TIN TÀI TRỢ.

Ai uống biotin (vitamin H) trị mụn cho em hỏi kinh nghiệm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.6K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em 21t,mụn không thuộc dạng bung bét,núi lửa lắm,tình trạng mụn thuộc dạng mụn ẩn dưới da,mụn mủ,mụn đầu trắng,..mụn nó cứ nổi theo đợt,mỗi đợt dài cả mấy tháng bùn hết sức da e vốn trắng xanh,lcl cũng không to lắm,nhưng "được" cái dầu khủng khiếp,rửa mặt sau 1h là đổ dầu tè le rồi. và da e thuộc dạng mỏng.
    Đợt này mụn lại nổi nhiều quá,mà vì sắp có dịp quan trọng cần cái mặt tiền nên e mới lên hỏi mấy bạn/chị kinh nghiệm trị mụn.Nghe nhiều chị dùng BIOTIN để trị mụn,giảm nhờn. Em cũng bon chen vì đọc kĩ rồi mới quyết định uống (vì biotin uống liều cao cũng không có tdung phụ) .Em uống được 2 tuần rồi.loại 5mg của VN sx,ngày 3 viên.Nhờn thì có giảm chút,nhưng lạ là mụn nó nổi nhiều hơn.mụn mủ nổi nhiều lên,mụn nhân cứng cũng trồi nhiều hơn,mỗi lần rửa mặt y như sờ lên cái bàn chông ấy. hic,trong hdsd của hộp thuốc ghi phải dùng đủ 2 tháng.mà h` nó vậy,không biết chị nào bị vậy không,e có nên dừng lại không ạ,giúp e với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên dùng nước muối rửa mặt . Hay có thời gian thì nên đi tắm biển vài ngày . Trước mìh cũng như bạn bị rất nặg đi spa tốn kém tầm 10tr hơn cũng chả khá . Sau khi mình đi biển về mất nốt mụn lặn hết nhưng da hơi khô . Rồi sau đó mình kiên trì rửa mặt bằng nước muối pha loãng . Tránh bắt nắng bạn để buổi tối tầm 30p rồi rửa mặt lại với nước sau đó đi ngủ .
    comment by WTT mobile view
    • 562 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

mình k biết bạn tnao chứ mình dùng đủ 2 tháng nhưng hình như biotin ko có t.d gì với mụn của mình cả. vẫn mọc đều đều. sau đó mình nghỉ 1 tgian. giờ uống lại đc gần 4 tháng, nhưng là biotin dạng thực phẩm chức năng cơ. và mình vẫn mọc mụn như trc đây chứ k tăng giảm j cả

Gởi từ ứng dụng Webtretho của call_me_maybe
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị cũng từng bị mụn mọc rất nhiều,nhất là 2 bên má ý. Cũng uống hết thuốc nọ thuốc kia, kem trị mụn các kiểu mà không thấy đỡ, mà có đỡ thì 1 thời gian sau lại bị tiếp. Tự ti kinh khủng luôn ý. Nhưng sau đó chị được chị gái mua cho lọ kem trị mụn dùng thấy ok lắm, kết hợp ăn uống, rửa mặt bằng nước lá đúng cách giờ thì da mặt chị láng mịn luôn, lại còn trắng nữa. Nếu e muốn hết mụn thì inbox qua facebook: lanhsino le hoặc sdt 01697818247 chị tư vấn cho nhé. Chị làm nhân sự nên thường rảnh lúc 11h-1h hoặc sau 16h. Vì chị cũng từng khổ sở vì mụn nên chị hiểu rất rõ nỗi khổ của người bị mụn. Cứ inbox c tư vấn nhiệt tình cho.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị cũng từng bị mụn mọc rất nhiều,nhất là 2 bên má ý. Cũng uống hết thuốc nọ thuốc kia, kem trị mụn các kiểu mà không thấy đỡ, mà có đỡ thì 1 thời gian sau lại bị tiếp. Tự ti kinh khủng luôn ý. Nhưng sau đó chị được chị gái mua cho lọ kem trị mụn dùng thấy ok lắm, kết hợp ăn uống, rửa mặt bằng nước lá đúng cách giờ thì da mặt chị láng mịn luôn, lại còn trắng nữa. Nếu e muốn hết mụn thì inbox qua facebook: lanhsino le hoặc sdt 01697818247 chị tư vấn cho nhé. Chị làm nhân sự nên thường rảnh lúc 11h-1h hoặc sau 16h. Vì chị cũng từng khổ sở vì mụn nên chị hiểu rất rõ nỗi khổ của người bị mụn. Cứ inbox c tư vấn nhiệt tình cho.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi, cho mình hỏi là bạn còn uống biotin nữa k? vì nghe có vẻ hình như biotin hợp tùy từng người