TIN TÀI TRỢ.

CÁCH TRỊ MỤN AN TOÀN - HIỆU QUẢ - RẺ đây bà con ơi. Em và ny em đã thử và thành công mĩ mãn nhé.

• 4.81K Lượt chia sẻ
  • 36.7K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 137 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hức mụn bọc thì nặn hết nhân mụn là khỏi mà. Bôi tetracyclin là nó chín nhah lắm, làm tn cho lách cách. T toàn mọc mụn u cứng sưng đỏ đây mới đau khổ. Mà k hiểu sao cứ sắp tết lại mọc càng nhiều. Chán k tưởng tượng dc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

@luutrang156: lích kích nhưng nó khỏi bền khỏi lâu b ạ. Chứ những thuốc kích chín nhanh. Ko những mòn da mà còn làm cho nang lông viêm thêm mụn hơn thôi. Bạn tốt nhất đừng vì mong mau đẹp mà đánh liều khuôn mặt. Phải cực thì mới đẹp đc. Bạn ko muốn 35t mà da đã nám sạm hết chứ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tamanhlssl
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giấm loại nào cũng đc ha bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Namlun94
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 70 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Da e giờ hết mụn rồi (trộm vía) nên không thử được cách này, dù sao cũng cảm ơn các chị đã chia sẻ. À Giấm thì tốt nhất là giấm thanh tự ngâm hoặc giấm táo chứ đừng dùng giấm gạo bán ngoài chợ các chị ạ (đấy là theo phân tích của e).
    • 17 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Giấm bạn nên tìm mua loại giấm nhà tự làm ý nhé. Như thế đảm bảo hơn. Còn giấm ăn bán ngoài chợ thì mình thấy ko an tâm cho lắm
    • 17 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tttran Xem bài viết
    Cái này mình mới lamg lúc sáng

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Ui ui chuẩn rồi đó bạn hehe. Đó hết mụn là mình vui rồi. Bạn chịu khó bôi để nó khỏi hẳn nhé. Ai cũng bảo lích kích ko thèm làm. Mấy chị bạn mình làm theo cũng khỏi rồi giờ lại xinh tươi hehe
    • 17 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi call_me_maybe Xem bài viết
    Cho e hỏi. Đập quả trứng ra bát rồi đổ dấm thì ngập làm sao đc ? Vì dấm sẽ phủ lên trên mà?
    Bạn cứ đập trứng vào bát xong cho giấm vào đi. Giấm ngập quả trứng mà.Giám phủ lên trên là đúng rồi mà bạn.
    • 17 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

[QUOTE=Vy.91;32772648]Mình dùng giấm tinh luyện đc k b?nó có làm da bị khô k?vì mình là da hỗn hợp đổ 1 lượng giấm vừa đủ vs trứng là dùng hết nc giấm là mình thay trứng mới hả b?nó có trị mụn cám và mụn đầu đen k?dùng nguyên chất k pha loãng hả b? ^^! (Sr vì mình nôn nóng mún giảm mụn để đi chơi tết) mình hay bị mụn ở mủi và cầm
    ui ui sr bạn vì dạo mình bận quá ko vào check được. Mặt bạn giờ tn rồi? đã đỡ hơn chưa? Cách của mình nhiều ng làm thành công rồi đó. Bạn làm thử đi hii. Thoa vào là mụn nó se lại ngay đó. Mụn đầu đen thì mình ko chắc nhưng mụn cám mụn mủ là tiêu xẹp hết nhé. Mà lại còn dưỡng trắng da lun đó hehe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chị ơi có bị bắt nắng không chị
    Tìm được anh là may mắn của đời em
    Cảm ơn anh đã đến bên em...
    • 152 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

[QUOTE=tamanhlssl;32911460]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vy.91 Xem bài viết
    Mình dùng giấm tinh luyện đc k b?nó có làm da bị khô k?vì mình là da hỗn hợp đổ 1 lượng giấm vừa đủ vs trứng là dùng hết nc giấm là mình thay trứng mới hả b?nó có trị mụn cám và mụn đầu đen k?dùng nguyên chất k pha loãng hả b? ^^! (Sr vì mình nôn nóng mún giảm mụn để đi chơi tết) mình hay bị mụn ở mủi và cầm
    ui ui sr bạn vì dạo mình bận quá ko vào check được. Mặt bạn giờ tn rồi? đã đỡ hơn chưa? Cách của mình nhiều ng làm thành công rồi đó. Bạn làm thử đi hii. Thoa vào là mụn nó se lại ngay đó. Mụn đầu đen thì mình ko chắc nhưng mụn cám mụn mủ là tiêu xẹp hết nhé. Mà lại còn dưỡng trắng da lun đó hehe
    B oi. mặt m chỗ mụn chỗ k? Bôi toàn mặt dc k. Cái này có làm trắng dc k b? Cám ơn b đã chia sẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

da nhờn xài dc ko chủ top, em bị mụn còn nhờn và da ko sáng
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn ơi thế mình dùng giấm táo được ko ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko có tủ lạh để ở ngoài đc ko c oi?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tối nay về mình cũng làm mới được
    Nước mắt rơi trò chơi kết thúc
    Lau khô nước mắt tiếp tục cuộc chơi
    ...
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamanhlssl Xem bài viết
    Ny em năm nay 25 tuổi. 10 năm trước thì anh đang tuổi dậy thì nên mặt mũi và nhất là trán mụn nhọt tùm lum á. Thấy thế nên bố của anh mách nước cho cách này và đã khỏi. 10 năm nay mụn không hề quay trở lại luôn . hơn 1 năm trước trán em cũng y chang vậy luôn. Lúc đó học nghĩa vụ quân sự trời nắng mà cứ đội mũ cối + thêm cái mái bằng bí bách khiến cái trán của mình càng dã man hơn . Sau khi được ny mình bảo cho cách này thì mình đã thoát kiếp mà giờ ko thèm nuôi mái nữa mà tự tin để bổ luống rồi . Lai dai thế đủ rồi và giờ là cách làm hoàn toàn thiên nhiên đây hehe
    NGUYÊN LIỆU: - GIẤM (giấm trắng để ăn ý - càng lâu năm càng tốt).
    - TRỨNG GÀ ( tốt nhất nên dùng trứng gà ta)
    CÁCH LÀM: - Đập 1 quả trứng gà ra bát (ko tách lòng đỏ lòng trắng gì hết cứ thế đập ra bát luôn) sau đó đổ giấm vào (Lưu ý: đổ giấm vừa phải đúng ngập quả trứng thôi nhé). Sau khi đổ giấm vào thì lấy 1 cái đĩa hay vật gì đó sạch sẽ đậy cái bát đó lại. Ngâm quả trứng trong giấm từ 3-4 ngày (Mùa hè thì 2 ngày là dùng được rồi).
    - Sau 3-4 ngày ngâm trứng các bạn mở ra và lấy bông tẩy trang hoặc bông gòn chấm vào nước giấm đó và thoa lên mặt, chỗ nào bị mụn thì thoa kĩ kĩ 1 chút. Xong để 20p rồi đi rửa lại với nước ấm (để qua đêm được càng tốt nhé).
    Cách làm này đơn giản nhưng phải bôi thường xuyên ít nhất là bôi liên tục 1lần/ngày/tuần (trước khi đi ngủ hãy bôi nhé)
    Giấm khô rất nhanh nên các bạn không lo bị rơi rớt ra quần áo nhé.
    À quên các bạn chấm bông vào giấm lưu ý không được làm vỡ quả trứng ra nhé (trứng ngâm lâu trong giấm nên rất mỏng và dễ vỡ). Các bạn có thể thấy chất dinh dưỡng của quả trứng đã tan ra nước giấm nên giấm có màu vàng vàng và mùi hơi khó chịu 1 chút. Nhưng các bạn yên tâm là khi thoa lên mặt thì không hề có mùi gì nữa luôn nhé.
    - Bát giấm sau khi dùng xong thì đậy kín lại để cho lần sau dùng. Cứ bôi được 3-4 hôm thì đổ đi ngâm quả mới nhé. Tốt nhất là khi bôi đến ngày thứ 2 thì các bạn lấy bát khác về ngâm quả nữa là vừa đẹp để không phải chờ mấy hôm mới được bôi tiếp hehe.
    - Mùa đông lạnh các bạn chỉ cần đậy trứng lại và để ở nơi sạch sẽ thoáng mát là ok, còn mùa hè thì dùng xong đậy kín cho vào tủ lạnh bảo quản nhé.
    - Sau 1 tuần chịu khó dùng là bạn sẽ thấy các hạt mụn se lai, đầu mụn khô và giảm sưng đỏ nhé. Dùng kiên trì 1 time thì da mặt sẽ hết mụn và trắng ngay hehe.
    Lúc mình dùng thì mình dùng 3 quả trứng là hết mụn. từ đó đến giờ 1 năm nay không bị lại nhé trừ mấy ngày đèn đỏ mới có 1-2 hạt thôi hehe.
    MỌI THẮC MẮC CÁC BẠN CỨ HỎI NHÉ. CHÚC CÁC CHỊ EM THÀNH CÔNG - NGÀY CÀNG XINH ĐẸP NHÉ
    Chị ơi da e là da dầu lỗ chân lông to không biết là có se hít được lỗ chân lông không chỉ e với.chỉ bộ cái này vào bổi tối thôi hả chị
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mụn ẩn dưới da có hết k nàng
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lúc ban đầu ngâm giâ´m vs trung ga roi minh de trong tu lanh hay o ngoai cung dc ha ban. Thanks ban ha ^^
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có chị nào dùng cách này roy và hết mụn chưa ạ, review e biết với, dạo này mặt e mụn to mụn nhỏ, mụn bố mụn con biểu tình ghê lắm hic
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỉ bị mụn mới dùng đc thôi hả bạn.? Nếu hết mụn r bôi tiếp có sao k bạn ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình dùng được 4 hôm mà mặt nổi nhiều mụn lắm bạn ạ, ko biết là có hợp với cái này ko, mà nhiều thế.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4