TIN TÀI TRỢ.

bị dị ứng với mặt nạ hoa quả:(((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 86 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

sau khi cắt lát cà chua đắp mặt thì mặt e nổi nhiều nốt đỏ khắp mặt cả gần môi nua ak..đó ko bọc nước,ko phải nốt mụn
    huhuuh...e phải làm thế nào đây...các chị cho e lời khuyên vs.e cảm ơn nhiều ak
    i feel safe when i'm alone...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,717 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Nó chỉ bị sần sần đỏ đỏ li ti.. phải ko bạn?! ...... Có thể là do những nguyên nhân này:

- Bạn đắp mặt nạ quá thường xuyên.
    - Chất axít trong trái cây hơi nhiều, tác động lên chỗ viêm đỏ trên da, gây ra sưng tấy (mình nghĩ là nguyên nhân này).
    - Làn da bạn quá mẫn cảm do cơ địa da dễ bị dị ứng.

Bạn dừng lại tất cả những gì đang sử dụng lên mặt lại, kể cả sữa rửa mặt. Sau đó bạn rửa mặt sáng, trưa, tối với nước mát.... riêng buổi sáng & tối bạn có thể pha nước ấm, cho chút muối vào, dùng bông gòn sạch rửa nhẹ... rồi xả lại với nước mát... dùng khăn giấy thấm khô. Như thế mới mong lấy lại làn da ban đầu, càng bôi trét càng tệ hơn đó bạn.
    Trái cây bây giờ cũng nhiều thuốc lắm, da bạn biểu tình như thế thì lần sau bạn đừng đắp hoặc test cẩn thận hơn nhé!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 220 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

bạn tạm dừng đắp mặt nạ nhé, có thể bạn không hợp hoặc trái cây có chất bảo quản cao, để yên tâm hơn bạn có thể đi khám bác sĩ
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 142 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Theo tôi, cũng có thể bạn rửa cà chua không sạch, hoặc do cà chua này bị phun thuốc nên khiến bạn đi nổi mẩn đỏ. Hãy dừng 1 thời gian không đắp bất cứ gì hết bạn nhé để xem tình hình có tiến triển tốt lên không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 385 Bài viết

• 866 Được cảm ơn

chắc cà chua bị phun thuốc trừ sâu rồi chị ơi
    Hãy nhìn em và thích em đi
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Rất nhiều thương hiệu mỹ phẩm hiện nay có chất lượng tốt, nếu bạn dị ứng thì thử qua các sản phẩm được nghiên cứu kĩ càng hơn là các loại cây trồng.
    https://seautic.com - Seautic chỉ tập trung vào những sản phẩm chất lượng, chính hãng, nói không với hàng kém chất lượng, hàng fake. Xây dựng một thương hiệu làm đẹp an toàn tin cậy cho người Việt Nam yên tâm mua sắm.
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dạ nhạy cảm vậy thì chỉ nên rửa mặt với trà xanh để kháng viêm trị mụn kiềm dầu thôi bạn ko nên xài mấy loại trái cây khác.
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chac dị ưng nhựa đó bạn ạ
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không phải cứ thiên nhiên là an toàn nhất đâu, 1 phần là do cơ địa quá mẫn cảm, 1 phần là do hoa quả bây giờ bị phun nhiều thuốc quá ý. Mình cũng 1 lần bị dị ứng khi đắp mặt nạ dưa chuột, ngứa và nổi mẩn hết cả lên từ đó sợ quá toàn đắp mặt nạ sẵn thôi.
    • 165 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trước mình dùng nha đam đắp mặt cũng ngứa khắp mặt
    Nhận đặt áo đồng phục học sinh, đồng phục công sở chất vải đẹp giá tốt