TIN TÀI TRỢ.

Bị tàn nhang và quầng thâm mắt...!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.37K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 162 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi với. Sau khi sinh, em bị tàn nhang rất nhiều. Định bôi Renova nhưng mà đang cho con bú không được dùng, mà cũng không biết có tốt không.Trước đây em dùng của Vichy rồi, nhưng không an thua, nó chỉ mờ đi tí tẹo thôi. Các chị có biết loại nào tốt không, mách cho em với.À, mà em còn bị quầng thâm mắt nữa hic hic, các chị có kinh nghiệm gì thì bảo cho em với nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 229 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbe Xem bài viết
    Các chị ơi, cho em hỏi với. Sau khi sinh, em bị tàn nhang rất nhiều. Định bôi Renova nhưng mà đang cho con bú không được dùng, mà cũng không biết có tố t không.Trước đây em dùng của Vichy rồi, nhưng không an thua, nó chỉ mờ đi tí tẹo thôi. Các chị có biết loại nào tốt không, mách cho em với.À, mà em còn bị quầng thâm mắt nữa hic hic, các chị có kinh nghiệm gì thì bảo cho em với nhé.
    REn0va ko hiệu quả đâu bạn ơi,mình dủng rồi mà chẳng thấy mờ gì hết,mà mình rất kiên nhẫn nhé dùng 3 tuýp trong 1 năm liền đó.
    Mình đang định tham khảo dịch vụ đốt nóng và lạnh ở bv 108,mẹ nào có kn gì làm ơn chỉ cho với.

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

Em ơi sanh xong thì nội tiêt tố còn rối loạn lung tung lắm, ít nhất phải 9 tháng 10 ngày sau mới bình thừong trở lại. Em ráng kiên nhẫn nuôi con, cho bé bú cho tốt, từ từ da sẽ hết nám và tàn nhang. Nếu bị vậy thì nên ngừa thai bằng đặt vòng hay dùng condom, đừng uống thuốc ngừa thai nhé. Chừng nào cai sữa cho bé thì em dùng Advanced Night Repair Recovery Complex của Estee Lauder- trị nám và tàn nhang rất tốt. Nhưng nhớ là phải để cai sữa cho bé đã. Tất cả các loại kem trị nám đều có chưa retinol (vitamon A) có hại cho thai nhi và nhũ nhi (trẻ đang bú mẹ)
    • 93 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HyLam Xem bài viết
    Em ơi sanh xong thì nội tiêt tố còn rối loạn lung tung lắm, ít nhất phải 9 tháng 10 ngày sau mới bình thừong trở lại. Em ráng kiên nhẫn nuôi con, cho bé bú cho tốt, từ từ da sẽ hết nám và tàn nhang. Nếu bị vậy thì nên ngừa thai bằng đặt vòng hay dùng condom, đừng uống thuốc ngừa thai nhé. Chừng nào cai sữa cho bé thì em dùng Advanced Night Repair Recovery Complex của Estee Lauder- trị nám và tàn nhang rất tốt. Nhưng nhớ là phải để cai sữa cho bé đã. Tất cả các loại kem trị nám đều có chưa retinol (vitamon A) có hại cho thai nhi và nhũ nhi (trẻ đang bú mẹ)
    Mẹ HyLam ơi, mình cũng bị tàn nhang sau khi sinh con nhưng hơn 10 năm rồi chả thấy hết, mình đã dùng thử mấy loại kem trị tàn nhang của các hãng nổi tiếng rồi nhưng cũng không đỡ mấy.Mẹ HyLam dùng thử loại kem trị nám tàn nhang của Estee Lauder rồi à? Bạn dùng bao lâu thì có kết quả? Da mình hay dị ứng lắm nên không biết có hợp không? Chẳng biết có cách nào loại trừ nhanh lũ tàn nhang đáng ghét này không các mẹ nhỉ???
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 162 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HyLam Xem bài viết
    Dạ, em cám ơn chị. Sốt ruột nhỉ, tận 9 tháng 10 ngày. Người ta cứ nói sinh xong thì thay máu, thế mà em thì chả khác gì, hic hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Ngô Xem bài viết
    Mẹ HyLam ơi, mình cũng bị tàn nhang sau khi sinh con nhưng hơn 10 năm rồi chả thấy hết, mình đã dùng thử mấy loại kem trị tàn nhang của các hãng nổi tiếng rồi nhưng cũng không đỡ mấy.Mẹ HyLam dùng thử loại kem trị nám tàn nhang của Estee Lauder rồi à? Bạn dùng bao lâu thì có kết quả? Da mình hay dị ứng lắm nên không biết có hợp không? Chẳng biết có cách nào loại trừ nhanh lũ tàn nhang đáng ghét này không các mẹ nhỉ???
    Chị ơi, em sanh xong thì mặt có vài đốm tàn nhang và 1 vết nám hình oval dài khoảng 1cm, ngang khoảng 0.5cm. Em uống thuốc ngừa thai thì tàn nhang và nám rõ hơn một chút nhưng xài Advanced Night Repair của Estee Lauder thì thấy đỡ hẳn. Sau này em ngưng thuốc thì tự nhiên tàn nhang và nám mờ gần như 100% mặc dù em không xài Advanced Night Repair nữa. Nhưng mà em... dính bầu! Hehehe... Em nghĩ tàn nhang và nám là do nội tiết tố thay đổi. Từ khi uống mỗi ngày 8 ly nứoc và ngưng thuốc ngừa thai thì tàn nhang và nám tự nhiên đi chỗ khác chơi luôn. Theo em biết thì không có cách gì trị hết tàn nhang nếu đó là tàn nhang bẩm sinh, chỉ có 1 cách là đi đốt bằng lazer thôi. Cô diễn viên Lindsay Lohan mặt đầy tàn nhang, đi đốt bấy giờ hết sạch không còn 1 hạt đấy.
    • 244 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các mẹ .Em chưa bắn laser nhưng em đã làm chuột bạch về chấm tàn nhang và em đã chữa khỏi rồi đấy các mẹ ạh. Thật là hay và đáng kinh ngạc. Chỉ trong 2 tuần em đã khỏi tàn nhang. Em cũng có chia sẻ hình ảnh và cách điều trị của em trên diễn đàn. Trị hết tàn nhang da em nhìn trắng sáng và đẹp ra hẳn ,cảm thấy rất tự tin mỗi khi ra ngoài mà ko cần đến trang điểm. Hy vọng các mẹ cũng sẽ đẹp và xóa khỏi nỗi lo giống như em.
    • 401 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dùng thuốc và sp tự nhiên có thể bớt hoặc mờ đi nhưng ko triệt tiêu tận gốc được đâu chị ah. E thấy dùng các pp thẩm mỹ công nghệ cao sẽ có tác dụng triệt để hơn.

Hồi bạn em thử bên thẩm mỹ Thu Lâm thấy nó bảo tốt, các chị thử tìm hiểu nhé
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trị tàn nhang bằng laser có hết không vậy mẹ, em thấy da mỏng đi , ra nắng lại dễ bắt nắng và bị lại lắm ạ