TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết trị mụn và ngừa mụn trở lại, dễ ẹt luôn (E đã thành công mỹ mãn ạ)

• 15.8K Lượt chia sẻ
  • 229K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà e có 1 cách trị mụn dễ ẹt mà thàng công mỹ mãn nhé (e chuột bạch rồi đấy):
    Tình trạng da: dầu như cái chảo ấy ạ, hay bị mụn lung tung chắc do môi trường ô nhiễm quá...
    Cách thực hiện đây ạ:
    cách 1: Bột đậu xanh nguyên hạt xay nhuyễn, ray lấy phần mịn rồi bỏ vô hủ thủy thinh dùng dần. Mỗi sáng thức dậy lấy 1 ít hòa với nước rồi rửa và matxa mặt. Lúc đầu e cũng sợ bị mỏng da nhưng cả nhà cứ yên tâm nhé, bột đậu xanh mịn lắm, với lại da mình nhờn mụn rửa cái này nó sạch tận LCL, diệt khuẩn và mát da nữa.
    Kết hợp tuần 1 lần mặt nạ này nhé:
    1 muỗng canh bột đậu xanh
    1/2 muỗng mật ong
    1/2 sữa chua k đường
    1/2 muoongc bột nghệ
    trộn thành dạng sệt rồi đắp mặt, rửa lại với nước ấm.
    -> trị mụn và thâm đấy ạ. Cái bột nghệ với đậu xanh thì tốt thôi rồi. Mọi người có thể search thông tin trên mạng đấy ah.
    Cách 2: ai siêng thì làm cách này nhé, hiệu quả cả trong lẫn ngoài ah
    Đậu xanh nguyên hạt có vỏ cứ bắt nước sôi lên, quăng đậu xanh vô, đun khoảng 2 phút, tắt lửa, cứ đậy nắp nồi nhé, nó tự nở bung hết ra thôi hà.
    lấy nước đó pha thêm chút đường uống trong ngày nhé, mát lắm ạ. cố gawnsg uống khoảng 1 lít mỗi ngày, thêm 1 lít nước lọc nữa (uống k đường thì có thêm td giảm cân đấy ạ, e ốm nhom nên phải uống có đường.
    chắt lấy phần xác đậu xanh rửa mặt bình thường như trên ạ.
    kết hợp đắp mặt nạ nữa nhé!

1 tháng là hết mụn thôi hà...ngày nào cũng làm nhé
    quan trọng là đừng thức khuya và ra ngoài che bụi kỹ nha.
    Chúc cả nhà có làn da sạch mụn nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 89 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đậu xanh loại nấu chè hả bạn?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bột đậu xanh mình mua về xay hay sao bạn?
    • 14 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhngocstar Xem bài viết
    đậu xanh loại nấu chè hả bạn?
    uhm, đúng rồi. cái loại nguyên vỏ mình hay nấu chè hay cháo ah.
    • 14 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình mua nguyên hạt, loại còn cả vỏ về bỏ vào máy xay sto xay nhuyễn rồi ray lại, lấy phần mịn ngen
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 255 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

hay qá b ơi! mai mình thử liền :3
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

bạn ơi xay sống luôn hả bạn?
    • 89 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn ơi...mình lấy nguyên hột nấu uống. ... còn cái xác thì mình chà thành bột rồi đắp mặt dc hok
    • 14 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

uhm, để nguyên hiện trường e nó luôn nhé. thiên nhiên mà lị
    mình bỏ vô cái rổ ray ray cho nó rớt bụi ra rồi cứ thế quẳng vô máy xay thôi
    • 14 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhngocstar Xem bài viết
    bạn ơi...mình lấy nguyên hột nấu uống. ... còn cái xác thì mình chà thành bột rồi đắp mặt dc hok
    dĩ nhiên là dc rồi. thế là vừa tốt trong lẫn ngoài nhé hj. uống đậu xanh k đường giảm cân đấy.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay quá
    Mình cũng thử áp dụng xem sao nhỉ , cảm ơn bạn !
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 89 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đánh dấu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 92 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Một điều cũng khá quan trọng trong điều trị mụn đó là tinh thần, nếu bạn mất ngủ, suy nghĩ quá mình nghĩ không thuốc nào có thể chữa khỏi, còn tinh thần thoải mái thì sẽ có hiệu quả rất tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình trước cũng bị nhiều mụn dã man luôn, toàn những cái mụn sưng to, đỏ tấy lên ý, còn ko dám cả soi gương luôn. nhưng mình kiên trì sáng tối chỉ rửa mặt bằng nước chè xanh thôi, ko dùng 1 loại mỹ phẩm nào cả, sau hơn 1 tháng thì mặt mình hết sạch mụn luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng bột đậu xanh bỏ vỏ được ko bạn. Rưửa buổi tối không rửa buổi sáng được ko bạn.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ củng có thể đắp mặt nạ với sữa chua không đường nhé, củng tốt lắm ạ ^_^
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

tui ún nước đậu xanh nguyên hạt, nguyên vỏ hàng ngày đây, 1 ngày 2 lít luôn, mà cũng nổi mụn, uống nay hơn 2 tháng ròi, k thêm đường gì hết, sợ thêm đường nóng, vậy mà cũng k hết triệt để dc, vẫn còn bị nổi lai rai, cái khoản đắp bột đậu xanh, mật ong , sữa chua thì tui chưa đắp thoi, k thức khuya lắm, thường hơn 9h đi ngủ mất ròi , lau lâu mới thức tới 11h thôi, hic. nản hết sức.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đun khoảng 2p thôi hả bạn?
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tác dụng của đâu xanh đây các mẹ
    Theo y học hiện đại, đậu xanh có thành phần dinh dưỡng rất cao. Bên cạnh thành phần chính là protid, tinh bột, chất béo và chất xơ, đậu xanh chứa rất nhiều vitamin E, B1, B2, B3, B6, vitamin C, tiền vitamin K, acdia folic và các khoáng tố gồm Ca, Mga, K, Na, Zn, sắt...

Đậu xanh còn là nguồn cung cấp chất xơ hòa tan. Chất này đi qua đường tiêu hóa, lấy đi những chất béo thừa và loại bỏ khỏi cơ thể trước khi hấp thụ, nhất là cholesterol. Do đó, ăn cháo đậu xanh thường xuyên giúp béo kiềm chế sự thèm ăn và giảm lượng chất béo nguy hiểm cho cơ thể. Đồng thời đậu xanh giúp ổn định lượng đường trong máu sau bữa ăn nên rất tốt cho người bệnh tiểu đường.

Trong đông y, đậu xanh có vị ngọt, hơi tanh, tính hàn, không độc, bổ nguyên khí, thanh nhiệt, mát gan, giải độc, chữa lở loét, làm sáng mắt, nhuận họng, hạ huyết áp, thích hợp với các bệnh nhân say nắng, ung nhọt ...

Đậu xanh là thức ăn có nhiều kali, ít natri. Người thường xuyên ăn đậu xanh và các chế phẩm của đậu xanh, huyết áp của họ sẽ thấp. Trong đậu xanh có thành phần làm hạ huyết mỡ hữu hiệu, nó còn giúp cơ thể phòng chống chứng sơ cứng động mạch và bệnh cao huyết áp. Đồng thời, có công hiệu bảo vệ gan và giải độc.

Chất béo trong đậu xanh có chứa nhiều axit béo không no tốt cho cơ thể. Trong đậu xanh có chứa thành phân như oestrogen, hoóc môn sinh sản ở nữ giới, chất này giúp điều chỉnh mất cân bằng kích thích tố, làm tăng sinh lực, cung cấp nguồn năng lượng cho cơ thể.

Ngoài ra, vỏ đậu xanh có chứ nhiều hoạt chất thuộc nhóm flavonoid, có tác dụng ức chế sự tăng trưởng của các tế bào ung thư đặc biệt là làm giảm nguy cơ ung thư vú và tuyến tiền liệt. Đậu xanh có tính nóng, giúp giảm mờ mắt. Vì vậy, nhiều người nấu đậu xanh cỏ vỏ để ăn.

Lưu ý: Đậu xanh rất tốt cho cơ thể, tuy nhiêu không phải ai cũng thích hợp để ăn đậu xanh, không những không có hiệu quả về sức khoẻ mà còn mang bệnh vào người.

- Những người có tính hàn thì (biểu hiện chân tay lạnh thiếu lực, lưng, chân đau nhức và đi ngoài phân lỏng) khi ăn đỗ xanh càng làm bệnh tình nặng thêm thậm chí còn làm đau bụng đi ngoài dẫn đến mất nước làm cho cơ bắp và khớp đau nhức, từ dạ dày yếu dẫn đến hệ thống tiêu hoá.

- Khi đang đói bụng bạn không nên ăn đậu xanh vì đậu xanh có tính hàn khi ăn vào bụng đói không tốt cho dạ dày.

- Không nên ăn quá nhiều đậu xanh, nó có thể gây ra bệnh dạ dày, đường ruột. Nữ giới ăn đỗ xanh quá lượng sẽ bị các bệnh phụ khoa như: có bạch đới, bị trướng bụng, đau bụng kinh ..

- Tránh ăn đỗ xanh khi đang uống thuốc đông y, vì đỗ xanh khí vị ngọt hàn, không độc hoá giải toàn bộ thảo mộc
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị ơi, cho em hỏi, mình rửa với nước ấm hay nước lạnh vậy? rửa xong để mặt dính đậu xanh vậy hay rửa lại với nước vậy chị ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2