TIN TÀI TRỢ.

Bị trái rạ để lại sẹo, có cách nào làm mờ sẹo mọi người chia sẻ với

• 2 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hic
    Em mới bị trái rạ trên mặt, nhưng do mới bị lần đầu nên ko biết tưởng mụn, lấy tay khựa, giờ đã làm và châm đen Có loại kem nào trị được sẹo lõm như vầy ko ạ ? Hic, em có nên chụp ảnh up lên ko nhỉ, thấy kỳ quá

Mong mọi người giúp đỡ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bên chủ đề trị sẹo bằng đông y một chị chị dạy
    Bạch Tật Lê 1 lạng
    Sơn Chi Tử 1 Lạng
    sau đó bóc lớp vỏ bỏ lấy hạt ngâm giấm khoảng tuần là thoa được
    sẽ giảm 70%
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm và vết thâm do thủy đậu nên sử dụng aderma epitheliale ...
    Xin chào các mẹ ,các chị, các bố...... tình hình là em vừa bị thủy đậu xong , giờ mấy cái đốt mụn đã rụng hết và để lại nhiều vết thâm và một số ...
    https://www.webtretho.com/.../tri-seo...u-nen-su-dung- aderma-epitheliale-a-h-hay-hiruscar-gap-1252724/
    Được gắn nhãnbài viếtdiễn đàn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 48 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cái này chắc hơi bị khó và tốn tiền rồi. chiụ khó tìm hiểu chỗ nào uy tín nhe bạn nếu không còn khổ hơn nữa đấy. Nghe nói có cái gì kim lăn cũng đang thịnh đó.
    • 165 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

em cũng bị mới khỏi đây, đang tích cực bôi sản phẩm này : http://ezshop.com.vn/quangcao/Skarslick/
    chị thử coi sao, chứ em thấy ko khỏi hẳn đc đâu, nó chỉ mờ tí thôi à
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauvi Xem bài viết
    Bạch Tật Lê 1 lạng
    Sơn Chi Tử 1 Lạng
    sẽ giảm 70%
    Chiều nay em sẽ ghé qua tiệm đông y mua về dùng thử ngay ạ. Em cảm ơn chị nhiều lắm.

Trị sẹo lõm và vết thâm do thủy đậu nên sử dụng aderma epitheliale ...
    Xin chào các mẹ ,các chị, các bố...... tình hình là em vừa bị thủy đậu xong , giờ mấy cái đốt mụn đã rụng hết và để lại nhiều vết thâm và một số ...
    https://www.webtretho.com/forum/f69/b...u-nen-su-dung- aderma-epitheliale-a-h-hay-hiruscar-gap-1252724/
    Được gắn nhãnbài viếtdiễn đàn
    Em ko vào được liên kết này chị ơi

Trích dẫn Nguyên văn bởi metronconvuong89 Xem bài viết
    em cũng bị mới khỏi đây, đang tích cực bôi sản phẩm này : http://ezshop.com.vn/quangcao/Skarslick/
    1 bộ sản phẩm như vầy dùng giảm được bao nhiêu % ạ ? với lại dùng được khoảng bao lâu hả chị ?

• 194 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

ngày trước em cũng bị nè, một cái sẹo to đùng trên má luôn. Nhưng ngay lúc vừa rụng mày đi, em nghe theo ba của đứa bạn là bác sĩ mua thuốc bôi chống sẹo lõm ( sorry chị em không nhớ nỗi tên), mua ngoài nhà thuốc nào cũng có, tuýp màu trắng có chữ màu vàng có 120k về bôi thì không bị sẫm màu, nhưng mà vẫn hơi lõm có điều ai nhìn kỹ mới thấy.

Chị chăm chỉ ăn uống để cải thiện da nữa là đẹp thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạch Tật Lê 1 lạng
    Sơn Chi Tử 1 Lạng
    sẽ giảm 70%
    theo cách trên thì có thể gây mỏng skin nên được thì bạn mua đây: https://www.webtretho.com/forum/f3268...i-day-1399584/
    bạn nhờ chủ thớt mua dùm
    • 165 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

cơ bản là đã thành sẹo thì ko thể làm sao hết được chị ui, chỉ có làm mờ đi rồi makeup lên thôi, chứ sẹo mà cũng xóa đc thì ung thư cũng trị được rồi
    • 70 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạch Tật Lê 1 lạng
    Sơn Chi Tử 1 Lạng
    sẽ giảm 70%
    em thấy đông y thế mà hay lắm, hơn cả tây y về mấy cái khoản trị nan giải như vầy, rất nên thử đấy ạ

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanganhnguyen88 Xem bài viết
    Hic
    Em mới bị trái rạ trên mặt, nhưng do mới bị lần đầu nên ko biết tưởng mụn, lấy tay khựa, giờ đã làm và châm đen Có loại kem nào trị được sẹo lõm như vầy ko ạ ? Hic, em có nên chụp ảnh up lên ko nhỉ, thấy kỳ quá

Mong mọi người giúp đỡ
    khả năng là sẹo lõm, em đọc topic trễ quá, chắc giờ đã thành sẹo rồi cũng nên, chia buồn với chủ top nha

Trích dẫn Nguyên văn bởi metronconvuong89 Xem bài viết
    cái này của Đài loan, em thấy quảng cáo trên tivi mấy chương trình mua sắm á, nhìn quảng cáo thì có vẻ cũng hiệu quả lắm, nhưng dùng thì em nghĩ chỉ làm mờ thôi chứ chả hết được, sẹo mà, ăn sâu vào da thịt, chỉ có phẫu thuật thẩm mỹ mới mong xóa được

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherry7389 Xem bài viết
    ngày trước em cũng bị nè, một cái sẹo to đùng trên má luôn. Nhưng ngay lúc vừa rụng mày đi, em nghe theo ba của đứa bạn là bác sĩ mua thuốc bôi chống sẹo lõm ( sorry chị em không nhớ nỗi tên), mua ngoài nhà thuốc nào cũng có, tuýp màu trắng có chữ màu vàng có 120k về bôi thì không bị sẫm màu, nhưng mà vẫn hơi lõm có điều ai nhìn kỹ mới thấy.

Chị chăm chỉ ăn uống để cải thiện da nữa là đẹp thôi
    chị ơi, của chị có phải tuýt đó của việt nam ko? mấy lần em thấy quảng cáo trên tivi, nhưng vì ko có nhu cầu nên chả để ý nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 35 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

sẹo thì ko chữa hết bằng thuốc được, phẫu thuật thẫm mỹ mới may ra có thể làm được nha chủ top
    Có nhiều đêm em buồn và em khóc, nhưng không thể nào nấc thành tiếng như mọi người. Em không bao giờ hiểu vì sao em phải khóc trong im lặng như thế...
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em cũng bị sẹo do trái rạ để lại
    lót dép ngồi hóng
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sẹo thì ko trị dứt đc, cũng như da bị tổn thương thì ko thể lành lại như da ban đầu đc, nên dự là chỉ làm mờ vết sẹo thôi nha chủ top, dưới chổ em 1 là thuốc bắc vừa uống vừa đắp, 2 là kem - mấy loại như kem làm liền sẹo này nọ á, cũng bớt nhiều lắm đó
    • 183 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trái rạ là thuỷ đậu đúng ko? Mình bị cách đây chưa đến 1 tháng, đầy ng luôn, cả mặt nữa, mới đầu tưởng mụn cũng cậy 1 cái trên trán mới đầu bị lõm sâu lắm, ko dám soi gương, về sau nó bong vảy, vẫn kệ, chả lgi mà bh da chỗ đấy đầy lên, chỉ còn vết thâm mờ,1-2 tháng là bay
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xi3jnk_kut3x Xem bài viết
    Trái rạ là thuỷ đậu đúng ko? Mình bị cách đây chưa đến 1 tháng, đầy ng luôn, cả mặt nữa, mới đầu tưởng mụn cũng cậy 1 cái trên trán mới đầu bị lõm sâu lắm, ko dám soi gương, về sau nó bong vảy, vẫn kệ, chả lgi mà bh da chỗ đấy đầy lên, chỉ còn vết thâm mờ,1-2 tháng là bay
    bạn mình nó cũng bị năm lớp 8, cũng tưởng mụn khựa khựa ra rồi h mang 1 nửa mặt toàn là sẹo lõm, tiệp với màu da thì ko sao, chứ khác màu thì hơi khó, nhất là con gái nữa
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

sao ko ai dùng nghệ nhỉ, lúc mà biết chắc sẽ thành sẹo thì nên đắp nghệ tươi ngay, đừng sợ dính màu vàng của nghệ, dù có dính đi nữa thì cũng phải dùng vì nghệ ko chỉ lành sẹo nhanh mà còn cung cấp dưỡng chất cho da bị tổn thương nữa á, rất tốt, nhà mình lúc nào cũng thủ sẵn củ nghệ hết á
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mặt em lúc bị là như thế này, nó chưa lành hẳn và em có đắp nghệ tươi như 1 chị trong diễn đàn chỉ, bây h nó làm sẹo sáng hơn da mặt nữa í ạ

VU-THU-HA-20070119-Spots-R1

Da mặt em vốn ngăm ngăm, giờ sẹo lõm còn sáng hơn da mặt, em đang thử dùng vài loại thuốc bôi đặc trị, chị nào có kinh nghiệm giúp em với
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanganhnguyen88 Xem bài viết
    Mặt em lúc bị là như thế này, nó chưa lành hẳn và em có đắp nghệ tươi như 1 chị trong diễn đàn chỉ, bây h nó làm sẹo sáng hơn da mặt nữa í ạ

VU-THU-HA-20070119-Spots-R1

Da mặt em vốn ngăm ngăm, giờ sẹo lõm còn sáng hơn da mặt, em đang thử dùng vài loại thuốc bôi đặc trị, chị nào có kinh nghiệm giúp em với
    em đã thử dùng đông y rồi, và đắp nghệ rồi (do ngại quá vì mặt giờ rất ghê nên ko dám chụp post lên), nhưng chẳng giúp được gì nhiều, mọi khi xem tivi thấy có quảng cáo thuốc liền sẹo nhưng mà phớt lờ vì ko cần nên giờ chẳng nhớ nổi tên nữa có mẹ nào giúp em với, tháng 7 âm lịch này em làm cô dâu rồi
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng muốn giúp mẹ nó lắm, nhưng khổ nỗi nếu đã thành sẹo thì khó lắm, bôi bôi trét trét bậy vào có khi nó lại hại ngược lại da mặt thì nguy, ra spa hoặc đi khám bs tư vấn đi mẹ nó ạ đấy là em khuyên chân thành

Nhóc em của em mới bị bỏng vì chiên đồ ăn văng vào mặt vùng gần mắt đây, em cũng chỉ biết bôi nghệ thôi. Có cao nhân nào chỉ giáo em cũng ráng ngồi ngóng
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2