TIN TÀI TRỢ.

Bị thâm nhiều do bắn laser trị tàn nhang

• 4 Lượt chia sẻ
  • 138K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa bắn laser đây nè. mình làm ở TMV Diamond q3. Sau 2 lần bắn thì đã rụng 1 số nốt đang kể, hy vọng là tiến triển tốt. Mình nghĩ thâm là do laser ko đúng cách, hoặc laser dỏm nha. Nên chọn trung tâm uy tín chi ah! Bên này cái gì ok bị cái giá hơi chua. thôi kệ làm cho mặt mắc chút mà an toàn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chắc là bắn laser dỏm rồi chứ mình bắn có sao đâu. đừng ham rẻ nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memin_2016 Xem bài viết
    Bạn cũng giống y hệt mình luôn, mình cũng bắn mấy vết thâm được 23 ngày rồi, lúc bắn đau kinh khủng, sau khi bắn thì họ cho thuốc bôi và uống rồi 7 ngày sau thì rụng. lúc mới bong vảy thì các vết đốt đó nhìn đỏ đỏ vậy, nhưng sau ít hôm thì nó thâm đen lại, tình trạng tệ hơn nhiều so với trc lúc chưa bắn . Giờ mình cũng đang tìm hiểu xem dùng kem gì để hết thâm đây. có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẽ cho mình với nha.
    Ban oi ban ban cung duoc 1 nam roi. Gio mat b con tham va seo lom nua khong. Mk cug di ban o đông á đc 1 thang. Vua bi tham vua seo kon xau hon trc nhieu lam. Mk vua lo vua buon qua. Ban biet cach gi chia se giup mk voi.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucdiem1508 Xem bài viết
    chắc là bắn laser dỏm rồi chứ mình bắn có sao đâu. đừng ham rẻ nha!
    Mk băn cung het 7tr do chu co phai re dau. Mk con tim hieu tham my vien đông á la tham my vien lon mk moi lam chu. Toan tien mua san pham da mat hon 2tr roi. Gio mat thi tham het ma con seo lom nua chu. Buon qua.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban oi , ban cham o dau chi chi minh voi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangtonghop Xem bài viết
    bạn uocmo20788 oi. mình điều trị cái mặt của mình ko tới 1tr. nhưng lại bảo đảm và ko thấy sẹo hoặc thâm gì cả, nhưng tiếc 1 chút là lúc mình làm bà chủ tiệm chấm còn sót nên mặt mình còn lại chút ít tàn nhang. nhưng dù sao mình cũng cảm thấy thật hài lòng với làn da hiện tại của mình. vì thật sự mình bị tàn nhang đã nhiều năm và mình luôn mặc cảm vô cùng. có nhiều mẹ ở hn muốn đến chỗ mình đã từng làm, nhưng tiếc là mình ở hcm. mình hy vọng các mẹ bị tàn nhang sẽ đẹp giống như mình và ko còn cảm thấy mặc cảm về vấn đề này nữa
    Ban oi! Mình vừa đi đốt được 1 tháng, thấy ngày càng đậm và nhiều hơn trc nữa, bạn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn uocmo20788 oi. mình điều trị cái mặt của mình ko tới 1tr. nhưng lại bảo đảm và ko thấy sẹo hoặc thâm gì cả, nhưng tiếc 1 chút là lúc mình làm bà chủ tiệm chấm còn sót nên mặt mình còn lại chút ít tàn nhang. nhưng dù sao mình cũng cảm thấy thật hài lòng với làn da hiện tại của mình. vì thật sự mình bị tàn nhang đã nhiều năm và mình luôn mặc cảm vô cùng. có nhiều mẹ ở hn muốn đến chỗ mình đã từng làm, nhưng tiếc là mình ở hcm. mình hy vọng các mẹ bị tàn nhang sẽ đẹp giống như mình và ko còn cảm thấy mặc cảm về vấn đề này nữa
    Ban oi! Mình vừa đi đốt được 1 tháng, thấy ngày càng đậm và nhiều hơn trc nữa, bạn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=hangtonghop;30465202]bạn uocmo20788 oi. mình điều trị cái mặt của mình ko tới 1tr. nhưng lại bảo đảm và ko thấy sẹo hoặc thâm gì cả, nhưng tiếc 1 chút là lúc mình làm bà chủ tiệm chấm còn sót nên mặt mình còn lại chút ít tàn nhang. nhưng dù sao mình cũng cảm thấy thật hài lòng với làn da hiện tại của mình. vì thật sự mình bị tàn nhang đã nhiều năm và mình luôn mặc cảm vô cùng. có nhiều mẹ ở hn muốn đến chỗ mình đã từng làm, nhưng tiếc là mình ở hcm. mình hy vọng các mẹ bị tàn nhang sẽ đẹp giống như mình và ko còn cảm thấy mặc cảm về vấn đề này nữa

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn chỉ cho mình chổ chấm tàn nhang với! Chân thành cảm ơn bạn!
    • 357 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Bivy đã có comment, mình mò mẫm tìm thông tin về PPP thì chỉ ra topic này:

Nhưng topic này bị Khóa, lý do gì mình ko biết nhưng cẩm nhận của mình khi đọc là rất thích, thấy các mẹ rủ nhau đi ppp thì mình cũng máu.. nên mình đã mò lên ppp để tư vấn, lên 1 cái gặp mấy chị em sành điệu đi làm, có 1 chị làm 10 ngày liên tiếp LLCS với cả combo, combo thì nó có LLCS-Micro laser -cool touch, 7 ngày mới làm 1 lần, 1 lần của combo là 27 triệu ( 1 lần trong 10-15p gì ) tiêu hết 27 triệu í. còn LLCS thì nếu mua 10 tặng 10 thì mât 13 củ, có nghĩa là mỗi lần làm tầm 700k, cho 5p LLCS.
    Mình được mời làm thử nên cứ thử, của mình chắc 30 giây rửa mặt ( họ cùng bông thấm nước taayr trang kiêm rửa mặt vèo phát là xong, rồi bác sỹ chiếu laser 1phuts, rồi đạp ánh sáng ( nghe nói alf ánh sáng hồng ngoại hay photo gì đó) 1 phút.. xong. bôi kem cho mình. Mình thấy da có mềm có sạch thật, sáng thì chưa rõ gì cả. Nhưng cảm nhận của mình khi gặp cái chị làm cái gói gần 100 củ là dâ chị ấy vẫn còn tàn nhang hay nám gì đó, nhìn chung sáng lên... nhưng vết vẫn còn, chắc giống bạn nói

Mình đang cân nhắc pp này với laser xâm lấn, mặt mũi thương tích maasy hôm, nhưng nám mấy năm thì phải như vậy với ăn thua chứ làm 1-2 phút như bên PPP thì chỉ sáng lên tí chứ nám chắc còn lâu mới hết. Hoặc có lẽ mình phải làm laser xâm lấn trước, ổn định mờ hết các vết thì sau đó đi PPP làm LLCS tuần 1 lần như kiểu dưỡng da thôi, thì sẽ kinh tế và hiệu quả hơn ko ? các mẹ cho ý kiến nhé

Sau đó mình về và mò lên mang, search tiếng Anh thì ra vô số blog của các bạn Singapore, Indonesia chê ppp là giò thương mại hóa, chê là chất lượng kém hơn xưa, thậm chí ppp còn bán thương hiệu bên TQ hay sao í, có bạn ex manager của ppp chia sẻ vậy, các bạn sales chỉ chăm chăm bán các gói package, các bạn í cũng mua gói 4200U$S mà ko xi nhan gì pgmentation.. nên nếu bạn nào có mục đính chữa nám thì nên cân nhắc thật. Cũng có bài khen nhưng mà ko rõ tình trạng da của các bạn ấy trước đó đã ổn chưa, thường là các bạn viết review sau 1st time, mà sau 1st time thì cũng thấy da mướt hơn mà. chứ da mình bi nám mờ mấy năm nay rồi chac làm nhẹ vậy ko ăn thua..

Mình post lên đây mong thu thập thêm thông tin về ppp clinic và phương pháp laser Yaq mà các bs 108 hay da liễu, TMV khác hay làm. thực ra PPP cũng dùng laser YAQ ở bước sóng 1064nm (mình hoi bs ở ppp đó), nhưng họ làm cường độ thấp, và họ hoàn toàn ko tiết lộ bước sóng này trên website để bà con tưởng của họ là độc nhất ko giống ai, nên ppp gọi là ko xâm lấn , ko cần bôi tê, rồi họ chiếu ánh sáng 1 phút thế thôi. còn nếu đi chữa ví dụ viện 108 thì họ chiếu cường độ cao nên phải co bôi thuốc tê, da phải 1 tháng sau mới làm lại, còn ppp thì khuyên làm hàng ngày để tấn công.

Mình cũng thấy thái độ các bạn ppp rất là nice, nhưng sau khi đọc comment các bạn trên Thế giới thì mình lại phải cân nhắc giữa 2 pp này.

Giá cả ppp thì mình cũng chia sẻ để mong nhận được thêm feeback của các bạn đã làm owr ppp để trị nám và các bạn đã làm laser YAQ ở ngoài (TMV hay bệnh viên) chia sẻ thêm hiệu quả điều trị của các bạn và giá cả nữa.

Mod tự nhiên xóa topic kiaa, làm mình ko hỏi gì được. mà đọc thấy toàn khen, rồi rủ nhau đi ppp, có vẻ có mùi pr, nên mình mò lên facebook của ppp thì thấy họ dẫn cái link webtretho đó, cám ơn các mẹ đã ủng hộ này nọ.. có ai vào comment được tiếp nữa đâu neen mình ko biết thực hư có như quảng cáo ko.

Link cũ về PPP đã bị khóa:https://www.webtretho.com/forum/f16/t...98/index2.html

Link về chia sẻ các bạn nước ngoài về PPP, để các bạn cso cái nhìn 2 chiều, KHEN_CHÊ đều có, KHEN thì nhiều bạn là viết thật nhưng cũng có bạn là viết sau 1 lần thử, nên để đánh giá mình ưu tiên tham khảo từ các bạn nào làm nhiều lần viết. Nhìn chung mà mình thấy làm ở ppp thì chắc chăn da có cải thiện lên, nhưng để chữa hết nám thì họ ko cam kết, và có thể mất rất nhiều thời gian, sau khi dừng thì da lại xấu đi, bạn nào có nhiều Obama để làm thường xuyên liên tục thì WHY NOT.

Chê:
    http://myexplicitworld.blogspot.com/...o-to-them.html
    https://wennlin.wordpress.com/2013/0...on-ppp-clinic/
    (Bạn này mới di trial, nhung sau khi bạn ấy post thì các mẹ đọc comment các bạn khác bên dưới, có người làm mấy chục lần và trong 3 năm rồi và đang kêu, đọc xong nản PPP luôn)
    Forum: http://forums.hardwarezone.com.sg/fa...t-4789196.html
    (PPP is cheap but doesn't last very long so you gotta keep doing and thats what they want you to do. Sign up with them and you gott keep going every other day and waste time queuing . Có nghĩa là làm thì cứ làm mãi, dừng là lại da xấu ngay)
    Forum: https://www.kiasuparents.com/kiasu/f...=9639&start=80

Khen:
    http://whileyouonearth.blogspot.com/...treatment.html
    (da chị này chưa làm đã đẹp rùi)
    http://sharonachia.com/tag/ppp-laser-clinic-review/
    (bài này rất dài và chia sẻ từng bước như thể người của ppp viết í)
    https://dayre.me/peppysarah/2H5viYMJvi
    (bạn này mới làm 1 laafn viết cảm nhận, ko rõ lắm)
    http://www.nirachan.net/blog/?tag=ppp
    http://fairytale-wland.blogspot.com/...c-jakarta.html
    (Bài này của 1 bạn rất trẻ, 20 yr, và viết trong cuộc thi viết về ppp) hehee
    http://www.charlenejudith.com/2016/0...-360-skin.html
    http://www.charlenejudith.com/2016/0...-360-skin.html
    http://www.littletinysun.com/2016/08...on-review.html
    (bạn này cũng đi lần đầu)

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bivyxinh Xem bài viết
    Xin chia sẻ với bạn! Mình vừa rồi cũng trị tàn nhang tại PPP clinic. Trên wtt đã có 1 topic nói về trị nám tàn nhang tại PPP. Mình đã đọc review rất kĩ trước khi quyết định làm! Nhưng topic đó đã bị khoá mà mình ko hiểu vì lý do gì!
    Mình xin chia sẻ việc điều trị của mình lên đây để các mẹ có thêm thông tin nhiều chiều nhé. Mình bị tàn nhang, chủ yếu tập Trung ở phía dưới mắt. Trên mặt có nhiều nốt thâm do xưa kia mình bắn laser bỏ nốt ruồi! Sau khi đến PPP thì thấy phương pháp khá an toàn, laser kết hợp ánh sáng không xâm lấn, không gây đau đớn tổn thương cho da. Mình mua gói có khuyến mại tặng thêm một số buổi, cùng với mặt nạ di kèm sau laser tổng số khoảng gần 34 triệu ( được khoảng gần 40 lần laser trị liệu). Trong quá trình làm, da mặt mình sáng và mịn hơn, Hồng hào căng hơn! Nhưng chỗ tàn nhang tập Trung thì nói thật là không xi nhê gì! Hết gần 40 buổi, bên clinic có nói mình nên tiếp tục điều trị để có kết quả tốt hơn. Điều đó có nghĩa là mình sẽ tiếp tục đô vào 30 triệu, rồi 30 triệu nưa. Có thể sẽ lên tới cả trăm triệu mà không biết kết quả có như ý muốn không. Vì cũng chưa có điều kiện đầu tư thêm, và kết quả sau gần 40 buổi ko thực sự thuyết phục nên mình quyết định tạm ngừng. Và hiện tại sau khoảng gần 2 tuần không làm thì da mình trở về xấu như ban đầu! Chỗ tàn nhang vẫn thâm như vậy! Da nền lại xỉn màu về như cũ! Những chỗ mà mình thấy có tiến triển thì giờ lại về trạng Thái như ban đầu! Quả thực là thấy nản vo cùng! Mấy chục triệu mà ko ăn thua gì! Tiếp tục theo thì không có điều kiện và cũng ko biết kết quả có ăn thua khong!
    Về Thái độ phục vụ và sự chuyên nghiệp của PPP clinic thì mình không phàn nàn gì!
    Sự nghiệp trị tàn nhang nám quả thực là gian nan quá! Lên mạng đọc review thì bao La các thông tin không biết nào mà lần!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn có địa chỉ chỗ chấm tàn nhang đó ko cho mình xin với mình cũng ở hcm nè
    • 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi đã gặp quá nhiều trường hợp bị thâm nhiều do bắn laser trị tàn nhang.
    BÀI THUỐC CHỮA DỨT ĐIỂM TÀN NHANG, NÁM MÁ - 01 LIỆU TRÌNH DUY NHẤT
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f...-nhat-2403506/

Đông Y Cao Cường chuyên: thủy đậu, đi ngoài, đại tràng, dạ dày, mề đay, trĩ, tàn nhang-nám má...

https://zaodich.webtretho.com/forum/f...am-ma-2416709/
    • 58 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mìh bắn về mài lột ra như kiểu bị rách mất 1 miếg da, da non ở giữa vết đỏ và lõm, chán đời qa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của toiyeutrecon939
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi bạn làm ở đâu?mình muốn đi làm mà cứ sợ sẹo và thâm.vạn bắn tia lase hay gì.vì mình thấy có nhiều phương pháp.thank bạn nhiều
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sợ vậy.mình định làm mà nghe bạn nói sợ thế.bạn làm phương pháp gì?ở đâu vậy bạn
    • 17 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, thực sự mình đến thời điểm này đã từ bỏ ý định sống chết phải chữa tàn nhang nám. Giờ chỉ cần da khỏe, bóng mịn màng không mụn là OK. Món kia thì chịu khó make up là OK. Mình mất lòng tin với mọi phương pháp chữa nám tàn nhang quảng cáo bây giờ. Tốn tiền, tệ hơn là lợn lành thành lợn què
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn !
    Bạn bắn mới 1 lần hay thế nào vậy? Giờ tình hình da mặt bạn sao rồi. Mình cũng bị tàn nhang di truyền từ bé, sau sinh 2 đứa xong thì nhiều lắm, bôiuủ các loại kem kho ăn thua. Mình vuafw bắn 1 lần nhưng trước khi bắn mình lăn kim trước, để da khoe, để bắn không bị sẹo. 5 ngày sau khi tróc hết, da mịn đẹp hẳn lên!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi. C chấm thuốc j đấy ạ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới đi bắn tàn nhang được một tuần,các nôt́ tàn nhang băt́ đầu bong ra.nốt tàn nhang mât́ đi và vùng da bị tàn nhang trắng hơn vùng da bên cạnh,thấy chị tư vấn bảo sau này sẽ đồng đều hơn
    • 53 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hic! Mình cũng bị tàn nhang, cũng đang tính bắn lazer, nhưng thôi chắc phải xem xét lại, không chủ quan được.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5