Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết làm đẹp của các mẹ..!

• 1.57K Lượt chia sẻ
  • 16.4K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 546 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ có bí quyết làm đẹp gì không nhỉ? Em da dẻ xấu lắm, lại rất gầy nữa.:Crying:. Hiện nay e quyết định làm đẹp từ bên trong, "thực đơn" làm đẹp của em như thế này ạ:
    1. Sáng: Uống 1 chai lavie nước 600ml, sau đó oánh 1 tô phở hoặc 1 cái bành mì. Đến tầm 9h-10h làm cốc nước cam vắt. (Tiếp đó nếu có bánh trái linh tinh gì thì nhâm nhi tí).
    2. Chiều: Ăn trưa xong làm 1 giác dậy làm việc, uống nước tiếp, sau đó khoảng 15h đi ăn trứng vịt lộn + cháo. Thế mà tầm 6h đã thấy đói nhặng xị lên rồi đấy.
    3. Tối: Về nhà ăn uống, dọn dẹp, trong lúc dọn dẹp thì đã bôi Cao bí đao của mẹ Gâu, sau khi rửa mặt bôi kem dưỡng trắng sâm (Quên ko để í tên, con bạn em làm thẩm mỹ nó bảo bôi cái đó tốt). Buổi tối cũng ko quên làm một cốc nước ép cà rốt hoặc cà chua, hoặc bí đỏ...
    ==> Dưng mà mới thực hiện được mấy hôm, mà mấy hôm nay lại đi ngủ muộn nữa chứ, thê nên giờ mặt cứ nổi mụn li ti, đau đau. Tự nhủ chắc là Cao bí đao làm cho các nhân mụn sưng lên để trồi ra. Có lẽ vậy.
    Các mẹ cho ý kiến em ăn và tẩm bổ thế có đủ dĩnh dưỡng để béo ra ko(em đang muốn có em bé) và da có đẹp ra không với nhé!
    Cám ơn các mẹ nhiều ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[quote=ngoclan_134;1832914]Với chế độ ăn như thế thì chắc chắn bạn sẽ béo và da sẽ đẹp lên rất nhiều nhưng theo mình bạn nên bổ sung thêm sữa vì nó rất tốt cho chị em mình.Nếu bạn đang định có bầu thì uống thêm acid folic nữa nhé, đảm bảo em bé ra đời sẽ đẹp hơn cả mẹ! À, cho mình hỏi cao bí đao là thuốc à, da mình dầu, có nhiều mụn đầu đen thì có dùng đc ko? Da mình rất hay bị dị ứng, lỗ chân lông lại to nên chẳng dùng đc mỹ phẩm gì,chán lắm. Mình mới sinh em bé nên chẳng có thời gian chăm sóc da, bạn có bí quyết gì thì mình cùng chia sẻ nhé!
    • 546 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Cao bí đao là một dạng mặt nạ chị ạ, nó được cô đặc từ rượu, nước, mật ong và bí đao chị ạ. Có chị Mẹ Gâu ở diễn đàn làm Cao bí đao bán đấy, chị hỏi chị ấy xem.
    Cao bí đao bôi tốt lắm, làm mịn da, bóng da, bong mụn đầu đen đấy. Những mụn nó chìm ở dưới da, bôi vào nó sẽ sứng và bong nhân ra, dần dần da sẽ đẹp + trắng trẻo. Nếu chị da dầu, chị có thể dùng 1 tuần 2 lần : Lòng trắng trứng gà + chanh tươi sẽ bớt dầu. Bên cạnh đó bôi thêm cao bí đao cho da láng mượt.
    Nhưng mà mặt em đang thời kỳ mụn lên (vì bôi được vài ngày bi đao, mụn nó đang chuẩn bị bong ạ)...hihi. Sắp xinh đẹp rồi các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 195 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Đây đây, còn một tháng nữa em về, việc bộn, mặt mũi tèm nhem vì thức đêm nhiều quá, ăn uống lung tung…
    Từ hôm nay em lên quyết tâm tu sửa sắc đẹp, tháng sau về U em mà thấy cái mẹt em bi giờ chắc thét ra lửa luôn, hic hic, Các anh mà thấy em chắc vỡ mộng, Nào thôi tập trung dành thời gian chút cho tu sửa làm đẹp, về còn tung tăng hò hẹn hehehe, còn mồi chài nhấp nháy các chàng…

Quyết tâm của em nhé:
    1, Giảm cân: Không hề béo (1m58, 49,5kg), nhưng em thích thon thả chút về nhà ăn chơi váy áo cho nó thoải mái (U em bắt em chừng 55kg thì cho về, không thì dắt giai nào trên 6chục về thì được về)
    Sẽ thực hiện chế độ ăn modified của cái giảm cân 7 ngày, nghĩa là hạn chế tối đa tinh bột, đường.
    Sáng: Một cốc hoa quả xay (thường em uống cà chua, cà rốt _sữa và nhánh cần tây, xay lên, uống cả nước vả cái) + Một bánh quy không đường
    Trưa: Ăn súp, no thôi
    Giữa buổi: 1 sữa chua
    Tối: Ăn súp no thôi, ăn hoa quả tùy thích (ít ngọt)
    Em hay phải làm việc khuya, thường đến 1,2 h sáng cơ, hic, nên chắc tính bổ sung thêm quả trứng gà.

Ngày tập thể dục/chơi thể thao ít nhât 1 tiếng

Uống ít nhất 2 lít nước, cả nước trà và nước trắng

Chăm sóc da mặt:
    Tuyệt đối không sờ mó mặt nữa, (thói quen khó chịu).
    Không dùng mỹ phẩm nữa, mà sẽ chăm chỉ làm các mặt nạ sau:
    Mặt nạ khoai tây tươi +sữa tuần hai lân: trị vết thâm
    Mặt nạ Cao bí đao: cho da mịn hơn
    Mặt nạ khoai tây luộc chín nghiền+sữa hoặc dưa leo +sữa tươi: Trắng da
    Mặt nạ long trắng trứng +chanh: da dầu

Mỗi ngày ít nhất một cốc hoa quả xay(cái này em chăm chỉ uống lắm ý, có ngày chơi 3 cốc không hề hấn, vì làm đơn giản)

Tối trước khi đi ngủ uống bột nghệ + mật ong: cho da hồng hào, trừ các kiểu tế bào lạ
    Tối ăn một hai thìa bộtvừng, cho tóc thêm khỏe và nhanh dài : em trót cắt tháng trước, hơi ngắn quá, U emkhông thích con gái tóc ngắn.
    Đi ngủ trước 1h sáng
    Àh, còn khoản uống đủ các loại vitamin tổng hợp, C, viên bổ mắt, và Omega 3 cho trí não nữa (em làm việc trí óc)
    Còn gì không các chị nhỉ? Hi vọng sau vài tuần em sẽ có body như mong muốn và da sáng đẹp hơn…
    (Thật là khó khi công việc thì nhiều mà phải ăn uống kiêng khem, em toàn ra căng tin, nhưng nó cay nóng và nhiều tinh bột quá)
    Nào cố lên nào, cố lên…Cổ vũ em cái các chị ơi, mục tiêu cưa đứt các chàng hi hi hi!!!
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chà, các chị có các thực đơn khoa học quá, kiểu này em cũng phải học tập làm theo, dạo này gầy quá mẹ em cứ kêu..hixhix
    (Chữ ký vi phạm Nội quy, bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi công thức làm Cao Bí Đao thế nào ạ????
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,078 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

em ủng hộ cao bí đao nhà Gau làm đẹp da ạ :Battin ey:
    đợt vừa zùi em bị dị ứng da nổi mụn tùm lum, em cũng chạy chữa theo pác siz, trộm vía đỡ lắm ạ, nhg ún thuốc nên mụn ko hoành hành nữa. nhg những chấn thướng:Sigh:do mụn để lại thì thôi zồi, hix hix, em đang đau khổ thì vớ ngay đc cao bí đao, mới bôi 3 lần thui ạ, nhg trộm vía vết thâm mờ đi, mụn bong nhanh, da căng mịn và ít dầu hơn.:Smiling:em thấy cao bí đao tốt nên recommend cho chị em trên nài, chúc chị em xinh đẹp ngày ngày:LoveStruc:
    • 546 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Em 1 tuần đi chăm sóc mặt 1 lần, da đẹp lên rất nhiều. Chỗ chị mà em chăm sóc da ấy, toàn khách hàng từ 10 năm, 5 năm, da họ rất là đẹp, mẹ nào ko thoả mãn với làn da của mình thì pm cho em, e giới thiệu cho, đẹp mà giá phải chăng nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình địa chỉ chỗ chăm sóc da với, nếu có thể thì cho mình biết giá luôn. Thank you so much
    • 108 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thanhks các mẹ đã chia sẻ, topic hay quá
    Tình yêu đôi khi là một thứ gì đó rất khó lý giải
    Đó cũng là khoảng trống mà mỗi người chúng ta đều muốn lấp kín!
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=mẹ nếp;1833227]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclan_134 Xem bài viết
    Với chế độ ăn như thế thì chắc chắn bạn sẽ béo và da sẽ đẹp lên rất nhiều nhưng theo mình bạn nên bổ sung thêm sữa vì nó rất tốt cho chị em mình.Nếu bạn đang định có bầu thì uống thêm acid folic nữa nhé, đảm bảo em bé ra đời sẽ đẹp hơn cả mẹ! À, cho mình hỏi cao bí đao là thuốc à, da mình dầu, có nhiều mụn đầu đen thì có dùng đc ko? Da mình rất hay bị dị ứng, lỗ chân lông lại to nên chẳng dùng đc mỹ phẩm gì,chán lắm. Mình mới sinh em bé nên chẳng có thời gian chăm sóc da, bạn có bí quyết gì thì mình cùng chia sẻ nhé!
    Mẹ nó oi cho em hỏi,acid folic có thể mua ở đâu? Nó là dạng viên thuốc bổ sung chất ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieubong_Camly Xem bài viết
    Em 1 tuần đi chăm sóc mặt 1 lần, da đẹp lên rất nhiều. Chỗ chị mà em chăm sóc da ấy, toàn khách hàng từ 10 năm, 5 năm, da họ rất là đẹp, mẹ nào ko thoả mãn với làn da của mình thì pm cho em, e giới thiệu cho, đẹp mà giá phải chăng nhé!
    Bạn cho mình địa chỉ chỗ c ấy đi. Mình ở TP.HCM, quận 1 nè.
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các mẹ xây dựng lối sống khoa học quá, em lót dép hóng ạ
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cac me cho e hoi dia chi mua cso bi dao voi, e vua sinh mat nhieu mun va seo qua a.