TIN TÀI TRỢ.

Báo động về danh sách kem nhiễm corticoid (thường gọi kem trộn)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 405K Lượt đọc
  • 132 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đọc xong chả biết dùng kem nào cho phải. Mình đang dùng body mocha vì thấy pr quảng cáo hàng chất lượng nọ kia nên an tâm xài đó h và sau tgian sd thấy biểu hiện cũng giống như kem trộn vì đi nắng da mình rất rát và dễ ăn nắng vs kiểu như bị viêm chân lông ý...huhu nên định thôi xài luôn. Có ai biết kem body nào tốt và an toàn không ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình nghĩ bạn có thể tin tưởng các sản phẩm uy tín của nước ngoài như shisedo cao cấp hoặc dòng bình dân của hãng này là Za có nhiều món giá khá phải chăng nhưng chất lượng đáng tin hơn, và nếu có vấn đề gì thì dễ giải quyết hơn là mua theo kiểu tư vấn miệng, không có báo cáo chất lượng và nhiều năm kiểm chứng của khách hàng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 92 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bây giờ thị trường mỹ phẩm này nhộn nhịp lắm Đúng là tìm được 1 sản phẩm uy tín hoàn toàn không phải là chuyện đơn giản.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi. Bạn biết gì về dòng mỹ phẩm Laser khong? review dùm mình với
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sợ quá trời ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Toàn mấy con ban mỹ phẩm sách tay rồi liệt kê mỹ phẩm việt nam deu là kem trộn hết. . nói mỹ phẩm mocha là kem trộn àk . vậy đưa bằng chứng day . đã lên tivi lên báo là mocha là kem trộn chưa? Bạn nói day là những người sử dụng bi dị ứng rồi mới liệt kê ra . đm toàn mấy con ban mỹ phẩm khác rồi dìm mỹ phẩm việt. Hàng Mỹ hàn quốc sách tay đấy. Ko biết sản xuất ở dau . ? Toàn chữ mỹ chữ hàn . mấy người nhập từ hàng ngoại về bán. Có biết xưởng sản xuất như nào ko ? Dan việt nam thì cứ thấy hàng ngoại là dùng .tỏ vẻ ta đây dùng hàng xịn xách tay. Đến lúc bị xao thì sang mỹ sang hàn quốc mà kiện haaaaaa . lên youtube mà xem trên kênh vtv1 kìa mỹ phẩm hàn quốc. Nhật bản kìa bị bắt kìa. . con ngu . nói mỹ phẩm mocha là kem trộn vậy tại sao ko thấy lên tivi .lên báo chí. Toàn thấy mấy con đĩ tự cho ra danh sách kem trộn. Ko có bằng chứng gì hết . . mỹ phẩm Phi thanh vân. Là mỹ phẩm giả vừa hôm lên báo lên tivi đó . đấy cái đấy thì tao tin. . sống trong cái xã hội này thương trường như chiến trường. Vì vậy đầy người dìm hàng nhau . như có người nói nghệ sĩ hoài linh mất . đầy người hỏi thật hả thật hay đùa... Tao chả cần hỏi nhiều. Nieu sự thật thì sẽ lên báo len tivi ngay .. Vào tra google là biết thật hay giả... Còn nói về mỹ phẩm mocha . thì nói là kem trộn vậy xao tra google thấy ko có nhể toàn mấy trang web mấy dua ban mỹ phẩm tự liệt kê ra . ..sống thì đừng tạo khẩu nghiệp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hien nay my pham elly white duoc nuoc ngoai tin tuong trao cup .... w my pham elly white co dang tin tuong k ban
    • Anh1242 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi conminhem Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Suri_Susu Xem bài viết
    Tôi cũng như bạn, cũng đang học hỏi rất nhiều thứ để chăm sóc da. Tôi cũng biết cái danh sách này nó xuất phát từ đâu. Xin thưa Beuty&tips review chứ gì bạn. Trong danh sách đó còn nhiều nhiều nữa, và tôi thấy đặc điểm chung là cứ loại nào đang lên sẽ được liệt vào danh sách kem trộn. Tôi chưa dùng những sản phẩm trong danh sách này, vì vậy tôi không dám chắc nó có phải kem trộn hay không. Nhưng tôi chắc bạn cũng chưa dùng tất cả những loại kem trên đây thì vì sao bạn lại chắc nó là kem trộn? Bạn cũng không có giấy tờ kiểm nghiệm sao bạn có thể kể ra như mình chắc chắn là như vậy? Sản phẩm thì có nhiều thành phần, người này dùng hợp có thể người kia dùng không hợp. Vì cơ địa mỗi người mỗi khác. Ngay như thức ăn bạn ăn hàng ngày mà cơ thể còn có lúc sinh ra phản ứng sốc phản vệ mà. Còn chuyện bán hàng thì đương nhiên sản phẩm nào ra thị trường cũng phải qua nhiều cấp cả. Bạn nói tôi xem bạn mua sản phẩm nào mà từ nhà máy ra luôn vậy? Sản phẩm nào mà không phải qua trung gian (nhà phân phối, đại lý, siêu thị...)? Chỉ là cách kinh doanh, cách tiếp cận thị trường mỗi công ty mỗi khác. Tôi không bao biện, không thanh minh, không bao che cho ai cả. Cái tôi cần là cái nhìn khách quan, là minh chứng rõ ràng, không phải là "nghe người khác nói như vậy nên tôi cũng nghĩ như vậy"
    Chuẩn. Cần có cái nhìn khách quan
    Xin thưa với các mẹ là e làm ở mảng quản lý thị trường này nên biết rất rõ ( Tổng cục) sự thật là 60-70% tất cả các hãng mỹ phẩm hiện nay đều k có chứng nhận...và tất cả các hãng mỹ phẩm chủ top nói e tra danh sách thấy gần như 90% đang trong diện theo dõi( một số đã xử lý) nhưng vì một số lý do chưa xử lý hết được
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết chất corticoid dùng 1-2 tuần nó đã nhiễm chưa vậy chủ top? Thường thì thời gian bao lâu nó mới phát tác v ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi. E đang muốn sử dụng mỹ phẩm Princess White. Nó có phải là kem trộn k ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thấy mỹ phẩm nào cũng đều là kem trộn mà thấy sợ quá, k biết dùng loại nào mới tốt k phải kem trộn ạ các c.
    E tìm hiểu về sp RIORI nhưng chưa dám dùng, mọi n cho e hỏi riori có phải kem trộn k ạ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nên tìm nơi uy tín bán để có chất lượng tốt nhất. Bên mình chỉ chuyên hàng nhập khẩu từ hàn quốc, nguồn gốc xuất xứ rõ ràng (Cam kết đổi trả hoàn tiền nếu phát hiện hàng giả). Mong mọi người ủng hộ . Đang có nhiều sp giảm giá nhân dịp khai trương 1f60d😍1f60d😍1f60d https://sinai.vn/
    101598734
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mua hàng made in usa hoặc france từ các đơn vị nhập hàng từ usa là ok nhất
    • Chờ kích hoạt
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Suri_Susu Xem bài viết
    Tôi cũng như bạn, cũng đang học hỏi rất nhiều thứ để chăm sóc da. Tôi cũng biết cái danh sách này nó xuất phát từ đâu. Xin thưa Beuty&tips review chứ gì bạn. Trong danh sách đó còn nhiều nhiều nữa, và tôi thấy đặc điểm chung là cứ loại nào đang lên sẽ được liệt vào danh sách kem trộn. Tôi chưa dùng những sản phẩm trong danh sách này, vì vậy tôi không dám chắc nó có phải kem trộn hay không. Nhưng tôi chắc bạn cũng chưa dùng tất cả những loại kem trên đây thì vì sao bạn lại chắc nó là kem trộn? Bạn cũng không có giấy tờ kiểm nghiệm sao bạn có thể kể ra như mình chắc chắn là như vậy? Sản phẩm thì có nhiều thành phần, người này dùng hợp có thể người kia dùng không hợp. Vì cơ địa mỗi người mỗi khác. Ngay như thức ăn bạn ăn hàng ngày mà cơ thể còn có lúc sinh ra phản ứng sốc phản vệ mà. Còn chuyện bán hàng thì đương nhiên sản phẩm nào ra thị trường cũng phải qua nhiều cấp cả. Bạn nói tôi xem bạn mua sản phẩm nào mà từ nhà máy ra luôn vậy? Sản phẩm nào mà không phải qua trung gian (nhà phân phối, đại lý, siêu thị...)? Chỉ là cách kinh doanh, cách tiếp cận thị trường mỗi công ty mỗi khác. Tôi không bao biện, không thanh minh, không bao che cho ai cả. Cái tôi cần là cái nhìn khách quan, là minh chứng rõ ràng, không phải là "nghe người khác nói như vậy nên tôi cũng nghĩ như vậy"
    Bạn ơi. Những giấy kiểm nghiệm khác mình k biết nhưng giấy kiểm nghiệm của viện Pasteur thì đúng là khác hoàn toàn bạn ah. Giấy của viện k trắng vậy đâu
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc xong comment của các mẹ, m thấy các mẹ cũng chỉ muốn tốt cho ng tiêu dùng thôi! Các mẹ muốn sd mp cho làn da của mình thì nên tìm hiểu thật kỹ ạh! Hãy thật thông thái khi lựa chọn bất kỳ sp nào, ko chỉ riêng mp! m đang sd mp Nga! Ko thấy td nhanh, nhưng rất an toàn v nhiều dưỡng! Các mẹ có thể tìm hiểu mp Nội địa Nga bên mình nhé! m trực tiếp xách tay bay chuyến về ạh!
    • 64 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cứ chọn những hãng lớn mà dùng các mẹ ơi, như ohui, shishedo, lagenie, lancome, kelh's còn bình dân thì là the face shop, inishfree,
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi vậy bạn có biết mỹ phẩm thiên nhiên SHEWHITE K?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngannguyen9494 Xem bài viết
    mua hàng made in usa hoặc france từ các đơn vị nhập hàng từ usa là ok nhất
    K phải cứ hàng ngoại biết rõ xuất xứ là tốt đâu bạn. Bởi vì mình còn biết nhiều sản phẩm dk làm đặc công tại VN, sau đó gửi qua nước họ chỉ cần dán tem rồi gửi lại bán Việt Nam! Với giá cao
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chủ top ns kiểu như chủ top mang hết các sản phẩm đi kiểm nghiệm rồi ấy nhỉ )
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhiễm rồi bạn ạ. bạn dùng càng lâu nhiễm vào người càng nhiều. sau 1 thời gian bạn ngưng sd sẽ xuất hiện những triệu chứng như giãn mao mạch, da mỏng, x mụn nổi tùm lum. khuyên bạn tốt nhất lựa chọn 1 sản phẩm đã có tên tuổi của nước ngoài mà dùng
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7