TIN TÀI TRỢ.

bức xúc về việc bán mỹ phẩm quần áo trên Facebook.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.21K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 152 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

E tạo ra bài này vì thật sự e chán ghét mấy người buôn bán trên F lắm các chị ạ. E không dám vơ đũa cả nắm. Cũng không chỉ trích 1 ai. Làm ăn theo thể loại nào cũng nên đặt lương tâm lên hàng đầu. Nếu chị nào không giống những gì e chia sẻ thì e chúc các chị luôn mua may bán đắt. Đầu tiên là mỹ phẩm. Các chị ơi. Giờ trên mạng đầy đủ mọi loại mỹ phẩm kể sơ nào là Pilla , Lro'cre, My Miu. Kem trị mụn thần tiên thần thánh.... rồi phát triển thành đại lí, khách sỉ .... Nếu những người làm ra những mỹ phẩm này đã và đang sử dụng thì e không nói rì. Còn đằng này vì lợi ích cá nhân ( 1 lọ kem nếu khách sỉ thôi cũng lời được cả 100k nói gì là đại lí) 1 số người lấy về bán mà lúc nào cũng nói là bản thân m đã sử dụng mới dám bán. E dám khẳng định chỉ có 1 số ít dùng sản phẩm mà họ bán ra còn ngoài ra họ sử dụng của những hãng khác. E dám nói chắc chắn vì e có rất nhiều người quen kinh doanh trên Facebook. Tắm trắng ,kem body thì còn có thể du di , còn về face mặt tiền thì sao. E dám chắc trong các chị ít nhiều cũng đã dị ứng nổi mụn về 1 số mỹ phẩm như e kể trên . Lúc bán thì ngon lắm bảo đảm không dị ứng dù là da nhậy cảm nhất , nhưng khi khách hàng không hài lòng chúng nó nghĩ đủ mọi cách để biện minh.... rõ ràng người thiệt là người tiêu dùng. Nên e xin các chị đừng bao giờ lôi mặt tiền của mình để thí nghiệm những loại kem đó. Chúng nó bán nhưng chúng nó không sài đâu. Còn về quần áo. các chị online Face hàng ngày thì các chị sẽ choáng vì mỗi ngày 1 kiểu. K đủ tiền để mà mua. E dám cá trong đây nhiều chị chắc cũng rơi vào hoàn cảnh "treo đầu dê bán thịt chó" "rùi đúng k? Không những vậy. Có 1 số shop mua đồ với giá mấy chục bán thành mấy trăm mà đồ đến tay các chị nào có giống như trên mẫu hình. Những người bán hàng có lương tâm họ bán theo lương tâm của mình thì bị những shop khác rêu rao trên Face là bán phá giá. Người mua online như chị em mình nào được trả giá ( có khi kì kèo chúng nó chụp hình nội dụng cuộc nói chuyện đăng lên Face để cho toàn dân thiên hạ nhìn thấy). Kinh nghiệm của e. Quần áo thì cứ ra chợ vừa trả giá dc mà nhìn thấy mặt hàng thật, không ưng còn trả được . Đồ trên Face đa phần là hạng chợ . E dám chắc. Dạ đó là những trải nghiệm sau khi bị những dòng quảng cáo làm mờ mắt và không bít bao lần phải đi chữa da liễu vì tin vào Facebook. E xin hết . Chúc các chị và gia đình 1 năm mới sức khỏe may mắn hạnh phúc
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 158 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy cái kem My Miu j j đó chắc là kem trộn rồi
    • 562 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Công nhận vụ mỹ phẩm bạn nói đúng. Trươc mình từng ở trọ chung phòng với 1 cô bạn. Bạn ấy bán mỹ phẩm lời lắm, lên fb toàn nói là đã dung qua, thấy ổn nên mới lấy về bán. Mình cũng ko quan lắm nhưng bạn ấy thỉnh thoảng có kêu với mình là chẳng lãi bao nhiu cả, 1 thỏi son bạn ấy lãi có 10 -15k thôi. Thế mà có hôm mình giọn phòng thấy cái hóa đơn bạn ấy mua hàng, son giá có 40k mà bạn ấy toàn bán 130k lận. Đấy, mĩ phẩm trôi nổi trên fb là như vậy đó, các bạn nên chú ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

M đây bị lừa nhiều vố ùi. Nên có kinh nghiệm lắm. Đặc biệt có người quen bán đồ trên F nữa nên càng hiểu rõ hơn. M hy vọng đừng có ai lỡ dại như m. Cám ơn b đã chia sẻ
    • 78 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mỹ phẩm nên tìm hãng lớn mà mua,tác dụng có phần chậm hơn mấy thể loại kem trộn,nhưng chậm mà chắc.da khoẻ là da đẹp

Gởi từ ứng dụng Webtretho của LamPhuong1986
    • 152 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ok thank b