Thái nên dò ra danh sách các loại hàng cấm. Các mẹ cẩn thận nha, kẻo sau này lại hối hận đấy. Bên Thái họ ko dùng mấy loại này đâu, chỉ thấy sx lén lút rồi xuất sang các nước như VN, Lào, Campuchia thôi
    Mẹ nói thật không đấy, đừng dọa em. Em đang bôi cái nhau thai cừu, đợt đầu thấy mịn lắm, nhưng tự dưng mấy hôm nay bị mọc mụn. Không biết là do kem hay do em ăn cay nhiều. Híc
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em còn trẻ mà sao dùng mỹ phẩm làm gì để bị sạm da luôn vậy
    • 376 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Arche ở Linh Giang HN có 10 k à
    Blair and Chuck , Chuck and Blair :LoveStruc:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2