TIN TÀI TRỢ.

Các chị giúp em tìm loại sữa rửa mặt cho da nhờn mụn mủ mùa đông với ạ.em khổ sở quá :((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.22K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ bạn có thuộc loại da nhờn hay ko hôm trước mình xay bí đao sau đó lấy bả ủ mật ong đắp lên mặt 15p thấy ok lắm bạn ah

Gởi từ ứng dụng Webtretho của td1104

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em mua celtafil đi,nó nhẹ lắm,ko có kiềm như các srm bán tràn lan
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn đắp mặt nạ trứng gà vs chanh và buổi tối,mua nha đam về rửa mặt hằng ngày,xen kẽ đắp khoai tây vs sữa tươi,mình cách đây 2 tuần khi về nhà khí hậu quá lạnh,ms 2 ngàymà mặt bong vảy,mụn nổi tùm lum,đỏ cả mặt ai cũng quở,áp dụng vậy mà cũng đỡ,giờ thì ổn rồi,da mịn hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 279 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Mình đang dùng nước rửa mặt Mixa, ko cần phải rửa lại bằng nước, chỉ cần dùng bông thấm rồi xoa khắp mặt, sạch lắm. Đặc biệt dùng cho da nhạy cảm. Ko có paraben.
    Gia đình gia đình, vương vấn bước chân ra đi, ấm áp trái tim quay về
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghĩ chị nên sử dụng kem dưỡng ẩm phù hợp để tránh da bonh tróc còn nếu chị sợ bị dị ứng thì dùng xịt khoáng đi chị dịu nhẹ, giảm ngứa và dị ứng chị nên mua của Avene an toàn hiệu quả
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 158 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng "từng" bị mụn mủ ở má (giờ gần như đã hết, chỉ còn thâm) và bây giờ thì đang bị dưới cằm 2 bên má nhưng cũng đỡ rồi. Mình cũng dùng Neutrogena Pink Grapefruit đấy. SRM này thì khô thật, vì nó có tác dụng chữa mụn và mụn đầu đen. Bạn nhìn trong thành phần sẽ thấy có sacrylic acid để đẩy mụn lên.

Hồi xưa mình cũng bị kinh khủng trán với má với vùng chữ T toàn mụn bọc đau lắm í nhưng mà sau 1 thời gian dưỡng đầy đủ đủ các bước thì tự nó dần khỏi. Đặc biệt phải nhớ đến bước dưỡng ẩm và chống nắng (có đợt mình đi du lịch vội vàng ko thoa được chống nắng và làm các bước skincare,mụn lên kinh khủng luôn mà thâm). Nhiều người nghĩ là da dầu thì không cần dưỡng ẩm hoặc là dưỡng sẽ bị bít da nhưng thực ra thế là nhầm nhé, càng toát nhiều dầu chứng tỏ da càng thiếu độ ẩm đấy.

Bây giờ mình chỉ mong mặt mịn và đỡ thâm huhu
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2