TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ bị mụn rồi vết thâm vào chia sẽ nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 886 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chuyện là em U23 rồi cơ mà trước nay không hề bị mụn ý. Không hiểu 3 tháng nay bị sao mà mọc lên kinh khủng ở mặt 😭😭😭
    Em phải uống thuốc giờ không lên mụn nữa nhưng tá hoả mặt toàn vết thâm 😩😩😩 hậu quả của việc ngứa ngáy chán tay em cứ nặn bất kể ngày đêm chín hay ko ko cần biết cứ nổi lên là em cào nó luôn 😭😭😭
    Giờ không dám soi gương nữa em cũng tìm hiểu rồi đắp mặt nạ tinh nột nghệ rồi cám gạo mà không đỡ 😭 có chị nào có cách gì chỉ em với
    Đây là ảnh em 3 tháng trước
    2dVFnJl
    Còn đây sau 3 tháng 😭😭😭 các mẹ cứu em với em bôi nghệ các kiểu mặt mày tùm lum tèm lem lên cả nhìn như con rồ con dại rồi cứu em đi các mẹ ơi
    TXswnzA

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lucmoiquen

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mỗi tối bạn thoa hỗn hợp dầu dừa và chanh theo tỉ lệ 2-1 nhé. Phải là dầu dừa nguyên chất không pha tạp mới được nha bạn. Mình có bà chị ở nhà làm dầu dừa ship hàng nếu bạn cần mình giới thiệu nhé.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B dùng thử kem nghệ thorakao xem sao, trị thâm răt tốt. Riêng dầu dừa vs chanh như bạn nhuuuuung khuyên thì mình ko chắc nhưng dầu dừa dễ gây bí da lên mụn, chanh có tính axit làm mỏng da
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosewhite86 Xem bài viết
    B dùng thử kem nghệ thorakao xem sao, trị thâm răt tốt. Riêng dầu dừa vs chanh như bạn nhuuuuung khuyên thì mình ko chắc nhưng dầu dừa dễ gây bí da lên mụn, chanh có tính axit làm mỏng da
    Bạn có thể nói rõ nó là loại gì không mình lên google sớt nó ra cả 1 loạt nhiều loại quá nên không biết loại gì luôn
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuuuuung Xem bài viết
    Mỗi tối bạn thoa hỗn hợp dầu dừa và chanh theo tỉ lệ 2-1 nhé. Phải là dầu dừa nguyên chất không pha tạp mới được nha bạn. Mình có bà chị ở nhà làm dầu dừa ship hàng nếu bạn cần mình giới thiệu nhé.
    Mình trước kia vẫn dùng dầu dừa để tẩy trang cơ mà đợt này mọc mụn nên không dám đụng đến nữa da
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B thử uống và đắp dầu gấc đi hiệu quả lắm đấy!!
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oggymeomeo Xem bài viết
    B thử uống và đắp dầu gấc đi hiệu quả lắm đấy!!
    bạn có thể nói rõ hơn không uống dầu gấc gì và đắp dầu gấc như thế nào mà dầu gấc có nhơn không bạn mình sợ nhờn lại mọc mụn nữa quá
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucmoiquen Xem bài viết
    Bạn có thể nói rõ nó là loại gì không mình lên google sớt nó ra cả 1 loạt nhiều loại quá nên không biết loại gì luôn
    Kem nghệ thorakao hũ tròn màu cam, vỏ hộp xanh. Nhiều mẹ dùng phản hồi tốt lắm, 15k/hũ trong coop-mark bán đầy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hóng với, mình cũng đang bị như vậy
    Dường như ai cũng nghĩ mình rất mạnh mẽ....cho đến khi Tình Yêu tới !!!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B mua dầu gấc vinaga ở hiệu thuốc về uống nhé. Còn đắp mặt thì có thể lên mạng search cách làm rồi tự làm hoặc mua dầu gấc ở mấy chị bán trê facebook í ( chỗ nào có uy tín tí). Da t cũng là da nhờn nhưng t dùng thấy da mặt sáng hơn, đỡ mụn và đỡ thâm nữa( đấy là t còn chưa uống đâu) . Ko lo nhờn đâu nha!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À quên cách đắp mặt: mỗi tối hoặc cách tối bôi đều dầu gấc lên mặt tránh vùng mắt, để khoảng 30' rồi rửa lại với sữa rửa mặt bình thường, sau đó thoa nước hoa hồng lên đc thì càng tốt để se lỗ chân lông.