TIN TÀI TRỢ.

Bí kíp tẩy trắng da dễ dàng với cà phê và dầu dừa ^^. Mẹ nào chưa thử thì vào đây

• 8.2K Lượt chia sẻ
  • 186K Lượt đọc
  • 248 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình vote 100 điểm tuyệt đối cho cách làm trắng da nguyên liêu hoàn toàn tự nhiên "Cà phê + dầu dừa" ^_^Theo mình biết trong Cà phê chứa rất nhiều chất chống oxy hóa, giúp tẩy sạch tế bào chết và bụi bẩn trong lỗ chân lông. Còn dầu dừa chứa các dưỡng chất giúp nuôi dưỡng và bảo vệ làn da. Sự kết hợp hai sản phẩm này mang lại kết quả tuyệt vời, không chỉ giúp làm trắng da mịn màng như da em bé mà nó còn có khả năng loại bỏ các đốm nám, tàn nhang… nữa đó!Cách làm: Sử dụng một chén bã cà phê trộn đều với 1 muỗng dầu dừa và thoa đều lên cơ thể, massage nhẹ nhàng trong khoảng 15 phút rồi tắm lại thật sạch.Mình đã áp dụng cách này được 1 năm nay cho cả body lun thực hiện 2 lần/ tuần. Chắc các mẹ sẽ nghĩ rằng tắm cà phê sẽ làm nâu da mình. Mình cam đoan là sẽ đem lại kết quả ngươc lại lun.Các mẹ làm thử đi nhé sau những ngày lễ vui chơi làn da đã sậm màu và trở nên khô sần.

Những chủ đề bạn cần quan tâm:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 5,822 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó, mai mình sẽ thử!
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 282 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

ca1m ơn nha, để mình làm thử, cũng khá dễ dàng nhỉ, hihi
    sigpic1719537_4
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chủ top cho mình hỏi xíu. Làm sao để có bã cafe vậy bạn. Mình mua ở tiệm là có hết à
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 119 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

bạn ơi cho mình hỏi da bị cháy nắng do đi biển có dùng cách này tẩy trắng khẩn cấp được k? Sau 5 ngày lượn đủ 4 biển ở T.Hóa N.An giờ mình muốn phục hồi nguyên trạng da dẻ mà ko dùng hóa chất vì đang bầu bí, cách này của bạn an toàn tuyệt đối vì toàn đồ tự nhiên nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi b.silly Xem bài viết
    Chủ top cho mình hỏi xíu. Làm sao để có bã cafe vậy bạn. Mình mua ở tiệm là có hết à
    Chị trả lời hộ chủ top nhé, em không uống cà phê hả, nhà em có ở hà nội không thì qua chị cho bã cà phê, ngày nào chị cũng tự pha cà phê uống nên nhiều bã vì hai vợ chồng đều nghiện, còn không thì chị hay tắm cám gạo bột đậu đỏ pha với sữa tươi em ạ, chị dùng được hơn tháng nay thích lắm,chị cho cả 2 con gái chị dùng, nếu cẫn bã cà phê nhắn chọ chị nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 568 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Có dùng cho mặt ko ạ? Mà dùng cafe nào cũng đc hay sao ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Dùng cho mặt được các mẹ nhé, khi sử dụng cám gạo để tắm và đặp mặt mình cũng lên mạng để xem nmhiều thì thấy có rất nhiều bài viết về công dụng làm đẹp da của cà phê đấy
    • 34 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zin 1/2/2007 Xem bài viết
    bạn ơi cho mình hỏi da bị cháy nắng do đi biển có dùng cách này tẩy trắng khẩn cấp được k? Sau 5 ngày lượn đủ 4 biển ở T.Hóa N.An giờ mình muốn phục hồi nguyên trạng da dẻ mà ko dùng hóa chất vì đang bầu bí, cách này của bạn an toàn tuyệt đối vì toàn đồ tự nhiên nhỉ

Mình cũng nghĩ như mẹ nó làm và thấy thích cách này luôn, cách này an toàn dùng hoàn toàn đồ từ tự nhiên.
    Mỗi lần mình đi tắm biển về cũng tích cực dùng cách này cho mau phục hồi lại da, Cà phê giúp sáng da, còn dầu dừa nuôi dưỡng làn da của mình.
    Lần sau bạn đi biển thì trước khi xuống tắm biển hoa dầu dừa trước 30 phút , và sau khi đi biển về cũng thoa dầu dừa lên tay chân, mặt,cổ, tóc, để da không bị cháy nắng, và nước biển làm hư tóc. mà bạn nhớ chọn dầu dừa nguyên chất có màu vàng óng ánh và trong suốt nha. Lưu lại hương thơm dễ chịu nữa
    Đến từ Bến Tre
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangmin.91 Xem bài viết
    e cũng muốn hỏi là dùng cho mặt dc ko ạ. hỗn hợp này dùng như kiểu tẩy da chết vs dưỡng trắng ạ
    http://naima.vn/f18/l-k--bennett-london-sale-of-up-to-50-/flashsales.html
    Mình cũng dùng cho mặt lun bạn nhé, mình thấy làm mờ vết thâm do tự nặn mụn để lại
    Đến từ Bến Tre
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 5,822 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dauduadongkhoi Xem bài viết
    Mình cũng dùng cho mặt lun bạn nhé, mình thấy làm mờ vết thâm do tự nặn mụn để lại
    Mình có rất nhiều bã cà phê và dầu dừa nhưng vẫn còn đắn đo chuyện tắt cống, bạn có cao kiến gì ko chia sẻ nhé! Nhà tắm mình lại ở trên lầu mới gay chứ!
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dauduadongkhoi Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ như mẹ nó làm và thấy thích cách này luôn, cách này an toàn dùng hoàn toàn đồ từ tự nhiên.
    Mỗi lần mình đi tắm biển về cũng tích cực dùng cách này cho mau phục hồi lại da, Cà phê giúp sáng da, còn dầu dừa nuôi dưỡng làn da của mình.
    Lần sau bạn đi biển thì trước khi xuống tắm biển hoa dầu dừa trước 30 phút , và sau khi đi biển về cũng thoa dầu dừa lên tay chân, mặt,cổ, tóc, để da không bị cháy nắng, và nước biển làm hư tóc. mà bạn nhớ chọn dầu dừa nguyên chất có màu vàng óng ánh và trong suốt nha. Lưu lại hương thơm dễ chịu nữa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kazumy Xem bài viết
    Mình có rất nhiều bã cà phê và dầu dừa nhưng vẫn còn đắn đo chuyện tắt cống, bạn có cao kiến gì ko chia sẻ nhé! Nhà tắm mình lại ở trên lầu mới gay chứ!
    Bạn sợ tắt cống thì đứng trong cái chậu (thau), sau khi mát xa trên da cà phê rớt xuống chậu, bạn sẽ dễ dàng đỗ bã cà phê đi nhé
    Thích làm đẹp!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amissday Xem bài viết
    Bạn sợ tắt cống thì đứng trong cái chậu (thau), sau khi mát xa trên da cà phê rớt xuống chậu, bạn sẽ dễ dàng đỗ bã cà phê đi nhé
    amissday có ý kiến hay
    Đến từ Bến Tre
    • 75 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

các mẹ ơi. có 1 lưu ý là cafe rất tốt trong việc làm tiêu mỡ và săn da, vậy nên nếu dùng để tẩy da chết kiểu này, thì các mẹ nhớ chừa phần ngực ra nhé, và matxa nhiều ở vùng bụng và đùi cho săn chắc. Ngực nhiều mô mỡ và cũng dất dễ hao... cẩn thận ko lại chỗ ko cần giảm mà cứ giảm thì hỏng. hehee
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

@titcun: tk c nhiều mà tiếc quá e ở đà nẵng chứ k ở hà nội tới hic hic e cũng k bao giờ uống cf nên k biết kiếm ở đâu đây
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi........dùng dầu oliu thay dầu dừa đc k?
    • 34 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sacura01 Xem bài viết
    chị ơi........dùng dầu oliu thay dầu dừa đc k?
    Mình chưa dùng thử dầu oliu bạn ơi
    Đến từ Bến Tre
    • 34 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi machibabie Xem bài viết
    các mẹ ơi. có 1 lưu ý là cafe rất tốt trong việc làm tiêu mỡ và săn da, vậy nên nếu dùng để tẩy da chết kiểu này, thì các mẹ nhớ chừa phần ngực ra nhé, và matxa nhiều ở vùng bụng và đùi cho săn chắc. Ngực nhiều mô mỡ và cũng dất dễ hao... cẩn thận ko lại chỗ ko cần giảm mà cứ giảm thì hỏng. hehee
    Đúng rùi. Mình cũng thường mát xa vùng bụng nhiều
    Đến từ Bến Tre
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May qua e dag cần mà k biết ở tìm bã cafe ở đâu.chị cho e xin địa chỉ vs sdt nha
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,053 Bài viết

• 663 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi b.silly Xem bài viết
    @titcun: tk c nhiều mà tiếc quá e ở đà nẵng chứ k ở hà nội tới hic hic e cũng k bao giờ uống cf nên k biết kiếm ở đâu đây
    Em cứ đến quán cf nào gần gần nhà mà xin, người ta cũng toàn vứt đi thôi mà.