TIN TÀI TRỢ.

Các chị giúp em tìm loại sữa rửa mặt cho da nhờn mụn mủ mùa đông với ạ.em khổ sở quá :((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.22K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Như tiêu đề ạ. Em muốn mua 1 loại srm cho da nhờn,mụn vào mùa đông. Hiện tại em đang dùng Neutrogena Acne wat lọ màu cam cho da nhờn mụn ạ. Vào mùa hè thì dùng ko bị nhờn,ko khô ạ ( da em cực nhờn ,lỗ chân lông to,mụn đầu đen ) Nhưng đợt này HN lạnh em rửa mặt xong 2 má bong tróc vẩy trắng lên hết ạ. nhìn sợ quá. nó khô quá bong tróc hay sao ạ. Với ở đây có chị nào có biết làm thế nào để hết mụn không giúp em với ạ. em khổ sở quá rồi. nhiều khi chỉ muốn chết, mặt e toàn mụn mủ sưng đỏ ,mụn đầu đen,nhất là mụn mủ sưng đỏ 2 má và cằm. em cũng chữa nhiều nơi lắm rồi nhưng hết lại bị.. em từng uống dưỡng can linh đợt đấy nó hết mụn 1 năm nhưng bây giờ lại bị lại 2 năm chưa khỏi. do bị mụn mủ nên mặt em rỗ hết rồi. em chán nản quá,các chị giúp em với ạ. e năm nay 23t rùi ạ ( với cho em hỏi buổi sáng mình dùng srm Cetaphil tối dùng neutrogena màu cam đc ko ah. vì rửa neu khô da bong vẩy nhưng nó ko bị nhờn ạ..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị giúp em với ạ.
    • 111 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saodc Xem bài viết
    Như tiêu đề ạ. Em muốn mua 1 loại srm cho da nhờn,mụn vào mùa đông. Hiện tại em đang dùng Neutrogena Acne wat lọ màu cam cho da nhờn mụn ạ. Vào mùa hè thì dùng ko bị nhờn,ko khô ạ ( da em cực nhờn ,lỗ chân lông to,mụn đầu đen ) Nhưng đợt này HN lạnh em rửa mặt xong 2 má bong tróc vẩy trắng lên hết ạ. nhìn sợ quá. nó khô quá bong tróc hay sao ạ. Với ở đây có chị nào có biết làm thế nào để hết mụn không giúp em với ạ. em khổ sở quá rồi. nhiều khi chỉ muốn chết, mặt e toàn mụn mủ sưng đỏ ,mụn đầu đen,nhất là mụn mủ sưng đỏ 2 má và cằm. em cũng chữa nhiều nơi lắm rồi nhưng hết lại bị.. em từng uống dưỡng can linh đợt đấy nó hết mụn 1 năm nhưng bây giờ lại bị lại 2 năm chưa khỏi. do bị mụn mủ nên mặt em rỗ hết rồi. em chán nản quá,các chị giúp em với ạ. e năm nay 23t rùi ạ ( với cho em hỏi buổi sáng mình dùng srm Cetaphil tối dùng neutrogena màu cam đc ko ah. vì rửa neu khô da bong vẩy nhưng nó ko bị nhờn ạ..
    Dear chị gái, theo như kinh nghiệm sống chung với mụn của em thì da chị đang trong tình trạng khủng khiếp rồi.
    1. chị bụn mụn mủ thì em nghĩ chị cần có pp chữa trị chứ k phải cứ chỉ rửa mặt rồi cầu trời khấn phật là nó hết đâu.
    2. da chị đang quá khô và yếu nên mới bị tình trang bong chóc, chị nên cấp nước đủ cho da đi chứ để thế k ổn đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn ơi. Mình cũng bị mụn. Da mình thì nhờn và cực kì nhạy cảm luôn.
    Mùa đông da mình cũng khô, nhưng vẫn nhờn lắm. Mình rửa mặt bằng nước muối sinh lí mua ở quán ấy. Có 5 nghìn một chai 500 ml thôi. Bạn mua dùng thử xem sao.
    Mình không dùng SRM, chỉ rửa bằng nước ấm, sau đó rửa bằng nước muối sinh lí. Để khoảng 15 phút thì rửa lại bằng nước lạnh. Chứ rửa nước ấm mùa này da mình bị sủi nhìn kinh lắm.
    Mụn qua một ngày là se lại, sau đó rửa mặt là nó đi luôn. Thỉnh thoảng cũng ngứa tay, cái nào trồi lên mà cứng là lại cạy. :3
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế tình trạng mụn bạn thế nào rồi. mình rửa nước muối thấy ko sạch bạn ah, nó k sạch lỗ chân lông ấy.vì mình đi bụi lắm giờ toàn mụn to,đỏ lại có mủ cả mặt. rửa srm bị bong tróc.chán quá. mà rửa cetaphil buổi sáng,tối rửa neutrogena dc ko b nhỉ. mình rửa cetaphil 2 lọ vào mùa hè.chẳng dc gì cả.buồn quá. nhin mặt mà muốn chết thôi.huhu
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da em là da hỗn hợp dầu vùng chữ T và cằm. Mùa đông lạnh thì cách ngày e mới dùng srm 1 lần để cho da đỡ bị khô. E thường hay đắp mặt nạ đậu xanh chị ạ. Thấy nó lành tính, da sáng hơn và cũng bớt mụn nhiều lắm. Chị thử xem thế nào Nhưng bao giờ rửa mặt hoặc đắp mặt xong e đều dùng kem dưỡng ẩm cho da dầu chị ạ. E thấy cứ lần lượt làm theo trình tự này thì da cải thiện được đáng kể .
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em dùng kem dưỡng ẩm loại nào thế, mặt chị đang mụn viêm thế này dùng dc ko nhỉ. thế những ngày ko rửa srm rửa nước không như vậy chị thấy bụi bẩn ko rửa sạch đc ý, chẳng biết làm thế nào, huhu, ko dám đi ra đường luôn
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e dùng kem dưỡng Merlot cả ngày lẫn đêm chị ạ. Nếu da chị nhạy cảm quá chị thử dùng mĩ phẩm Origins của Mỹ hoặc Shea Terra xem. Thành phần lành tính lắm chắc k sao đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uh, thanks em nhưng da chị đang bị viêm rồi ko dám bôi thêm gì cả. chán quá. uống bao nhiêu thuốc rồi.khỏi lại bị mặc dù chăm sóc da rất kỹ, huhu, ngại chẳng dám đi đâu cả.
    • 111 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

uh, thanks em nhưng da chị đang bị viêm rồi ko dám bôi thêm gì cả. chán quá. uống bao nhiêu thuốc rồi.khỏi lại bị mặc dù chăm sóc da rất kỹ, huhu, ngại chẳng dám đi đâu cả.
    chị uống thuốc gì thế?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị uống thuốc ở da liễu bạch mai,bác sỹ kê cho, uống thì hết mà ngừng lại nổi. chị k dám uống nữa. vì toàn kháng sinh. sau uống dưỡng can linh,boganic cũng ko dc, chán quá huhu
    • 111 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chị uống thuốc ở da liễu bạch mai,bác sỹ kê cho, uống thì hết mà ngừng lại nổi. chị k dám uống nữa. vì toàn kháng sinh. sau uống dưỡng can linh,boganic cũng ko dc, chán quá huhu
    chị có biết tại sao lại phải uống kháng sinh không? uống kháng sinh để tiêu viêm để mấy vái mụn viêm của chị hết sưng, đỏ. Sao chị lại ngưng thuốc. Chị có đơn thuốc chính xác không vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có đơn thuốc nhưng c làm mất rồi,đi viện cách đây 1 năm rồi mà e, nhưng uống mãi lâu quá nên sợ không dám uống nữa ấy.. nghe chúng nó bảo khỏi xong lại bị mà.
    • 111 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

có đơn thuốc nhưng c làm mất rồi,đi viện cách đây 1 năm rồi mà e, nhưng uống mãi lâu quá nên sợ không dám uống nữa ấy.. nghe chúng nó bảo khỏi xong lại bị mà.
    chán chị này quá, thế thì sao mà biết đc. Giờ tình trạng da của chị ra sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các bạn đừng dùng srm nhìu quá, da dầu lại càng thêm dầu. Mình xin chia sẻ cách của mình ^^
    Da mình là da hỗn hợp dầu, khá nhìu mụn, dầu nhìu ở vùng chữ T và bị khô ở 2 bên má, trời lạnh là da bong tróc ra. Nên h mình chỉ dùng srm mỗi lần đi đâu về thôi, r mình dùng nước trà rửa mặt 2 lần/ngày sáng tối, trc khi ngủ và khi mới dạy (nưoc trà có tính sát khuẩn rất tôt đó các bạn) trong ngày thì thoa dầu dừa (hoặc dầu olive) để da đc dưỡng ẩm vào mùa lạnh, củng 2 lần/ngày sáng chiều, tối mình để da mặt đc thoáng và đi ngủ. Cuối tuần mình đắp mặt nạ mật ông + bột nghệ + dầu dừa (hoặc dầu olive) mình làm mặt nạ mà a2 minh củng mún đắp ké ^^
    Mình dùng cách này mới 3 tuần mà hiệu quả thấy rõ rệt: mụn xẹp xuống và ít nổi thêm, da mền mịn, căng thẳng thóm và trắng hẳn ra ^^ gd mình thấy và rất hài lòng và kêu mình hạn chế các mỹ phẩm mà chịu khó tìm những j thiên nhiên để dưỡng da ^^

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vy.91
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vy.91 Xem bài viết
    Các bạn đừng dùng srm nhìu quá, da dầu lại càng thêm dầu. Mình xin chia sẻ cách của mình ^^
    Da mình là da hỗn hợp dầu, khá nhìu mụn, dầu nhìu ở vùng chữ T và bị khô ở 2 bên má, trời lạnh là da bong tróc ra. Nên h mình chỉ dùng srm mỗi lần đi đâu về thôi, r mình dùng nước trà rửa mặt 2 lần/ngày sáng tối, trc khi ngủ và khi mới dạy (nưoc trà có tính sát khuẩn rất tôt đó các bạn) trong ngày thì thoa dầu dừa (hoặc dầu olive) để da đc dưỡng ẩm vào mùa lạnh, củng 2 lần/ngày sáng chiều, tối mình để da mặt đc thoáng và đi ngủ. Cuối tuần mình đắp mặt nạ mật ông + bột nghệ + dầu dừa (hoặc dầu olive) mình làm mặt nạ mà a2 minh củng mún đắp ké ^^
    Mình dùng cách này mới 3 tuần mà hiệu quả thấy rõ rệt: mụn xẹp xuống và ít nổi thêm, da mền mịn, căng thẳng thóm và trắng hẳn ra ^^ gd mình thấy và rất hài lòng và kêu mình hạn chế các mỹ phẩm mà chịu khó tìm những j thiên nhiên để dưỡng da ^^

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vy.91
    Da mình đang mụn mủ biều quá có đắp dc k bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuyMan95 Xem bài viết
    chán chị này quá, thế thì sao mà biết đc. Giờ tình trạng da của chị ra sao?
    chị bjo rửa mặt xong cứ bị đỏ hết mặt, mặt nổi mụn đỏ sưng nhưng có mủ ấy,với mụn mủ li ti nữa.chán quá,rửa srm thì bị bong tróc hết nhưng k rửa nó bẩn với nhờn lắm. chẳng biết làm tn nữa
    • 111 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chị bjo rửa mặt xong cứ bị đỏ hết mặt, mặt nổi mụn đỏ sưng nhưng có mủ ấy,với mụn mủ li ti nữa.chán quá,rửa srm thì bị bong tróc hết nhưng k rửa nó bẩn với nhờn lắm. chẳng biết làm tn nữa
    việc bong tróc là do chị không cấp đủ nước và độ ẩm cho da k phải do srm đâu. Chị dưỡng da ntn?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuyMan95 Xem bài viết
    việc bong tróc là do chị không cấp đủ nước và độ ẩm cho da k phải do srm đâu. Chị dưỡng da ntn?
    chị chỉ rửa srm neutrogena thôi, da đang mụn mủ làm sao mà dưỡng dc hả e,nó vỡ ra mà,rửa mặt xong lại vỡ ra hết.2 hôm nay rửa mặt bằng nước muối sinh lý,2 hôm mới rửa srm 1 lần mà chẳng thấy chuyển biến gì cả. buồn với cái mặt này quá. hix
    • 111 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chị chỉ rửa srm neutrogena thôi, da đang mụn mủ làm sao mà dưỡng dc hả e,nó vỡ ra mà,rửa mặt xong lại vỡ ra hết.2 hôm nay rửa mặt bằng nước muối sinh lý,2 hôm mới rửa srm 1 lần mà chẳng thấy chuyển biến gì cả. buồn với cái mặt này quá. hix
    chảy mủ ra nữa cơ à, chết rồi. Chị có FB không chị em mình add rồi nc cho dễ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2