TIN TÀI TRỢ.

Byebye mụn 1 cách ngoạn mục

• 1 Lượt chia sẻ
  • 44.1K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 110 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào mọi người!
    Em là 1 tàu ngầm của wtt cũng khoảng 2năm rồi và cũng đọc rất nhiều cách trị mụn của mọi người. Đây là chia sẻ của riêng e mong là sẽ giúp ích được mng..hi..
    Dạo 1năm trước e bị nổi rất nhiều mụn ở 2 bên má..chủ yếu là mụn mủ mụn đỏ sưng tấy nhưng không có nhân mụn..rất rất to và gây đau nhức..khi xẹp xún thì cái khác nổi lên mà chỗ nốt xẹp nguyên 1 hố boom hết sức kinh khủng.. e dùng rất nhiều cách mà e đã đọc trên diễn đàn nhưng không hết mà ngày càng nghiêm trọng hơn.. sau ngày tháng chuyên nghiệp thử tất cả các cách e đành đến bv da liễu..khám vs mua thuốc chừgg 17k... ... ôi trời e nghi ngờ vô cùng (rẻ gì mà rẻ bèo ) >"<..nên ngoài dùng thuốc e còn dùng thêm 1 số mĩ phẩm nữa... khẳng định luôn là không bao giờ e xài kem trộn hay tin tưởng vô mấy hàng thái thiếc gì không rõ nguồn gốc đâu ạh.. chỉ 1thánngg thôi da mặt e hoàng toàn xẹp hết các nốt mụn ...chừg nửa tháng là da mặt bình thường nhưng còn rất nhiều vết thâm đen xì lun( vì da e vô cùng mỏng.. thấy gân máu vs rất dễ bị dị ứng)....e kiên trì dùng sf với đắp mặt nạ thiên nhiên..dùng thuốc bôi thêm..độ 2 tháng.. bây giờ da mặt e bình thường rồi..*tung hoaaaa* chỉ còn 3vết thâm mờ mờ chứ rất mịn và tươi tắn.. không thấy mụn mọc lại lun(thức khuya tới 12g vs ít uống nước lắm ) >"<.... hú hồn hú vía.. nên lên đây chia sẻ với mng liền..
    Qua đây e khuyên mng ở thị trường còn rất nhiều cách để khắc phục cho làn da cũng như bảo vệ nó khi về già.. đừng dại dột xài kem trộn bậy bạ mà tiền mất tật mang. ^^...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thuốc đó là thuốc gì vậy thím./ e là nam có dùng được k vậy
    • 113 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thuốc gì 17k vậy chị
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn có thể chia sẻ kĩ hơn ko?bạn uống thuốc j? bôi thuốc j?đắp mặt nạ j?
    mình cũng đã đi khám da liễu họ khám sơ sơ thôi,chỉ nhìn mặt rồi kê thuốc uống hơn 1tr mà k ăn thua
    nản wa
    • 110 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mọi người còn tham khảo bài viết này không nhỉ... vì công cuộc dưỡng da nên e wên mất.. :-p..
    có ai còn cần em trả lời kkkkk
    • 108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trời ạ.. đã viết sao ko viết ra cho rõ đi bạn
    • 57 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi o0oNinao0o Xem bài viết
    mọi người còn tham khảo bài viết này không nhỉ... vì công cuộc dưỡng da nên e wên mất.. :-p..
    có ai còn cần em trả lời kkkkk
    chỉ chỗ đi nàng ơi hichic
    • 269 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

ơ.đọc 3 lần mà k hjểu b này viết với mục đích gj?lan man quá.
    • 110 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    í e là đừg nên làm liều xài kem trộn này kia bậy bạ ạh.. nặng thì chữa theo nặng.. nhẹ thì chữa theo nhẹ chứ đừng đánh liều way đầu lại k kịp..
    E dùng thuốc clindamycin..1vỉ 10v khoảng 18k.. mỗi ngày uống 2viên kèm vitamin A&D..(toa thuốc của bác sĩ vậy chứ k fải e tự kê nhe.. ) .. uống 2vỉ thì mụn sưg đã xẹp hết.. thoa kem anzela ..hoặc madecassol 1% cũg ổn nữa..lúc này mng đắp mặt nạ thiên nhiên như rau diếp cá, nghệ tươi ép lấy nước thoa lên là hay nhất... xong 1tuần sau, khi đã lành vết thươg thì đi nặn mụn cho ngta nặn hết máu bầm cồi mụn này kia ra hết..
    mọi người không nên tự nặn ở nhà nha.. mình nhát tay nặng k đc đâu.. ở đấy nặn xog ngta thoa tinh dầu làm dịu da cho mình..sau khi nặn mụn k đc đắp mặt nạ thiên nhiên trong 1tuần nha.. lưu ý đó.. chỉ xài kem nghệ thorakao thôi.. loại nghệ vs collagen hủ lỏng lỏng là tốt nhất..
    ==> xong công đoạn lấy cồi mụn và mủ ra rồi đấy ạh..
    Lúc làm xong công đoạn này mặt e còn thâm nhưg xài bb có thể che hết gần 80% luôn.. hài lòng lắm.. công đoạn tiếp theo là kiên trì dưỡg da và đắp mặt nạ thiên nhiên để trị thâm như khoai tây và sữa tươi.. uống nha đam mỗi ngày lun..
    ==> từ mặt lỡm chỡm nào mụn sưng nào sẹo mụn bây giờ mặt e đã hết sạch rồi.. mừng lắm nên chia sẻ cho mng đây.. mong là sẽ giúp mng 1fần nào đó haz ^^..
    • 110 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    _Sản fẩm đề xuất trong thời gian còn đang mụn: anzela, madecassol, kem nghệ thorakao.
    _Nếu các chị đi làm mà cần make up thì xài bb cc dạng lỏng nhẹ thui: mng tìm bên topic của hàn quốc đấy, e thì thời gian l1uc bị mụn vẫn xài bb trà chanh của skinfood.. hiiiii.. nhưg vẫn k hề thấy tình trạng mụn nặng thêm xíu nào..chỉ cần tẩy trang kĩ là được..k xài của maybeline nha..
    _Mặt nạ: aspirin..có thể bị mọi người phản đối nhưg e đã chuột bạch và chẳng thấy vấn đề gì cả.. hỗ trợ khá tốt trong điều trị mụn (y)..
    _Sản phẩm dưỡng da sau mụn:khi đã trị hết mụn thì khỏe ru rùi .. mng có thể tự tìm cho mình 1 sp fù hoợp.. e thì kem nghệ thorakao, serum cà chua skinfood, kem trà xanh của innisfree(vote vote), snowgirl tofu & collagen( hàng thailand) là nhữg sản phẩm e ưng nhất khi dưỡng da sau mụn.
    _Mặt nạ: khoai tây sữa tươi, (vẫn là) aspirin (nhưg 1tháng chỉ dùng 2lần thôi),trứng gà.
    ==> completed!
    • 110 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThaoNguyen6 Xem bài viết
    trời ạ.. đã viết sao ko viết ra cho rõ đi bạn
    lúc e viết bài này chủ yếu để mọi người inbox thôi chứ k dám chia sẻ cách điều trị của mình 1 cách public ra vì da mỗi người mỗi khác nhau mà c..
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái này hay nè, mình cũng đang ngâm cứu về mặt nạ dưỡng da có nguồn gốc thiên nhiên bởi vì nó an toàn cho da mình và cảm giác không bị lệ thuộc vào mỹ phẩm nó thích lắm. Mặt nạ của mình được làm từ 12 loại nguyên liệu khác nhau, khá phức tạp nhưng bản thân mình dùng thấy thích vô cùng lun. he he
    • 110 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    woa 12 loại là gì vậy c..
    e thì dùng muỗng ép lấy nước nghệ tươi để trị thâm.. rau diếp cá thì trị sưng mụn vs khoai tây sữa tươi để làm trắng da.. aspirin để tẩy tbc.. xong..hehe..
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hóng đã chưa có thời gian đọc
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Oah dau.z
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng thuốc gì vậy bạn ơi, mách giùm mình với
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thuốc bạn mua 17k là thuốc gì vậy? Cho mình xun cái hình đc k bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn chỉ cách có mọi ng cũng tham khảo với.
    • 25 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Da mình là da nhờn nên rất khổ sở với mụn, nhất là vào những ngày chuẩn bị kinh nguyệt. Lúc trước có một người bạn làm ở công ty làm đẹp Nhật Bản, người NHật họ chia sẻ cách như sau:
    - đun nước sôi và cho 1 tí muối vào, khoáy đều và xông mặt đến khi hơi nóng bốc đi hết: Cái này có thể thực hiện 1 tuần/lần. đối với da mặt đã trang điểm thì nên tẩy trang bằng kem tẩy trang kết hợp xông mặt này vì xông mặt sẽ giúp nở lỗ chân lông kèm theo muối sẽ giúp giết chết vi khuẩn bám trên mặt. Sau khi xông bạn dùng nước xông mặt đã ấm để rửa mặt kèm với sữa rửa mặt.
    - Tiếp theo bạn bỏ 1 cái khăn mặt vào ngăn đông của tủ lạnh trong khoảng 1h, lưu ý nên thâm nước vào khăn và vắt thật khô sau đó bỏ vào tủ lạnh. Sau khi xông và rửa mặt sạch với nước ấm thì bạn dùng khăn mặt này để đắp lên mặt nhằm xe khíp lỗ chân lông .

Quá trình này sẽ giúp da mặt bạn được sạch vi khuẩn và tẩy trang sạch hơn.

Sau đó thì bạn nên massage da mặt với kem dưỡng da ban đêm hoặc massage không đối với bạn nào ko xài mỹ phẩm dưỡng gì hết trước khi lên giường ngủ nhé.

Bên cạnh đó mình vẫn đang tìm loại sữa rữa mặt nào giúp giảm lượng dầu nhờn vì da mặt mình ban ngày khi không trang điểm thì ra nhờn rất nhiều rồi, nhìn mặt lúc nào cũng bóng dầu nhưng nhờ siêng năng thực hiện các cách dưỡng da trên mà da dù có dầu nhưng vẫn ko bị mụn.

Có Mẹ nào biết loại nào để giảm nhờn da ko giúp mình với nhé.
    • 64 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Socmon1312 Xem bài viết
    Da mình là da nhờn nên rất khổ sở với mụn, nhất là vào những ngày chuẩn bị kinh nguyệt. Lúc trước có một người bạn làm ở công ty làm đẹp Nhật Bản, người NHật họ chia sẻ cách như sau:
    - đun nước sôi và cho 1 tí muối vào, khoáy đều và xông mặt đến khi hơi nóng bốc đi hết: Cái này có thể thực hiện 1 tuần/lần. đối với da mặt đã trang điểm thì nên tẩy trang bằng kem tẩy trang kết hợp xông mặt này vì xông mặt sẽ giúp nở lỗ chân lông kèm theo muối sẽ giúp giết chết vi khuẩn bám trên mặt. Sau khi xông bạn dùng nước xông mặt đã ấm để rửa mặt kèm với sữa rửa mặt.
    - Tiếp theo bạn bỏ 1 cái khăn mặt vào ngăn đông của tủ lạnh trong khoảng 1h, lưu ý nên thâm nước vào khăn và vắt thật khô sau đó bỏ vào tủ lạnh. Sau khi xông và rửa mặt sạch với nước ấm thì bạn dùng khăn mặt này để đắp lên mặt nhằm xe khíp lỗ chân lông .

Quá trình này sẽ giúp da mặt bạn được sạch vi khuẩn và tẩy trang sạch hơn.

Sau đó thì bạn nên massage da mặt với kem dưỡng da ban đêm hoặc massage không đối với bạn nào ko xài mỹ phẩm dưỡng gì hết trước khi lên giường ngủ nhé.

Bên cạnh đó mình vẫn đang tìm loại sữa rữa mặt nào giúp giảm lượng dầu nhờn vì da mặt mình ban ngày khi không trang điểm thì ra nhờn rất nhiều rồi, nhìn mặt lúc nào cũng bóng dầu nhưng nhờ siêng năng thực hiện các cách dưỡng da trên mà da dù có dầu nhưng vẫn ko bị mụn.

Có Mẹ nào biết loại nào để giảm nhờn da ko giúp mình với nhé.

Bạn thử đắp mặt bằng yến mạch trộn nước cốt chanh hoặc giấm táo. mặt mình rất nhiều dầu và tất nhiên kiêm luôn mụn. Trước đây đi làm toàn phải mang theo sữa rửa mặt cứ 2 tiếng phải rửa. Dù là ngồi máy lạnh mặt vẫn bóng nhẫy.
    Mình dùng giờ da kiềm dầu hơn rất nhiều, thời tiết nóng nực sáng ngủ dậy cũng không còn kiểu " mặt trơ trán bóng" như trước nữa. ^^
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2