TIN TÀI TRỢ.

CÁCH TRỊ MỤN AN TOÀN - HIỆU QUẢ - RẺ đây bà con ơi. Em và ny em đã thử và thành công mĩ mãn nhé.

• 4.81K Lượt chia sẻ
  • 36.8K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ny em năm nay 25 tuổi. 10 năm trước thì anh đang tuổi dậy thì nên mặt mũi và nhất là trán mụn nhọt tùm lum á. Thấy thế nên bố của anh mách nước cho cách này và đã khỏi. 10 năm nay mụn không hề quay trở lại luôn . hơn 1 năm trước trán em cũng y chang vậy luôn. Lúc đó học nghĩa vụ quân sự trời nắng mà cứ đội mũ cối + thêm cái mái bằng bí bách khiến cái trán của mình càng dã man hơn . Sau khi được ny mình bảo cho cách này thì mình đã thoát kiếp mà giờ ko thèm nuôi mái nữa mà tự tin để bổ luống rồi . Lai dai thế đủ rồi và giờ là cách làm hoàn toàn thiên nhiên đây hehe
    NGUYÊN LIỆU: - GIẤM (giấm trắng để ăn ý - càng lâu năm càng tốt).
    - TRỨNG GÀ ( tốt nhất nên dùng trứng gà ta)
    CÁCH LÀM: - Đập 1 quả trứng gà ra bát (ko tách lòng đỏ lòng trắng gì hết cứ thế đập ra bát luôn) sau đó đổ giấm vào (Lưu ý: đổ giấm vừa phải đúng ngập quả trứng thôi nhé). Sau khi đổ giấm vào thì lấy 1 cái đĩa hay vật gì đó sạch sẽ đậy cái bát đó lại. Ngâm quả trứng trong giấm từ 3-4 ngày (Mùa hè thì 2 ngày là dùng được rồi).
    - Sau 3-4 ngày ngâm trứng các bạn mở ra và lấy bông tẩy trang hoặc bông gòn chấm vào nước giấm đó và thoa lên mặt, chỗ nào bị mụn thì thoa kĩ kĩ 1 chút. Xong để 20p rồi đi rửa lại với nước ấm (để qua đêm được càng tốt nhé).
    Cách làm này đơn giản nhưng phải bôi thường xuyên ít nhất là bôi liên tục 1lần/ngày/tuần (trước khi đi ngủ hãy bôi nhé)
    Giấm khô rất nhanh nên các bạn không lo bị rơi rớt ra quần áo nhé.
    À quên các bạn chấm bông vào giấm lưu ý không được làm vỡ quả trứng ra nhé (trứng ngâm lâu trong giấm nên rất mỏng và dễ vỡ). Các bạn có thể thấy chất dinh dưỡng của quả trứng đã tan ra nước giấm nên giấm có màu vàng vàng và mùi hơi khó chịu 1 chút. Nhưng các bạn yên tâm là khi thoa lên mặt thì không hề có mùi gì nữa luôn nhé.
    - Bát giấm sau khi dùng xong thì đậy kín lại để cho lần sau dùng. Cứ bôi được 3-4 hôm thì đổ đi ngâm quả mới nhé. Tốt nhất là khi bôi đến ngày thứ 2 thì các bạn lấy bát khác về ngâm quả nữa là vừa đẹp để không phải chờ mấy hôm mới được bôi tiếp hehe.
    - Mùa đông lạnh các bạn chỉ cần đậy trứng lại và để ở nơi sạch sẽ thoáng mát là ok, còn mùa hè thì dùng xong đậy kín cho vào tủ lạnh bảo quản nhé.
    - Sau 1 tuần chịu khó dùng là bạn sẽ thấy các hạt mụn se lai, đầu mụn khô và giảm sưng đỏ nhé. Dùng kiên trì 1 time thì da mặt sẽ hết mụn và trắng ngay hehe.
    Lúc mình dùng thì mình dùng 3 quả trứng là hết mụn. từ đó đến giờ 1 năm nay không bị lại nhé trừ mấy ngày đèn đỏ mới có 1-2 hạt thôi hehe.
    MỌI THẮC MẮC CÁC BẠN CỨ HỎI NHÉ. CHÚC CÁC CHỊ EM THÀNH CÔNG - NGÀY CÀNG XINH ĐẸP NHÉ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 17 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DuKa1 Xem bài viết
    bài viết hay
    Mình cảm ơn nha hihi
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mụn ẩn dưới da có hêt không nhỉ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 875 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

câu hỏi quan trọng nè, trứng đó rán lên ăn được ko nàng thớt, áp dụng làm đẹp cả face lẫn bao tử lun
    Body Butter Handmade (kem bơ dưỡng thể)
    100% Thiên Nhiên
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post32194742
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoMinhon Xem bài viết
    câu hỏi quan trọng nè, trứng đó rán lên ăn được ko nàng thớt, áp dụng làm đẹp cả face lẫn bao tử lun
    Mình cũng định hỏi thế. Tại thấy tiếc.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mụn do thức khuya có dùng được ko bạn, trước mình cũng ko có mà giờ thức khuya nhiều quá nên nó ms lên, cảm ơn ạ , ah dùng khoảng bao lâu thì có hiệu quả thế bạn?
    • 17 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

@sinhvien95 mụn ẩn dưới da thì mình nghĩ ko đc đâu bạn ạ. Chỉ có mụn viêm mụn bọc thì mới khỏi thôi híc

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tamanhlssl
    • 17 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

@Heominhon và @pippu hehe trứng đó nếu ăn được chắc mình bị tào tháo gõ cửa lun quá

• 17 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

@luzosan: được bạn nhé. Trước mình thức khuya nên bị nhiều sau khi khỏi rồi vẫn thức khuya nhưng ko bị mụn nữa hehe.

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<3<3 chị, bài chia sẻ hay nhỉ, em đang đau đầu vì mụn đây, có giảm mụn đầu đen k chị ?
    • 562 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Cho e hỏi. Đập quả trứng ra bát rồi đổ dấm thì ngập làm sao đc ? Vì dấm sẽ phủ lên trên mà?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Giấm vs trứng như z là mình dùng nước giấm thoa lên mặt hả bạn? Giống như giấm táo phải k? (Thay vì nc táo thì này là trứng, chất dinh dưỡng nhìu hơn)

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vy.91
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình dùng giấm tinh luyện đc k b?nó có làm da bị khô k?vì mình là da hỗn hợp đổ 1 lượng giấm vừa đủ vs trứng là dùng hết nc giấm là mình thay trứng mới hả b?nó có trị mụn cám và mụn đầu đen k?dùng nguyên chất k pha loãng hả b? ^^! (Sr vì mình nôn nóng mún giảm mụn để đi chơi tết) mình hay bị mụn ở mủi và cầm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vy.91
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đang áp dụng và thấy rất hiệu quả hehe. Mặt mình toàn mụn bọc, thoa lên thấy nó khô và gom lại, mụn nào đang sưng lên thì thoa 2,3 lần là hết sưng đau liền. Cám ơn chị chủ top nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 54 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tttran Xem bài viết
    Mình đang áp dụng và thấy rất hiệu quả hehe. Mặt mình toàn mụn bọc, thoa lên thấy nó khô và gom lại, mụn nào đang sưng lên thì thoa 2,3 lần là hết sưng đau liền. Cám ơn chị chủ top nhé
    Bạn chụp hình sp mình xem với... mình có thằg e đag học 11 mà mặt nó bị mụn chít chít wá trời... mình định áp dụng cách này xem s
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cái này mình mới lamg lúc sáng

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Hình đính kèm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 54 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tttran Xem bài viết
    Cái này mình mới lamg lúc sáng

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Tks b nhìu... mình sẽ làm thử hjhi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cái này bôi cả mặt hay chỉ bôi chỗ mụn thôi hả bạn chủ top?
    bạn có cách nào làm mờ thâm nhanh không chỉ mình với, mặt mình đang có mấy mụn bọc với một đống thâm chi chít
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 54 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trị thâm bằng nghệ đó bạn
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4