TIN TÀI TRỢ.

Bị mụn do thay đổi nội tiết,các mẹ vấn giúp em với:((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.75K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em năm nay 20t, Trước h e vẫn thường vào diễn đàn webtretho tàu ngầm các bài viết chia sẻ kinh nghiệm của các mẹ và đã học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm hay.Hiện giờ em đang gặp một số vấn đề về da,mong các mẹ tư vấn Em cảm ơn rất nhiều ah
    Da em là da hỗn hợp dầu,hơi ngăm, mỏng,nhạu cảm,bị nổi mạch máu hơi bên cằm nhưng được cái là láng mịn,ko bị mụn, chỉ trừ khoảng thời gian em bị chàm,nó nhảy lên cả mặt em,phải chữa trị cả năm trời mới hết thôi.Vậy mà không biết sao mấy tháng gần nay,sau khi bắt đầu xài thử kem dưỡng da (hiệu Pasle whitening cream của Hàn ah=.=) cho da trắng lên chút(do da em từ ngày xuống sài gòn đen đi nhiều) thì da bị lên mụn .Vài mụn bọc sưng và rất nhiều lụn li ti có nhân cũng có, không nhân cũng có .Ban đầu em nghĩ là da em bị dị ứng với kem nhưng mà khi đi khám da ở bác sĩ Tốn ở Ng Tri Phương thì Bác bảo em bị mụn do thay đổi nội tiết chứ ko phải dị ứng, kem vẫn xài được .Em trị mụn ở bác sĩ Tốn 1 thời gian thì mụn lặn xuống và da đẹp trở lại,trừ mụn cám chi chít,lỗ chân lông to,vùng chữ T dầu nhiều là bó tay ko trị được thôi.Nhưng mà giờ thì mụn lại ùn ùn lên lại ah,khiến em nản quá,chủ yếu là mụn li ti ko nhân thôi.
    Giờ em ko xài gì hết,chỉ dùng sữa rửa mặt neutrogena, dùng mặt nạ bạc hà Queen Helena và bôi thuốc trị mụn ISOTREX bác sĩ Tốn hồi trước có kê cho em thôi,nói chung tình hình chẳng có gì khả quan mấy ah.Em đang phân vân ko biết có nên xài bộ dưỡng da trị mụn của Clinique, normaderm của vichy,avene hay innisfree.Em mong các mẹ có thể tư vấn cho em
    Cảm ơn các mẹ đã đọc topic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chả có nội tiết quái nào đâu. Uống lắm thuốc tây quá thì nó phá ra mụn đó
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

Có lẽ bạn thay đổi nội tiết do sử dụng thuốc trị chàm, bạn có trễ kì ko????
    Ym : Pisu_2012
    Em có ước mơ, và em dám làm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 131 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn tham khảo dòng avene ý . mình thấy dòng này dùng ổn hầu như ko gay kích ứng da . hơn nữa da bạn rất mỏng
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

kì kinh của em cũng bt chị ơi,chu kì là 29 ngày thì phải,nhìu khi có chệch cũng chệch 2 3 ngày thôi,nhờ uống thuốc cho nó điều kinh và bớt đau bụng chứ hồi trước cũng hơi loạn chị.Em bị buồng trứng đa nang mà. Với lại em bị chàm cách đây 3 năm rồi. Nhưng mà nói do uống thuốc tây nhiều quá cũng có phần đúng ạ,tại em hay bị bệnh lắm, có khi tháng nào cũng bị bệnh .viêm họng, viêm mũi dị ứng, viêm kết mạc... =.= tùm lum hết chị
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candy_xik9892 Xem bài viết
    kì kinh của em cũng bt chị ơi,chu kì là 29 ngày thì phải,nhìu khi có chệch cũng chệch 2 3 ngày thôi,nhờ uống thuốc cho nó điều kinh và bớt đau bụng chứ hồi trước cũng hơi loạn chị.Em bị buồng trứng đa nang mà. Với lại em bị chàm cách đây 3 năm rồi. Nhưng mà nói do uống thuốc tây nhiều quá cũng có phần đúng ạ,tại em hay bị bệnh lắm, có khi tháng nào cũng bị bệnh .viêm họng, viêm mũi dị ứng, viêm kết mạc... =.= tùm lum hết chị
    Những người uống nhiều thuốc tây hay bị phá mụn đó chị à. Nếu nặng có thể bị da sạm, gan cũng bị ảnh hưởng nhiều và sức khỏe không tốt đâu,
    Thuốc tây nó toàn hóa chất, bạn em uống thuốc dạ dày mụn phun tá lá, may mà em biết nên nó mới khỏi. Nó đã định uống iso rồi, suýt nữa thì chữa lợn lành thành lợn què .
    • 404 Bài viết

• 675 Được cảm ơn

Mụn li ti thì dùng thử tinh dầu tràm trà xem có hết ko? Ăn trái cây nhìu dzô, da dẻ cũng đẹp lên á!
    "Để tươi cười mà âu yếm nhân gian

Tôi có sẵn một mặt trời giữa ngực."
    • 287 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Trước tớ cũng bị nội tiết hơn 1 năm trời, cái mặt+ cổ lúc nào cũng thường trực 8-9 cái đèn pin Kinh nghiệm rút ra là nếu nghi ngờ thì nên đi khám nội tiết từ sớm bạn ạ. Chịu khó ngủ sớm & sinh hoạt điều độ nữa. Ban đầu tớ stress lắm, nhưng sau đấy ăn ngủ đúng giờ thì mặt mũi đỡ hẳn, mịn màng hơn chứ không xám xịt như trước.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 180 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Khám nội tiết là khám về j Ở sg thì vào bv nào khám ?thanks b
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 49 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bạn thử dùng gel Naturgo shisheido xem có hiệu quả ko
    Trước mặt mình cũng nhiều mụn cám và mun đầu đen lắm.Dùng các kiểu thuốc từ thuốc bôi đến thuốc uống,đắp mặt nạ các kiểu ma cũng ko ăn thua gì
    Sau có đứa bạn nó đi Nhật về cho mấy hộp gel này dùng thử thấy 1 tuần sau mặt mình đỡ hơn hẳn.Mình dùng khoảng 1 tháng thì hết mụn hoàn toàn.Đến h dừng dùng hơn 3 tháng rồi mà vẫn ko có vấn đề gì xẩy ra
    Gel này có bán ở VN ko thì mình cũng ko rõ bạn thử tìm thêm thông tin trên mạng
    Chúc bạn sớm lấy được làn da đẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đến viện da liễu khám đi em à. chị cũng giống em, đuợc viện cho thuốc uống và bôi nên đỡ nổi mụn rồi, chỉ còn vết thâm và sẹo thôi.
    • 0 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em nên đi bệnh viện da liễu khám đi, trị lung tung không tốt đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 153 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetnhibee Xem bài viết
    em nên đi bệnh viện da liễu khám đi, trị lung tung không tốt đâu
    T di vien da lieu. Bsi lay den pin soi 2 ben mă. Va ket luan. T bao t bị kinh nguyet k deu va benh đại tràng thì bsi hỏi người ở đâu mà lắm chuyện vậy. T bảo hay cháu mun do bị rối loạn nội tiết thì bị bà í chửi. Ở đây tôi chữa mụn chứ k chữa nội tiết. That là chán í