TIN TÀI TRỢ.

Ai dùng kem trị mụn bị đỏ cả mặt lên không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.84K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào mấy mẹ, có mẹ nào đã dùng kem trị mụn nào mà đã bị nổi mẫn đỏ cả cái mặt lên k ạ? Em bị mụn nhiều quá, dùng mấy loại kem trị mụn mà ca thấy dấu hiệu giảm, e thấy có mấy loại kem trị mụn như Acness, Sakura, Bright Doctors, Pone ... Mà dùng mấy loại này có bị mẫn đỏ cả cái mặt lên như dùng kem trộn k? Em xài kem trộn 1 lần sợ tới già rồi mấy chị ạ .
    Mẹ nào có kinh nghiệm dùng mỹ phẩm hay có cách nào trị mụn chia sẻ em với nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 120 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình chỉ biết WD là kem trộn thôi, còn mấy dòng này nghe nhiều người review tốt lắm, tuỳ da mặt mà bạn, nhưng làm gì làm, cũng nên phân biệt kích ứng, dị ứng như mình từng đề cập trong topic này nè:
    https://www.webtretho.com/forum/f3268...i-ung-2022003/
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 80 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bị mẫn đỏ khi dùng kem trộn và dùng kem trị mụn khác nhau nhé mẹ nó. Kem trộn thì không biết thành phần gì gây mẫn đỏ nhưng trong kem trị mụn thì hay chứa hai thành phần đó là benzoyl peroxide và axit salicylic, hai thành phần này đều được FDA thông qua dùng trong mỹ phẩm với hàm lượng cho phép. Hạn chế của hai thành phần trên là gây ra khô da hoặc nổi đỏ ở một số người. Không phải người nào cũng bị. Hai thành phần trên được xem như tiêu chuẩn vàng trong trị mụn rồi.
    – Benzoyl peroxide an toàn và hiệu quả ở nồng độ 2,5% đến 10%
    – Axit Salicylic an toàn và hiệu quả ở nồng độ 0,5 đến 2%

Nếu bạn ngại bị đỏ da khi dùng kem trị mụn thì né hai thành phần trên ra. Hiện tại có nhiều loại kem trị mụn không dùng hai thành phần trên. Hy vọng giúp được mẹ nó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 875 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Cái zụ kem trị mụn bị đỏ mặt là hoàn toàn bình thường, như mẹ ở trên đã nói thành phâng đó

Vì có axit nên mẹ nào mà da mỏng, xài sẽ dễ đỏ hơn các mẹ da dày khác, vùng da bị mụn thường đỏ, sưng tấy, nên kem trị mụn khuyên chỉ nên chấm lên đầu mụn ( đúng nghĩa đen lun) là dùng rất rất ít kem chấm lên cái mụn, k có thoa lan ra xung quanh, vì kem tác dụng đầu da mụn sẽ làm da khô, bớt sưng, acid sẽ làm tiêu cồi mụn, nhưng nếu thoa lan ra vùng da thường quá nhìu ( sai lầm chung của hầu hết các mẹ dùng kem mụn là do tâm lí tham kem + thoa tan kem)sẽ kích ứng gây đỏ,ăn mòn da tạo vết lác trên da
    Body Butter Handmade (kem bơ dưỡng thể)
    100% Thiên Nhiên
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post32194742
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E dùng yanheee cũng bị đỏ và rát k bi karnh hưởng gì không ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi baoquyen29 Xem bài viết
    Em chào mấy mẹ, có mẹ nào đã dùng kem trị mụn nào mà đã bị nổi mẫn đỏ cả cái mặt lên k ạ? Em bị mụn nhiều quá, dùng mấy loại kem trị mụn mà ca thấy dấu hiệu giảm, e thấy có mấy loại kem trị mụn như Acness, Sakura, Bright Doctors, Pone ... Mà dùng mấy loại này có bị mẫn đỏ cả cái mặt lên như dùng kem trộn k? Em xài kem trộn 1 lần sợ tới già rồi mấy chị ạ .
    Mẹ nào có kinh nghiệm dùng mỹ phẩm hay có cách nào trị mụn chia sẻ em với nhé
    ui mẹ oi, Sakura, Bright Doctors, trôn đấy, có cor nên da đẹp nhanh mà tàn nhanh lắm luôn, Nếu vây bạn chỉ sd nước muối sinh lý rữa mặt, hoặc centaphil cho da sạch xong đi khám soi da thử. Minh nghe nói da co tiền sử nhiễm cor thì nhạy cảm và mẫn cảm lắm, nên dùng mấy dòng dược mỹ phẩm hoặc dòng cho da nhạy cảm thì tốt hơn. Ngoài ra thì nếu thay đổi kem bôi mới thì nên test trươc 1 vùng da rồi hãy xài nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh8102 Xem bài viết
    B dùng đến bây giờ có hết ko ạh? 
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haibang1998 Xem bài viết
    E moi dung 3 ngay ma da căng bóng va rat da khi rua mặt. Xai kem cung bi rat da cham chich
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lethingocha222 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Haibang1998 Xem bài viết
    E moi dung 3 ngay ma da căng bóng va rat da khi rua mặt. Xai kem cung bi rat da cham chich
    mình cũng dùng yanhee mà sao ngày thứ 11 lại đỏ rát ngay dưới gì má luôn, rất khó chịu. ai dùng rồi chia sẻ kinh nghiệm cho e với ạ. e lo lắng quá
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoMinhon Xem bài viết
    Cái zụ kem trị mụn bị đỏ mặt là hoàn toàn bình thường, như mẹ ở trên đã nói thành phâng đó

Vì có axit nên mẹ nào mà da mỏng, xài sẽ dễ đỏ hơn các mẹ da dày khác, vùng da bị mụn thường đỏ, sưng tấy, nên kem trị mụn khuyên chỉ nên chấm lên đầu mụn ( đúng nghĩa đen lun) là dùng rất rất ít kem chấm lên cái mụn, k có thoa lan ra xung quanh, vì kem tác dụng đầu da mụn sẽ làm da khô, bớt sưng, acid sẽ làm tiêu cồi mụn, nhưng nếu thoa lan ra vùng da thường quá nhìu ( sai lầm chung của hầu hết các mẹ dùng kem mụn là do tâm lí tham kem + thoa tan kem)sẽ kích ứng gây đỏ,ăn mòn da tạo vết lác trên da
    vậy thì phải làm sao để hết bị những chỗ đó. mình bôi hết mặt, da mình mỏng nên bị đỏ rát ở chỗ xương quay hàm. huhu