TIN TÀI TRỢ.

Báo động về danh sách kem nhiễm corticoid (thường gọi kem trộn)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 439K Lượt đọc
  • 134 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình dùng thorakao, phấn nụ hoàng cung.Bị dính kem bảo lầm 1 lần sợ rồi, còn cái kem sữa dê, và mấy cái kem cứ bảo thành phần thảo dược nó trộn hết. Hàng của nhà máy, công ty sản xuất ra vẫn yên tâm hơn mỹ phẩm hande made với cả gia công.Dưỡng ẩm đem dùng hada labo ổn, ban ngày nhớ dùng kem chống nắng, đừng lạm dụng trang điểm, thế là ok

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ccwhite có tốt ko
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có vẻ như chủ tóp mua tất cả các hãng về dùng rồi mới biết dc như đinh đóng cột thế
    • meTranGau Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Abcdhien Xem bài viết
    Chị ơi. E đang muốn sử dụng mỹ phẩm Princess White. Nó có phải là kem trộn k ạ?
    Theo mình là không nên dùng bạn nhé. Cái hộp body trà xanh thì chỉ như kem make up. Đánh lên da nó ko đều chỗ trắng chỗ không nhìn kinh khủng lắm. Nếu bôi lên mà mồ hôi ra nửa thì xác định thôi luôn. Còn cái dùng cho face nice day gì đó. Đánh lên da đẹp lắm, mịn sáng hồng nhưng chính xác nó là kem trộn. Mình dùng đc 1 thời gian thì không dám dùng nửa, ngưng sử dụng da xấu hẳn. Serum hay kem body sữa gạo thì thẩm thấu tốt. Chưa biết hiệu quả như thế nào vì chỉ dùng 2 loại kia thấy hoàn toàn không hài lòng nên mình đã vứt cả bộ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

để biết mình có bị nhiễm corticoid hay không thì bạn tạm dừng không dùng mỹ phẩm đó khoảng 3-4 tuần xem tình trạng da thế nào. bạn có thể lên google tìm hiểu thêm thông tin
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cơ sở nào bạn nói ccwhite chứa coritcont
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dgxjbsck Xem bài viết
    Ccwhite có tốt ko
    Ccwhite cótốt không
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Suri_Susu Xem bài viết
    Bạn chủ top này có vẻ sính ngoại quá nhỉ. Hàng Việt thì hiển nhiên bạn cho vào danh sách trộn thì phải? Đã có bao nhiêu sản phẩm trong những sản phẩm bạn nêu bạn đã đem đi thử nghiệm và có kết quả trong thành phần của nó có chứa các chất độc hại: corticoid, thủy ngân...? Hay bạn bán mỹ phẩm xách tay nên đang dìm hàng Việt vậy bạn? Bạn nói những sản phẩm trên chứa chất độc hại thì đưa bằng chứng ra coi đi bạn.
    Chắc liên quan. Trong ds có mấy dòng sản phẩm ngoại sao không nói đi ?
    Hàng vn càng ngày càng ớn, thậm chí có những nơi nhận đào tào làm kem sao không nói ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn update nữa ko c. ?
    Kem laser của đào bá trí có không..
    Hồi đó e có dùng, bảo mùi trà xanh,
    Nhưng sao khi sài bản update mùi rất kinh chị ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nguyễn Hằng spa bán bột ngũ hoa tắm trắng liệu có hại cho da k ạ . Tháy chủ shop pha bột uống luôn
    • 144 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Ủng hộ chủ top . haizz. Ng ta tắm trắng mất bao nhiêu tiền k trắng, thế mà mình thấy vừa bôi bôi, nhúng nc ra phát trắng luôn thì cũng khó tin quá thể đáng
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ghê hết chõ nói
    • 102 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kem trộn tác hại là vậy, nhưng nhanh nên nhiều người vẫn dùng đó thôi,
    Steroid là lĩnh vực khó, tới mức ở Việt Nam, không có bác sỹ nào chuyên trách về steroid, và cũng rất hiếm hoi trên thế giới có bác sỹ nghiên cứu về vấn đề này.

Mình và các bạn bên Trung tâm Bảo tồn và Phát triển Dược liệu đã cùng nhau nghiên cứu các tài liệu khoa học từ Viện Y khoa quốc gia Hoa Kỳ, và Diễn đàn cải nghiện Steroid Quốc tế ITSAN để đem đến cho những người bị nhiễm steroid từ kem trộn, từ các vấn đề khác được tiếp cận các nghiên cứu quốc tế, có được các góc nhìn khoa học và trung lập, các phác đồ đã được thử nghiệm hiệu quả cũng như các ví dụ thành công. Và sau đó bọn mình lập group Cuộc chiến chống kem trộn.
    Các bạn có thể search thêm thông tin về group này, và như mình biết, nhóm mình hiện là nhóm đầu tiên công khai cơ sở tư liệu này tại Việt Nam.

Về phần mình có kinh doanh gì không thì KHÔNG, hiện tại group này được lập hoàn toàn là phi lợi nhuận. Một dự án cho đi để cộng đồng hưởng lợi nhé!
    Để hiểu về tôi: https://hangphuong.mangduoclieu.vn
    Thiền cùng với tôi: https://anwis.org
    Tham gia cùng tôi: https://mangduoclieu.vn
    Hợp tác cùng tôi: https://wecvietnam.org
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình trước đây cũng hay xài mấy kem không rõ nguồn gốc này nọ, nhưng may mắn là mình xài kem trộn một thời gian dài vậy mà vẫn không trắng lên luôn, k bị tác hại của nó (chắc da mình trâu quá) . Nhưng giờ mình ý thức đc là do mình may mắn chứ k phải không bị mà chưa bị. Giờ mỗi tuần mình chỉ đi spa chăm sóc da thôi, có lẽ hơi tốn kém xíu nhưng cả năm mới thấy da hơi hơi cải thiện, còn mấy bạn thích bỏ ra có mấy trăm ngàn mà cứ muốn trắng muốn đẹp không ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem dưỡng trắng body lylysse hủ tím có phải là kem trộn ko ạ ??<p><br></p>
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem natural spa của công ty ngô thanh phú thí ntn ạ, có phải kem trộn k cả nhà
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Minh thấy chủ top có ý chia sẻ thôi mà, mấy mẹ đừng gay gắt quá, người ta cũng co ý tốt sao lại thế. Mọi người xem như 1 bài cảnh giác, nếu nhỡ may xài rồi hay cbi sd mấy cái trong danh sách thì nên kĩ hơn, tìm hiểu thông tin lần nữa hay là cân nhắc qua sd luôn 1 loại khác. Chứ ở VNam thì hàng tốt ít lắm hàng trộn hàng có cor nhiều. còn mấy cái bằng khen kia, xin thưa có tiền mua dược hết, hồi sinh viên mình làm thực tập cho 1 ctytruyen thông nhé, bằng khen kiểu này mua cả nhé. Giấy công bố thì có thể khó để lo, chứ giấy viện pastuer nếu khéo chỉ kiểm định mấy chất thông thường thì vẫn lọt là sp tốt nhá mấy mẹ! chung quy cũng vì cái lợi kinh tế thôi, mà minh ko biết vô tình dùng phải thì mình thiệt
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mỹ phẩm natural spa của công ty ngô thanh phú có phải kem trộn k ạ
    • 103 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nói thẳng ra hàng VN mình giờ chả hàn dám tin dùng mấy thương hiệu quảng cáo qua fb, hàng hàn thì thì cũng tùy chứ kg phải cái nào cũng tốt. chỉ dám xài mấy thương hiệu lớn hit, mà đắt dã mang con ngang, hit khổ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn cả kem trúc mai nữa.toàn hàng việt nam.
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7