TIN TÀI TRỢ.

bắn laser bị nổi mụn mủ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.2K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đã từng trị mụn trứng cá ở bác sĩ Ánh (phan xích long, q. phú nhuận) hơn 1 năm rồi, nói chung là có cải thiện nhiều. mấy tháng trước thấy mụn lặn hết nên em đi trị sẹo lõm (cũng ở bs Ánh) bằng pp bắn laser. lần đầu bắn laser xong bị nổi mụn lại. e cứ nghĩ là do khí hậu & stress, nên đợi cho mụn tự nhiên xẹp hẳn rồi đi bắn lần 2. lần này kinh khủng hơn. vừa tróc mày đc vài hôm, thấy sẹo cũng đc cải thiện thì sang hôm sau mụn mủ lên ồ ạt. mấy tuần rồi vẫn k thấy giảm mà lại lên nhiều, da mặt đỏ ửng lên.
    Mọi người ai biết cách trị mụn mủ chỉ em với. chán với cái da mặt này dã man.
    Ai bị mụn chắc sẽ hiểu tâm trạng của em bây giờ!!! chẳng muốn tiếp xúc với ai

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 390 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

bạn bắn laser trị sẹo thì không thể tự ý dùng mỹ phẩm gì đâu bạn ơi, như vậy rất gây nguy hiểm cho làn da đó. sao bạn không đến bác sĩ Ánh để hỏi thử xem và điều trị như thế nào.
    Ah, bạn đánh laser thì phải tránh nắng đó nha bạn.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shishiboiboi Xem bài viết
    bạn bắn laser trị sẹo thì không thể tự ý dùng mỹ phẩm gì đâu bạn ơi, như vậy rất gây nguy hiểm cho làn da đó. sao bạn không đến bác sĩ Ánh để hỏi thử xem và điều trị như thế nào.
    Ah, bạn đánh laser thì phải tránh nắng đó nha bạn.
    mình k dùng mỹ phẩm bạn ơi, tránh nắng kỹ. tại chỗ bs Ánh đông quá, đợi rất lâu, nhà mình xa vs lại mình phải đi học. đb là trị hơn 1 năm r mà ngưng uống thuốc thì lại lên mụn nên mình thấy nản cực kỳ