Báo động về danh sách kem nhiễm corticoid (thường gọi kem trộn)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 337K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

1. Dấu hiệu nhận biết các hãng bán kem trộn:
    - Luôn tuyển đại lý, chi nhánh CTV sỉ số lượng lớn, hot girl PR, người nổi tiếng PR (chính người nổi tiếng cũng thừa nhận mình PR kem trộn mà (có ảnh đính kèm)), đáng nói hơn vì lợi nhuận mà nhiều hãng còn cho bà bầu sử dụng, trẻ em uống serum trị mụn để chứng minh là "thiên nhiên" cơ đấy; doanh thu tiền triệu, tiền tỉ, bằng khen, cúp, giấy chứng nhận của bộ này nọ, lọt top hàng Việt Nam chất lượng …. Xin thưa chỉ cần bỏ ít tiền ra là có ngay, giấy gì cũng có, chứng nhận gì cũng được tất. Các bạn thử dành 10 phút để search google. Ví dụ bạn chủ shop up giấy phép lưu hành sản phẩm của Cục Quản lý Dược, trực thuộc Bộ Y Tế, chữ ký của Cục trưởng có tên là …. Chỉ cần search Cục trưởng cục quản lý dược là ra ngay, …. Hay giấy chứng nhận của Pasteur này nọ, các bạn cứ vào Viện Pasteur search xem sẽ thấy từ form đến mẫu mã khác hoàn toàn, v.v … Đó là chỉ mới làm giả nhé, còn có công ty mua luôn cả giấy tờ thật nữa kìa.
    Cyu-RA1lOmR-dqwahckRk3Un21jS5usksQKTqBPvORRLs3HMQicw721s3kCIh5CBiYaqCXGewVdmlbZir6ZzCZg1kX1EF_NqpruBRmWf9eS6G9Zha6cWUCWKes_INrX-NWd6U4H5F3IcQr4iBQj5dHlSNbEVkqkZFPxnEBCvq0tb5nfoIXo9lYaI7A4
    qM3nf8AF31dYQwsOf7Z7FnP3dw2OXxynL02EwrNe-c3tzjJvR0hh2GDvReaLIHJqyrjM3VJArK5WBFlmHExivTo23nF-qAgmP7XQA1ekKO1eLUtrN8pVY14seijJ0U9bKrf-Rz0UsW1n0sqTFjai9kxWT_6V6-2TuTagUZexg7kHMXqSQdE1k6kR8l3g
    - Một đặc điểm mà người tiêu dùng mê mẩn về tác dụng của nó là Trị mụn siêu tốc, Trắng da siêu tốc, serum thì thần thánh trị tất cả các vấn đề về da, bột thuốc bắc thì bật tông, trắng da tức thì, kem thì trắng sáng da sau vài ba ngày sử dụng, kích trắng, chất kem vàng nhờ nhờ, hay trắng dẻo như sữa chua, đôi khi có tem chống hàng giả …
    2. Dấu hiệu nhận biết nhiễm Corticoid của kem trộn:
    - dấu hiệu sớm: da láng mịn, trắng sáng, căng mọng, hết mụn sau vài ngày sử dụng…
    - dấu hiệu muộn (có một vài người sẽ biểu hiện sau một thời gian ngắn sử dụng hay khi ngừng sản phẩm, có vài người sẽ tích tụ vài năm sau mới biểu hiện. Nhưng nguy hiểm nhất là khi sử dụng nhiều, chất thủy ngân và Corticoid hấp thụ vào người gây các bệnh lý về sức khỏe): da mỏng, yếu, nóng rát, lộ rõ mạch máu trên da, mụn li ti, mụn ẩn, hay mụn mủ chảy nước vàng ngứa ..…
    - Cách khắc phục: ngưng sử dụng các sp, đến da liễu ngay lập tức

Nhân tiện mình cũng muốn chia sẻ một số hiểu biết về da để các bạn có thể chăm sóc tốt hơn một cách an toàn nhất.
    - Da dầu: da sản sinh nhiều dầu, thường xuyên tiết bã nhờn dư thừa, da mềm mại, chậm lão hóa nhất, dễ bám bụi bẩn, dễ bị mụn, lỗ chân lông to. Sản phẩm gợi ý: Tẩy trang Muji, Cấp nước cấp ẩm Neutrogena, mặt nạ Keihl’s, Sp của hãng Laroche posay, …
    - Da thường: không khô, không dầu, da có sự cân bằng tốt, da mềm mại, lỗ chân lông nhỏ, ít nếp nhăn, ít nổi mụn. Sp gợi ý: Muji, Purity, Timeless, Clinique
    - Da khô: da sần, khô ráp, dễ bong tróc vảy, thiếu lipids cân bằng ẩm, lỗ chân lông nhỏ, dễ hình thành nếp nhăn khi cười. Sp gợi ý: SRM Cerave, Keihl’s, Clinique, thêm mặt nạ dưỡng ẩm chuyên sâu.
    - Da hỗn hợp: thường khô hai má, nhờn vùng chữ T, dễ lên mụn như da dầu, lỗ chân lông to. Sp gợi ý: Cerave, Toner Thayer, Timeless B5, Neturis
    - Da nhạy cảm: da mỏng, dễ ửng đỏ, hay ngứa rát, dễ thấy mạch máu, dễ kích ứng khi sử dụng sp. Sp gợi ý: Các sp của Simple, Vitamin tree Water-gel
    - Da lão hóa: nên dùng các sp của SKII
    3. DANH SÁCH THAM KHẢO VỀ CÁC HÃNG BÁN KEM TRỘN TẠI VIỆT NAM
    Sau đây là danh sách mình update và copy từ trong group chăm sóc da khoa học và an toàn mà mình đã tham gia dành cho chị em nào k biết hoặc lười tìm. Còn nhiều loại kem trộn nữa nhưng mình không liệt kê ra hết được. Mong rằng sẽ tự nhận biết được đâu là kem trộn. Có khi người bán còn k biết kem trộn là gì, chỉ thấy lợi nhuận cao là sáng mắt lên, haizzz
    Nói tóm lại, CHUNG TAY VÌ MỘT THẾ GIỚI KHÔNG KEM TRỘN
    (Danh sách này được tổng hợp từ các phản hồi của các nhân chứng sống đã sử dụng và gây tác hại ra sao)

1. Linh Hương (Serum Kiều …)
    2. Pizu
    3. Lrocre
    4. Coco skin care
    5. SoHerbs (Vsafe beauty)
    6. My Miu
    7. Mocha beauty
    8. Rossa
    9. Top white
    10. Misswhite
    11. Thy Thy
    12. Nelly. P
    13. Pure white
    14. Ruby white
    15. Cherry beauty
    16. Collagen white
    17. LS cosmetic
    18. Luxury girl
    19. Diamond beauty
    20. DB – skin care
    21. Zoley
    22. KB one
    23. Tys skin care cosmetic
    24. White pro
    25. CC white
    26. S-white
    27. M-white
    28. Queen perfect
    29. Sắc Ngọc Hương (Không phải Sắc Ngọc Khang)
    30. Dewdrop beauty
    31. 24k gold collagen
    32. Venus white
    33. Kim Ngân Hoa
    34. Magic skin
    35. NT white
    36. Marcelle annabelle
    37. My J pink
    38. Body white
    39. Phi Thanh Vân
    40. Skin care
    41. Linh nhâm
    42. The gold
    43. Jenny
    44. Milky cream
    45. Frozen
    46. Gluta white
    47. My cream
    48. Pristine white
    49. Ultra white
    50. Serum collagen
    51. Jbeauty
    52. Nana white
    53. QOB’cre
    54. Julia
    55. White beauty
    65. Top pure
    57. Quý phi
    ……… (còn nữa) …..
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn chủ top này có vẻ sính ngoại quá nhỉ. Hàng Việt thì hiển nhiên bạn cho vào danh sách trộn thì phải? Đã có bao nhiêu sản phẩm trong những sản phẩm bạn nêu bạn đã đem đi thử nghiệm và có kết quả trong thành phần của nó có chứa các chất độc hại: corticoid, thủy ngân...? Hay bạn bán mỹ phẩm xách tay nên đang dìm hàng Việt vậy bạn? Bạn nói những sản phẩm trên chứa chất độc hại thì đưa bằng chứng ra coi đi bạn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình không khinh nội, sính ngoại gì đâu bạn vì hàng ngoại cũng có nhiều hãng "kem trộn" đó thôi. Mình cũng không buôn bán bất cứ loại mỹ phẩm nào. Chẳng qua mình có hội tiếp xúc và học hỏi về sức khỏe làn da, cùng kinh nghiệm của bản thân khi lúc trước mình từng bị dính kem trộn và điều trị khổ sở mới hết, kết hợp với các review mình tổng hợp được từ nhiều nguồn mà mình tin cậy nên mình chia sẻ cho các bạn để mọi người không bị kem trộn tàn phá thôi. Mình cũng không nói là "hàng Việt đều là kem trộn" nhé. Tuy nhiên "Mỹ phẩm Việt phần đông là kem trộn" nhưng vẫn có một số hãng Việt có chất lượng rất đáng để dùng như Thorakao, Vedette, ...
    Mình không biết bạn có là đại lý hay chi nhánh của các hãng kem trộn kia không vì nó tuyển sỉ, đại lý, chi nhánh số lượng lớn, liên tục, doanh thu hàng tỉ đồng mà. Nhưng mình khuyên bạn, nếu bạn đang bán hàng mỹ phẩm hay dưỡng da, sp chăm sóc da ... mong bạn hãy có kiến thức về da, về thành phần, nguồn gốc của các loại sp mà bạn bán cho người dùng, đừng vì lợi nhuận mà bán rẻ lương tâm, gây hại dần hại mòn người khác mà mang tội.
    Bạn thử nghĩ xem, kem trộn người ta nhập theo kg, một kg có vài ba chục ngàn, thuê công ty in ấn nhãn mác, bỏ tiền ra đăng ký giấy phép kinh doanh, thành lập công ty, xin giấy kiểm nghiệm ... rồi kê giá lên mấy trăm ngàn để bán thì sao không lợi nhuận và người người nhà nhà đều có thể làm đại lý. Những hãng tên tuổi trên thế giới, có đội ngũ chuyên viên nghiên cứu, thử nghiệm, chiết xuất, cô đặc các tinh chất này nọ bao nhiêu lâu mới cho ra đời 1 sp mà có có dám vỗ ngực rằng chỉ cần dùng vài 3 ngày là sẽ hết mụn, trắng sáng, căng mịn ... như lời của các hãng mỹ phẩm kem trộn mà đa phần là những cô cậu 9x làm chủ. Thử hỏi liệu họ có thật sự đủ kiến thức kinh nghiệm để nghiên cứu cho ra đời những sp thần thánh như vậy chưa. (Nếu có cũng chỉ số ít là những người giỏi thật sự)
    Bạn muốn có bằng chứng thì bạn cứ dùng rồi sau này một thời gian bạn ngưng sp sẽ thấy thôi hay là bạn tự đem sp đi mà kiểm nghiệm nhé, sẽ có kết quả nhanh thôi. Đừng để người Việt hại người Việt và hãy là người tiêu dùng sáng suốt!
    Dù sao đây cũng chỉ và review của mình, tin hay không, dùng hay không, bán hay không tùy bạn thôi!
    • 87 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Không có 1 mỹ phẩm thần thánh nào mà làm trắng nhanh nếu không bào mòn da, da bẩm sinh ngâm đen thì theo mấy bạn bán hàng thì chỉ xài 1 tuần là trắng, hời ơi, khỏi nói cũng biết nó là gì rồi he, mà nói đi cũng phải nói lại là do mấy bạn trẻ cứ thích trắng như Ngọc trinh mới chịu mà lại bỏ có vài trăm ngàn ai mà không ham, nhờ vậy mà bây giờ kem trộn nhan nhản đầy trên thị trường, giờ lên facbook thì người nguoi, nhà nhà bán mỹ phẩm. Người bán thì chỉ vì miếng cơm thôi, còn chủ yếu lợi nhuận là mấy đứa hotgirl dùng chút ít nhan sắc và sự nổi tiếng của mình để kinh doanh bất chấp sức khỏe của người khác. => Mình hãy là người tiêu dùng thông minh thôi, ai không muốn mình đẹp nhưng phải đầu tư thời gian và tiền bạc. Chứ đẹp nhanh như lời quảng cáo thì thiên hạ này làm gì còn người xấu hehehe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tôi cũng như bạn, cũng đang học hỏi rất nhiều thứ để chăm sóc da. Tôi cũng biết cái danh sách này nó xuất phát từ đâu. Xin thưa Beuty&tips review chứ gì bạn. Trong danh sách đó còn nhiều nhiều nữa, và tôi thấy đặc điểm chung là cứ loại nào đang lên sẽ được liệt vào danh sách kem trộn. Tôi chưa dùng những sản phẩm trong danh sách này, vì vậy tôi không dám chắc nó có phải kem trộn hay không. Nhưng tôi chắc bạn cũng chưa dùng tất cả những loại kem trên đây thì vì sao bạn lại chắc nó là kem trộn? Bạn cũng không có giấy tờ kiểm nghiệm sao bạn có thể kể ra như mình chắc chắn là như vậy? Sản phẩm thì có nhiều thành phần, người này dùng hợp có thể người kia dùng không hợp. Vì cơ địa mỗi người mỗi khác. Ngay như thức ăn bạn ăn hàng ngày mà cơ thể còn có lúc sinh ra phản ứng sốc phản vệ mà. Còn chuyện bán hàng thì đương nhiên sản phẩm nào ra thị trường cũng phải qua nhiều cấp cả. Bạn nói tôi xem bạn mua sản phẩm nào mà từ nhà máy ra luôn vậy? Sản phẩm nào mà không phải qua trung gian (nhà phân phối, đại lý, siêu thị...)? Chỉ là cách kinh doanh, cách tiếp cận thị trường mỗi công ty mỗi khác. Tôi không bao biện, không thanh minh, không bao che cho ai cả. Cái tôi cần là cái nhìn khách quan, là minh chứng rõ ràng, không phải là "nghe người khác nói như vậy nên tôi cũng nghĩ như vậy"
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • conminhem Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Suri_Susu Xem bài viết
    Tôi cũng như bạn, cũng đang học hỏi rất nhiều thứ để chăm sóc da. Tôi cũng biết cái danh sách này nó xuất phát từ đâu. Xin thưa Beuty&tips review chứ gì bạn. Trong danh sách đó còn nhiều nhiều nữa, và tôi thấy đặc điểm chung là cứ loại nào đang lên sẽ được liệt vào danh sách kem trộn. Tôi chưa dùng những sản phẩm trong danh sách này, vì vậy tôi không dám chắc nó có phải kem trộn hay không. Nhưng tôi chắc bạn cũng chưa dùng tất cả những loại kem trên đây thì vì sao bạn lại chắc nó là kem trộn? Bạn cũng không có giấy tờ kiểm nghiệm sao bạn có thể kể ra như mình chắc chắn là như vậy? Sản phẩm thì có nhiều thành phần, người này dùng hợp có thể người kia dùng không hợp. Vì cơ địa mỗi người mỗi khác. Ngay như thức ăn bạn ăn hàng ngày mà cơ thể còn có lúc sinh ra phản ứng sốc phản vệ mà. Còn chuyện bán hàng thì đương nhiên sản phẩm nào ra thị trường cũng phải qua nhiều cấp cả. Bạn nói tôi xem bạn mua sản phẩm nào mà từ nhà máy ra luôn vậy? Sản phẩm nào mà không phải qua trung gian (nhà phân phối, đại lý, siêu thị...)? Chỉ là cách kinh doanh, cách tiếp cận thị trường mỗi công ty mỗi khác. Tôi không bao biện, không thanh minh, không bao che cho ai cả. Cái tôi cần là cái nhìn khách quan, là minh chứng rõ ràng, không phải là "nghe người khác nói như vậy nên tôi cũng nghĩ như vậy"
    Chuẩn. Cần có cái nhìn khách quan
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh ủng hộ chủ top. Các hãng kem trộn, mỹ phẩm không rõ nguồn gốc, không công bố chất lượng nhưng vẫn điềm nhiên bán trên cả nước, mời hotgirl người nổi tiếng làm đại diện sản phẩm, để người tiêu dùng yên tâm. Nhưng khi sự việc vỡ lở thì người nổi tiếng nào cũng phủi bay trách nhiệm. Chỉ có hậu quả là ở lại với người tiêu dùng thôi.
    Bạn mình sử dụng một trong các loại này rồi. Hiện giờ da nhiễm corticoide quá nặng, khám ở da liễu trung ương cũng không hồi được. Nói không ngoa đâu, mặt nó như cái bánh đa vừng: vừa lồi lõm, vừa nhiều mụn to mụn bé, mặt đỏ rực. Vậy mới khổ chứ, con gái quý nhất cái mặt, mà tình trạng như thế thì chắc có giời cứu. Đến lúc này thì ai chịu trách nhiệm cho người tiêu dùng?
    Mình nói thật, chẳng có sản phẩm tiên trời gì mà người bán bỏ ra 2 triệu, thu về 4 triệu, Thứ nhất, giá bị đẩy lên mức trên trời, các đại lý hoạt động như mô hình đa cấp, đại lý trên đại lý dưới, mỗi chỗ nâng giá một chút, đến cuối cùng chỉ khổ cho người dùng thôi. Tiêu biểu như sản phẩm kem Jenny màu hồng rực nghi là sản xuất tại Hàn Quốc nhưng thực chất là do công nghệ xô thùng ở TP HCM. Thứ 2, do tâm lý người tiêu dùng nghĩ rằng tiền nào của đấy, nhưng những sản phẩm bằng hoặc thậm chí đắt hơn hàng nhập khẩu cùng loại, của những thương hiệu đã được kiểm chứng qua thời gian trên toàn thế giới. Chắc các công ty đa quốc gia cũng phải ngả mũ thán phục trước doanh thu và tốc độ tăng trưởng của các hãng mỹ phẩm này.
    Xin các bạn cũng đừng nói là chúng tôi không ủng hộ hàng VN, tẩy chay mỹ phẩm VN. Đơn giản vì nhìn mẫu mã, hình thức bên ngoài thiếu thông tin sản phẩm, mập mờ về xuất sứ và thành phầm. Làm sao chúng tôi có thể phó thác nhan sắc và sức khỏe của mình, sau là tiền của mình cho những thứ như thế?
    Uy tín và thương hiệu phải xây dựng trên sự tin tưởng của người tiêu dùng. Chúng ta không thể lựa chọn và đánh giá dựa trên những con số ấn tượng mà người bán đưa ra. Cũng không được phép vội vã tin một sản phẩm do người nổi tiếng PR. Xin hỏi những cô hotgirl đã là người đại diện của lô hàng 11 tỷ bị bắt vì không rõ nguồn gốc, có ai dám sử dụng và đạt hiệu quả như quảng cáo? Tôi tin chắc rằng khi người ta kiếm ăn bằng khuôn mặt thì chẳng dại gì mà phó thác cho một hãng mỹ phẩm mới. Chính họ cũng không nhìn thấy (hoặc chả thèm quan tâm) những giấy tờ đầy đủ theo quy định của Pháp luật về kinh doanh sản phẩm hóa mỹ phẩm. Tất cả chỉ là "tôi tưởng", "tôi nghĩ",... và con số khổng lồ trên hợp đồng quảng cáo.
    Bây giờ mua mỹ phẩm hay các hàng hóa khác liên quan trực tiếp đến sức khỏe thì tôi không bao giờ tin tưởng vào những "lính mới, công ty mới" hay những "hót girl" xinh đẹp. Bạn cũng đừng dại mà tin. Khi lòng tin của chúng ta chưa được kiểm chứng qua thời gian dài và hiệu quả thực sự chứ không chỉ là ở hiệu quả tức thì nhưng vừa ngừng là hậu quả kéo đến ầm ầm.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có bạn nói là sản phẩm nọ không phải là kem trộn hoặc là có giấy tờ kiểm định, có giải thưởng nọ kia. Nhưng xin thưa là giấy tờ các bạn thấy có dấu đỏ nhưng có phải là thật không thì bạn đã kiểm chứng chưa? Mà có kiểm chứng là giấy tờ thật thì chắc gì sản phẩm nó đã có công dụng như quảng cáo? Như vụ VN Pharma đó thôi.
    • 7 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ủng hộ chủ topic. Kem trộn đã làm đau khổ biết bao nhiêu chị em, Hi vọng một ngày nào đó mỹ phẩm Việt Nam sẽ được kiểm định chất lượng tốt hơn, để chị em không còn sính ngoại.. Ôi ước mơ mỹ phẩm Việt
    Da trắng mịn, phục hồi từ sâu bên trong với tẩy ủ noãn thực vật
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 146 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    e cũng là nạn nhân của kem trộn đây, ngày xưa k biết, chua có mạng mẽo gì cả, cũng nghe bạn bè rồi xài bây giờ mặt e lồi lõm đủ cả, rất là tự ti. Các chị có cách nào giúp e khắc phục dc hậu quả k ạ. Mà các c cho e hỏi kem pond's có nên dùng k ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Muốn khắc phục hậu quả kem trộn thì tới các địa chỉ làm đẹp uy tín tư vấn bạn nhé, hoặc những nơi có chuyên môn về da liễu. Kem pond's bạn có xài được hay không thì còn tùy vào tình trạng da của bạn bây giờ đã tổn thương tới mức nào sau khi sử dụng kem trộn. thông thường thì trải qua 1 thời gian xài kem trộn làm da mỏng đi rất nhiều, hay nhạy cảm, có thể rát hay da thường bị đỏ. Không xài được nhiều loại mỹ phẩm mà chỉ nên xài các loại mỹ phẩm dịu nhẹ + serum phục hồi da.
    Mình khuyên là bạn nên tới những nơi có chuyên môn khắc phục tình trạng da của bạn càng sớm càng tốt. Nếu bạn ở SG thì mình biết ở Diamond Spa 179 Võ Thị Sáu có các BS BV da liễu TPHCM có thể tư vấn về tình trạng da hiện tại của bạn bạn nhé
    Bí mật dưỡng trắng da toàn thân hiệu quả từ thiên nhiên
    • 469 Bài viết

• 1,317 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Suri_Susu Xem bài viết
    Bạn đang học hỏi nhiều thứ về chăm sóc da à, vậy mà nói chuyện chả có tí kiến thức nào, bạn học được những gì? để tôi dạy lại cho bạn nhé!
    Bạn nói chủ top không có bằng chứng gì có thể chứng minh list các nhãn hàng trên là kem trộn và cứ hãng mỹ phẩm nào đang lên cũng vơ vào để quy kết cho kem trộn, tôi chỉ yêu cầu bạn search thông tin trên google thông tin về sản phẩm của bất kỳ 1 hãng nào trong list chủ top liệt kê, bạn mở to mắt ra và đọc xem có phải thông tin kiểu :thành phần hoàn toàn chiết xuất từ thiên nhiên, đạt đủ các chứng nhận an toàn, cup này giải thưởng kia, cam kết da sạch mụn mịn màng, trắng bật tông sau 1 liệu trình từ 2-4 hay 6 tuần ...(tùy lượng thuốc tẩy trong kem và 99% đều do các hotgirl quảng cáo nhé, như mụ ốc TV quảng cáo Gacday và mụ Trang khàn qc Beauty 99 nhưng đến khi vụ việc vỡ lở dây chuyền sx trong xô chậu thì phủi sach trách nhiệm ...
    vậy xin hỏi bạn nếu bạn đang học hỏi về kiến thức cơ bản về chăm sóc da, bạn có biết quy trình để thay da trong thời gian bao lâu, da có thể bật tông được không trong 1 time ngắn, vv và mây mây
    và 1 người có kiến thức về chăm sóc da bao giờ cũng phải hiểu rõ, muốn da đẹp phải kiên trì, không phải 1 vài tuần mà là vài năm, muốn đẹp như hoa hậu Phạm Hương mà dùng Laser như PH đang quảng cáo thì xác định là nát mặt nhé, hoa hậu người ta bỏ tiền tỷ mỗi năm để làm đẹp chứ ko phải nhờ lọ kem 300k đâu, đừng ngây thơ
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn songtran12 này, bạn đừng cho rằng mình là người biết tuốt. Tôi hỏi bạn về thử một hãng mỹ phẩm mà không ít bạn (chắc bao gồm cả bạn) phát cuồng : INNISFREE. Tôi thừa nhận, mỹ phẩm của họ tốt nhưng điều đó không có nghĩa tự dưng họ nổi tiếng. Các gương mặt đại diện của họ cũng toàn là người nổi tiếng thôi bạn ạ: Kim Tae Hee, Song Hye Kyo, Han Chae Young, Yoona. Thuê người nổi tiếng để PR đó là chiến lược kinh doanh. Nó không phải là thứ đánh đồng với chất lượng sản phẩm được, không PR lấy gì khách hàng biết mà dùng? Còn chuyện quảng cáo sai lệch so với chất lượng sản phẩm đem lại, tôi xin thưa bạn, bất cứ ngành hàng nào bạn kiếm giùm tôi cái quảng cáo họ nói thật tôi xem thử? Từ bột giặt, kem đánh răng, sữa, thuốc,... hay bất cứ sản phẩm nào đã quảng cáo tất nhiên đều phóng đại sự thật cả. Tôi muốn có cái nhìn khách quan, tôi nói rồi. Người tiêu dùng bây giờ thông thái lắm bạn à, bạn nghĩ họ đọc không hiểu thành phần trên sản phẩm hay sao mà bạn phải dạy dỗ ai?
    - Về phần kiến thức mà bạn cung cấp, xin cảm ơn chứ tôi biết có lẽ không kém bạn đâu. Tôi không hỏi mà bạn đã tỏ vẻ mình biết tuốt như vậy hình như không cần thiết lắm thì phải?
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn Me_Suri_Susu ơi, cái con Songtran12 này ở Topic khác về kem trộn tớ đã vật nhau với nó chán rồi. Nó bị kem trộn làm cho mờ mắt hay sao ấy nên nhìn thấy ai bán với QC mỹ phẩm nó đều đánh đồng hết thành kem trộn. Nó còn dám lên mặt dạy mình phải tu nhân tích đức nữa chứ trong khi nó ko biết mình bán sp gì chất lượng ra sao. Nó còn dám bảo mình biến đi trong khi đây là diễn đàn chung mà mình cũng chả xúc phạm đến ai chứ. Nhảy vào topic này lại thấy nó đang banh bẻ người khác
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn Me_Suri_Susu ơi, mình bán hàng thì mình đương nhiên là quảng cáo chỉ có điều là quảng cáo có đúng hay ko đúng sự thật thôi mà mình chỉ nói chuyện với chủ top vậy mà nó ở đâu nhảy ra nói cái giọng dạy đời còn bảo cho số điện thoại với bảo quảng cáo là lũ bán kem trộn thì chắc tất cả bọn bán MP đều bán kem trộn à? Đúng là mình cũng ko muốn đôi co giống bạn nhưng nó nói chuyện vô lễ nên đành nói lại
    • 469 Bài viết

• 1,317 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatoctien1986 Xem bài viết
    Bạn Me_Suri_Susu ơi, cái con Songtran12 này ở Topic khác về kem trộn tớ đã vật nhau với nó chán rồi. Nó bị kem trộn làm cho mờ mắt hay sao ấy nên nhìn thấy ai bán với QC mỹ phẩm nó đều đánh đồng hết thành kem trộn. Nó còn dám lên mặt dạy mình phải tu nhân tích đức nữa chứ trong khi nó ko biết mình bán sp gì chất lượng ra sao. Nó còn dám bảo mình biến đi trong khi đây là diễn đàn chung mà mình cũng chả xúc phạm đến ai chứ. Nhảy vào topic này lại thấy nó đang banh bẻ người khác
    Hời ơi sao bẻ cong sự thật vậy bạn, mình bảo bạn bán hàng thì đi chỗ khác mà bán, chứ đây là diễn đàn để chia sẻ sao cho da đẹp hơn chứ phải bán hàng đâu, bạn không bít chỗ dành cho bán hàng thì bấm vô mục ZAO DỊCH ở góc phải màn hình nhé nhé, mở mắt ra nhìn rõ chưa bạn ơi
    bạn đừng có điêu nhà, mình không phải bị kem trộn làm cho mờ mắt mà mình bị lũ bán kem trộn làm cho ngứa mắt đó hihihi, bạn bán mỹ phẩm tốt thì cứ đưa ra lời khuyên cho em gái bị kem trộn làm nát mặt, mỹ phẩm bạn tốt hẳn không mình bán đâu hả nhưng giọng điệu của bạn đúng chuẩn mỹ phẩm chị tốt, đảm bảo uy tín chất lượng cao, số điện thoại chị đây gọi chị tư vấn chị bán hàng cho, xin lỗi bạn chứ không phải giọng điêu của lũ kem trộn thì là gì ???
    lêu lêu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đúng đó bạn hoatoctien1986 à, mình đã nói là mình chỉ muốn nhìn nhận khách quan thôi, xấu thì nói cho mọi người biết, còn chưa xác định được có xấu hay không thì phải có bằng chứng rõ ràng đã. Chứ liệt kê theo cả list như vậy, các hãng người ta làm ăn đàng hoàng cũng bị quy kết thì có phải là đổ oan cho người ta không. Cũng chả muốn đôi co với bạn kia mà cái kiểu nói chuyện của bạn ấy làm mình cảm thấy khó chịu nên phải nói lại
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn Me_Suri_Susu ơi, nó nói như nó biết tuốt í mà kiểu đánh đồng rồi bảo người ta quảng cáo, với tư vấn nhiệt tình, cho số điện thoại là bán kem trộn. Thế thì tất cả những người bán MP đều bán kem trộn hết hả. Mình cũng như bạn rất bực vì thái độ vô lễ của nó nhưng thật sự cũng ko muốn đôi co nhiều
    • Kieutrinhhoang Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoyeu94 Xem bài viết
    e cũng là nạn nhân của kem trộn đây, ngày xưa k biết, chua có mạng mẽo gì cả, cũng nghe bạn bè rồi xài bây giờ mặt e lồi lõm đủ cả, rất là tự ti. Các chị có cách nào giúp e khắc phục dc hậu quả k ạ. Mà các c cho e hỏi kem pond's có nên dùng k ạ
    Em có thể tư vấn cho chị q
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

kem trộn thì nói bn cũng kem trộn thôi, bàn cải lam gì , hay mẹ suri đnag bán 1 tỏng những kem trộn đấy, ở các nước khác chư có kem nào mà dùng sau 5 ngày da trắng mịn sạch nám , sạch mụn, như kem viet nam tụ pr quảng cáo như thế, thấy tởm, điển hinh nhưu sr kiều, trị mụn , nám, thâm, rồi có thể nhỏ mắt, bôi cho trẻ....với chỉ 160k có thể trị được hêt nếu vậy thì mây hãng nước ngaoif lót dep về vn học hỏ hêt rồi, bưa thấy sr kiều đăng bán 50k chai, nghe nỗi da gà, vì thế mấy mẹ đừng ham rẻ đừng ham pr mà đập tiền lam giàu cho họ rồi mang 3 thứ đó dap lên mặt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7