Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các loại mặt nạ thien nhiên tốt cho chị em sau sinh hay bị thâm nám, mụn,...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.32K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sau đây mình sẽ hướng dẫn các mẹ một số loại mặt nạ thiên nhiên tốt mà có rất nhiều bạn đã làm và thấy hiệu quả. Các mẹ để ý vì là mặt nạ hoàn toàn là tự nhiên nên không lo kích ứng da hay tác dụng phụ.

1. mặt nạ trà xanh.
    Bản chất của trà xanh là chứa khá nhiều vitamin, chất diệp lục, chứa nhiều axit có lợi và còn chứa thêm thành phần chất chống oxy hóa… nên được khá nhiều chị em phụ nữ sử dụng để làm đẹp. Chính vì thế mà hiện nay có khá nhiều dòng sản phẩm chăm sóc da, chăm sóc sắc đẹp được chiết xuất từ trà xanh. Và bột trà xanh chính là một trong số những sản phẩm làm đẹp da hiệu quả từ trà xanh.
    Chị em chúng mình có thể sử dụng bột trà xanh để tạo thành các loại mặt nạ dưỡng da sử dụng hàng ngày để sớm phục hồi và làm đẹp làn da của mình hơn nhé!

tra_xanh__1600x1200

Cho da mặt trắng hồng tự nhiên với mặt nạ trà xanh.

Mặt nạ làm sáng da

Để có thể làm mặt nạ trà xanh cho làn da sáng thì bạn chỉ cần sử dụng 2 loại nguyên liệu quen thuộc là sữa chua với bột trà xanh. Bạn trộn 2 nguyên liệu này với nhau tạo thành một hỗn hợp mặt nạ. Sau đó, bạn cho hỗn hợp này đắp lên mặt trong khoảng 15 – 20 phút rồi rửa mặt thật sạch. Sự kết hợp giữa trà xanh với sữa chua chính là công thức để bạn làm sáng da và trị các vết thâm hiệu quả. Những cô nàng có làn da nhạy cảm, có nhiều mụn thì vẫn có thể sử dụng loại mặt nạ này để bỏ bớt mụn hiệu quả hơn nhé!
    cach_lam_mat_na_chong_lao_hoa_da__1600x1200
    Trộn bột trà xanh với sữa chua thành hỗn hợp mặt nạ làm sáng da.

Mặt nạ trà xanh chống nếp nhăn

traxanh_camgao__1600x1200
    Bột trà xanh kết hợp với cám gạo có tác dụng chống nếp nhăn.

Để chế biến thành mặt nạ trà xanh chống nếp nhăn thì bạn cần nguyên liệu chính là bột trà xanh và bột cám gạo. Trộn đều hỗn hợp 2 loại nguyên liệu này với nhau và hòa thêm 1 chút nước để tạo thành hỗn hợp đặc sánh. Sau đó, bạn cho hỗn hợp này đắp lên mặt khoảng 15 – 20 phút rồi rửa mặt thật sạch. Chỉ cần bạn thực hiện cách dưỡng da này đều đặn mỗi tuần 1 lần thì chẳng mấy chốc, bạn sẽ cảm nhận được sự thay đổi rõ rệt trên chính da mặt của mình. Những chị em trên 30 tuổi thì hãy tham khảo và áp dụng ngay bí quyết này nhé! Hiệu quả lắm đấy.

Mặt nạ trà xanh trị mụn

mat_na_bot_tra_xanh__1600x1200

Nếu như mụn là kẻ thù của sắc đẹp thì giờ đây, với mặt nạ trà xanh trị mụn thì các cô nàng không cần phải lo lắng về vấn đề này nữa nhé! Chỉ cần bạn cho một thìa bột trà xanh trộn đều với một ít sữa chua cùng với một ít bột cám gạo nếp theo tỉ lệ thích hợp thì bạn đã có thể loại bỏ mụn nhanh chóng rồi. Sau khi trộn đều hỗn hợp này thì bạn đắp hỗn hợp lên mặt trong khoảng từ 15 – 20 phút rồi rửa mặt thật sạch thì bạn sẽ thấy được hiệu quả tức thì.

cho_da_mat_trang_hong_tu_nhien_voi_mat_na_tra_xanh_3__1600x1200

Axit lactic có trong sữa chua làm cho da mịn màng tự nhiên, đồng thời còn làm se lỗ chân lông cũng như giúp bảo vệ và tái tạo tế bào da. Còn bột cám gạo nếp thì có công dụng làm sạch bụi bẩn tích tụ trên da mặt, đồng thời cung cấp một lượng vitamin để nuôi dưỡng, tái sinh làn da của bạn một cách hiệu quả.

Mặt nạ trà xanh làm nhỏ lỗ chân lông

mat_na_tra_xanh__trung__1600x1200

Bạn sẽ không cần phải lo lắng về những lỗ chân lông trên da mặt của mình nữa nếu như bạn sử dụng mặt nạ trà xanh làm se lỗ chân lông này. Bạn có thể thực hiện một trong 2 cách chế biến mặt nạ trà xanh mà chúng tôi giới thiệu dưới đây nhé!

Cách 1: Cách làm này khá đơn giản, chỉ cần bạn cho một muỗng bột trà xanh hòa tan với 3 muỗng nước, sau đó, bạn đợi thêm khoảng 5 phút thì tiếp tục cho một ít nước vào hỗn hợp này. Trộn đều hỗn hợp đến khi nó trở nên nhão và sánh. Bạn chỉ cần dùng hỗn hợp này đắp lên mặt hoặc đắp lên những vùng da bị mụn và để trong khoảng 1 tiếng, sau đó bạn rửa mặt thật sạch với nước là đã có thể làm se lỗ chân lông hiệu quả.

Cách 2: Với cách làm này thì bạn cần nhiều nguyên liệu hơn, bao gồm trà xanh, lòng trắng trứng và một ít bột mì. Đầu tiên bạn hòa tan bột trà xanh với ít nước, sau đó bạn cho tiếp lòng trắng trứng và một ít bột mì vào, trộn đều hỗn hợp này. Sau đó, bạn đắp hỗn hợp này lên da mặt và để trong vòng khoảng 10 – 15 phút, rồi rửa mặt thật sạch là đã có thể cảm nhận được những lỗ chân lông trên da mặt đang dần se lại.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

CÁCH TẮM TRẮNG TẠI NHÀ HIỆU QUẢ VỚI BỘT NGHỆ 👙
    Sử dụng bột nghệ là cách tắm trắng hiệu quả tại nhà được rất nhiều chị em lựa chọn bởi nguyên liệu dễ mua mà phương pháp lại đơn giản, dễ làm. Hãy cùng nhau tìm hiểu cách tắm trắng cực kì đơn giản này các bạn nhé.
    🍊 Cách tắm trắng da với bột nghệ
    🍱 Nguyên liệu:
    - 4 thìa bột nghệ
    - Sữa tươi
    - Nước cốt chanh
    - Dầu oliu (có thể thay bằng dầu dừa)
    🎎 Cách làm:
    - Trước khi thoa hỗn hợp lên cơ thể, bạn cần tắm qua nước ấm để lỗ chân lông mở rộng, giúp da hấp thụ dưỡng chất tốt hơn.
    - Sau đó, bạn trộn đều bột nghệ với nước cốt chanh vào một cái bát con. Từ từ đổ sữa tươi vào cho đến khi tạo thành hỗn hợp sền sệt thì thôi. Dùng chổi quét (hoặc thìa) thoa đều lên bề mặt da trên cơ thể. Giữ trong khoảng 10 phút rồi tắm lại với nước ấm. Cuối cùng, thoa thêm dầu oliu giúp giữ ẩm cho da. Bột nghệ sẽ giúp bạn tẩy tế bào chết, nhẹ nhàng lấy đi lớp da bị sạm đen và cho làn da mịn màng sáng trắng.
    - Lặp lại 2 lần/ tuần để đạt được hiệu quả trắng tối ưu nhất. Tuy nhiên, bạn cũng cần lưu ý rằng bột nghệ có tính làm trắng da mạnh nên bạn cần bảo vệ da cẩn thận trước những tác nhân có thể khiến da bị tổn thương đặc biệt là ánh nắng mặt trời.
    11265195_1429603557358660_6234206474293744580_n
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

LÀM MẶT NẠ RONG BIỂN TRỊ MỤN CHO DA DẦU.
    c
    ách làm mặt nạ rong biển đơn giản trị mụn cho da dầu:
    trong rong biển có chứa nhiều vitamin rất tốt cho da , tái tạo da, dưỡng da.
    Ngoài ra thì trong thành phần rong biển chứa một lượng muối biển có giá trị sát trùng cao, chống viêm nhiễm cho da rất tốt vì vậy nó có tác dụng làm giảm sự kích ứng, sưng tấy trên da do mụn gây ra. Do đó khi bị mụn tấn công các bạn có thể khai thác công dụng trị mụn của rong biển với da mặt để nhanh chóng giảm mụn nhé!

Mặt nạ rong biển thực ra chưa được sử dụng nhiều nên có thể nhiều người chưa biết hết về công dụng của nó! nhưng nó lại có tác dụng trị mụn cho da dầu là chủ yếu.
    mặt nạ rong biển cũng phù hợp với nhiều loại da kể cả những da dễ kích ứng. Bạn có thể mua sản phẩm rong biển khô cách làm đơn giản mặt nạ rong biển như sau:
    Trộn 20g rong biển với 35-40ml nước trà xanh mình hay uống, để vào ngăn mát tủ lạnh sau đó đắp lên mặt 20-25p da sẽ bớt mụn đi, 1 tuần làm 2-3 lần.
    mat-na-rong-bie1bb83n
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Làm đẹp bằng phương pháp từ thiên nhiên vẫn là phương pháp an toàn nhất. Tiếc là da mình dễ bị kích ứng không dám dùng mặt nạ tinh bột nghệ nhưng đã có mặt nạ trà xanh phù hợp rồi.