Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bật mí cách trị nám mảng hiệu quả bằng cà tím

• 8 Lượt chia sẻ
  • 2.86K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào các bạn. Tên tôi là Thu. Năm nay tôi 38 tuổi, tôi bị nám mảng ở 2 bên má, nám xuất hiện được khoảng 3 năm nay rồi và ngày càng lan rộng. Điều đó khiến tôi ngày càng thiếu tự tin và ngại đi ra ngoài. Vì thế, nhiều mối quan hệ xã hội của tôi cứ dần phai nhạt đi khiến tôi cảm thấy rất buồn.
    Mặc dù tôi đã tìm mọi cách để trị nám mảng này nhưng vẫn không ăn thua gì. Đã thế, chúng ngày càng lan rộng hơn nữa chứ. Tôi đã từ bỏ không tiếp tục trị nữa. Thế nhưng, mọi thứ đã thay đổi kể từ khi tôi được chị hàng xóm mách nước cho. Ngày trước chị ấy cũng bị nám nhiều như tôi bây giờ nhưng sau khi áp dụng cách trị nám bằng cà tím thì những vết nám dần biến mất.
    Nghe theo bài thuốc này, tôi cũng về nhà thử áp dụng xem sao. Hiệu quả thật không ngờ các bạn ạ. Những vết nám mảng 2 bên má của tôi mờ dần và tôi tự tin trở lại sinh hoạt, gặp gỡ, giao lưu với bạn bè như bình thường. Hôm nay, tôi muốn gửi tới những bạn bị nám mảng giống như tôi cách trị nám mảng bằng cà tím. Hi vọng có thể giúp các bạn cải thiện được tình hình. Cùng tham khảo nhé!
    Các bạn chỉ cần chuẩn bị 1 quả cà tím đối với công thức trị nám mảng này là đủ.
    Cách thực hiện như sau:
    + Các bạn sử dụng quả cà tím xắt thành lát mỏng và đắp trực tiếp lên da mặt, lên những khu vực bị nám nhiều.
    + Sau đó, dùng tay massage lát cà tím chuyển động vòng tròn quanh các khu vực bị nám. Các bạn cứ làm liên tục như thế trong khoảng thời gian từ 15 đến 20 phút là được.
    + Cuối cùng, các bạn hãy rửa mặt lại thật kĩ với nước sạch nhé!
    Ngoài ra, các bạn cũng có thể sử dụng phần cà tím còn dư ép lấy cốt và thoa đều lên mặt, để da khô tự nhiên trong vòng 15 phút, sau đó rửa lại với nước ấm. Các bạn nên áp dụng công thức chữa nám mảng bằng cà tím này mỗi ngày 1 lần để nhanh chóng tạm biệt những vết nám xấu xí không mong muốn nhé.
    Tuy nhiên, biện pháp trị nám mảng bằng cà tím không thể điều trị tận gốc được. Vì vậy, để quá trình điều trị nám mảng triệt để, các bạn cũng có thể tìm hiểu thêm về các phương pháp điều trị nám mảng bằng công nghệ cao. Mình có tìm hiểu qua trên báo đài, tivi thì thấy có phương pháp trị nám mảng bằng công nghệ Peeling hiệu quả, an toàn mà lại nhanh chóng nữa. Mình cũng chưa thử vì chi phí hơi đắt một chút nhưng mà bạn nào quan tâm thì có thể tham khảo thêm nhé!
    Chúc các bạn thành công!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 124 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

oho, hay quá, nao phải thử mới được
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có ai thử có kết quả chưa rep lại cho chị em biết với nhá

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Proxyvan
    • 77 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

ngày xưa mình bị nám, tàn nhang khắp 2 bên má và trên mũi, cũng quan tâm tìm tòi nhiều đến những mẹo dân gian tự nhiên rồi cứ tối đi làm về sớm tỉ mẩm ngồi pha pha, chế chế lắm, mấy cái mẹo tự nhiên này ko có hóa chất nhưng cũng ko phải tuyệt đối an toàn vd như trầu ko cũng dễ bị bỏng da, rồi cũng có hiệu quả nhưng cũng cần kiên trì, hehe dạo gần đây cv nhiều, tăng ca về muộn suốt nên mình đc 1 chị bạn cùng cty giới thiệu dùng kem trị nám Shiseido Haku, tuy da mình nhạy cảm nhưng mình thấy cái này dùng okie lắm tốn tiền 1 chút nhưng đỡ mất thời gian và ko sợ bị gián đoạn bôi nữa. với lại mình mua chỗ ng quen nên cũng tin tưởng lắm các mẹ các chị muốn tư vấn về cái haku này cứ alo số này nhé 0987.918.369 hihi

Trích dẫn Nguyên văn bởi thammyvienphuxuan77 Xem bài viết
    Xin chào các bạn. Tên tôi là Thu. Năm nay tôi 38 tuổi, tôi bị nám mảng ở 2 bên má, nám xuất hiện được khoảng 3 năm nay rồi và ngày càng lan rộng. Điều đó khiến tôi ngày càng thiếu tự tin và ngại đi ra ngoài. Vì thế, nhiều mối quan hệ xã hội của tôi cứ dần phai nhạt đi khiến tôi cảm thấy rất buồn.
    Mặc dù tôi đã tìm mọi cách để trị nám mảng này nhưng vẫn không ăn thua gì. Đã thế, chúng ngày càng lan rộng hơn nữa chứ. Tôi đã từ bỏ không tiếp tục trị nữa. Thế nhưng, mọi thứ đã thay đổi kể từ khi tôi được chị hàng xóm mách nước cho. Ngày trước chị ấy cũng bị nám nhiều như tôi bây giờ nhưng sau khi áp dụng cách trị nám bằng cà tím thì những vết nám dần biến mất.
    Nghe theo bài thuốc này, tôi cũng về nhà thử áp dụng xem sao. Hiệu quả thật không ngờ các bạn ạ. Những vết nám mảng 2 bên má của tôi mờ dần và tôi tự tin trở lại sinh hoạt, gặp gỡ, giao lưu với bạn bè như bình thường. Hôm nay, tôi muốn gửi tới những bạn bị nám mảng giống như tôi cách trị nám mảng bằng cà tím. Hi vọng có thể giúp các bạn cải thiện được tình hình. Cùng tham khảo nhé!
    Các bạn chỉ cần chuẩn bị 1 quả cà tím đối với công thức trị nám mảng này là đủ.
    Cách thực hiện như sau:
    + Các bạn sử dụng quả cà tím xắt thành lát mỏng và đắp trực tiếp lên da mặt, lên những khu vực bị nám nhiều.
    + Sau đó, dùng tay massage lát cà tím chuyển động vòng tròn quanh các khu vực bị nám. Các bạn cứ làm liên tục như thế trong khoảng thời gian từ 15 đến 20 phút là được.
    + Cuối cùng, các bạn hãy rửa mặt lại thật kĩ với nước sạch nhé!
    Ngoài ra, các bạn cũng có thể sử dụng phần cà tím còn dư ép lấy cốt và thoa đều lên mặt, để da khô tự nhiên trong vòng 15 phút, sau đó rửa lại với nước ấm. Các bạn nên áp dụng công thức chữa nám mảng bằng cà tím này mỗi ngày 1 lần để nhanh chóng tạm biệt những vết nám xấu xí không mong muốn nhé.
    Tuy nhiên, biện pháp trị nám mảng bằng cà tím không thể điều trị tận gốc được. Vì vậy, để quá trình điều trị nám mảng triệt để, các bạn cũng có thể tìm hiểu thêm về các phương pháp điều trị nám mảng bằng công nghệ cao. Mình có tìm hiểu qua trên báo đài, tivi thì thấy có phương pháp trị nám mảng bằng công nghệ Peeling hiệu quả, an toàn mà lại nhanh chóng nữa. Mình cũng chưa thử vì chi phí hơi đắt một chút nhưng mà bạn nào quan tâm thì có thể tham khảo thêm nhé!
    Chúc các bạn thành công!
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thực hiện theo nhưng ko hiệu quả lắm
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có được ko vậy? mình thấy sử dụng mặt nạ thiên nhiên bây giờ cũng nguy hiểm ko kém do hóa chất trong thực phẩm trực tiếp lên da mặt.